Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ หน่อยครับพอดีผมมือใหม่จะขอคำแนะนำ ของกีต้าสองรุ่นนี้หน่อยครับ ^^  (อ่าน 638 ครั้ง)

Hacky1607

• member
พอดีผมจะซื้อกีต้าร์โปร่งอ่ะครับ ไปถูกใจสองรุ่นนี้อ่ะครับ คือ  Walden G630CE  กับ CG570CE  ซึ่งราคามันพอดีกับงบ แล้วราคามันต่างนิดเดียว  อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆๆ หน่อยครับว่า  มันต่างกันยังงัยมากไหม เสียงมันต่างกับแบบไหนอะครับ เผื่อออกงานกลางคืนด้วยอะครับ  รุ่นไหนกน้าจะเหมาะสมอะครับ  คือผมชอบทั้งสองรุ่นอ่ะครับ  ขอบคุณมากๆ ครับ ^^

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับนะครับ
ขออนุญาตเรียนดังนี้ครับ..
G630CE ไม้หลัง/ข้าง จะเป็น Rosewood และเคลือบด้าน (Satin) 
ในขณะที่ CG570CE ไม้หลัง/ข้าง จะเป็น Mahogany และเคลือบเงา (Gloss) ครับ
โดยทั้งคู่จะมีไม้หน้าเป็น Cedar
ปกติ Rosewood จะให้เสียงที่นุ่มนวลอุ่นกว่า และ Mahogany จะให้เสียงที่พุ่งกว่าครับ
ทางที่ดีที่สุดน้า Hacky1607 น่าจะไปลองเล่นและเลือกดูเองว่าชอบลักษณะไหนกว่ากัน
ในกรณีถ้าเป็นผมเอง คงมองไปที่ G630CE ครับ

Hacky1607

• member

chaiyotkong

• member
G630CE ครับ เพราะผมชอบไม้หลังที่เป็น Rosewood เป็นการส่วนตัวตรับ