Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: >>>ขอความเห็น ภาคไฟฟ้าใน Taylor<<<<  (อ่าน 717 ครั้ง)

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
>>>ขอความเห็น ภาคไฟฟ้าใน Taylor<<<<
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 00:23:22 »
คือตอนนี้ผมสนใจกีต้าร์taylor จึงอยากจะได้รุ่นที่มีภาคไฟฟ้าติดมาด้วยเลยครับ ขอความเห็นจากน้าๆที่เคยลองหรือใช้อยู่ ว่าเป็นยังไงบ้างครับ (ปกติผมใช้แต่fishmanครับ) คือผมใช้ทำงานกลางคืนด้วยอ่ะครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
Re: >>>ขอความเห็น ภาคไฟฟ้าใน Taylor<<<<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 00:32:31 »
  ใช้ดีครับผมแต่ส่วนตัวผมว่าเอ้าพุทมันเบาไปนิดครับ ถ้าถามความเห็นส่วนตัวผมกลับชอบเวอร์ชั่นเดิมที่เป็นฟิชแมนมากกว่าครับ  ;D ;D

the kooks

• บุคคลทั่วไป
Re: >>>ขอความเห็น ภาคไฟฟ้าใน Taylor<<<<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:38:27 »
ชอบ fishman มากกว่าครับ ปรับได้กว้าง 
ปรีของtaylor ผมว่ามันแหลมไปหน่อย ไม่ค่อยมีเนื้อเสียง อารมณ์จะคล้ายๆเสียงfishman รุ่นที่เป็นแบบคาดซาวน์โฮลรุ่นถูกๆครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ