Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: **********การจูนสายแบบ C sus9***********  (อ่าน 3141 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
**********การจูนสายแบบ C sus9***********
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 17:17:19 »

สวัสดี น้าๆ ชาวบ้านไม้ทุกท่านครับ

วันนี้ผมจะมาแนะนำเกี่ยวกับกานจูนสายแบบ C sus9

ถ้างงเรื่องคอร์ด ให้กลับไปดูเรื่อง Teansion คอร์ด ที่ผมเคยเขียนไว้แล้วนะครับ

สาย 6-C  5-G  4-D 3-G  2-C  1-D

การจูนสายแบบนี้จะให้เสียงที่ล่องลอย เวลาแต่งเพลงร้องเราจะได้เมโลดี้ใหม่ๆ
เพราะมันจะมีเสียงของโน๊ตเท็นชั่น ให้เราได้ยินอย่างชัดเจนครับ
 น่าจะเป็นไอเดียใหม่ๆได้

ผมก็เพิ่งจะฝึกเล่นกับการจูนสายแบบนี้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ไหนๆ ก็ฝึกแล้ว ผมก็เลยฝึกแต่งเพลงไปด้วยเลย ก็ได้มาเป็นเพลงสั้นๆ แบบนี้ครับ

ขอให้สนุกกับการเล่นกีตาร์นะครับ

ตัวอย่างที่ผมได้แต่งเอาไว้ กับการจูนสาย แบบนี้  เพลงนี้ผมแต่งให้ลูกชายผม

In Touch (Acoustic Free Style) Original Song By FotoBeer

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
Re: **********การจูนสายแบบ C sus9***********
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 17:25:32 »
คนอะไร  ทั้งหล่อทั้งเก่ง
อิอิอิอิอิ   ไล่ตามเซฟ ตามอ่านมาทุกบอร์ดทุกบ้านเลยครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: **********การจูนสายแบบ C sus9***********
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 05:57:32 »
คนอะไร  ทั้งหล่อทั้งเก่ง
อิอิอิอิอิ   ไล่ตามเซฟ ตามอ่านมาทุกบอร์ดทุกบ้านเลยครับ

อย่าชมกันมากครับ พี่จ่า เดี๋ยวผมจะลอย......อิอิ  แฟนคลับผมตัวจริง เจอกันทุกบอร์ด.....อิอิ แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยเข้าไปบ้านอุ๊คแล้วครับ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 06:51:19 »
ผมก็ไม่ได้เข้าแล้วเหมือนกันครับ  คนแยะ  เรื่องเยอะเกิน
หนีตามจารย์เบียร์มานี่ดีกว่า   ;D ;D ;D