Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ในคลิปพี่มือกีตาร์วงวัชราวลีใช้กีตาร์อะไรหรอครับ ?  (อ่าน 1822 ครั้ง)

tang_guitar

• member

วัชราวลี VS PUMC 7 ม.ขอนเเก่น

เพลงนี้พี่มือกีตาร์วงวัชราวลีใช้กีตาร์อะไรหรอครับ
รบกวนน้าๆให้คำตอบหน่อย :)

sayhi555

• บุคคลทั่วไป
น่าจะเป็น Gibson นะครับ :D

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
น่าจะเป็น Ovation ครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
น้า  tang_guitar น่าจะหมายถึงตัวขวาที่เป็นอคลูสติคใช่ใหมครับ ตัวนี้น่าจะเป็น OVATION NYLON CLASSIC ครับส่วนจะเป็นรุ่นใหรนั้นผมไม่แน่ใจครับ..ส่วนตัวซ้าย
ก็น่าจะเป็น Gibson ES335 ครับ..
OVATION NYLON CLASSIC