Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ตัวที่สอง ที่อยากจะครอบครอง  (อ่าน 1079 ครั้ง)

Agger

• member
Recording King RO 227 (000)
น้า ๆ พี่ ๆ น้อง  ๆ ว่า  โอเคมั้ยครับ

ขอความคิดเห็นของสาวก Recording King

ถ้าหากใช้ แบบสตรัม

คือผมจะสั่งมาเองจาก เมกา ครับ

doyzaa

• member
Re: กีต้าร์ตัวที่สอง ที่อยากจะครอบครอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:50:09 »
Recording King รุ่นนี้ spec ดีมากเลยครับ แต่ผมว่าทรงแบบนี้ (ooo) น่าจะเหมาะกับ Picking มากกว่านะครับ

nhoy

• member
Re: กีต้าร์ตัวที่สอง ที่อยากจะครอบครอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 14:54:24 »
Recording King เป็นกีต้าร์ที่เสียงดี ราคาไม่แพง และน่าใช้ครับ
สำหรับ 000 ใช้เล่นสตรัมมิ่ง ก็ใช้ได้ครับ  แต่สำเนียงจะแตกต่างไปจากการสตรัมมิ่งของทรง Dreadnought ที่จะให้โทนความทุ้มลึกที่แน่นดีครับ

vechayan

• member
  • Silpakorn 1978
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 21:51:21 »
อยู่ๆไปก็จะเกินสอง ;D

Agger

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 22:05:20 »
Recording King เป็นกีต้าร์ที่เสียงดี ราคาไม่แพง และน่าใช้ครับ
สำหรับ 000 ใช้เล่นสตรัมมิ่ง ก็ใช้ได้ครับ  แต่สำเนียงจะแตกต่างไปจากการสตรัมมิ่งของทรง Dreadnought ที่จะให้โทนความทุ้มลึกที่แน่นดีครับ
Recording King รุ่นนี้ spec ดีมากเลยครับ แต่ผมว่าทรงแบบนี้ (ooo) น่าจะเหมาะกับ Picking มากกว่านะครับ
อยู่ๆไปก็จะเกินสอง ;D

รับทราบครับผม
แต่ตอนนี้ มี 4 ตัวล่ะครับ  จะปล่อยไปซักสองตัวครับ