Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Gibson. Hummingbird. กับ Martin HD28 เลือกตัวไหนครับ  (อ่าน 14979 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Re: Gibson. Hummingbird. กับ Martin HD28 เลือกตัวไหนครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 22:30:55 »
ดูจากรูปที่น้า loh โพสมาให้ดูแล้ว
คงเสียตัวให้กับ ลุงมา ล่ะครับ
น้องกิ๊บ ดูเว่อร์ไปนีสนึง  แต่เคยได้ยินว่าเสียงดีอยู่

wis95

• member
Re: Gibson. Hummingbird. กับ Martin HD28 เลือกตัวไหนครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 23:13:51 »
ขอบคุณน้าๆที่ช่วยออกความเห็นครับ ผมเองได้ลองมาร์ตินมาแล้ว แต่มาดู YouTube ที่เขาเอามาเทียบเสียงกันเลยทำให้ตัดสินใจไม่ถูกว่าตัวเองชอบแบบไหนกันแน่ แต่จากคำแนะนำของน้าๆน่าจะเป็นมาร์ตินก่อน น้องกิ๊ปเอาไว้เป็นตัวต่อไปแล้วกัน ยังมีเวลาอยู่เพราะงบประมาณยังไม่ครบ ช่วงนี้หาข้อมูลไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณน้าๆสมาชิกบ้านไม้ทุกท่านครับ

อัศวเทพ

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 05:46:58 »
มากลัวผมทำไม น้อง ผมไม่ใช่อันธพาล คำว่าระวังคำพูดหมายถึง เวลาคุณจะพูดอะไร ดูความสนิทสนมด้วย ผมไม่รู้จักคุณ อย่ามาพูดประชดเสียดสี มันเป็นเรื่องส่วนตัว  รู้จักคำว่า มารยาทไหมครับ  ดูจากคำพูด น่าจะมีปัญหากับคนอื่นด้วยแน่ เดี๋ยวผมหาประวัติน้องก่อน

เจอแล้ว พูดจาไม่คิด ไปมีปัญหากับน้อง เอก มาแล้ว  เอาเถอะ ไม่ถือสา

ขอกราบประทานโทษพี่อีกครั้งครับ รวมไปถึง จขกท ด้วย แค่แซวเล่นเฉยๆ นะครับ แค่ไปเคยอ่านในบ้านนิมิตที่พี่บอกว่าเสียงวิระดีไม่แพ้ HD28 เลยมีความรู้สึกว่าไม่เห็นด้วย ก็เท่านั้น ขอโทษจริงๆ

Jack of Clubs

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:41:59 »
ในใจชอบแบรนด์มาร์ติน เคยลองรุ่นเล็กเสียงดีถูกหูผมครับ เชียร์ ;D

ผมก็เคยมีมาติน HD28 ก็ชอบเสียงทุ้มต่ำของมาตินเหมือนกัน เพราะผมชอบเล่นไปด้วยร้องไปด้วย แต่ถ้าชอบแนว
เพลงบรรเลง มาตินจะเป็นตัวเลือกสุดท้ายสำหรับผมเลยครับ คุณจะแทบไม่เคยเห็นมาตินกับดนตรีแนวนี้เลย ส่วน
Gibson เคยเล่นก็ไม่ชอบเหมือนกันไม่รู้ทำไม  สรุป สองตัวนี้ก็ มาตินครับ ซื้อง่ายขายคล่อง ตอนผมขายนี่ สายไหม้เลย 
ไม่ชอบวิระแล้วเหรอคับ เห็นเคยบอกว่าเสียงดี ผมเคยอ่านคุณเขียนในบ้านนิมิต   แซวเล่น

พึ่งรู้ว่ามีแฟนคลับ ติดตามผลงาน VEELAH ก็ชอบครับ ผมเปลี่ยนกีต้าร์ไปหลายสิบตัว เป็นคนขี้เบื่อ ชอบลอง กีต้าร์ที่ว่าเสียงดี ก็มีคนขายทุกวัน
รถที่ว่าดีก็มีคนขายทุกวัน ไม่เห็นแปลกนี่ครับ  ไม่ต้องมาสงสัยผมหรอกครับ  เอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่าครับ  ไม่ได้รู้จักหรือสนิทกัน กรุณาระวังคำพูดด้วยนะครับ น้อง ม้าเทวดา 

ครับ พี่ กลัวแล้วครับ อย่าทำอะไรผมเลย ผมมันเก่งแต่ในบอร์ด พิมพ์ดูให้น่ากลัวเฉยๆ

ผมชอบ HD28 ครับ จขกท

มากลัวผมทำไม น้อง ผมไม่ใช่อันธพาล คำว่าระวังคำพูดหมายถึง เวลาคุณจะพูดอะไร ดูความสนิทสนมด้วย ผมไม่รู้จักคุณ อย่ามาพูดประชดเสียดสี มันเป็นเรื่องส่วนตัว  รู้จักคำว่า มารยาทไหมครับ  ดูจากคำพูด น่าจะมีปัญหากับคนอื่นด้วยแน่ เดี๋ยวผมหาประวัติน้องก่อน

เจอแล้ว พูดจาไม่คิด ไปมีปัญหากับน้อง เอก มาแล้ว  เอาเถอะ ไม่ถือสา

ขอกราบประทานโทษพี่อีกครั้งครับ รวมไปถึง จขกท ด้วย แค่แซวเล่นเฉยๆ นะครับ แค่ไปเคยอ่านในบ้านนิมิตที่พี่บอกว่าเสียงวิระดีไม่แพ้ HD28 เลยมีความรู้สึกว่าไม่เห็นด้วย ก็เท่านั้น ขอโทษจริงๆ

;) ;D