Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตตามหา fender kingman sce (sunburn) สภาพเยี่ยมๆ ครับ  (อ่าน 9395 ครั้ง)

medilet

• member
เคยตามหาไปครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้วครับ ตอนแรกตัดใจไปมือหนึ่ง แต่ก็ไม่มีเวลาไปดูซักทีครับ

ขออนุญาตตามหามือสองสภาพเยี่ยมๆ ซักตัวนะครับ อยากเอาไปฝึกเล่น รบกวนด้วยครับ ;D

ผมตั้งกระทู้ผิดกฎอย่างไร ขออภัยจริงๆ ครับ หากชี้แนะมาน้อมรับแก้ไขครับ มือใหม่ครับ

Piyawat.H

• member
Re: ขออนุญาตตามหา fender kingman sce (sunburn) สภาพเยี่ยมๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 22:54:13 »
เคยตามหาไปครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้วครับ ตอนแรกตัดใจไปมือหนึ่ง แต่ก็ไม่มีเวลาไปดูซักทีครับ

ขออนุญาตตามหามือสองสภาพเยี่ยมๆ ซักตัวนะครับ อยากเอาไปฝึกเล่น รบกวนด้วยครับ ;D

ผมตั้งกระทู้ผิดกฎอย่างไร ขออภัยจริงๆ ครับ หากชี้แนะมาน้อมรับแก้ไขครับ มือใหม่ครับ

Fender Kingman sce ( sunburst ) ใช่ California Series หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ต้องติดต่อ น้า OldiesHunter แล้วละครับ น้าเขามีรุ่นนี้ เป็น all laminate made in China เสียงดีครับรุ่นนี้ ส่วนผมก็มีเป็น Fender San Luis Rey California Series made in Korea all laminate year 1992 ถ้าใหม่ก็ต้อง Made in China ราคาต้องสอบถามน้าเขาดู

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
Re: ขออนุญาตตามหา fender kingman sce (sunburn) สภาพเยี่ยมๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 23:05:09 »
fender kingman sce ของใหม่ราคาอยู่ที่ 13900 ครับ Top:   Solid Spruc Back and Sides:   Laminated Mahogany ผมพึงขายไปเมื่อตนปีที่ 8500 เองครับ เสียงดี นิ่มมือมาก เล่นง่ายแรงดึงสายน้อยเพราะหัวเป็นแบบกีตาร์ไฟฟ้า fender ครับ หายากหน่อยเพราะคนใช้น้อยเอาใจช่วยนะครับ..^^

medilet

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 23:32:06 »
ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆ ครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 00:43:11 »
มาช่วยตอบอีกคน อย่างที่ท่าน Sixth Sense ว่าแหละครับ ตอนนี้ผมมี Fender Acoustic California Series อยู่ 2 ตัว หนึ่งในนั้นคือรุ่น Kingman SCE ที่ท่าน medilet ตามหาอยู่นี่แหละครับ  รุ่นKingman สเปคไม้จะเป็น Top Solid Spruce / Laminated Mahog Back & Side ตามที่ท่าน usamah แจ้งไว้ ซึ่งจะต่างกว่ารุ่นอื่นใน California Series ที่จะเป็น All Laminate เป็นส่วนใหญ่ ตัวนี้ทำจากโรงงาน Fender ในจีน และจะติด PU Fishman Presys มาจากโรงงานครับ  อีกตัวที่มีคือรุ่น Montara ทำในเกาหลี สเปคไม้เป็น All Laminate ครับ  หลายท่านคงทราบแล้วว่ากีต้าร์โปร่งของเฟนเดอร์เฉพาะCalifornia Series นี่จะมีเอกลักษณ์คือ Headstock จะเลียนแบบกีต้าร์ไฟฟ้า Fender Stratocaster นั่นเอง  ส่วนเรื่องเสียงและแอคชั่น  ตัว Kingman เสียงจะบาล้านซ์กว่า แอคชั่นดีเล่นง่ายจากโรงงานครับ  ราคาของใหม่ที่ Music Concept ขายอยู่ราวๆ 13900อย่างที่ท่าน uasamahแจ้งไว้เลย ส่วนคุ้มค่าหรือไม่ต้องไปลองเองครับ แต่สำหรับผมในฐานะคนที่ตามสะสมรุ่นนี้ก็คงตอบว่าคุ้มครับ  แต่ราคานี้อยากให้ลองดูหลายๆยี่ห้อนะครับ  ตอนนี้ตัวเลือกไม่น้อยเลย  จริงๆเพิ่มเงินอีกนิดก็จะได้ Martin X-Series ทำใน Mexico เช่นรุ่น DX1R ตัวนี้เสียงดีกว่า Kingman อย่างชัดเจนครับ แต่ท้ายสุดท่านต้องลองกับมือแล้วตัดสินใจเองครับ อ้อ หากท่าน Sixth Sense เบื่อ San Luis Rey เมื่อไหร่ก็บอกกล่าวกันต้วยนะครับท่าน

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 10:14:47 »
มาช่วยตอบอีกคน อย่างที่ท่าน Sixth Sense ว่าแหละครับ ตอนนี้ผมมี Fender Acoustic California Series อยู่ 2 ตัว หนึ่งในนั้นคือรุ่น Kingman SCE ที่ท่าน medilet ตามหาอยู่นี่แหละครับ  รุ่นKingman สเปคไม้จะเป็น Top Solid Spruce / Laminated Mahog Back & Side ตามที่ท่าน usamah แจ้งไว้ ซึ่งจะต่างกว่ารุ่นอื่นใน California Series ที่จะเป็น All Laminate เป็นส่วนใหญ่ ตัวนี้ทำจากโรงงาน Fender ในจีน และจะติด PU Fishman Presys มาจากโรงงานครับ  อีกตัวที่มีคือรุ่น Montara ทำในเกาหลี สเปคไม้เป็น All Laminate ครับ  หลายท่านคงทราบแล้วว่ากีต้าร์โปร่งของเฟนเดอร์เฉพาะCalifornia Series นี่จะมีเอกลักษณ์คือ Headstock จะเลียนแบบกีต้าร์ไฟฟ้า Fender Stratocaster นั่นเอง  ส่วนเรื่องเสียงและแอคชั่น  ตัว Kingman เสียงจะบาล้านซ์กว่า แอคชั่นดีเล่นง่ายจากโรงงานครับ  ราคาของใหม่ที่ Music Concept ขายอยู่ราวๆ 13900อย่างที่ท่าน uasamahแจ้งไว้เลย ส่วนคุ้มค่าหรือไม่ต้องไปลองเองครับ แต่สำหรับผมในฐานะคนที่ตามสะสมรุ่นนี้ก็คงตอบว่าคุ้มครับ  แต่ราคานี้อยากให้ลองดูหลายๆยี่ห้อนะครับ  ตอนนี้ตัวเลือกไม่น้อยเลย  จริงๆเพิ่มเงินอีกนิดก็จะได้ Martin X-Series ทำใน Mexico เช่นรุ่น DX1R ตัวนี้เสียงดีกว่า Kingman อย่างชัดเจนครับ แต่ท้ายสุดท่านต้องลองกับมือแล้วตัดสินใจเองครับ อ้อ หากท่าน Sixth Sense เบื่อ San Luis Rey เมื่อไหร่ก็บอกกล่าวกันต้วยนะครับท่าน
ขอบคุณครับน้า OldiesHunter ที่ช่วยสะกดชื่อที่ถูกต้องให้ และต้องอภัยที่ Ref: อ้างอิงชื่อผิดไป
เข้ามายืนยันเรื่องเสียงของ Fender California Series ครับ สำหรับฝึกเล่น ได้กีต้าร์ระดับนี้ก็ถือว่าคุ้มมากครับ ราคา กับเสียงที่ได้
San Luis Rey ตอนนี้เก็บใส่ฮาร์ดเคส ไว้ก่อน เป็นกีต้าร์ที่ซื้อต่อจากนักดนตรี 15 พันช่วยๆ กัน เพราะครูปิดร้านอาหาร ขายเครื่องดนตรีทั้งหมด เอาไปให้ช่างศักดิ์ ประตูน้ำรีแพร์ เซ็ทอัพ อีกพันกว่าๆ  ตอนแรกเห็นเป็นของเก่าก็กะขาย แล้วจะเพิ่มตังค์ไปซื้อ Yamaha A. Series สุดท้าย ดูไปดูมาก็เห็นความสวยงาม หลายๆ อย่างบนตัวกีต้าร์ เลยเก็บไว้ก่อน เอาไว้ตอนแคมปิ้ง กางเต้นท์ หน้าหนาว ก็ค่อยเอาออกมา ถ้าน้า OldiesHunter ยังสนใจก็แวะมาลองเสียงได้ครับ ที่ซอยนวลจันทร์ อยู่ใกล้ สน.โคกครามฯ
ขอบคุณครับ
089-8971550
วัฒน์ ( Sixthsence )

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:07:42 »
ขอบคุณครับน้า OldiesHunter ที่ช่วยสะกดชื่อที่ถูกต้องให้ และต้องอภัยที่ Ref: อ้างอิงชื่อผิดไป
เข้ามายืนยันเรื่องเสียงของ Fender California Series ครับ สำหรับฝึกเล่น ได้กีต้าร์ระดับนี้ก็ถือว่าคุ้มมากครับ ราคา กับเสียงที่ได้
San Luis Rey ตอนนี้เก็บใส่ฮาร์ดเคส ไว้ก่อน เป็นกีต้าร์ที่ซื้อต่อจากนักดนตรี 15 พันช่วยๆ กัน เพราะครูปิดร้านอาหาร ขายเครื่องดนตรีทั้งหมด เอาไปให้ช่างศักดิ์ ประตูน้ำรีแพร์ เซ็ทอัพ อีกพันกว่าๆ  ตอนแรกเห็นเป็นของเก่าก็กะขาย แล้วจะเพิ่มตังค์ไปซื้อ Yamaha A. Series สุดท้าย ดูไปดูมาก็เห็นความสวยงาม หลายๆ อย่างบนตัวกีต้าร์ เลยเก็บไว้ก่อน เอาไว้ตอนแคมปิ้ง กางเต้นท์ หน้าหนาว ก็ค่อยเอาออกมา ถ้าน้า OldiesHunter ยังสนใจก็แวะมาลองเสียงได้ครับ ที่ซอยนวลจันทร์ อยู่ใกล้ สน.โคกครามฯ
ขอบคุณครับ
089-8971550
วัฒน์ ( Sixthsence )

ขอบคุณสำหรับคำเชิญครับท่าน Sixth Sense จริงๆอยากไปลองนะครับแต่ตอนนี้ต้องเจียมเนื้อเจียมตัวอย่างแรงเพราะเพิ่งไปจัดของรุ่นกลางๆซ้อนกัน 2 ตัว ยังเอาเข้าบ้านไม่ได้แถมกระสุนหมดเสียอีก...5555  แต่ถ้าผมเป็นท่านรุ่นนี้ผมจะไม่ปล่อยนะครับ เก็บไว้สะสมก็เท่ดีครับ  ว่างๆเมื่อไรจะไปเยี่ยมคารวะครับ

ขอเอาใจช่วยท่าน mediletให้ได้ของถูกใจไวๆนะครับ

Rockplayboy

• member
  • สิ่งที่แน่นอนที่สุดในชีวิต คือความไม่แน่นอน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:30:57 »
montara สนใจขายไหมครับ ตั้งราคาไว้เท่าไหร่ครับ

ผมป้องครับ มาแชร์เรื่องเฟนเดอร์ด้วยคน กีต้าร์โปร่ง fender ผมมีอยู่ 4 ตัว  คือ รุ่น Avalon , F230CE, Ga43SCE และ GA45Sce ทุกตัวจะเป็น Korea หมด มี Avalon คัวเดียวที่ทำหัวแบบเฟนเดอร์ไฟฟ้า ส่วน Kingman ผมก็เคยมี และได้ขายไปให้น้าท่านนึงในบ้านไม้นี้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ประสบการณ์ส่วนตัวรู้สึกว่าเป็นกีต้าร์ที่ดี เสียงออกแอมป์ดีมากๆ งานก็ดี แต่ที่ขายไปเพราะมาเล่นงานเกาหลีซึ่งเป็นงานเก่า ซึ่งถือว่ากีต้าร์โปร่งเฟนเดอร์นี่ถ้าไม่ชอบจริงๆก็ถือว่าหาคนเล่นยากครับ
สิ่งที่แน่นอนที่สุดในชีวิต คือความไม่แน่นอน

medilet

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 12:59:36 »
ขอบคุณพี่ๆ น้าๆ ทุกท่านที่แนะนำ ให้ความรู้ครับ ^^

medilet

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 13:08:20 »
น้าที่มีในครอบครอง หากไม่ต้องการสะสมต่อแล้ว ลองคุยกันก่อนนะครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 13:25:50 »
น้าที่มีในครอบครอง หากไม่ต้องการสะสมต่อแล้ว ลองคุยกันก่อนนะครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=23279.0

ฝากรูปให้ดูก่อนนะครับ สำหรับแฟนพันธ์แท้ของ Fender Acoustics Guitar

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 14:22:39 »
montara สนใจขายไหมครับ ตั้งราคาไว้เท่าไหร่ครับ

ผมป้องครับ มาแชร์เรื่องเฟนเดอร์ด้วยคน กีต้าร์โปร่ง fender ผมมีอยู่ 4 ตัว  คือ รุ่น Avalon , F230CE, Ga43SCE และ GA45Sce ทุกตัวจะเป็น Korea หมด มี Avalon คัวเดียวที่ทำหัวแบบเฟนเดอร์ไฟฟ้า ส่วน Kingman ผมก็เคยมี และได้ขายไปให้น้าท่านนึงในบ้านไม้นี้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ประสบการณ์ส่วนตัวรู้สึกว่าเป็นกีต้าร์ที่ดี เสียงออกแอมป์ดีมากๆ งานก็ดี แต่ที่ขายไปเพราะมาเล่นงานเกาหลีซึ่งเป็นงานเก่า ซึ่งถือว่ากีต้าร์โปร่งเฟนเดอร์นี่ถ้าไม่ชอบจริงๆก็ถือว่าหาคนเล่นยากครับ

เรียนท่าน Rockplayboy  ขอบคุณที่สนใจ Montara ครับ   แต่ตัวนี้คงขอเก็บให้เข้าชุดของ California Series หน่อยครับ อีกประการคือรุ่นนี้มีโครงสร้างที่น่าสะสมคือเป็น Dreadnaught Cutaway ที่บางกว่า Dreadnaught ธรรมดา จะหนาพอๆกับทรง GA เท่านั้นครับ Sound Hole จะเป็นรูปไข่ด้านขวาง แถมหลังยังโค้งนูนอีกต่างหาก  แปลกดีครับ เป็นงานเก่าของเกาหลีเหมือน Avalon ของท่าน และ San Luis Rey ของท่าน SixthSense  ของผมได้มาจากน้าท่านหนึ่งในเวบกีต้าร์ไทย ฝากคนหิ้วขึ้นเครื่องมาจากต่างจังหวัดเลย ริ้วรอยมีตามสมควรครับแต่ยังสวยอยู่ เจ้าของเดิมบอกว่ามี PU ติดจากโรงงานแต่เสีย  ผมเลยรื้อใหม่เอา Fishman Presys Blend รุ่นที่มี Mic.ในตัวติดให้  เสียงเปล่าจะได้หลางแหมเด่นมาก ใครชอบ Strumming จะชอบเลย  แต่ผมเล่น Picking มาตั้งแต่วัยรุ่นจนตอนนี้จะเกษียณแล้วเลยจะชอบเสียงของ Kingman มากกว่า  แต่ถ้าดูแต่หุ่น Montara จะกินขาดครับ นี่หากผมเริ่มสะสมกระสุนใหม่ได้ก็คงจะสะสม California Series ต่อไปเมื่อมีโอกาสครับ  ฝอยมาเสียยาว  ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ที่รบกวนเนื้อที่ด้วยครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 20:50:59 »
 ถ้าน้าสนใจ Fender จริงๆ ก็ตามเบอร์โทร ที่ลงไว้นะครับ ในอนาคตผมคงไม่ได้ใช้ตัวนี้ ที่ได้มาเป็นเรื่องของการ Keep Connection ผมไม่ได้มีความรู้เรื่องกีต้าร์มากนักเล่นได้นิดหน่อย ซื้อมาเพราะความพอใจ ขายไปได้แค่กำไรใช้  ผมไม่มีทายาทที่จะรับช่วงต่อ กีต้าร์ที่มีก็เอาไว้ฝึกเล่นเพื่อผ่อนคลายยามว่าง เสาร์-อาทิตย์ เล่นได้นิดๆ หน่อยๆ ยังเป็นนักเรียนอยู่ครับ ถ้าน้าหรือใครรับไปแล้วพอจะทำประโยชน์ได้ ผมยินดีมากครับ ราคาก็ตามความพอใจทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ได้ค้าขายเอากำไรครับ

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 21:53:44 »
ถ้าน้าสนใจ Fender จริงๆ ก็ตามเบอร์โทร ที่ลงไว้นะครับ ในอนาคตผมคงไม่ได้ใช้ตัวนี้ ที่ได้มาเป็นเรื่องของการ Keep Connection ผมไม่ได้มีความรู้เรื่องกีต้าร์มากนักเล่นได้นิดหน่อย ซื้อมาเพราะความพอใจ ขายไปได้แค่กำไรใช้  ผมไม่มีทายาทที่จะรับช่วงต่อ กีต้าร์ที่มีก็เอาไว้ฝึกเล่นเพื่อผ่อนคลายยามว่าง เสาร์-อาทิตย์ เล่นได้นิดๆ หน่อยๆ ยังเป็นนักเรียนอยู่ครับ ถ้าน้าหรือใครรับไปแล้วพอจะทำประโยชน์ได้ ผมยินดีมากครับ ราคาก็ตามความพอใจทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ได้ค้าขายเอากำไรครับ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำเชิญและน้ำใจ คงได้ติดต่อกันแน่ครับ

medilet

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 16:21:40 »
ผมยินดีมากๆ ครับที่ทุกท่านได้มาสนทนา พบปะ คนที่ีมีความชื่นชอบคล้ายๆ กัน ส่วนตัวผม เล่นโปรๆ ไม่เป็นครับ

แล้วได้มาพบกับซีรี่ย์นี้มัน รูปลักษณ์โดนใจจริงๆ อีกทั้ง หลายๆท่านก็บอกว่า คุณภาพเยี่ยมอีกด้วย ราคาก็น่าจะ

สมเหตุสมผล เพราะของดีๆ ราคาแพงๆ กว่านี้ ผมว่าผมยังไม่เหมาะ ก็คิดดูว่าถ้ามีท่านอยากเปลี่ยนไปเล่นตัวอื่น

แต่ไม่ทราบว่าจะเก็บเจ้า kingman ไว้ที่ไหนดี ถ้าสภาพยังดีๆ ก็อยากรับไว้ต่อครับ ผมเป็นคนถนอมของครับ

เลยติดนิสัยถ้าจะเอามาต่อก็ขอเนี๊ยบๆ ^^ ไว้ก่อน ยังไงถ้ารุ่นนี้ท่านทั้งหลายยังเก็บสะสมกันอยู่ ก็อาจจะไปหา

สินค้ามือ 1 มาลองดูครับ มีที่แนะนำนอกจากร้าน music concept รึเปล่าครับ แล้วเคสนี่ต้องแยกขายใช่

รึเปล่าครับ ควรซื้อเคสตัวไหนมาคู่กันครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้นะครับ ^^

AndAmAn007

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 16:46:00 »
มือหนึ่ง ร้านขายเครื่องดนตรีร้านหนึ่งบนชั้น 3 แฟชั่นไอซ์แลนด์ มีอยู่ตัวนึ่ง ไม่ทราบว่าขายไปหรือยัง ลองแวะไปดูสิครับ

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 21:17:00 »
ขอให้คอมเม็นท์เพิ่มเติมนิดนึงครับ
*. ถ้าน้า Medilet กำลังหากีต้าร์เก่าสักตัวเพื่อฝึกเล่นหรือทบทวน คอร์ดหรือ สเกลต่างๆ Fender California Siries ที่่อ้างถึงรับรองไม่ผิดหวังครับ เสียงดี คุ้มกับเงินที่่จ่ายไป
*. กีต้าร์รุ่นที่น้ารีเฟอร์ ผมขอรับรองไม่มีสภาพแจ่มๆ 100 เปอร์เซ็นต์แน่นอน เพราะเป็นรุ่นที่ผลิตก่อนปี 2000 เกือบทั้งหมด
*. ผู้ที่มีอยู่ในครอบครอง ส่วนใหญ่จะเป็นนักสะสม หรือผู้ที่ชอบ Fender รุ่นนี้เป็นกรณีพิเศษครับ
 คอมเม้นท์ก่อนหน้านี้ ผมขอให้น้าตั้ง Objective ดังนี้ครับ
1. กีต้าร์เสียงดี ราคาปานกลาง เล่นแล้วชอบ 3-5 ปีข้างหน้า ( เล่นได้ โชว์ได้, สร้างกำไรได้ )
2. ขอแนะนำให้เล่นกีต้าร์ที่กำลังนิยมในตลาดนะครับ เป็นโปร่งไฟฟ้า ( Veelah,Walden Takamine,Yamaha A-Series, Dolce ) กลุ่มนี้เล่นแล้วไม่เจ็บตัว 3-5 ปีข้างหน้า
3. คอมเม้นท์ของน้า เป็นตัวบอกรสนิยมของน้าแล้วครับ ขอให้ดูคอมเม้นท์ของน้า OldiesHunter ด้วยครับ ตรงประเด็น และตรงใจของน้ามากที่สุด + อีกนิดหน่อยก็ได้ไฮเอนด์ตัวล่างๆ แล้วครับ ( Martin or Talor )

medilet

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 20:37:07 »
ขอให้คอมเม็นท์เพิ่มเติมนิดนึงครับ
*. ถ้าน้า Medilet กำลังหากีต้าร์เก่าสักตัวเพื่อฝึกเล่นหรือทบทวน คอร์ดหรือ สเกลต่างๆ Fender California Siries ที่่อ้างถึงรับรองไม่ผิดหวังครับ เสียงดี คุ้มกับเงินที่่จ่ายไป
*. กีต้าร์รุ่นที่น้ารีเฟอร์ ผมขอรับรองไม่มีสภาพแจ่มๆ 100 เปอร์เซ็นต์แน่นอน เพราะเป็นรุ่นที่ผลิตก่อนปี 2000 เกือบทั้งหมด
*. ผู้ที่มีอยู่ในครอบครอง ส่วนใหญ่จะเป็นนักสะสม หรือผู้ที่ชอบ Fender รุ่นนี้เป็นกรณีพิเศษครับ
 คอมเม้นท์ก่อนหน้านี้ ผมขอให้น้าตั้ง Objective ดังนี้ครับ
1. กีต้าร์เสียงดี ราคาปานกลาง เล่นแล้วชอบ 3-5 ปีข้างหน้า ( เล่นได้ โชว์ได้, สร้างกำไรได้ )
2. ขอแนะนำให้เล่นกีต้าร์ที่กำลังนิยมในตลาดนะครับ เป็นโปร่งไฟฟ้า ( Veelah,Walden Takamine,Yamaha A-Series, Dolce ) กลุ่มนี้เล่นแล้วไม่เจ็บตัว 3-5 ปีข้างหน้า
3. คอมเม้นท์ของน้า เป็นตัวบอกรสนิยมของน้าแล้วครับ ขอให้ดูคอมเม้นท์ของน้า OldiesHunter ด้วยครับ ตรงประเด็น และตรงใจของน้ามากที่สุด + อีกนิดหน่อยก็ได้ไฮเอนด์ตัวล่างๆ แล้วครับ ( Martin or Talor )

ขอบคุณน้ามากครับ ผมเข้าใจแจ่มแจ้งเลยทีเดียวครับ ^^

cPu Man

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 07:43:24 »
มี Fender รุ่นนี้อยู่ครับ แต่อยู่ที่บ้านที่พัทยา เป็นรุ่น  Fender Sonoran California Siries นะครับ
ไม่นึกว่าจะมีคนสนใจนะครับเพราะผมได้มาเมือ 4 ปีก่อน ผมหาข้อมูลแล้วไม่เห็นเป็นที่นิยม (เพราะทำในจีนหรือเปล่าไม่รู้)
แต่ได้มาแล้วก็ไม่ได้คิดอะไรมากครับ เพราะมันแปลกดี ตัวเป็นโปร่ง แต่หัวเป็น Fender สวยมาก ๆ เอาไปเล่นที่ใหน ก็เท่
เพราะมีคนรู้จักเฟนเดอร์เยอะ มักจะมีคนมาถามบ่อยๆ ว่าได้ที่ใหนมา และสีของมันสวยด้วยครับ
ผมว่ามันทำสีแปลกดีนะครับ โดนไฟหลอดใส้สีจะออกเทา ๆ โดนไฟนีออน สีกลายเป็นสีแบบในรูปนะครับ

ไม่รู้เรียกว่าสีอะไร เขียวอ่อนก็ไม่ใช่ ฟ้าอ่อนมาก ๆ ก็ไม่เชิง โดยรวมเอามาตั้งโชว์ในห้องสวยครับ

ไม่ขอออกความคิดเห็นนะครับเรื่องเสียง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเบรินไม่ได้ที่ หรือเป็นที่ ออลามิเนต หรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ ไม่มีความรู้เรื่องเบิร์น กับเรื่องเนื้อไม้นะครับ แค่รู้สึกว่าเสียงยังไม่ถูกใจเท่าใหร่ ส่วนใหญ่จะจับเจ้า Yamaha อีกตัวมาเล่น ส่วนเจ้า Fender จะตั้งโชว์เสียมากกว่า

ลองหลาย ๆ ตัวก่อนตัดสินใจก็ยังไม่สายครับ หรือถ้าชอบ ก็ซัดโลด

ขอบคุณแอ็ดมินครับ ที่แก้ไขรูปให้ ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ :D

medilet

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 17:33:14 »
โทรไปถามที่ music concept ได้รับแจ้งว่าตอนนี้ของไม่มีจะมาอีกที น่าจะ ราวๆ เดือน ก.พ. ปีหน้า เลยครับ

ไม่ทราบว่าท่านใดมีเบาะแสมือ 1 เจ้ารุ่นนี้บ้างครับ ผมถูกชะตากับมันมาก เลยยึดติดอยู่ครับ