Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนมือใหม่ที่จะเอากีต้าร์ไปเซ็ทอัพนะครับ  (อ่าน 32477 ครั้ง)

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
Re: เตือนมือใหม่ที่จะเอากีต้าร์ไปเซ็ทอัพนะครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 23:01:06 »
ยินดีที่รู้จักครับน้า  S.K.C2 ผมไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องน้ำเท่าใหร่ พอจะบอกผมได้ใหมครับว่าน้ำมาจากใหนครับ..อาทิตย์นึงผมจะกลับบ้านทีครับกลับไปเข้าซอยไม่ได้เลยครับ :-[ :-[ :-[

SALAMANDER

• member
Re: เตือนมือใหม่ที่จะเอากีต้าร์ไปเซ็ทอัพนะครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 23:08:45 »
ยินดีที่รู้จักครับน้า  S.K.C2 ผมไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องน้ำเท่าใหร่ พอจะบอกผมได้ใหมครับว่าน้ำมาจากใหนครับ..อาทิตย์นึงผมจะกลับบ้านทีครับกลับไปเข้าซอยไม่ได้เลยครับ :-[ :-[ :-[

คิดว่าน่าจะเป็นพื้นที่น้ำขัง  และระบบระบายน้ำไม่ดีครับ ตกหนักทีไร ท่วมทุกทีเลยครับ

ถ้าตกตอนกลางคืน เช้ามาก็ท่วม เที่ยงๆก็แห้งล่ะครับ (บ้านผมนะ)

แต่บางที่ท่วมขังเป็นอาทิตย์ก็มี T^T

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 23:18:51 »
กรุงเทพจะท่วมรึเปล่าไม่แน่ใจครับน้าทอมและน้ามุ๊ยครับ แต่ตอนนี้บ้านผมที่ร่มเกล้าและลาดกระบังท่วมจะถึงเข่าแล้วครับ :-[ :-[

อ้าว  ตายห่ะ  แถวนั้นท่วมแล้วเหรอครับ
บ้านเราที่กรุงเทพอยู่แถววัดลานบุญ ..วัดหนึ่ง...ไม่รู้ไปหรือยังเนี่ย  ดึกแล้วด้วย  พรุ่งนี้เช้าค่อยโทรไปเช็ค

กลับมาเรื่องเซตอัพกีต้าร์   เนื่องจากเราอยู่ขอนแก่น  ไม่มีปัญญาไปหาช่าง  เลยเริ่มทำเอง  ก็ได้ความรู้จากเวปบ้านไม้นี่แหละ
ทำไปเรื่อยๆ ตอนนี้เริ่มเก่งแล้วครับ 
คนเรา  ถ้าไม่เริ่มเดิน  มันก็ไม่ถึงที่หมาย
และถ้าไม่เริ่มฝึก  มันก็ไม่เป็นล่ะครับ......ตรรกะ ง่ายๆ

เรื่องลูกค้า
จริงอยู่  ลูกค้าคือพระเจ้า  แต่ก็ไม่ใช่ซะทั้งหมด
คนเรามีศักดิ์ศรีเหมือนกัน
เราเองก็เป็นเจ้าของกิจการ  เคยเจอลูกค้าหน้าโง่  กวนตีลมากมาย  เอาเปรียบสารพัด
สุดท้ายก็ได้แต่ทำใจ เดี๋ยวมันก็ไปเอง
...แต่ไม่นับถือมันว่าเป็น..พระเจ้า..ครับ

อยากตั้ง..สคป...สมาคมคุ้มครองผู้ประกอบการ...เอาไว้สู้  สคบ..สมาคมคุ้มครองผู้บริโภค  ซะจริงๆสิ  พับผ่า

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 23:28:48 »
กรุงเทพจะท่วมรึเปล่าไม่แน่ใจครับน้าทอมและน้ามุ๊ยครับ แต่ตอนนี้บ้านผมที่ร่มเกล้าและลาดกระบังท่วมจะถึงเข่าแล้วครับ :-[ :-[

อ้าว  ตายห่ะ  แถวนั้นท่วมแล้วเหรอครับ
บ้านเราที่กรุงเทพอยู่แถววัดลานบุญ ..วัดหนึ่ง...ไม่รู้ไปหรือยังเนี่ย  ดึกแล้วด้วย  พรุ่งนี้เช้าค่อยโทรไปเช็ค

กลับมาเรื่องเซตอัพกีต้าร์   เนื่องจากเราอยู่ขอนแก่น  ไม่มีปัญญาไปหาช่าง  เลยเริ่มทำเอง  ก็ได้ความรู้จากเวปบ้านไม้นี่แหละ
ทำไปเรื่อยๆ ตอนนี้เริ่มเก่งแล้วครับ 
คนเรา  ถ้าไม่เริ่มเดิน  มันก็ไม่ถึงที่หมาย
และถ้าไม่เริ่มฝึก  มันก็ไม่เป็นล่ะครับ......ตรรกะ ง่ายๆ

จริงอยู่  ลูกค้าคือพระเจ้า  แต่ก็ไม่ใช่ซะทั้งหมด
เราเองก็เป็นเจ้าของกิจการ  เคยเจอลูกค้าหน้าโง่  กวนตีลมากมาย  เอาเปรียบสารพัด
สุดท้ายก็ได้แต่ทำใจ เดี๋ยวมันก็ไปเอง
...แต่ไม่นับถือมันว่าเป็น..พระเจ้า..ครับ

อยากตั้ง..สคป...สมาคมคุ้มครองผู้ประกอบการ...เอาไว้สู้  สคบ..สมาคมคุ้มครองผู้บริโภค  ซะจริงๆสิ  พับผ่า

เข้าใจน้า อ. anat เลยครับ แม่ผมก็ทำโรงแรม กลับมาไมเกรนขึ้นตลอดครับ บ่นลูกค้าเรื่องมากครับ 55555 ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

SALAMANDER

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 23:37:12 »

เข้าใจน้า อ. anat เลยครับ แม่ผมก็ทำโรงแรม กลับมาไมเกรนขึ้นตลอดครับ บ่นลูกค้าเรื่องมากครับ 55555 ^^

งานบริการก็แบบนี้ล่ะครับ ผมล่ะคนนืงเซงมากๆ ลูกค้ากวนteen เรื่องมาก ชอบต่อราคาบ้าง อวดเก่ง สู่รู้ เยอะแยะ

บางงานผมเดือดๆผมเดินหนีเลยครับ แล้วเรียกให้คนอื่นมาคุยแทน หลังๆผมโดนย้ายไปซ่อมเครื่องจักรอย่างเดียวล่ะ ไม่ได้ขายล่ะ ฮ่า (ผมเป็นsale&service Engineer) ตอนนี้คงเหลือแต่

Anat

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 00:01:33 »
เรื่องมากน่ะ ไม่เท่าไหร่ครับ  เข้าใจ
แต่ไอ้เรื่องขโมยของสวยๆในโรงแรม   ทำลายข้าวของ  ที่บ้านไม่เคยทำแต่ดัน(เสรือก)มาทำที่โรงแรม
อันนี้ไม่เข้าใจครับ....แค้น..แค้น...

usamah

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 00:20:23 »
เรื่องมากน่ะ ไม่เท่าไหร่ครับ  เข้าใจ
แต่ไอ้เรื่องขโมยของสวยๆในโรงแรม   ทำลายข้าวของ  ที่บ้านไม่เคยทำแต่ดัน(เสรือก)มาทำที่โรงแรม
อันนี้ไม่เข้าใจครับ....แค้น..แค้น...
สิ่งที่หายเป็นประจำครับอาจารย์คือ notepad และ bathrobe ครับถือเป็นของฝากนะ ::) ::) ::)

japu

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 02:13:51 »
นอน.เเล้ว จ้า...ง่วง

MUI

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 04:36:02 »
ตอบเรื่องน้ำท่วมต่อครับ

สุโขทัยตอนนี้ไม่ท่วมครับ แต่ท่วมไปแล้วครับ

+++++++

ตอบเรื่องโรงแรมครับ

โรงแรมอาจารย์ Anat บริการดีเยี่ยมครับ  ซัก และ ตาก ให้ฟรีครับ (ลืมถามว่ามีบริการรีดฟรีหรือเปล่า อิอิ)

pong

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 20:34:57 »
ผมไม่แน่ใจว่ามีการพาดพิงถึงร้านน้าจง อย่างตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจ แต่ผมอยากเรียนว่า
น้าจง พัตเตอร์ น้องแทน ไม่ว่าใครทำกีต้าร์ให้ ไม่เคยทำให้ผมผิดหวัง
ทั้งของผมเอง และน้องๆที่ฝากผม ส่งร้านน้าจงตลอด
ร้านนี้ สำหรับผม จริงใจ นักเลงดีครับ
จนผมอยากจะเป็น ฝากตัวฝึกงานเป็นช่างซ่อมเพื่อยึดเป็นอาชีพ แทนอาชีพงานพัฒนาสังคมเลยครับ
^^

usamah

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 23:25:49 »
เรียนถามน้ามุ๊ยครับ..อาจารย์ Anat มีบริการ Aroma Oil Massage ไว้เพรียบพร้อมใหมครับ ^^"

Anat

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 23:42:39 »
ไม่มีหรอจร้า น้า usamah
ถ้าจะมีก็เรานี่แหละ จะนวดให้ครับ  ไม่ก็ให้น้าหมุ่ย แกช่วยนวด
แต่ขอนแก่นมีพวกนวดสุขภาพเยอะแยะ  สมัยก่อนเราชอบไปนวดอยู่  พวกลูกค้าชอบไปนอน(นอนจริงๆ) กรนแข่งกันสนั่นคุ้มเลยครับ
ว่างๆมาเที่ยวขอนแก่นนะครับ

usamah

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 23:54:13 »
ยิดดีครับอาจารย์ แซวเล่นนะครับอาจารย์ ผมเองก็ชอบนวดแผนไทยนวดจับเส้นเหมือนกันครับ ปีก่อนผ่าตัดหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทมา สุขภาพเลยแย่ไปเลยครับ ปวดเหมื่อยทั้งตัวอยู่ไม่สุขเลยครับ  ^^ขอนแก่นเมืองน่าอยู่อยากมีโอกาศไปสักครั้งเหมือนกันครับ เสียดายเมื่อก่อนสอบติดนิติที่ ม.ดินแดงแต่เลือกมาเรียนที่ กทม.เลยอดได้ไปอยู่เลยครับอาจารย์^^

Anat

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 00:33:38 »
ป๊าดดด น้า usamah....โรคเดียวกันเลย หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท

เราก็ผ่าเหมือนกัน  ตอนนั้นปี 2538 ได้ทุนไปเรียนต่อ แต่เป็นโรคนี่แหละ อีก 3 เดือนจะต้องไปเรียนแล้ว
ถ้ากายภาพบำบัด ต้อง 2 ปี  เราเลยตัดสินใจผ่าตัด สมัยนั้นเค้าว่าเสี่ยงมาก
เรานอนเดี้ยงอยู่กับบ้านเกือบ 2 เดือน   ตอนไปเรียนที่โน่นยังก๊ะคนพิการ  เพื่อนๆเค้านั่งเรียน เราต้องขออนุญาตอาจารย์ยืนเรียน  นั่งแล้วมันจะลุกไม่ขึ้น
เดี๋ยวนี้ บางทีก็ยังเจ็บหลังอยู่ครับ
ของเรานี่เป็นแบบหนักเลย ขาชา นิ้วโป้งหัวแม่ตีนชาหมดแล้ว   นึกว่าเกี่ยวกับกล้ามเนื้อ เอาเคาเตอร์เพนทาเท่าไหร่ก็ไม่หาย
ที่แท้หมอนรองกระดูกทับเส้นนี่เอง
ทุกวันนี้ยังมีรอยตะขาบอยู่กลางหลังยาวเลยครับ

usamah

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 00:48:59 »
เหมือนกันเลยครับอาจารย์ เขาว่าโรคนี้่ถ้าผ่าตัดไปแล้ว 5 ปีให้หลังจะเริ่มขึ้นมาอีก ตอนนี้ผมเข้าปีที่ 5 แล้วครับ เป็นอย่างว่าจริงๆครับ ผมเองก็มีตะขาบตัวใหญ่เกาะเอวอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้เริ่มปวดเมื่อยบริเวณที่ผ่าแล้วครับอาจารย์ ดีหน่อยที่ไม่ชาตามแขนตามขาเหมือนตอนก่อนผ่าครับ แต่เป็นโรคนี้แล้วขีดจำกัดในการใช้ชีวิตรลดลงไปเยอะเลยครับอาจารย์ ^^

AMNAJ2513

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:03:35 »
สวัสดีครับน้าอานัติ(ไม่ทราบเรียกถูกรึป่าว)และน้าอุสมะห์ มาแอบอ่านครับ ขออวยพรให้โรคที่เป็นอยู่หายขาดนะครับ

usamah

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:30:55 »
ขอบคุณมากครับน้าอำนาจ เป็นโรคนี้ต้องทำใจเลยครับ อายุยิ่งเยอะอาการยิ่งแย่ ตอนนี้หมอให้ทำร่างกายให้แข็งแรงอย่างเดียวเลยครับ ^^

Anat

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:37:53 »
แล้วทีนี้ พวกเราจะไป "เซตอัพ" กันที่ไหนล่ะนี่
แซดเดิ้ล เอนพิน บริดจ์เบิด พังไปหมดแล้วนี่...หงิง..หงิง...

เรียกถูกแล้วล่ะครับ น้า อำนาจ
เราชื่อ อ. อานัติ   วัฒเนสก์
คณะ สถาปัตยกรรมศาสตร์  มหาวิทยาลัยขอนแก่น..จร้าาาาาาา

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 05:53:06 »
แล้วทีนี้ พวกเราจะไป "เซตอัพ" กันที่ไหนล่ะนี่
แซดเดิ้ล เอนพิน บริดจ์เบิด พังไปหมดแล้วนี่...หงิง..หงิง...

เรียกถูกแล้วล่ะครับ น้า อำนาจ
เราชื่อ อ. อานัติ   วัฒเนสก์
คณะ สถาปัตยกรรมศาสตร์  มหาวิทยาลัยขอนแก่น..จร้าาาาาาา
****....  55 มาซะเต็มยศเลย....

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:45:43 »
นี่น้าๆ กระทู้นี้เขาเตือนมือใหม่นะครับ มีแต่มือเก่าเข้ามาคุยกันสนุกสนานเชียว

อิอิ
:)