Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบริหารเสน่ห์การเล่นกีต้าร์ให้น่าฟังแบบไม่เสียตังค์ เข้ามา เข้ามา ^^  (อ่าน 8229 ครั้ง)

TuiHY

• member
อีกแล้วกับ Ebook โดนๆ Fingerpicking Guitar Exercises & Hot Licks
มีทั้งการฝึกสเกลที่หลากหลายและน่าฟัง อีกทั้งลูกลิ๊คโดนๆเพียบเอาไว้สอดแทรกในเพลงที่เราเล่นได้
ที่พิเศษที่ผมชอบมาก คือ CD ที่แนบมา ไม่ใช่แค่แทรคเพลงเปล่าๆ แล้วเราต้องไปอ่านหนังสือ แล้วมา
ฟังแทรคเพลง แต่เป็นการสอนเหมือนมานั่งสอนเราตัวต่อตัว มีการเล่นช้าๆให้ฟังเป็นสเต็ป
สอนลูกเล่น เทคนิคสวยๆ เพิ่มสำเนียงกีต้าร์ให้ดูเป็นมืออาชีพมากขึ้น ผมฟังแล้วชอบสุดๆตรงที่เขาสอนนี่แหละ
ไฟล์หนังสือไม่เยอะเลยครับ สามสิบกว่าหน้าเอง แต่มี CD 3 แผ่น เลยทำให้ไฟล์มันใหญ่ 198 MB
แต่ไฟล์มันใหญ่เพราะเขาสอนนี่แหละครับ (ซึ่งดีมากๆ) เหมาะสำหรับผู้ที่มีพื้นฐานบ้างอยู่แล้ว
แต่มือใหม่ถ้าสนใจก็ไม่ยากครับ เขาสอนละเอียดมาก สอนแบบเจาะเลย เลยเอามาฝากชาวบ้านไม้ครับ

ลิ้งค์ครับ http://www.ebook3000.com/muisc/Fingerpicking-Guitar-Exercisesamp--Hot-Licks_121688.html

ปล. 1. ลิ้งค์เป็นของเว็บ ebook3000 ผมจึงแก้ไขอะไรให้ไม่ได้เหมือนเดิม รถติดหน่อยก็รอๆกันนะครับ อิอิ  :-*
      2. เสียงกีต้าร์ตัวที่เขาสอน เสียงดีสุดๆๆๆๆๆๆ  ;D

TuiHY

• member
ตอนตั้งหัวข้อ ดันไปเลือกล๊อคหัวข้อ  :P

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ทำไมผมโหลดไม่ได้อะ ตุ้ย  มันพาไปหน้า ไอโกลน4

ขอบคุณครับ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
โหลดได้นะครับ  กำลังโหลดอยู่เลย
กราบขอบพระคุณท่านตุ้ยด้วยคร๊าบบบบบบ  ;D

TuiHY

• member
ทำไมผมโหลดไม่ได้อะ ตุ้ย  มันพาไปหน้า ไอโกลน4

ขอบคุณครับ

เพราะพี่เบียร์เก่งแล้วไง  อิอิอิอิอิ ๆๆๆๆๆ ;D

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

Ham lele

• member
ขอบคุณพี่ ตุ้ย  สำหรับสื่อการสอนครับ

Mook :)

• member
ขอบคุณค่ะ
มีบริหารเสน่ห์การเล่นกีตาร์ แล้วไม่มีบริหารเสนห์คนเล่น หรอค่ะ อิอิ   :-* :-*

Morphine

• member

ขอบคุณครับ

เพราะพี่เบียร์เก่งแล้วไง  อิอิอิอิอิ ๆๆๆๆๆ ;D

ผมว่า น้าเบียร์กดโหลดผิดที่ ^^"

K@Y

• member
  • เคครับ :)
ขอบคุนคร้าบน้าตุ้ย

fogza

• member
    • rugarcheep.blogspot.com
ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ย พื้นฐานผมยังไม่ค่อยดีเลย แต่ยังไงก็ขอเอาไปลองก่อนแล้วกันครับ :)
สุนทรียภาพทางดนตรี สร้างรอยยิ้มให้โลกใบนี้อยู่เสมอ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
น้าครับทำไมผมโหลดมาเเล้วมันเปนไฟล์เพลงอะครับหรือว่าผมโหลดผิด ขอบคุนครับ

AFool

• member
รบกวนขอลิ้งเล่มก่อนๆ ที่เคยแจกไว้ในบอร์ดเก่าอ่าคับ

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
เก็บไปเรียบร้อยแล้ว เล่มเก่าก็เก็บจนลืม........
:) 081-791-2223 :)

tang_guitar

• member

Nightbarons

• member
กำลังฝึกเล่มเก่าอยู่  ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ยสุดหล่อ

ThumpMove

• member
ขอบคุณครับ!!!!!!

*o.NicKy.o*

• member

keep_kim

• member
ขออณุญาตรับไปด้วยนะคับผม

teeexii

• member
ขอบคุณมากครับพี่ตุ้ย ;D