Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซะแล้ว AC3R ผม! ฝากไว้ด้วยนะครับ เพื่อนๆ น้าๆ ที่เล่นกลางคืน ระวังให้ดีกับแขกที่ยืมเล่น ^^  (อ่าน 10378 ครั้ง)

The nate

• member
หลังจากที่ได้ ครอบครอง Yamaha AC3R มาได้ไมุ่ถึงเดือน และเป็นตัวเดียวกับที่รีวิวไว้
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=24362.0

ตอนนี้เซ็งครับ   ตามรูปเลย

แผลแตก , ฉีกและร้าว

เหตุเกิดเมื่อคืนวันก่อน (เสาีฺีรฺ์) ผมไปเล่นดนตรี  ระหว่างพัก หิ้วกีต้าีร์เดินไปเจอลูกค้ายืมกีต้าร์เล่น ผมเองปรกติไม่ได้หวงของอยู่แล้ว ก็ยื่นให้ ซักพักก็เดินไปคุยด้วยกับกลุ่มแขก นั่งร้องเพลงด้วยกัน อีกไม่นานต่อมา เสียงดัง "ตุ๊บ" เสียงกีต้าร์หล่น เสียงที่หล่นนั้นมีฟ้องเลยว่าต้องเสียหายถึงขั้นแตกแน่นอน สรุปเป็นตามที่คาด   เหตุจากลูกค้ากำลังจะถอดสายสะพายออก แต่ไม่ได้จับตัวกีต้าร์ไว้มันเลยหล่นในขณะที่กำลังจะลุกยืน   เซ็งครับ    ... หลังจากนั้นเสียงปลอบใจดังมาเป็นระยะ พร้อมกลุ่มพี่ๆ นั้นก็คอยตบไหล่เพื่อปลอบ 55++

เศร้าครับ  ผมเป็นคนรักกีต้าร์ แต่ไม่ถึงกับต้องดูแล เช็ดไม่ให้มีรอยอะไรอย่างนั้น แต่เจอแบบนี้เงียบเลย ^^   ผมเองก็ไม่ได้หวงของอยู่แล้ว ใครยืมก็ส่งให้เล่น  ก็เข้าใจครับไม่่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้  แต่โชคดีที่ลูกค้าคนนั้นค่อนข้าง ok และรับผิดชอบ ตอนเกิดเหตุการณ์ก็เมาๆบ้างนิดหน่อย แต่พูดกันรู้เรื่องครับ

เลยเก็บเอาเรื่องแวะมาเล่าสู่กันฟัง อาจจะเป็นข้อคิดและเตือนใจบ้างนะครับ สำหรับนักดนตรีกลางคืนกับการยืมกีต้าร์เล่น หรือขึ้นมาแจม !

พรุ่งนี้คงจะไปสั่งตัวใหม่มาแทนตัวนี้  ไม่ได้ดีใจที่ได้ตัวใหม่เลย เสียดายตัวนี้มาก 55++ ^^

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
รับผิดชอบก็ OK คับ
ถ้าไม่รับผิดชอบนี่..

a-chonburi

• member
ยังดีครับ ที่ คุยกันรู้เรื่อง
ของผม เมื่อก่อนมีห้องซ้อมอยู่ที่บ้าน มีขี้เมา เดินเข้ามา ขอลองกีตาร์ บอกว่าอยากอยู่ วง ด้วย ยังไม่ทันอนุญาติ ก็ ไม่หยิบกีตาร์ ไม่รู้หยิบถ้าไหน กีตาร์
หลุดจากสายสะพาย ตกพื้น คอร้าวนิดหน่อย ผมคนรักกีตาร์เหมือนกันครับ

แล้วตัวนี้เค้ารับซื้อไปเลยใช่ป่าวครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
...งานงอกแบบนี้ เห็นแล้วเศร้าแทนเลยครับ :(
รักเธอ...ประเทศไทย

nhoy

• member
ดีที่ลูกค้าท่านนั้นมีความรับผิดชอบนะครับ
เหตุการณ์ที่น้า The nate ได้ประสบมานี้ถือเป็นเรื่องอุธาหรณ์เตือนใจสำหรับคนที่รักกีต้าร์เลยครับ

feardeforlight

• member
ท่าไม่ได้เล่นวงหรือเวทีไหย่ๆคงจะต้องมองหากีตาร์ไซด์เล็กลุยๆดีๆสักตัว เอาเรือธงออกไปถ้าเจอเหตุการแบบนี้คงรู้สึกไม่ดีแน่ๆครับ

Mr.Gula101

• member
ของหาใหม่ได้เนศ แต่ความรู้สึกนี้เข้าใจเลย...ถือซะว่าเป็นอุบัติเหตุที่เราเก็บเป็นกรณีศึกษา.....

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
เดวผมจะค้นเอาตัวละ 3พันไปออกงานดีกว่า...ตกใจเลยครับ :'( :'( :'( :'(
ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

TOM1869

• member
Line id: 081-8718003

Kai Acoustic™

• member
เสียใจกับน้า The nate ด้วยครับ เพิ่งซื้อมาไม่นานเอง.. ขอให้ซ่อมแล้วกีต้าร์กลับมาในสภาพเดิมนะครับ

The nate

• member
รับผิดชอบก็ OK คับ
ถ้าไม่รับผิดชอบนี่..
  ผมยังโชคดีครับ ที่เจอคนดี ^^

ยังดีครับ ที่ คุยกันรู้เรื่อง
ของผม เมื่อก่อนมีห้องซ้อมอยู่ที่บ้าน มีขี้เมา เดินเข้ามา ขอลองกีตาร์ บอกว่าอยากอยู่ วง ด้วย ยังไม่ทันอนุญาติ ก็ ไม่หยิบกีตาร์ ไม่รู้หยิบถ้าไหน กีตาร์
หลุดจากสายสะพาย ตกพื้น คอร้าวนิดหน่อย ผมคนรักกีตาร์เหมือนกันครับ

แล้วตัวนี้เค้ารับซื้อไปเลยใช่ป่าวครับ
  ใช่ครับน้า เค้ารับผิดชอบสั่งตัวใหม่ ตัวนี้เค้าคงเอาไปเล่น ^^

...งานงอกแบบนี้ เห็นแล้วเศร้าแทนเลยครับ :(
  แผลแบบนี้ปวดร้าวมากครับ 55++

ดีที่ลูกค้าท่านนั้นมีความรับผิดชอบนะครับ
เหตุการณ์ที่น้า The nate ได้ประสบมานี้ถือเป็นเรื่องอุธาหรณ์เตือนใจสำหรับคนที่รักกีต้าร์เลยครับ
  ผมเองเล่นดนตรีมานาน เจอมาหลายแบบ แต่เพิ่งเจอแบบนี้ที่เกิดเหตุการณ์ของเสียหาย เตือนเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ไว้ด้วยนะครับ ระวังให้ดีโดยเฉพาะลูกค้าที่เมาแล้วขึ้นมาป่วนบนเวที

ท่าไม่ได้เล่นวงหรือเวทีไหย่ๆคงจะต้องมองหากีตาร์ไซด์เล็กลุยๆดีๆสักตัว เอาเรือธงออกไปถ้าเจอเหตุการแบบนี้คงรู้สึกไม่ดีแน่ๆครับ
  ตัวนี้คือตัวลุยของผมเลย 55++  งานแรกอย่างเป็นทางการซะด้วยสำหรับกีต้าร์ตัวนี้

ของหาใหม่ได้เนศ แต่ความรู้สึกนี้เข้าใจเลย...ถือซะว่าเป็นอุบัติเหตุที่เราเก็บเป็นกรณีศึกษา.....
ใช่เลยน้ากุลา ผมเองไม่ได้อะไรมากเลยกับกีต้าร์ ไม่เคยหวง เป็นรอยบ้างมันก็คือของใช้งาน แต่ความรู้สึกกับที่กีต้าร์แตกแบบนี้ เศร้าเลยครับ กีต้าร์ที่ผมใช้งานทุกตัว (ส่วนใหญ่เป็นไฟฟ้า) เวลาไปออกงาน ไม่ค่อยระวังมาก เป็นรอยบ้างมันก็ต้องมี แต่สิ่งเดียวที่ไม่อยากให้เกิดคือพังแบบนี้ ^^

เดวผมจะค้นเอาตัวละ 3พันไปออกงานดีกว่า...ตกใจเลยครับ :'( :'( :'( :'(
^^ ผมคงไปเล่นดนตรีตัวเปล่า ในงานหน้า 555++

หากีต้าร์รับแขกโลด
  มีกีต้าร์ถูกๆ หนึ่งตัววางไว้ที่ข้างเวที เชิญพี่ท่านหยิบขึ้นมาแจมได้เลย 55++

เสียใจกับน้า The nate ด้วยครับ เพิ่งซื้อมาไม่นานเอง.. ขอให้ซ่อมแล้วกีต้าร์กลับมาในสภาพเดิมนะครับ
คงไม่ได้ซ่อมครับ คงสั่งตัวใหม่มา  ซ่อมไปมันก็ได้แค่หน้าตาที่มองภายนอก แต่เสียงไปแล้วเรียบร้อย เห็นอย่างนี้ เป็นรอยแตกไม่โบ๋ กลวง แต่ผมจับผิดเสียงที่แตกต่างไปได้ ^^

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ยังมีความโชคดี อยู่บนความโชคร้ายอยู่บ้างนะครับ    .....................ดีนะที่ พี่เค้ายังรับผิดชอบ

eaknb

• member
  • *--ใจสั่งมา--*
ได้ตัวใหม่ เยี่ยมเลยครับ  ;D ;D ลูกค้ารับผิดชอบดีมากครับ
ผมว่าอุบัติเหตุ มันเกิดได้กับทุกคนครับ แม้แต่กับตัวเราเองก็ตาม  ;) ;)
*-_-*

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ต้องเขียนคำเตือนไว้เหมือนข้างซองบุหรี่ครับ อิอิ
:)

TOM1869

• member
ชมน้าท่านที่ทำกีต้าร์ ตกด้วย ว่า เป็น gentle man มากครับ  เอาไปซ่อมได้ ซ่อมแล้วเนียบเหมือนเดิมครับ
Line id: 081-8718003

Mr.Gula101

• member
ชมน้าท่านที่ทำกีต้าร์ ตกด้วย ว่า เป็น gentle man มากครับ  เอาไปซ่อมได้ ซ่อมแล้วเนียบเหมือนเดิมครับ
****.... ต้องเป็นคนชอบกีต้าร์แหละถึงขอเล่น... แต่เวลาเมามากแล้ววิญานพี่แอ๊ดเข้าสิง...

nhoy

• member
"...วิญญาณพี่แอ๊ดเข้าสิง..." หรือครับ น้า Mr.Gula101 ^^  ;D ;D ;D

ming

• member
ผมยังไม่ได้ออกสักทีเลยอยากได้แต่A3Rครับ ยังไม่มีใครปล่อยเลย ของใหม่ก็หายากเมืองไทย ราคาถูกกว่าเมืองนอก ดีครับมีเค้ารับผิดชอบให้ ครับ

MUI

• member
ผมเล่นเสร็จ ใส่เคสล็อคทุกครั้ง ถ้าจะเดินห่างจากตัวกีต้าร์ ครับ

โดยเฉพาะ..เล่นที่งานวัด

The nate

• member
ยังมีความโชคดี อยู่บนความโชคร้ายอยู่บ้างนะครับ    .....................ดีนะที่ พี่เค้ายังรับผิดชอบ
ใช่เลยครับ โชคดีมากเลยที่เจอคนแบบนี้ ^^

ได้ตัวใหม่ เยี่ยมเลยครับ  ;D ;D ลูกค้ารับผิดชอบดีมากครับ
ผมว่าอุบัติเหตุ มันเกิดได้กับทุกคนครับ แม้แต่กับตัวเราเองก็ตาม  ;) ;)
เราเองนี่ตัวดีเลย ต้องระวังตัวเองให้มากๆ 55++

ต้องเขียนคำเตือนไว้เหมือนข้างซองบุหรี่ครับ อิอิ
เป็นสติ๊กเกอร์แปะไว้เลยใช่มั้ยครับน้า ^^

ผมแนะนำเค้าไปว่าไม่ต้องไปซ่อมหรอก ไม่ไม่ได้แตกเป็นรูป แตกแบบฉีก ซ่อมได้มันได้แค่หน้าตา ส่วนเสียงไม่ได้กลับมาก 100% หาสติ๊กเกอร์สวยๆ มาแปะไว้หน่อย   เหมือน Gibson CL-45 พี่เสก ที่ติดสติ๊กเกอร์ใจสั่งมาไว้ นั่นแตกเลย ^^

****.... ต้องเป็นคนชอบกีต้าร์แหละถึงขอเล่น... แต่เวลาเมามากแล้ววิญานพี่แอ๊ดเข้าสิง...
เค้าเล่นกีต้าร์เป็นด้วยนะครับน้ากุลา แต่เป็นอุบัติเหตุ+เมานิดๆ จริงๆ

ผมยังไม่ได้ออกสักทีเลยอยากได้แต่A3Rครับ ยังไม่มีใครปล่อยเลย ของใหม่ก็หายากเมืองไทย ราคาถูกกว่าเมืองนอก ดีครับมีเค้ารับผิดชอบให้ ครับ

ขอให้หาได้ไวๆ นะครับ   ผมว่าถ้าอยากได้ ตั้งใจจะซื้อจริงๆ ไปสั่งไว้เลยดีกว่านะครับ ^^

ผมเล่นเสร็จ ใส่เคสล็อคทุกครั้ง ถ้าจะเดินห่างจากตัวกีต้าร์ ครับ

โดยเฉพาะ..เล่นที่งานวัด
งานวัดนี่แต่ก่อนผมเคยเล่น เจอนักดนตรี+ตลก มา  หยิบไปเล่นมั่วเลย   ปิ๊ควางไว้หลายอันตอนนักดนตรีตลก มาขอเล่นหยิบติดมือไปหมดเลย........