Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ แสตมป์ ทรงอะไร สเปคอะไรอะคับ  (อ่าน 17208 ครั้ง)

believe2012

• member
15 Sep 12 Stamp @ Koh Chang - 4_ลืมไปก่อน

d3iiGo

• member
  • Oh`—
Re: กีต้าร์ แสตมป์ ทรงอะไร สเปคอะไรอะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 22:50:18 »
ปูเสื้อรอน้าๆ มาเล่าให้ฟังครับ

CATKAWKONG

• บุคคลทั่วไป
Re: กีต้าร์ แสตมป์ ทรงอะไร สเปคอะไรอะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 23:39:01 »
มาร์ติน ทรง OM มั้งคะ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 23:42:38 »
 Penguin Villa's guitar กีตาร์ช่างไทยทำครับ ช่างแหลม..

http://www.facebook.com/StampApiwat/posts/151891921529515

Penguin Villa : Making of Penguin Villa's guitar

Chotnaryz

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 00:59:48 »
ทำไมคนเล่นกีตาร์เพนกวิน หน้าไม่เหมือนพี่สแตม เลยอะครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 01:05:09 »
ทำไมคนเล่นกีตาร์เพนกวิน หน้าไม่เหมือนพี่สแตม เลยอะครับ
คนที่เล่นเป็นทีมงานของค่าย Smallroom ครับ กีตาร์เป็นของค่ายแต่คุณแสตมป์ นำเอามาเล่นครับ...

Chotnaryz

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 01:46:58 »
คนที่เล่นเป็นทีมงานของค่าย Smallroom ครับ กีตาร์เป็นของค่ายแต่คุณแสตมป์ นำเอามาเล่นครับ...

อ๋อครับ ขอบคุณมาก นึกว่าพี่แสตมป์ เป็นคนสั่งทำเองเลย

japu

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 07:32:56 »
หายสงสัย เหมือนกัน  ขอบคุนครับๆๆๆ

issi

• member
  • อนาคตกำหนดได้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:42:56 »
เสียงโคตรดีเลยครับ
คนบ้านฉาง ระยองครับ

balleka

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:54:37 »
มายืนยันอีกคนครับ ของช่างแหลมครับ  ตัวนี้แทนตัวเดิมที่ไม้ทะลุอ่ะครับผม   
[url=http://pic.free

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:47:56 »
ผมมีโอกาสเอากีต้าร์ตัวเก่าแฮนเมดของช่างแหลมไปทำเฟรตใหม่   ไปเจอตัวนี้ตอนเสร็จใหม่ๆ ผมมีโอกาสได้ลองครับเจ้าตัวนี้ เสียงดีมากครับ ทั้งฟัดคอร์ด หรือปิคกิ้ง ปิคการ์ด แบบว่า ถ้าเล่นทะลุอีกละก็ หึหึ ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วละครับ อิอิ

believe2012

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 22:59:48 »
เยี่ยมไปเลย หายสงสัยเลย คับ ขอบคุนทุกคนคับ

balleka

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 17:09:42 »
ปิคการ์ดสวยครับขอบอก  ป้องกันได้ดีด้วยครับ  แต่สงสัยของพี่แสตมป์ต้องติดข้างบนด้วยมั๊งฮะ เพราะตัวเก่าแกก็ relic ไปถึงข้างบนเลยทีเดียวครับ 555

Orpheus

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 15:34:53 »
กีต้าร์ช่างแหลมแบบในคลิป สนนราคาเท่าไรครับ

52XMAX

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 00:43:08 »

มันคนละตัวกันไม่ใช่เหรอครับน้า ตัวในคลิปนั้นเป็นของ พี่เจ เจตมนต์ ที่เค้าสั่งทำครับ แต่ของแสตมป์ก็เป็นของที่แสตมป์สั่งทำเองหนิครับผม ???

52XMAX

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 00:49:21 »
แต่เท่าที่ผมเคยอ่านเจอ แล้วก็ในลิงค์ FB ที่น้าเอามาโพส ผมว่าพี่แสตมป์น่าจะหมายถึงตัวนี้มากกว่า แต่ตัวในคลิปด้านบนนี่ผมว่าแกไปสั่งทำมาอีกตัวแล้วหละครับ เพราะปกติตัวที่แกใช้จะเป็นรอยเยอะๆแบบนี้ ผมเคยอ่านเจอว่า เป็นการจงใจของพี่แสตมป์ด้วยครับที่สั่งไปที่ช่างเลย ว่าต้องการให้มีรอย แล้วหลังๆพี่แกก็ล่อซะจะทะลุแล้ว

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

28 July 12 Stamp @ Digital ลมหายใจ+แค่ได้พบเธอ+ซมซาน+คิดมาก

balleka

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:34:01 »
แต่เท่าที่ผมเคยอ่านเจอ แล้วก็ในลิงค์ FB ที่น้าเอามาโพส ผมว่าพี่แสตมป์น่าจะหมายถึงตัวนี้มากกว่า แต่ตัวในคลิปด้านบนนี่ผมว่าแกไปสั่งทำมาอีกตัวแล้วหละครับ เพราะปกติตัวที่แกใช้จะเป็นรอยเยอะๆแบบนี้ ผมเคยอ่านเจอว่า เป็นการจงใจของพี่แสตมป์ด้วยครับที่สั่งไปที่ช่างเลย ว่าต้องการให้มีรอย แล้วหลังๆพี่แกก็ล่อซะจะทะลุแล้ว

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

28 July 12 Stamp @ Digital ลมหายใจ+แค่ได้พบเธอ+ซมซาน+คิดมาก

ใช่ครับ  ตัวเดิมพี่แสตมป์แกใช้งานหนักมากจนไม้มันทะลุไปแล้วครับจึงมีผลกับภาคไฟฟ้าเลยครับ  ส่วนตัวที่เห็นในคลิปของเจ้าของกระทู้เป็นตัวใหม่ที่สั่งทำกับช่างแหลมเช่นกันครับ ส่วนคลิปที่ไปบ้านช่างแหลมนั้นเป็นตัวของพี่เจ วงเพนกวินวิลล่า สั่งทำกับช่างแหลมครับผม

lymphocyte

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 23:25:27 »
ถ้าผมต้องการจะสั่งกีต้าร์จากพี่แหลมบ้าง ต้องทำยังไงครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

snopparat

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 20:57:15 »
พี่คับ ตัวนี้ใช่รุ่นนี้ไหมคับ MARTIN OOOX1AE เอาปิ๊กการ์ดออก แล้วเพิ่มลวดลายได้ใช่ไหมคับ ช่วยไขให้กระจ่างหน่อยคับ ชอบอะเสียงสุดยอด

mai_911

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 01:55:31 »
พี่คับ ตัวนี้ใช่รุ่นนี้ไหมคับ MARTIN OOOX1AE เอาปิ๊กการ์ดออก แล้วเพิ่มลวดลายได้ใช่ไหมคับ ช่วยไขให้กระจ่างหน่อยคับ ชอบอะเสียงสุดยอด

น้าๆด้านบนกรุณาตอบให้แล้วนี่ครับ ว่ากีต้าร์ที่แสตมป์ใช้ เป็นกีต้าร์สั่งทำจาก "ช่างแหลม" ทั้งตัวเน่าๆ และตัวใหม่ครับ