Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ยี่ห้อ sigma หาซื้อได้ที่ไหนครับ สนใจมากๆเลย  (อ่าน 19762 ครั้ง)

momo9507

• member
กีต้าร์ยี่ห้อ sigma หาซื้อได้ที่ไหนครับ สนใจมากๆเลย พอดีสนใจตัว sigma DR-45 ตามคลิปเลยอะครับ

SIGMA GUITARS - NEW MODEL DR-45

Sigma DR-45

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ โปรดแนบรูปอีกครั้ง]

momo9507

• member
รู้แล้วครับ พอดีพึ่งเปิดเจอครับ
อีกรุ่นก็น่าสน DR28V กับ DR42

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ โปรดแนบรูปอีกครั้ง]

aa

• member
ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ และหาซื้อได้ที่ไหนครับ

doggybebop

• member
ร้าน rock planet ครับ เซนทรัลเวิลด์ ผมไปลองมามี D-41 ตัวนี้เสียงใช้ได้เลยครับหมื่นกว่าๆ

aa

• member
มีเบอร์ร้านไหมครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
Rock planet at Centralworld ชั้น 4 เบอร์โทร 02-6461926 , 02-6461965 ครับ..

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
จิ้นเฮงหลี หลังกระทรวงครับ
:)

momo9507

• member
ไปลองมาแล้วสิ้นเดือนเจอกันจะไปสู่ขอ ถูกและสวย เสียงดีมากๆ สมราคาดี รุ่นtopของsigma เสียงดีกว่ารุ่นล่างๆของmartinอีก ราคาก็พอๆกัน

momo9507

• member
คนที่สนใจลองไปดูในเวป งามมากๆ งานดีกว่าveelahเยอะ แต่เสียงผมว่าพอๆกัน แต่ได้เบสลึกกว่า

http://www.sigma-guitars.com/index.php?id=233

novouing

• member
central woild ก็มีนะคับ เสียงโอเคเลย งาน คล้ายมาตินม่าก

preecha pattra

• member
by martin มาตินทำให้หรือครับ น่าสน

usamah

• member
     sigma guitar คือ martin ที่ลดต้นทุนการผลิตลง แรกเริ่มเดิมทีทำขายเฉพาะในญี่ปุ่นครับ แต่ผลิตรได้ไม่นานก็เปิดโรงงานไป ผ่านมาเนิ่นนานบริษัท AMI จาก เยอรมันได้ซื้อลิขสิทธิ์ไปและเปิดสายการผลิตรขึ้นใหม่ที่  Korea ผลิตรได้ไม่นานที่ก็ย้ายไปที่ ไต้หวัน จนถึงปัจจุบัน ตอนนี้  sigma guitar แม้หน้่าตาจะคล้าย martin แต่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องไดๆกันครับ.. :) :) :)
     ตัวแทนจำหน่ายในเมืองไทยคือร้าน Rockplanet ที่เซ็นทรัลเวิลครับและจิ้นเฮงหลี หลังกระทรวง ราคาก็มีหลายระดับ เช่น Dr-28 ราคา9,500บาท Dr35,Dr41,Dr45 ราคาประมาณ12,000++ และมีรุ่น OM มาหลายตัวเช่น OOO28-R,OOO 28m,ราคาอยู่ที่14,000++กีตาร์ทุกตัวสเปกคือท๊อปโซลิตครับ.และตอนนี้มีโปคโมชั่นทุกตัวลด 10%ครับผม

preecha pattra

• member
กระจ่างขอบคุณครับ ;)

chaiyotkong

• member
ขอบคุณน้าusamah ที่บอกข่าวครับ Dr45 ราคาประมาณ12,000 สวยและถูกมากเลยครับ แล้วsigma ไม่มีตัวที่เป็นAll solidเหรอครับ คืออยากได้สเป็คที่ดีๆหน่อยอะครับ ราคาจะupขึ้นหน่อยก็ไม่ว่ากันครับ ติดที่ผมอยู่ ตจว.ถ้ามีโอกาสคงต้องหาเวลาไป test หน่อยแล้ว^-^

doggybebop

• member
หลอนจริงครับ ลองแล้ว

Childbaby

• member
ซื้อมาแล้วครับ  Set-upแล้วครับ หลงรักแล้วครับ
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

momo9507

• member
งานดี เหมือนmartin ถ้าได้เห็นตัวจริงทุกๆท่านจะหลอนแบบผม

BBadtz

• member
ฟังๆแล้วน่าไปลองนะเนี่ย

SALAMANDER

• member
รุ่นต่ำสุด ราคาถึงหมื่นป่ะ ???

usamah

• member
รุ่นต่ำสุด ราคาถึงหมื่นป่ะ ???
ตัวล่างสุดราคาประมาณ 7000 ครับ :) :)