Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Martin truss rod ขาด ซ่อมยากมั้ยครับแล้วจะมีปัญหาอะไรกับตัวกีตาร์มั้ยครับ  (อ่าน 1649 ครั้ง)

Jakajee

• member
Truss rod ขาด ซ่อมยากมั้ยครับแล้วจะมีปัญหาอะไรกับตัวกีตาร์มั้ยครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
มีปัญหาแน่นอนครับ ลองติดต่อลุงจง โทร. 081-256-6162 ดูนะครับ

Jakajee

• member
คือพอดีผมเจอ OM28 ที่ ญี่ปุ่น ในราคาประมาน 68000 บาทไทยครับ แต่ Truss rod มันขาดก็เลย อยากรู้ว่าท่าซ่อมยากมั้ย และคุ้มค่ามั้ยครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
เพิ่มอีกนิดไปเล่น d28 มือ 1 น่าจะดีกว่าหรือ hd28 มือ2 ครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
 ราคาค่าซ่อมขึ้นอยู่กับว่ามันขาดตรงช่วงใหนของเหล็ก ถ้าขาดข้างในคงต้องเรื้อทั้งคอ ราคาตกฮวบแน่นอนครับ ขึ้นชื่อว่างานซ่อมจะช่างใหนก็ไม่เหมือนเดิม 100%ครับ ถ้าล็อทมันขาดตรงช่วงปลายที่เราหมุนน่ะครับ ตรงจุดนั้นซ่อมไม่ยากไม่ต้องเรื้อคอครับ แค่คว้านเข้าไปให้เลยจุดขาดแล้วต๊าบเกลียวใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ ..แต่ซื้อของแบบนี้ต้องทำใจเผื่อเรื่องราคาขายต่อนะครับ ถ้ากะซื้อมาเล่นเองยาวๆก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าคิดจะขายต่อเมื่อใหร่ราคามันไม่เหลือครับ โดยเฉพาะกีตาร์รุ่นสูงๆพวกนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นกีตาร์สะสมน้อยคนนักที่จะซื้อมาลุยๆ ถ้าเป็นกีตาร์แนวสะสมตำหนิเรื่องล๊อทขาดนี่เรื่องใหญ่ครับหมดคุณค่าในเชิงสะสมไปทันที..ด้วยงบประมาณเช่นนี้ผมว่าน่าเสียดายตังค์ครับ ในเมืองไทยมีที่สภาพดีๆราคาคุยกันได้เยอะแยะครับผม..

Dog Never Lie

• member
ขาดก็คือต่อไปในอนาคตจะไม่สามารถปรับคอได้ครับ แต่ถ้าหากว่าตอนนี้คอตรงดีอยู่แล้วก็ไม่น่าจะเดือดร้อนครับเพราะว่าเราไม่ต้องปรับอะไรแล้วครับ

ส่วนราคานี้ กับอาการแบบนี้ผมไม่เอาดีกว่าครับเพราะว่าราคาแพงว่าตัวปกติที่ขายมือสองอยู่ที่บ้านเราอีกครับ

ปล่อยผ่านครับตัวนี้
It's my...