Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < CROSSROCK > HARDCASE ทรง OM, Jumbo, D, GA - โฟม Tweed และ ABS มาแล้วครับ  (อ่าน 73521 ครั้ง)

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
Re: < CROSSROCK > HARDCASE แข็งแรง เบา และ ดูดี (เปิดจองครับ)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 10:05:30 »
มีเคสแบบที่ใส่ กีต้าร์ทรง om ที่ตัวบางๆบ้างป่าวครับ

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
Re: < CROSSROCK > HARDCASE แข็งแรง เบา และ ดูดี (เปิดจองครับ)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:22:31 »
รอสอยสีขาวครีม 2 ตัวครับ
- ทรง D
- ไฟฟ้า แบนสี่เหลี่ยม จะเอามาใส่ crafter ct-125 คลาสสิคไฟฟ้า แต่ยังสงสัยว่า
   ตรงหัวคอมันหักลงเหมือน โปร่งคลาสสิคทั่วไป ไม่รู้จะใส่ได้หรือเปล่า

สุดท้าย แบบ ukulele ว่าจะเอามาใส่ yamaha guitalele ไม่รู้ว่าใส่ได้หรือเปล่า

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:24:56 »
รายละเอียดกล่อง Ukulele เดี๋ยวขอกลับมาโพสต์ช่วงบ่ายนะครับคุณ Gamo Lab

คุณ FOTOBEER และคุณ thow รบกวนรอช่วงต้นอาทิตย์หน้าได้ไหมครับ
เดี๋ยวพร้อมแล้ว จะแจ้งยอดโอน และจะจัดส่งให้ครับ

กล่องโฟม Premium รุุ่น 200 จริงๆแล้วมีเข้ามาแต่ทรง Dreadnought/GA ครับคุณ noomxman
กล่องโฟมสำหรับ Classic รอบนี้นำเข้ามาแต่รุ่น 100 ครับ

ต้องขอโทษพี่ Nisorn อีกครั้งครับ ที่รอบที่แล้ว เข้ามาครั้งแรกแล้วของหมด รอบที่แล้วเรากะความต้องการของพี่ๆไม่ถูกจริงๆครับ บางวันเอาไปเติมไม่พอครับ
ถ้ารอบนี้ ของขาดหรือไม่ทัน ยังไงจะรีบแจ้งพี่ และพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นให้ทราบครับ

เคสสำหรับใส่ทรง OM ทาง CROSSROCK ยังไม่ได้ผลิตครับคุณ T_A_P_E
ผมได้แจ้งเขาไว้แล้ว ว่ามีผู้ต้องการอยู่หลายคน เข้าใจว่า รอบที่เข้าต้นปีหน้า น่าจะมีเข้ามาครับ

คุณ sweetgarlic จะแวะเข้ามาวันไหน ยังไงบอกล่วงหน้ากันนิดนึงนะครับ
ผมจะได้เตรียมกล่องไปให้ก่อนครับ
กล่อง Ukulele ไซส์ Tenor ผมไม่แน่ใจว่าจะใส่ guitarlele ได้หรือเปล่านะครับ เดี๋ยวมีของแล้วจะลองวัดดูครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่ ได้สั่งจองกล่องไว้นะครับ จะเตรียมไปให้พร้อมวันที่พี่เข้ามาครับ

thow

• member
  • ราศรีมีน
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 12:53:38 »
ได้ครับ...ยังงั้ยของมาแล้วช่วยแจ้งให้ทราบด้วย ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 14:34:07 »
ครับผม................อาทิตย์หน้าก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 15:07:54 »
สวัสดีครับ ผมขอจอง Case ดังนี้ครับ

1. กล่องABS  CrossRock  ทรง D  สีขาวครัมบุขาวครีม  1 กล่อง
   2. กล่องโฟม  Original รุ่น 100 1 กล่อง

ผมอยากเข้าไปรับที่ สาขาเซ็นทรัล พระราม9  ช่วงวันเสาร์ที่ 22 บ่าย  หรือไม่เกินกลางวันวันอาทิตย์ที่23  หากของพร้อมช่วงเสาร์ที่ 22 ก.ย. ช่วงบ่าย กรุณายืนยันด้วยนะครับ  ว่าพร้อมให้ไปรับตั้งแต่กี่โมง
อ้อ...ผมจำได้ว่า ที่ร้านหากใช้บัตรเครดิตซื้อสินค้าเกิน 1000 บาทขึ้นไปจะไม่มีชาร์จ ยังเป็นไปตามนี้ใช่ไหมครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 15:36:38 »
ขอจองกล่องสีขาว สำหรับกีตาร์คลาสสิคใบนึงครับ
ราคารวมค่าส่งเท่าไรครับ
อ.ชัยนันท์ พรหมเพ็ญ
คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ผังเมืองและนฤมิตศิลป์
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
ต.ขามเรียง อ.กันทรวิชัย
จ.มหาสารคาม 44150
โทร.0815500969
:)

Artpom

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 15:53:28 »
มีกล่อง ABS ที่ใส่กีต้าร์ทรง Folk เช่น A&L Folk ไหมครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 15:54:09 »
ขอจองกล่องสีขาว สำหรับกีตาร์คลาสสิคใบนึงครับ
คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ผังเมืองและนฤมิตศิลป์

โดนกันทั่วหน้า...............อิอิ

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 16:02:58 »
ขอบคุณครับคุณ OldiesHunter จะเตรียมไปไว้ให้ช่วงวันเสาร์บ่ายครับ
เรื่องการใชับัตรในการชำระ ถ้าเป็นบัตรธรรมดา จะไม่มีค่าธรรมเนียมครับ
แต่ถ้าเป็นบัตร Platinum Titanium Beyond หรือบัตรพิเศษชนิดอื่นๆ จะมีค่าธรรมเนียม 2 % ครับ

ขอบคุณครับอาจารย์ยินยอม ค่าส่งประมาณ 300 บาทครับ จะจัดส่งได้ช่วงต้นอาทิตย์หน้า
เดี๋ยวจะมาแจ้งยอดโอนและเลขบัญชี ประมาณต้นอาทิตย์นะครับ

กล่อง ABS ที่ใส่ทรง Ami ตอนนี้ยังไม่มีครับคุณ Artpom

aunnnnn

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 16:10:06 »
!! ขอจอง !!

กล่องABS CrossRock สีขาวครีมบุขาวครีม 2 กล่อง
กล่อง Ukulele ลาย Tweed ไซด์ Soprano 1 กล่อง

ผมสะดวกรับที่ ร้านธีระมิวสิค เวิ้งนครเขษม ครับ
ถ้าของมาพร้อมกรุณาโทรเเจ้ง 0867518877 ชื่ออ้วนครับ

Artpom

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 16:40:06 »
ขอบคุณครับคุณ OldiesHunter จะเตรียมไปไว้ให้ช่วงวันเสาร์บ่ายครับ
เรื่องการใชับัตรในการชำระ ถ้าเป็นบัตรธรรมดา จะไม่มีค่าธรรมเนียมครับ
แต่ถ้าเป็นบัตร Platinum Titanium Beyond หรือบัตรพิเศษชนิดอื่นๆ จะมีค่าธรรมเนียม 2 % ครับ

ขอบคุณครับอาจารย์ยินยอม ค่าส่งประมาณ 300 บาทครับ จะจัดส่งได้ช่วงต้นอาทิตย์หน้า
เดี๋ยวจะมาแจ้งยอดโอนและเลขบัญชี ประมาณต้นอาทิตย์นะครับ

กล่อง ABS ที่ใส่ทรง Ami ตอนนี้ยังไม่มีครับคุณ Artpom

ไม่ใช่ AMI ครับ ผมหมายถึง A&L รุ่น FOLK น่ะครับ ไม่แน่ใจว่าสามารถใส่กับ ABS ของ Classic ได้รึเปล่า

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 18:48:10 »
ขอบคุณครับคุณ aunnnnn เดี๋ยวจะเตรียมไว้ให้ครับ

อ่า ผมเบลอไปเองครับคุณ Artpom Ami ทรง Folk รู้สึกจะใส่กล่อง Classic ไม่ได้ครับ
แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองดูอีกครั้งนะครับ

ผมกำลังจะออกไปรับของจากท่าเรือเข้าสต๊อกครับคืนนี้
ถ้าพี่ๆท่านไหน สนใจจะรับกล่อง CROSSROCK ที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 หรือที่เวิ้ง พรุ่งนี้หรือมะรืนนี้
รบกวนแจ้งไว้นี้นะครับ เราจะได้เตรียมของมาให้พอครับ พี่จะได้เข้ามาไม่เสียเที่ยวครับ

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:06:08 »
ขออัพเดท สดๆร้อนๆ หลังจากเปิดกล่อง Jumbo ลาย Tweed เมื่อ 5 นาทีที่ผ่านมาครับ
กล่อง CROSSROCK Tweed ทั้ง JUMBO และ Dreadnought ดูสวยแบบ Vintage จริงๆครับ

กล่องจริง มีส่วนต่างจากในรูปอยู่ 3 จุดครับ

1. จุดแรก ป้าย TKL เปลี่ยนเป็นป้ายสีทองของ CROSSROCK เหมือนกับป้ายในกล่อง Ukulele ลาย Tweed ด้านล่างครับ
2. จุดที่สอง ด้ามจับ เปลี่ยนเป็นลาย Tweed เช่นเดียวกับกล่อง Ukulele ลาย Tweed เช่นเดียวกันครับ
3. กำมะหยี่ด้านใน เป็นสีแดงวินเทจ เหมือนในกล่องกีตาร์ Tweed ที่ใส่ Strat ครับ

รวมความเป็นกล่องที่ดู Vintage สวยมากครับ

หูจับและป้ายสีทองแบบนี้

กำมะหยี่ด้านในแบบสีแดงวินเทจ

jiojoji

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:06:54 »
โทรไปจองไว้ที่มิวสิคซิตตี้พระราม9วันนี้แล้ว ต้องลงชื่อที่นี้ด้วยมั้ยครับ

พรุ่งนี้บ่ายเข้าไปรับ กลัวพลาด อิอิ

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:12:34 »
ไม่เป็นไรครับคุณ jiojoji
ลงชื่อที่พระราม 9 แล้ว เราก็ได้เตรียมของไว้ให้แล้วครับ

พรุ่งนี้กล่องคงจะถึงที่เซ็นทรัลพระราม 9 ประมาณบ่าย 2-3 โมงครับ
ถ้าพี่ๆสะดวกช่วงบ่ายแก่ๆ หรือเย็น หรือวันอาทิตย์ก็สาม่ารถแวะเข้ามารับได้ครับ

ที่ร้านธีระ คงจะมีกล่องช่วงบ่ายๆเช่นเดียวกันครับ

ninebat

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:16:02 »
ไม่มีบริการส่งเหรอครับ ปริมณฑล นครปฐมนะครับ

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:41:42 »
ต้องขอโทษด้วยนะครับ บริเวณกรุงเทพและปริมณฑล ทางร้านยังไม่มีระบบจัดส่ง ที่สามารถจัดส่งให้ได้ครับ
ช่วงนี้ คงต้องรบกวนคุณ ninebat แวะมาที่ร้านสาขาของเราก่อนนะครับ

ถ้านั่งรถมาลงอนุสาวรีย์ เดินทางมาเซ็นทรัลพระราม 9 หรือที่มิวสิคโซลูชั่น ประตูน้ำ ไม่ไกลมากครับ

OldiesHunter

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:11:55 »
สวัสดีครับ ผมขอจอง Case ดังนี้ครับ

1. กล่องABS  CrossRock  ทรง D  สีขาวครัมบุขาวครีม  1 กล่อง
   2. กล่องโฟม  Original รุ่น 100 1 กล่อง

ผมอยากเข้าไปรับที่ สาขาเซ็นทรัล พระราม9  ช่วงวันเสาร์ที่ 22 บ่าย  หรือไม่เกินกลางวันวันอาทิตย์ที่23  หากของพร้อมช่วงเสาร์ที่ 22 ก.ย. ช่วงบ่าย กรุณายืนยันด้วยนะครับ  ว่าพร้อมให้ไปรับตั้งแต่กี่โมง
อ้อ...ผมจำได้ว่า ที่ร้านหากใช้บัตรเครดิตซื้อสินค้าเกิน 1000 บาทขึ้นไปจะไม่มีชาร์จ ยังเป็นไปตามนี้ใช่ไหมครับ
ขอโทษทีครับ ลืมแจ้งชื่อและเบอร์ติดต่อ  ผมอ้วนครับ โทร 086-668-2899 หากมีปัญหาให้น้องที่สาขาพระราม 9 โทรหาได้เลยครับ  ขอบคุณครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 07:21:55 »

โดนกันทั่วหน้า...............อิอิ

แน่ะ ยังแอบเห็นอีก 555
:)