Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พิเศษ Maestro Guitars ที่ Yamaha Beat Spot สาขามณียา ปรับราคาใหม่พร้อมส่วนลด 20%  (อ่าน 59146 ครั้ง)

zeropoint

• member
Re: Maestro Guitars singapore handcraff guitars คุณภาพที่คุ้มเกินราคา
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 04:46:59 »
สอบถามรุ่น rosetta คือเราสามารถสั่งเลือกไม้หน้า หลัง ข้าง ได้เองใช่มั้ยครับ ถ้าผมอยากได้ top adirondac back/Side madagasca rosewood ราคาจะประมานเท่าไรครับ
สามารถสั่งเป็น customshop ได้ครับ ราคาเริ่มต้นที่ 45000 ครับ ถ้าเพิ่มสเปคพิเศษต่างๆราคาก็จะเพิ่มไปตามส่วน ต้องการอ๊อฟชั่นอะไรเพิ่มเติมไหมครับ เช่น Cutaway armless หรือติด Pick up

ขอบคุณครับ วันหลังจะไปที่ร้านครับ

Maestro Living Room

• member
Re: Maestro Guitars "singapore handcraff" (มาแล้ว กีตาร์รุ่น custom shop special Limited )
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 18:15:51 »
สอบถามรุ่น rosetta คือเราสามารถสั่งเลือกไม้หน้า หลัง ข้าง ได้เองใช่มั้ยครับ ถ้าผมอยากได้ top adirondac back/Side madagasca rosewood ราคาจะประมานเท่าไรครับ
สามารถสั่งเป็น customshop ได้ครับ ราคาเริ่มต้นที่ 45000 ครับ ถ้าเพิ่มสเปคพิเศษต่างๆราคาก็จะเพิ่มไปตามส่วน ต้องการอ๊อฟชั่นอะไรเพิ่มเติมไหมครับ เช่น Cutaway armless หรือติด Pick up

ขอบคุณครับ วันหลังจะไปที่ร้านครับ
มาเลยครับ มีกีตาร์หลายตัวให้ลองเลยตอนนี้

• member
Re: Maestro Guitars "singapore handcraff" (มาแล้ว กีตาร์รุ่น custom shop special Limited )
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:38:03 »
 ;D

• member
สอบถามเรื่องกีตาร์ได้เลยนะครับ

บูมบาม

• member
มีทรงไหนที่ให้เสียงระหว่าง ทรง D กับ OM บ้างครับ
เล่นได้เพราะใจมันรัก

• member
มีทรงไหนที่ให้เสียงระหว่าง ทรง D กับ OM บ้างครับ
ทรงรุ่น small Jumbo ครับ ชื่อรุ่น Raffles
http://www.maestroguitars.com/?product=raffles&product_type=custom

• member
สอบถามรายระเอียดได้เลยครับ

• member
อยากให้ทุกท่านได้มาลองสัมผัสกีตาร์ Maestro ของจริงดูครับ

• member
สอบถามได้เลยครับ

Piyawat.H

• member
วันนี้ตอนเที่ยงได้แวะเข้าไปชมกีต้าร์ Custom Handmade ของ Maestro แล้วครับ ตัวคัสตอม ท็อปสุดราคา 74K. ไม้หน้า Adirondack แบ็ค/ไซด์ Madacasca Rosewood สวยมากๆ ครับ ส่วนทรงเรียกไม่ถูกครับ มี Cutaway เสียงใสๆ พุ่งๆ อีกตัวที่สวยที่สุดทรง OM ไม้หน้า Sitka Spruce AAA, Indian Rosewood B/S, ตัวนี้ 40K.กว่า แต่ตัวที่เสียงเพราะมากที่ได้ลองก็คือ ทรง
Drednaugnt Mahogany ราคา 2.2 หมื่นเท่านั้น ( ยังไม่ลดสมาชิกบ้านไม้ )
    สอบถามงานสั่งทำแล้วครับ 3-4 เดือนเสร็จตามใบสั่งซื้อ ราคาคุยกับทางร้านนะครับ

• member
วันนี้ตอนเที่ยงได้แวะเข้าไปชมกีต้าร์ Custom Handmade ของ Maestro แล้วครับ ตัวคัสตอม ท็อปสุดราคา 74K. ไม้หน้า Adirondack แบ็ค/ไซด์ Madacasca Rosewood สวยมากๆ ครับ ส่วนทรงเรียกไม่ถูกครับ มี Cutaway เสียงใสๆ พุ่งๆ อีกตัวที่สวยที่สุดทรง OM ไม้หน้า Sitka Spruce AAA, Indian Rosewood B/S, ตัวนี้ 40K.กว่า แต่ตัวที่เสียงเพราะมากที่ได้ลองก็คือ ทรง
Drednaugnt Mahogany ราคา 2.2 หมื่นเท่านั้น ( ยังไม่ลดสมาชิกบ้านไม้ )
    สอบถามงานสั่งทำแล้วครับ 3-4 เดือนเสร็จตามใบสั่งซื้อ ราคาคุยกับทางร้านนะครับ

ขอบคุณที่แวะมาลองและแนะนำกีตาร์ ของเรานะครับ เพิ่มเติมอีกนิดนึง กีตาร์ สั่งทำ ระยะเวลาน่าจะประมาณ 90 วันครับ แต่ไม่น่าจะเกินนี้นะครับ รวมระยะเวลาในการส่งมาด้วย สนใจติดต่อสอบถามได้ที่รา้นเลยครับ

blues72

• member
....All Solid  ที่ราคาไม่เกินสองหมื่น...มีรุ่นอะไรบ้างครับ......

• member
....All Solid  ที่ราคาไม่เกินสองหมื่น...มีรุ่นอะไรบ้างครับ......
Maestro Elite series ครับ รุ่น Beta และ Omega ครับ http://www.maestroguitars.com/?product=beta-omega&product_type=elite
25,500 ลดเหลือ 20,000 บาท

Spunperee

• member
ไม้หน้าที่ให้เสียงแนวฟิงเกอ ดีสุดคือตัวไหน กับไม้หลังรุ่นไหนทรงไหน ราคาเท่าไหร่ครับ 4เดือนได้ของต้องวางมัดจำเท่าไหร่ครับ 30 %หรือเปล่า ช่วยตอบด้วยนะครับ

• member
ไม้หน้าที่ให้เสียงแนวฟิงเกอ ดีสุดคือตัวไหน กับไม้หลังรุ่นไหนทรงไหน ราคาเท่าไหร่ครับ 4เดือนได้ของต้องวางมัดจำเท่าไหร่ครับ 30 %หรือเปล่า ช่วยตอบด้วยนะครับ
ไม้หน้าถ้าจะให้บอกว่า ตัวไหนให้เสียงดีที่สุด ก็ต้องบอกว่าเป็น  Spruce ส่วน spurce ที่เค้าว่ากันว่าเสียงดีที่สุดก็ต้องเป็น Adirondack ครับ
ส่วนไม้หลัง อยู่ที่ความชอบเลยครับ โทนเสียงพุ่งๆคมๆ ก็ Mahogany ถ้าอยากได้เสียงใสๆ ก็ Maple เสียงอุ่นๆ เบสกว้าง แหลมปลายใส ก็ Rosewood ส่วนไม้อื่นๆที่ให้เสียงแบบrosewood แต่มีลายไม้ที่สวยงามในกลุ่มไม้หายาก ก็มีให้เลือกอีกเยอะ ลองดูใน ภาพที่ผมลงไว้ในนี้ครับ

กีตาร์ถ้าสั่ง custom ลูกค้าต้องมัดจำ 50% ก่อน แล้วจ่ายอีก50% ตอนรับมอบกีตาร์ ใช้ระยะเวลาไม่ถึง 4 เดือนครับ 3เดือนก็น่าจะเสร็จและส่งถึงมือลูกค้า

• member

guitar hunter

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ทาง small jumbo มีตัวไหนเหลืออยู่บ้างครับ รบกวนอัพเดท สเปคและราคาให้หน่อย ถ้าจะให้ดีมีรูปภาพ หรือ link ไปดูตัวกีต้าร์เลยยิ่งดี

• member
ตอนนี้ทาง small jumbo มีตัวไหนเหลืออยู่บ้างครับ รบกวนอัพเดท สเปคและราคาให้หน่อย ถ้าจะให้ดีมีรูปภาพ หรือ link ไปดูตัวกีต้าร์เลยยิ่งดี

ตอนนี้เหลือรุ่นนี้ตัวเดียวที่ร้า้นเลยครับ รุ่นRaffles-B รูปสามารถดูได้จากหน้าแรกในกระทู้นี้เลย ไม้เหมือนกัน ต่างกันแต่ตัวที่รา้นมี เป็น Cutaway และมี sound port ด้านข้าง สเปค ตามนี้เลยครับ ราคาตั้ง 60,000 พร้อม hard case ส่วนลด รบกวนสอบถามอีกทีที่หน้าร้านอีกทีครับ แต่ถ้าอยากได้สเปคอื่นๆ ประมาณอาทิตย์หน้าจะมีของเข้ามาอีก รบกวนโทรมาสอบถามที่ร้านอีกทีครับ
Shapes    Small Jumbo
Top   Solid Sitka Spruce AAA
Back and Sides   Solid South American Bocote
Bracing   Maestro Forward X-Bracing + Tap Tune
Neck   Khaya Mahogany with Carbon Fibre
Fingerboard   African Ebony
Bridge   African Ebony
Binding   Cocobolo / Bloodwood
Soundhole Rosette   6mm Abalone
Fingerboard Inlay   12-fret Abalone
Headstock Overlay   Rosewood
Nut & Saddle   Bone
Neck Width at Nut   43mm
Scale Length   647mm
Number of Frets   20
Truss Rod   Double Action Adjustable
Finish   Polyutherane Gloss
Tuning Machines   Grover 18:1 Gold
Strings   D’Addario EXP16
Electronics   Optional L.R Baggs Anthem or K&K Pure Mini
Options   Florentine Cutaway, Sound Port, Beveled Armrest, Left-handed
Case   Maestro Deluxe Hardshell

kimnue

• member
วันนี้เที่ยงไปลองมา ลด 20% 18000 -25000  ชอบ ตัว 18000 แฮ่ะ เสียงค่อนข้างดีเลย เบสบางไปหน่อย เท่านั้นเอง ขอลองอีกยี่ห้อก่อนแล้วได้เจอกันหนแหงมๆ   ;D

• member
วันนี้เที่ยงไปลองมา ลด 20% 18000 -25000  ชอบ ตัว 18000 แฮ่ะ เสียงค่อนข้างดีเลย เบสบางไปหน่อย เท่านั้นเอง ขอลองอีกยี่ห้อก่อนแล้วได้เจอกันหนแหงมๆ   ;D
ครับ ขอบคุณครับที่มาลองกีตาร์ ถ้ายังไงแวะมาลองอีกนะครับ