Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ตูดโบ๋ ซ่อมได้มั้ยครับ ช่างที่ไหนรับซ่อมบ้าง  (อ่าน 1901 ครั้ง)

issi

• member
  • อนาคตกำหนดได้
มันก็แค่กีต้าร์เก่าๆตัวนึงครับไม่ได้จะซ่อมเพื่อเอามาเล่น แต่จะซ่อมเพื่อเอามาเก็บโชว์เพราะว่าครั้งนึงเคยเป็นครูของผมมาก่อนเอาไปเล่นตอนอยู่กรุงเทพ น้องกะเพื่อนเล่นกันเอากีต้ารืกระทุ้งอีกคนเอาเท้ารับ โพล๊ะ แตกครับ คุณค่าทางจิตใจแค่นั้นเองครับ รบกวนพี่ๆผู้มีประสบการณ์มาช่วยชี้แนะหน่อยครับ ว่าช่างแถวไหนรับซ่อมและราคาค่าซ่อมประมารเท่าไหร่ ตามรูปเลยครับ

คนบ้านฉาง ระยองครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ค่าซ่อมมันจะแพงกว่า ซื้อตัวใหม่ นะซิครับ  แล้วซ่อมมาใช่ว่าจะเนี๊ยบเหมือนเดิมนะครับ ลองคิดดีๆ  คุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่คุณตัดสินใจครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ถ้าจะเก็บก็เก็บไว้ทั้งยังงี้ละครับ ที่แตกเป็นรอยก็เป็นประวัติศาสตร์ของมันเหมือนกัน
:)

issi

• member
ขอบคุณครับ พี่ทั้งสองคน งั้นเก็บทั้งยังงี้ดีกว่า คลาสสิคดี เหมือนกีต้าร์ในมิวสิค ลึกสุดใจ

Anat

• บุคคลทั่วไป
ใครหนอใจร้าย ทลายทวารหลังถังขี้ซะไม่เหลือเยื่อใย...ล้อเล่นเนอะ
เก็บไว้อย่างนี้แหละจ๊ะ  มันส์ดี

ไม่แน่นะ เสียงมันอาจจะดีกว่าเดิมก็ได้  มี Soundhole อีกอัน
ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้น น้า issi อาจจะใช้ตะไป แต่งให้มันเรียบร้อยกว่านี้
คราวนี้แหละ  เก๋าสุดๆ

issi

• member
ขอบคุณครับพี่ จริงๆ เสียงมันก็ไม่ได้ขี้เหร่หรอกครับถ้าเทียบกะฝีมือผม ผมดูพวกไม้ไม่เป็น แต่ตัวนี้ผมคิดว่า หน้า/หลัง โซลิดครับ เพราะมันหนามาก แล้วก็โคตรหนักเลยครับ เป็น handcraft ครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
เก๋าดีครับ เอาแผ่นกัน feedback มาปิด soundhole เลยครับ แล้วเวลาเล่นก็หันข้างให้เพื่อนฟังเอาครับ
คิดถึงเมืองภูเก็ต

[SK]Choke

• member
ผมว่าเกลาขอบให้เนียนเลยครับ เอาแบบ Breedlove เป็นซาวด์โฮลข้าง

issi

• member
ผมว่าเกลาขอบให้เนียนเลยครับ เอาแบบ Breedlove เป็นซาวด์โฮลข้าง

อุ๊ยแจ่มมากครับ เดี๋ยวผมจะทำบ้างหายางเส้นเล็กๆมาแต่งขอบ แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Anat

• บุคคลทั่วไป
อ๋อ...ไอ้ตัวนี้นี่เอง
ที่เวลาเล่นแล้วเย็นจักกะแร้  ขนงี้พริ้วตามจังหวะการสตรัมเลยเชียว

japu

• member
ตัดไม้อัดบางๆๆ ให้เท่ากับ บาดแบล ....
ทาบลง ให้ตรงลอยเก่าให้ สวยงาม....
ใช้ผง ไม่ละเอียด(ผงขี้เลื่อย) โลยตามบาดแผล...
ใช้กาวร้อน หยอดตามแผล(ควันจะ ขึ้น อย่าตกใจปล่อยมันไป)....
พอแห้ง ใช้กระดาษทราบ ขัดให้เรียบ....
แต่งแผลให้ เรียบ สวยงาม....

.... ลงทุนประมาน 50บาท แต่ต้องใจเยนๆๆ ครับ บรรจง นิสหนึ่ง ..

ถ้าได้เศษ ชิ้น ส่วนเก่าของมัน มาด้วย จะดีเลย ยิ่งง่ายเลยครับ เหมือนต่อ จิ๊กซอล....

.... สู้ๆๆ ผมลองมาเเล้ว ...สนุกดี

issi

• member
มันแตกมา 10 ปีแล้วครับเล่นมาเรื่อยแต่เล่นในวงเหล้าฟังยังไงก็เพราะครับเพราะมีแต่คนเมา อิอิ เดี๋ยวตบแต่งให้เรียบร้อยเล่นลายสักนิดแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ รอฝนหยุดก่อนคงได้มีเวลาทำ ขอบคุณคำแนะนำดีๆจากพี่ๆทุกท่านครับ

yuth_pu_rx

• member
อ่านแล้ว พอๆก่ะกีตาร์ระเบิดของพี่ bossy เลยครับ ถ้าเจอแบบนี้สงสัยเป็นลม