Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อกีตาร์เค้าดูราคาขายต่อกันด้วยหรือครับ  (อ่าน 15162 ครั้ง)

ohm_pea

• member
Re: ซื้อกีตาร์เค้าดูราคาขายต่อกันด้วยหรือครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 16:21:42 »
ขอถามหน่อย ที่ร้านขาย เขามีรุ่นที่คุณสนใจให้เลือกหรือป่าว มีรุ่นที่ถูกกว่าหรือป่าว คือประมาณว่า รุ่นนี้กูไม่ขาย กูไม่เชียร์ ประมาณนั้นป่าว อย่าเชื่อ เชื่อตัวเราที่สุด ถ้าจะซื้อมาเล่นเลิกคิดประเด็นขายต่อครับ ผมว่าถ้าวันหนึ่งคุณซื้อกีตาร์มาสี่หมื่น แต่คุณปล่อยได้แค่ สองหมื่น คุณรับได้ไหม ผมคนหนึ่งที่รับไม่ได้ เก็บไว้ทำฟืนดีก่า อิอิ ก็เก็บ แล้วก็เก็บ เชื่อตัวเราดีที่สุด  กีตาร์ที่ดี คือ กีตาร์ที่ไปกับผมได้ทุกที่ ไม่ขึ้นกับ ราคา

เปลี่ยนจาก + เป็นเงินสัก 10000 ได้ป่าว อิอิ
จันทาร ดีกว่า จันไร

Note ReggaeMetal BluesPunk

• member
Re: ซื้อกีตาร์เค้าดูราคาขายต่อกันด้วยหรือครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 16:39:41 »
ซื้อ มา เล่น นะ ครับ
อย่า ซื้อ มา ขาย

งานศิลป์ มัน เทียบเป็น ราคา ไม่ ได้ หรอก ครับ
มัน อยู่ที่ ใจ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 16:42:06 »
กำลังเลือกซื้อกีต้าร์อยู่เลยครับ ตอนนนี้คิดแต่เรื่องว่า ตัวไหนคุ้มค่า ถูกใจ เสียงดี หน้าตาหล่อ และอยู่ในงบประมาณที่สุดครับ ไม่ได้คิดถึงเรื่องขายต่อเลยแม้แต่นิดเดียวครับ

nontaburi

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 17:19:34 »
^^

nco4433

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 17:29:53 »
ถ้าสินทรัพย์มีเยอะก็ไม่ต้องห่วงเรื่องเจ็บตัวเยอะ หรือน้อย..แต่ถ้าสินทรัพย์มีไม่เยอะก็น่าคิดไว้นิดนึงครับ

yamakita

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 17:45:31 »
ดูไว้เป็นข้อมูลบ้างก็ดีครับ ไม่เสียหายอะไรนี่ครับ ใครจะไปรู้ครับอนาคต อาจต้องขายไม่ว่าจะจำเป็น หรือระดมทุนเปลี่ยนรุ่น หรือเล่นแล้วไม่ชอบแต่ตอนลองดันชอบ หรือขายเอามันส์หนุกๆแบบพี่น้องเพื่อนฝูง

สมมตินะครับ กีต้าร์ x ราคา 10000 ขายต่อได้ 8000 กีต้าร์ y ราคา 8000 แต่คนไม่นิยมเลย ขายต่อได้ 5000 ในสภาพ 80% เหมือนกัน budget คุณมี 9000 กีต้าร์ X กะ Y เสียงพอๆกัน ชอบพอๆกัน ก็น่าคิดนะครับว่าจะเลือก x หรือ y

nantfa

• member
Re: ซื้อกีตาร์เค้าดูราคาขายต่อกันด้วยหรื
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 17:59:41 »
ซื้อกีต้าร์มา 

ขายถูกว่า  ( โง่ , เดือนร้อนเหรอ  , ขายทำไมขาดทุน )

ขายเเพงกว่า  ( พ่อค้า  , เอากำไร , หน้าเงินไม่มีดนตรีในหัวใจ )

ขายเท่าทุน  ( จะขายทำไม...เอ้อออ )

นานาจิตตัง  !!! ครับ

ผมซื้อกีต้าร์เเต่ละตัว คิดเยอะมาก คิดเเล้วคิดอีก  คิด ๆ ๆ ๆ ๆ   ไม่โดน ไม่ชอบจริงๆ  ผมก็ไม่ซื้อ  (ผมไม่เคยซื้อ เผื่อราคาขายเลย .ซักครั้ง)

หากวันใดจะขายออกไป ผมก็จะตั้งราคาขายในราคาที่ผมพอใจจะขาย  หากมีคนพอใจในราคาที่ผมตั้งผมก็ขาย  ไม่พอใจต่อมาถูกไปจน

รับไม่ได้ก็ไม่ขาย

บางทีก็เอากำไรนิดหน่อย ค่าเซ็ทอัพ ค่าสาย

เเต่หลายครั้งที่ขาดทุน จนเป็นปกติ เเต่ก็ถือว่าเป็นค่า ลอง ค่าเชยชม ค่าเล่น

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 01:00:09 »
ดูข้อมูลเรื่องการขายต่อบ้างก็ดีครับ
แต่ไม่เห็นด้วยกับว่า ต้องซื้อตัวนั้นเพราะขายต่อแล้วได้กำไรหรือราคาไม่ตก ..แต่เราไม่ชอบตัวนั้น...แต่ต้องซื้อเพราะอนาคต

เราว่าถ้าชอบตัวไหน  ถูกชะตากับตัวไหน ก็กดได้เลยครับท่าน

อ่านกระทู้แล้วมานึกถึงกีต้าร์ที่เรามี

จำได้ว่า
ตัวแรก ......ป๋าเรากัดฟันซื้อให้เพราะสงสารเรา  แกอยากซื้อหลังเต่าให้แต่ตังค์ไม่พอ
ตัวที่สอง... เราไปทำงานสิงค์โปร์ ได้เงินมาก็เลยซื้อหลังเต่าที่นั่น นั่งนับเงินที่ร้านยังก๊ะเกมเศรษฐีแน่ะ หิ้วหลังเต่าออกจากร้านด้วยความภูมิใจ .....ซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรง
ตัวต่อมา....ไปเรียนต่อ ไม่มีกีต้าร์เล่นงุ่นง่านมาก  เลยหากีต้าร์สายเอ็นมาเล่นมั่ง ลายไม้สวยดี ถี่ยิบ เพิ่งมารู้จากในเวปนี่แหละว่าเป็น ไม้ซีด้าร์
ตัวต่อมา.....เป็น อูกู  ไปซื้อกับเด็กชื่อ เจ๊ก (Jake)  คุยกับมันตั้งนาน  ให้มันเลือกให้  เพิ่งมารู้ทีหลังว่า ไอ้คนที่ขายให้เรา  ตอนนี้มันป็น ....เทพแห่งอูกู... ไปแระ 
ตัวต่อมา.....ไปนครหลวงการดนตรี เห็นเจ้าตัวนี้อยู่บนผนัง เด่นกว่าใคร เลือกก็ไม่เป็น  แต่ตัวนี้สวยสุดเลย เปรี้ยงเข้าตา  .. เอาวุ้ย .... หลงรัก
ตัวต่อมา.....ฝากน้า  ยินยอม  ซื้อให้  เปิดออกมาจากถุง  ดีดปิ๊งแรก  อ้าว..กีต้าร์ดีนี่หว่า  เก็บกลับบ้านเลย   ....หวงง่ะ...
ตัวต่อมา.....ติดใจ เลยสั่งซื้อพร้อมกับน้า Traveller ไปรับของกันที่ไปรษณีย์ ม.ข.ด้วยกัน  วัดดวงเลือกเปิดกล่องพร้อมกันเลย  ปรากฎว่า เสียงดีทั้ง 2 ตัว  เก็บไว้ใช้งานจนทุกวันนี้
ตัวต่อมา.....อ.พารวย คัดเลือกมาให้ด้วยความรัก  เปิด case ออกมาเห็นครั้งแรก  ยังไม่ได้ลองเสียงเลย  ขนลุก   กีต้าร์อะไรมันสวยหยั่งงี้...รักตั้งแต่ยังไม่ได้จับเลย
ตัวสุดท้าย...นั่งเลือกกีต้าร์กับ น้า Tang_Guitar งานมีตติ้งอย่างมีความสุข

พอมานึกถึงความผูกพันกับกีต้าร์ทุกตัว
บอกตามตรง.......ขายไม่ลง..ครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 01:04:57 »
ดูข้อมูลเรื่องการขายต่อบ้างก็ดีครับ
แต่ไม่เห็นด้วยกับว่า ต้องซื้อตัวนั้นเพราะขายต่อแล้วได้กำไรหรือราคาไม่ตก ..แต่เราไม่ชอบตัวนั้น...แต่ต้องซื้อเพราะอนาคต

เราว่าถ้าชอบตัวไหน  ถูกชะตากับตัวไหน ก็กดได้เลยครับท่าน

อ่านกระทู้แล้วมานึกถึงกีต้าร์ที่เรามี

จำได้ว่า
ตัวแรก ......ป๋าเรากัดฟันซื้อให้เพราะสงสารเรา  แกอยากซื้อหลังเต่าให้แต่ตังค์ไม่พอ
ตัวที่สอง... เราไปทำงานสิงค์โปร์ ได้เงินมาก็เลยซื้อหลังเต่าที่นั่น นั่งนับเงินที่ร้านยังก๊ะเกมเศรษฐีแน่ะ หิ้วหลังเต่าออกจากร้านด้วยความภูมิใจ .....ซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรง
ตัวต่อมา....ไปเรียนต่อ ไม่มีกีต้าร์เล่นงุ่นง่านมาก  เลยหากีต้าร์สายเอ็นมาเล่นมั่ง ลายไม้สวยดี ถี่ยิบ เพิ่งมารู้จากในเวปนี่แหละว่าเป็น ไม้ซีด้าร์
ตัวต่อมา.....เป็น อูกู  ไปซื้อกับเด็กชื่อ เจ๊ก (Jake)  คุยกับมันตั้งนาน  ให้มันเลือกให้  เพิ่งมารู้ทีหลังว่า ไอ้คนที่ขายให้เรา  ตอนนี้มันป็น ....เทพแห่งอูกู... ไปแระ 
ตัวต่อมา.....ไปนครหลวงการดนตรี เห็นเจ้าตัวนี้อยู่บนผนัง เด่นกว่าใคร เลือกก็ไม่เป็น  แต่ตัวนี้สวยสุดเลย เปรี้ยงเข้าตา  .. เอาวุ้ย .... หลงรัก
ตัวต่อมา.....ฝากน้า  ยินยอม  ซื้อให้  เปิดออกมาจากถุง  ดีดปิ๊งแรก  อ้าว..กีต้าร์ดีนี่หว่า  เก็บกลับบ้านเลย   ....หวงง่ะ...
ตัวต่อมา.....ติดใจ เลยสั่งซื้อพร้อมกับน้า Traveller ไปรับของกันที่ไปรษณีย์ ม.ข.ด้วยกัน  วัดดวงเลือกเปิดกล่องพร้อมกันเลย  ปรากฎว่า เสียงดีทั้ง 2 ตัว  เก็บไว้ใช้งานจนทุกวันนี้
ตัวต่อมา.....อ.พารวย คัดเลือกมาให้ด้วยความรัก  เปิด case ออกมาเห็นครั้งแรก  ยังไม่ได้ลองเสียงเลย  ขนลุก   กีต้าร์อะไรมันสวยหยั่งงี้...รักตั้งแต่ยังไม่ได้จับเลย
ตัวสุดท้าย...นั่งเลือกกีต้าร์กับ น้า Tang_Guitar งานมีตติ้งอย่างมีความสุข

พอมานึกถึงความผูกพันกับกีต้าร์ทุกตัว
บอกตามตรง.......ขายไม่ลง..ครับ

โหหหหหห.. อาจารย์ซื้อของกะ Jake Shimabukuro เหรอครับ ว้าวววว !!!  :o
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 01:14:22 »
ตัวต่อมา.....ไปนครหลวงการดนตรี เห็นเจ้าตัวนี้อยู่บนผนัง เด่นกว่าใคร เลือกก็ไม่เป็น  แต่ตัวนี้สวยสุดเลย เปรี้ยงเข้าตา  .. เอาวุ้ย .... หลงรัก

อาจาร์ย ไอ้ตัวนี้ผมก็หลงรักมันอยู่นะกะจะแอบเป็นกิ๊กกะมัน ช่ายน้องทาคาป่าวครับ วันไปมี๊ตติ้งมันหลอนผมจนกำลังเก็บเงินค่าสินสอดอยู่ครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 02:14:29 »
เออใช่ อีตาพระจันทร์
.......เราซื้ออูกูกับไอ้เจ๊กมันจริงๆ  ก่อนกลับยังซื้อสาย กับ ลูกบิดสำรองกะมันด้วย  ไปดูคอนเสริ์ทของมันด้วย
ตะก่อนมันยังละอ่อน  ยังไม่ได้บิกเนมอย่างนี้  ต้องเล่นกับเพื่อนคนละช่วง
ตอนนี้มันเป็นเทพไปแระ  ยังเสียดายอยู่เลย  ถ้ารู้ว่ามันจะดังอย่างนิ  ให้มันเจิม อูกู ของเราซะ  ราคาพุ่งกระฉูดเชียว

น้า นัทนะวะ
มันค์อ อีก้นใหญ่ เอ็นซาว (N 20) นั่นเอง
ที่เข้าตาอาจจะเป็นเพราะว่า มันตูดใหญ่กว่าเพื่อนมั้งครับ   เค้าเลิกผลิตแล้วมั้งครับ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:37:50 »
สวัสดีครับอาจารย์ ขอนแก่นสาวสวยมาก แต่ส้มตำปูปล้าร้าไม่ค่อยมีกลิ่น

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:46:21 »
.......เราซื้ออูกูกับไอ้เจ๊กมันจริงๆ  ก่อนกลับยังซื้อสาย กับ ลูกบิดสำรองกะมันด้วย  ไปดูคอนเสริ์ทของมันด้วย
ตะก่อนมันยังละอ่อน  ยังไม่ได้บิกเนมอย่างนี้  ต้องเล่นกับเพื่อนคนละช่วง
ตอนนี้มันเป็นเทพไปแระ  ยังเสียดายอยู่เลย  ถ้ารู้ว่ามันจะดังอย่างนิ  ให้มันเจิม อูกู ของเราซะ  ราคาพุ่งกระฉูดเชียว

ถ้าไอ้เจ๊ก รู้ว่าคนที่เคยอุดหนุนสินค้าของมัน วันนี้กลายเป็นเจ้าพ่อนักสะสมกีตาร์วีระประจำบ้านไม้ มันก็คงเอาวีระมาให้อาจารย์เจิมเหมือนกันแหละครับ 5555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:51:16 »

ถ้าไอ้เจ๊ก รู้ว่าคนที่เคยอุดหนุนสินค้าของมัน วันนี้กลายเป็นเจ้าพ่อนักสะสมกีตาร์วีระประจำบ้านไม้ มันก็คงเอาวีระมาให้อาจารย์เจิมเหมือนกันแหละครับ 5555+
ทำไมไม่ลอง +88888888888 ทำไมต้อง +555555555

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:15:48 »
ทำไมไม่ลอง +88888888888 ทำไมต้อง +555555555

เอางี้ได้ปะ +696969696969  ;D

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:33:38 »
แสดงว่าที่ผมมีอยู่มันก้นเล็ก  ช่ายมันเล็กจริงๆๆๆ Ed26sc ครับ

แสดงว่าลองของใหญ่แล้วติดใจ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:08:55 »
ผมไม่เคยสนใจราคาขายต่อเลย รวมทั้งซื้อรถด้วย เราซื้อมาใช้ ซื้อมาเล่นเพื่อความสุขของเราไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อครับ ดังนั้นซื้อตัวที่ถูกใจที่สุด มีความสุขกับมันให้เต็มที่ครับ แค่นั้นก็เพียงพอแล้ว ^^
กด Like ครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 15:15:41 »

เราว่าถ้าชอบตัวไหน  ถูกชะตากับตัวไหน ก็กดได้เลยครับท่าน

จำได้ว่า
ตัวแรก ......ป๋าเรากัดฟันซื้อให้เพราะสงสารเรา  แกอยากซื้อหลังเต่าให้แต่ตังค์ไม่พอ
ตัวต่อมา....ไปเรียนต่อ ไม่มีกีต้าร์เล่นงุ่นง่านมาก  เลยหากีต้าร์สายเอ็นมาเล่นมั่ง ลายไม้สวยดี ถี่ยิบ เพิ่งมารู้จากในเวปนี่แหละว่าเป็น ไม้ซีด้าร์
ตัวต่อมา.....เป็น อูกู  ไปซื้อกับเด็กชื่อ เจ๊ก (Jake)  คุยกับมันตั้งนาน  ให้มันเลือกให้  เพิ่งมารู้ทีหลังว่า ไอ้คนที่ขายให้เรา  ตอนนี้มันป็น ....เทพแห่งอูกู... ไปแระ  
ตัวต่อมา.....ไปนครหลวงการดนตรี เห็นเจ้าตัวนี้อยู่บนผนัง เด่นกว่าใคร เลือกก็ไม่เป็น  แต่ตัวนี้สวยสุดเลย เปรี้ยงเข้าตา  .. เอาวุ้ย .... หลงรัก
ตัวต่อมา.....ฝากน้า  ยินยอม  ซื้อให้  เปิดออกมาจากถุง  ดีดปิ๊งแรก  อ้าว..กีต้าร์ดีนี่หว่า  เก็บกลับบ้านเลย   ....หวงง่ะ...
ตัวต่อมา.....ติดใจ เลยสั่งซื้อพร้อมกับน้า Traveller ไปรับของกันที่ไปรษณีย์ ม.ข.ด้วยกัน  วัดดวงเลือกเปิดกล่องพร้อมกันเลย  ปรากฎว่า เสียงดีทั้ง 2 ตัว  เก็บไว้ใช้งานจนทุกวันนี้
ตัวต่อมา.....อ.พารวย คัดเลือกมาให้ด้วยความรัก  เปิด case ออกมาเห็นครั้งแรก  ยังไม่ได้ลองเสียงเลย  ขนลุก   กีต้าร์อะไรมันสวยหยั่งงี้...รักตั้งแต่ยังไม่ได้จับเลย

อาจารย์ครับ ของ Cort ก็มีคลาสสิคก้นใหญ่ด้วยครับ
http://www.cortguitars.com/acoustic_guitars/classic

อยากขายกีตาร์สักตัว เพราะจะซื้อใหม่แล้วเมียบ่นว่าเต็มบ้าน
มองๆไปนึกไม่ออกเลยว่าจะขายตัวไหนได้ครับ
สงสัยจะแอบเอามาเก็บไว้ที่คณะดีกว่า ฮ่าๆๆ
:)

totti_wt

• member
  • ^_^
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 15:36:17 »
ผมไม่เคยสนใจราคาขายต่อเลย รวมทั้งซื้อรถด้วย เราซื้อมาใช้ ซื้อมาเล่นเพื่อความสุขของเราไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อครับ ดังนั้นซื้อตัวที่ถูกใจที่สุด มีความสุขกับมันให้เต็มที่ครับ แค่นั้นก็เพียงพอแล้ว ^^
ซื้อ มา เล่น นะ ครับ
อย่า ซื้อ มา ขาย

งานศิลป์ มัน เทียบเป็น ราคา ไม่ ได้ หรอก ครับ
มัน อยู่ที่ ใจ

ขอกด like สองคอมเมนท์นี้หน่อย.. ^^

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 16:07:54 »
+++++ 9999999966666666