Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อกีตาร์เค้าดูราคาขายต่อกันด้วยหรือครับ  (อ่าน 15157 ครั้ง)

nontaburi

• member
ผมชอบเสียงและวัสดุของcort ตอนนี้กำลังจะได้ cec5 มาเล่น
ได้คุยกับคนจะขายให้ เค้าบอกว่า กีตาร์ชื่อแปลกๆซื้อไปเจ็บตัวเยอะและขายยาก
อย่างcec5นี่ซื้อมาหมืน เล่นไม่ถึงปี สภาพถนอมมาก90%++ ขายได้6000พร้อมซองหนัง
ยิ่งถ้ารุ่นแพงยิ่งราคาหายเยอะ อันนี้แทบทุกยี่ห้อ
แต่ถ้ารุ่นประหยัด ให้เลือกแบบชื่อติดหูไว้ก่อนดีกว่า หรือไม่ก้จัดมือสองเอา จะได้ไม่เจ็บมาก

ผมว่ากีตาร์ cort เป็นกีตาร์ที่เสปกคุ้มค่ามากแต่ต้องเลือกเป็นตัวๆ ถ้าได้ตัวที่สมบูรณ์ผมว่าคุณภาพเสียงและวัสดุ สู้กีตาร์ที่แพงกว่ามัน30-40%ได้สบายๆ
ที่สูสีมีveelar อีกจ้าวนึงเท่าที่เคยได้เล่นครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: ซื้อกีตาร์เค้าดูราคาขายต่อกันด้วยหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 08:37:59 »
ผมไม่เคยสนใจราคาขายต่อเลย รวมทั้งซื้อรถด้วย เราซื้อมาใช้ ซื้อมาเล่นเพื่อความสุขของเราไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อครับ ดังนั้นซื้อตัวที่ถูกใจที่สุด มีความสุขกับมันให้เต็มที่ครับ แค่นั้นก็เพียงพอแล้ว ^^

blacktree

• member
Re: ซื้อกีตาร์เค้าดูราคาขายต่อกันด้วยหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 08:40:23 »
ผมก็ไม่สนครับ เพราะซื้อมาเพื่อเล่น ผมว่าเล่นไปนาน เราจะผูกพันกับกีตาร์นะครับ ทำให้ไม่อยากขาย

แต่พึ่งขายตัวเก่าไป เพราะต้องระดมเงินซื้อตัวใหม่ 55 แต่ก็ขายให้กับน้อง ๆ ที่อยากฝึกเล่นกีตาร์ในราคาถูกๆ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 08:49:23 »
ถ้าชอบถูกใจ ก็ซื้อเลยครับ
Line id: 081-8718003

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 08:57:59 »
ตามลุงๆน้าๆข้างบนครับ...ชอบก็สอยเลย....อุอุ....ถ้างั้นไม่ต้องเล่นล่ะกีต้าร์ซื้อมากอดกับกกพอ....

TKCN

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 10:19:43 »
เห็นด้วยครับ ^^

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 10:51:44 »
ผมไม่เคยสนใจราคาขายต่อเลย รวมทั้งซื้อรถด้วย เราซื้อมาใช้ ซื้อมาเล่นเพื่อความสุขของเราไม่ได้ซื้อมาเพื่อขายต่อครับ ดังนั้นซื้อตัวที่ถูกใจที่สุด มีความสุขกับมันให้เต็มที่ครับ แค่นั้นก็เพียงพอแล้ว ^^
+1 ครับ เห็นด้วยอย่างแรง อิอิ

KRiS

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 10:52:41 »
ผมเห็นด้วยครับ ว่าอย่าไปคิดเรื่องขายต่อ เราไม่ใช่พ่อค้า ถ้าเราคิดว่าเราคือ "นักดนตรี" ที่สร้างความสุขจากเสียงดนตรี
เราชอบมัน ก็ซื้อ ก็แค่นั้นครับ จะขายไม่ขาย มันเป็นเรื่องของอนาคต
รักจริง อยากได้จริง ซื้อมาแล้ว ไม่ต้องคิดเสียดายครับ

gazz

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 13:09:22 »

กด Like

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 14:08:32 »
ซื้อมือสองในบอร์ดสิเราครับ ตอนอยากเปลี่ยนได้ไม่เจ็บตัวมาก แต่ถ้าซื้อมือแรกก็เจ็บตัวมากหน่อยตอนอยากเปลี่ยน
MUGEN_guitar_SHOP

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 14:21:04 »
ยังไม่ทันซื้อ คิดถึงเรื่องจะขายซะแล้วหรอครับ ฮ่า ฮ่า
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Traveler

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 14:28:00 »
ก็ต้องถามใจตัวเองละครับ
แต่ละคนมีเหตุผลของตัวเอง บางคนก็ชอบที่จะลองแล้วเปลี่ยนโดยขายตัวเดิม บางคนก็สะสมไปเรื่อยๆมีคนมาขอซื้อก็ไม่ขาย  บางคนชอบเปิดซิง บางคนชอบมือสอง บางคนชอบแค่ฟังเสียงนั่งคุยด้วย บางคนชอบแค่นั่งดู โอ๊ย จิปาถะ

คนที่จะขายให้เขาก็บอกอยู่แล้วนี่ครับว่าขายต่อยังไงก็ราคาตกไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร แล้วยังงี้จะให้ซื้อยี่ห้อไหนดีล่ะครับ

ดำล่ำเตี้ย

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 15:07:51 »
ถ้าเน้นราคาขายต่อไม่ค่อยตก ก็เน้นพวก Toyota Honda ครับ
อ่อ Dmax Vigo ด้วย อิอิ ไม่เกี่ยวๆ

ตามน้าๆด้านบนแหละครับ
ต้องถามตัวเองว่าต้องการอะไร ผมซื้อมาเล่น ซื้อมาเก็บ ซื้อมาแต่งบ้านยังไม่เคยขายต่อเลย
ใช้มันจนคุ้มค่าทางจิตใจเรา ตกเท่าไหร่ก็คุ้มครับ

nontaburi

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 17:12:40 »
อิอิ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 20:16:25 »
เห็นด้วยครับ ^^
+ 1 เสียง
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 20:45:28 »
ตกลง จะซื้อ กีตาร์ มาเล่น หรือ จะเป็นพ่อค้า ขายกีตาร์ ครับ   ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ   เวลาขายต่อ มันต้องขาดทุนอยู่แล้ว ไม่ว่ายี่ห้ออะไร ถ้าเป็นมือ 2 มันก็ต้องขาดทุน  ส่วนเรื่องราคา แล้วแต่เราจะตั้ง ถ้าตั้งแพงไป ก็ นานครับ กว่าจะเจอเนื้อคู่  เช่น ซื้อมา 30000 ขี้หมูขี้หมา ก็ต้องตั้ง 25000  ไหนจะโดนต่ออีก มันก็ขึ้นอยู่กับเราว่าเราอยากขายมั๊ย  และคนซื้อ เขาจะซื้อที่ราคาเท่าไหร่ 2 อย่างนี้ มันต้องพอดีกัน ถ้ามัวแต่ห่วงเรื่องขายต่อ ก็ไม่ต้องซื้อ กีตาร์มาเล่นกันพอดี  ฟังหู ไว้หูครับ ตัดสินใจเอง

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 02:34:05 »
ทุกยี่ห้อ ขายต่อมันขาดทุนอยู่แล้วครับ  หรือไม่ก็ซ์้อมือสอง เวลาขายต่อก็จะได้ขาดทุนไม่มาก   

yuy

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:53:08 »
ตอนผมซื้อ ซื้อตามงบที่มีอยู่ ดูสเปค ลองเสียงว่าถูกใจมั๊ยให้เพื่อนไปช่วยฟังด้วยเท่านี้แหละ จะขายยังไม่คิด

tatsanai

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:30:52 »
ผมไม่เคยขายหรอกครับ
แต่แนะนำว่า เวลาขายต่อแล้วราคาลดลงกว่าตอนซื้อ
ให้ถือว่ากำไรได้ใช้ ได้ครอบครอง ได้ช็อปปิ้งตัวใหม่ ได้แบ่งปันของดีราคาคุ้มค่าให้เพื่อนๆใช้
ถ้าขายถูกมากๆ ถือว่าได้ น้ำใจ  ได้บูญ

Branded

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 09:37:12 »
อยู่ที่ว่าจะซื้อเก็บไว้เล่นหรือจะเอาไว้ขายต่อด้วยนะครับ
ถ้าไม่คิดจะขาย ก็อย่าไปแค่สื่อ
เอาที่ชอบเตอะ