Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แวะมาเล่า A Series AC1R และ AC3R แบบหนังสั้น.^^ ( รีวิวแบบเต็มมาแล้วจ้า ที่ห้อง UserReviews ++  (อ่าน 14600 ครั้ง)

The nate

• member
Re: แวะมาเล่า A Series AC1R และ AC3R แบบหนังสั้น........ ^^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:14:09 »
รอฟังครับ  :D
ขอบคุณครับ

แวะมาบอกว่า  วันนี้ผมไปรับ AC3R มาแล้วนะครับ หลังจากสั่งไปร่วมเดือน

ไว้ว่างๆ จะเอารูปมาฝากพร้อมกับเรื่องเล่าเพิ่มเติมหลังจากได้มาครอบครองนะครับ ^^
ยินดีด้วยครับน้า The nate
จะรอชมรูปนะครับ
  ขอบคุณมากครับน้า ไว้ว่างจะมาลงรูปให้ชมนะครับ ^^

pomguitar

• member
Re: แวะมาเล่า A Series AC1R และ AC3R แบบหนังสั้น........ ^^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 07:35:19 »
ถือว่า Yamaha ทำรุ่น A series ได้ดีมากๆ น่าสนใจมากครับ

Achira

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:47:35 »
แวะมาบอกว่า  วันนี้ผมไปรับ AC3R มาแล้วนะครับ หลังจากสั่งไปร่วมเดือน

ไว้ว่างๆ จะเอารูปมาฝากพร้อมกับเรื่องเล่าเพิ่มเติมหลังจากได้มาครอบครองนะครับ ^^

รอชมรูปสวยๆ ครับน้า

Kai Acoustic™

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:48:24 »

ยังไงมารีวิวให้ฟังหน่อยนะครับ...สนใจรุ่นนี้เหมือนกันครับ

The nate

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 17:54:37 »
ถือว่า Yamaha ทำรุ่น A series ได้ดีมากๆ น่าสนใจมากครับ
. ผมก็ว่าทำมาได้ดีเลยทีเดียวครับ. ^^

รอชมรูปสวยๆ ครับน้า
. ไว้กำลังหาเวลาว่างๆ เอามาให้ชมบวกกับรีวิวเพิ่มเติมอีกเล็กน้อยนะครับ ^^

ยังไงมารีวิวให้ฟังหน่อยนะครับ...สนใจรุ่นนี้เหมือนกันครับ
จะพยายามหาเวลามารีวิวเพิ่มเติมให้นะครับ ^^

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 21:30:40 »
ผมขอเป็นแฟนคลับตามเกาะติดสถานการณ์ด้วยครับ 55555

The nate

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 21:35:16 »
ผมขอเป็นแฟนคลับตามเกาะติดสถานการณ์ด้วยครับ 55555
ขอบคุณนะครับน้า note  ไม่รู้จะเ่ล่าต่อได้ดีขนาดไหน 55++ มีน้าๆ รุ่นใหญ่ๆ เข้ามา เกร็งไปหมดเลย 55+  ไว้จะพยายามเอามาฝากให้เร็วที่สุดนะครับทั้งรูปและเรื่องเล่าต่อเนื่อง ^^

khoondone

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 15:08:49 »
ผมกำลังตัดสินใจ ระหว่าง A1R กับ A1M ขอคำแนะนำด้วยครับ

The nate

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 21:53:11 »
ผมกำลังตัดสินใจ ระหว่าง A1R กับ A1M ขอคำแนะนำด้วยครับ
  แนวที่เสียงที่ต้องการล่ะครับ ทุ้ม นุ่ม ลึก ใส แบบไหนดี ^^

khoondone

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 23:41:18 »
ผมมี มะฮอกอยู่ตัว เลยอยากลอง โรสฯ เลยอยากขอคำแนะนำ เห็นราคามานต่างกัน ประมาณ สองพัน

RunG101

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 01:53:40 »
แนวเสียงไม่แน่ใจแต่ AC3R น้ำหนัก (ตัว) ดีมากครับ :)

ming

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 21:54:10 »
เมื่อวานตอนค่ำลองแวะไปลองที่ เซ้นทรัล ชลบุรี มีตัว A3M ครับเสียงดีงานก็ดีครับ แต่ลดแค่10%จากราคาป้ายเลยยังไม่โดนครับที่อื่นน่าจะได้ราคาถูกกว่านี้ ไงก็ต้องหามาครอบครองครับ อิอิ

The nate

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 22:32:17 »
ผมมี มะฮอกอยู่ตัว เลยอยากลอง โรสฯ เลยอยากขอคำแนะนำ เห็นราคามานต่างกัน ประมาณ สองพัน
  เรื่องราคาเอามามองลำบากครับ ต้องแยกก่อนว่า เสียงชอบรุ่นที่เป็นไม้อะไรระหว่าง R และ M จริงๆ แล้วไม้สองชนิดนี้ไม่ได้ด้อยกว่ากันเลย แต่ทำไมเอาราคามาตั้งห่างกันให้เหมือนว่า rosewood ดีกว่าเพราะแพงกว่า  สรุปขึ้นอยู่กับสุ้มเสียงครับชอบแนวไหน ราคาค่อยเอามาเทียบทีหลังครับ ^^

แนวเสียงไม่แน่ใจแต่ AC3R น้ำหนัก (ตัว) ดีมากครับ :)
^^

เมื่อวานตอนค่ำลองแวะไปลองที่ เซ้นทรัล ชลบุรี มีตัว A3M ครับเสียงดีงานก็ดีครับ แต่ลดแค่10%จากราคาป้ายเลยยังไม่โดนครับที่อื่นน่าจะได้ราคาถูกกว่านี้ ไงก็ต้องหามาครอบครองครับ อิอิ
รีบจัดเลยครับ 55++  ส่วนใหญ่จะลด 20% ครับ ลองหาดู  ว่าแต่ร้านอะไรครับถึงลดแค่ 10% เอง ^^

The nate

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 22:38:46 »

ตอนนี้ผมลงรีวิว A-Series แบบเต็มไว้ที่ห้อง review แล้วนะครับ
ลองแวะไปอ่านเล่นๆ อ่านสนุกๆ ได้ที่

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=24362.0

ming

• member
น่าจะเป็น shop ของ YAMAHA ครับ คุณ The nate มีร้านไหนลด20%บ้างครับแนะนำด้วยครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดว่าปลายเดือนนี้จะไปดูที่ฮ่องกงมีของหรือไม่ก็ไม่รู้ครับถ้ามีถูกกว่าเมืองไทยก็จะจัดมาถ้าแพงหรือราคาเท่ากันคงกลับมาซื้อที่เมืองไทยครับ

The nate

• member
น่าจะเป็น shop ของ YAMAHA ครับ คุณ The nate มีร้านไหนลด20%บ้างครับแนะนำด้วยครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดว่าปลายเดือนนี้จะไปดูที่ฮ่องกงมีของหรือไม่ก็ไม่รู้ครับถ้ามีถูกกว่าเมืองไทยก็จะจัดมาถ้าแพงหรือราคาเท่ากันคงกลับมาซื้อที่เมืองไทยครับ

beatspot น่าจะลด 20% นะครับ เลงเช๊คดูนะครับ หรือลองโทรมาถามที่ beatspot ใน กทม.ดูนะครับ  ส่วนราคาที่เมืองไทยผมว่าไม่แพงครับ ซื้อไทยดีกว่า ยกเว้นว่าที่ต่างประเทศมีแถม hardcase + อุปกรณ์อื่นๆ เท่าที่ผมเช๊คจากหลายๆ ประเทศนะครับ ^^

ming

• member
ขอบคุณ คุณ The nate มากครับที่ช่วยแนะนำครับผม

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
อ่าน รีวิวของคุณ The nate แล้ว น่าสนใจมากครับ
อยากเห็นเจ้ากระเป๋า ที่ติดมากับ AC3R จังเลยครับว่าหน้าตาเป็นยังไง
*ผมรัก เสียงกีตาร์*

The nate

• member
ขอบคุณ คุณ The nate มากครับที่ช่วยแนะนำครับผม
  ด้วยความยินดีครับ ^^

อ่าน รีวิวของคุณ The nate แล้ว น่าสนใจมากครับ
อยากเห็นเจ้ากระเป๋า ที่ติดมากับ AC3R จังเลยครับว่าหน้าตาเป็นยังไง
  ไว้จะถ่ายให้ดูนะครับ ขอซักวันพรุ่งนี้นะ ^^

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ ถ้าจะเอาเจ้า AC3R มาเป็นเนื้อคู่จริงๆ จะไปเอาที่ร้านไหนถึงจะได้ส่วนลดเยอะๆสุด แล้วลดประมาณกี่เปอร์เซนต์ครับ
*ผมรัก เสียงกีตาร์*