Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แวะมาเล่า A Series AC1R และ AC3R แบบหนังสั้น.^^ ( รีวิวแบบเต็มมาแล้วจ้า ที่ห้อง UserReviews ++  (อ่าน 14602 ครั้ง)

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
Re: แวะมาเล่า A Series AC1R และ AC3R แบบหนังสั้น........ ^^
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:46:02 »
ผมเองส่วนตัว ในงบประมาณไม่เกิน 30,000.- All Solid ตอนแรกมอง Takamine ต่อมาก็เขวไป Dolce ต่อมาเริ่มเคลิ้มไป Walden สุดท้ายเจอโปรโมท Yamaha AC3R เรยไม่รู้ว่ารุ่นไหนดี เรย ตัด Taka, Dolce, ออก เดี่ยวเดือนหน้าจะไปลอง Walden กับ Yamaha คาดว่า ถูกใจอันไหนคงจะต้องถอยซักตัว ยิ่งศึกษามากยิ่งลังเล เรยยึดหลักน้าๆ ชอบตัวไหน ตัวนั้นคงเป็นเนื้อคู่กันล่ะ ^^

loh

• member
Re: แวะมาเล่า A Series AC1R และ AC3R แบบหนังสั้น........ ^^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:42:25 »
Yamaha A series วันงานผมก็ไปลองมา ครับ สอยไม่ทัน เพราะของหมด(ในงาน)
ตอนนี้รอร้านสาขา beat sport ที่สาขาห้างสยามพารากอน แจ้งของเข้าสาขาอีกครั้ง 
ผมชอบ Yamaha AC3R ครับ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:19:49 »
น้า mboma55 ผมกลัวว่าพอเราพร้อม ทางร้านจะไม่มีของพร้อมให้เราลองนี่สิ ผมเจอมาบ่อยมาก ยิ่งของดีๆ ไปถึงเค้าบอกต้องจองอย่างเดียว โห....
เหมือนวัดดวงเลยเนี่ย ช่วงนี้ถ้ามีโอกาสก็หาลองให้ได้นะครับ บางทีถ้าได้ลองแล้วอาจเหลือตัวที่ชอบหนึ่งเดียวก็ได้ หรือไม่ก็สับสนไปเรื่อย อิ อิ

natthaphon saeng

• member
  • อยากก็เล่น เบื่อก็เลิก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:49:03 »
ผมเองส่วนตัว ในงบประมาณไม่เกิน 30,000.- All Solid ตอนแรกมอง Takamine ต่อมาก็เขวไป Dolce ต่อมาเริ่มเคลิ้มไป Walden สุดท้ายเจอโปรโมท Yamaha AC3R เรยไม่รู้ว่ารุ่นไหนดี เรย ตัด Taka, Dolce, ออก เดี่ยวเดือนหน้าจะไปลอง Walden กับ Yamaha คาดว่า ถูกใจอันไหนคงจะต้องถอยซักตัว ยิ่งศึกษามากยิ่งลังเล เรยยึดหลักน้าๆ ชอบตัวไหน ตัวนั้นคงเป็นเนื้อคู่กันล่ะ ^^
เหมือนกันเลย ตอนนี้อยู่ในหัวมั่วไปหมดทั้งมือใหม่ มือ2... :-\

OLARN

• member
    • OLARN2000
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:52:01 »
ผมมาลองที่ yamaha ภูเก็ต ปรากฎว่าเขาลดราคาจากป้ายแค่สิบเปอร์เซ็นต์ ก็เลยไม่ได้สั่งเอาไว้ครับ
แต่เสียงถือว่าโอเคเลย (ผมได้ลองตัว A3M)

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:55:08 »
ผมมาลองที่ yamaha ภูเก็ต ปรากฎว่าเขาลดราคาจากป้ายแค่สิบเปอร์เซ็นต์ ก็เลยไม่ได้สั่งเอาไว้ครับ
แต่เสียงถือว่าโอเคเลย (ผมได้ลองตัว A3M)

น้าโอฬารไปเที่ยวภูเก็ตหรอครับ เป็นไงบ้างสวยมั้ยครับ  ;D ;D ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

OLARN

• member
    • OLARN2000
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:59:42 »

น้าโอฬารไปเที่ยวภูเก็ตหรอครับ เป็นไงบ้างสวยมั้ยครับ  ;D ;D ;D
มีบ้านอยู่ที่นี่ครับ ตอนแรกว่าจะหาเอาไว้เก็บที่นี่สักตัวนึง อิๆ ;D

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 15:01:18 »

มีบ้านอยู่ที่นี่ครับ ตอนแรกว่าจะหาเอาไว้เก็บที่นี่สักตัวนึง อิๆ ;D

ว้่าว มีบ้านที่ภูเก็ตด้วย ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

preecha pattra

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 15:25:52 »
คุณ olarn เทศเสียงแล้วโอเคก็น่าจะใช้ได้นะครับ

The nate

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:10:19 »
มาฟังน้าๆ คุยกัน เผื่อจะมีความรู้เพิ่มเติมบ้าง ^^

Achira

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:23:55 »
ถ้าน้าๆท่านไหนผ่านมาแถวตัวเมือง ระยอง แวะมาลอง AC3R ได้นะครับ
พร้อม Roland ac-33 boss fs-6
และ shure sm58 ครบชุดเลย ครับ
08303410สามเก้า

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 21:44:15 »
เหมือนกันเลย ตอนนี้อยู่ในหัวมั่วไปหมดทั้งมือใหม่ มือ2... :-\
ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่า ตัวที่มีอยู่ก็ดีอยู่แร้ว คับ สับสนยิ่งกว่าเดิมคับน้า nattaphon_45

น้า mboma55 ผมกลัวว่าพอเราพร้อม ทางร้านจะไม่มีของพร้อมให้เราลองนี่สิ ผมเจอมาบ่อยมาก ยิ่งของดีๆ ไปถึงเค้าบอกต้องจองอย่างเดียว โห....
เหมือนวัดดวงเลยเนี่ย ช่วงนี้ถ้ามีโอกาสก็หาลองให้ได้นะครับ บางทีถ้าได้ลองแล้วอาจเหลือตัวที่ชอบหนึ่งเดียวก็ได้ หรือไม่ก็สับสนไปเรื่อย อิ อิ
สงสัยต้องพึ่งบุพเพอาละวาดคับน้า guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 22:15:12 »
คุณ achira ใจดีจังไม่ทราบว่าเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

The nate

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 22:44:12 »
ถ้าน้าๆท่านไหนผ่านมาแถวตัวเมือง ระยอง แวะมาลอง AC3R ได้นะครับ

อยู่กับน้า 1 ตัวนี่เอง 55++  ได้ข่าวมาว่า AC3R  ล็อตแรกมีมาไม่เยอะเลย  สอยมาไวมากๆ ^^

pampam

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 23:00:22 »
ส่วนตัวชอบกีต้าร์ตัวนี้มากค่ะ คิดว่าน่าจะลงตัวดีกับ ac-33 เคยลองในงาน yamaha&laney แล้วส่วนตัวคิดว่าเป็นกีต้าร์ทันสมัยดี โดยเฉพาะปรีแอมป์กินขาดเลย สำเนียงเสียงวินเทจดี ลองเล่นทุกวันดูนะค่ะ แล้วจับเวลาดูว่า แบตใช้ได้นานกี่ชั่วโมง ลองเช็คดูนะค่ะ เพราะเคยมี taylor 314 ตัวใหม่ 3 ปุ่ม ใช้ถ่านรุ่นนี้ หมดไวมากเลย ต้องขายภายในสองอาทิตย์เลย จะรอติดตามผลนะค่ะ เล็งไว้อยู่เหมีอนกัน ขอให้มีความสุขกับการเล่นนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

The nate

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 20:40:43 »
ส่วนตัวชอบกีต้าร์ตัวนี้มากค่ะ คิดว่าน่าจะลงตัวดีกับ ac-33 เคยลองในงาน yamaha&laney แล้วส่วนตัวคิดว่าเป็นกีต้าร์ทันสมัยดี โดยเฉพาะปรีแอมป์กินขาดเลย สำเนียงเสียงวินเทจดี ลองเล่นทุกวันดูนะค่ะ แล้วจับเวลาดูว่า แบตใช้ได้นานกี่ชั่วโมง ลองเช็คดูนะค่ะ เพราะเคยมี taylor 314 ตัวใหม่ 3 ปุ่ม ใช้ถ่านรุ่นนี้ หมดไวมากเลย ต้องขายภายในสองอาทิตย์เลย จะรอติดตามผลนะค่ะ เล็งไว้อยู่เหมีอนกัน ขอให้มีความสุขกับการเล่นนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ^^   กด like

time

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 21:43:37 »

น้าAchira อยู่ในตัวเมืองระยองเปล่าครับ ผมอยู่แถว รบ.กรุงเทพ-ระยอง อยากจะลองเสียงดูครับ

The nate

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 22:36:00 »
แวะมาบอกว่า  วันนี้ผมไปรับ AC3R มาแล้วนะครับ หลังจากสั่งไปร่วมเดือน

ไว้ว่างๆ จะเอารูปมาฝากพร้อมกับเรื่องเล่าเพิ่มเติมหลังจากได้มาครอบครองนะครับ ^^

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 23:12:16 »
รอฟังครับ  :D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 01:33:09 »
แวะมาบอกว่า  วันนี้ผมไปรับ AC3R มาแล้วนะครับ หลังจากสั่งไปร่วมเดือน

ไว้ว่างๆ จะเอารูปมาฝากพร้อมกับเรื่องเล่าเพิ่มเติมหลังจากได้มาครอบครองนะครับ ^^
ยินดีด้วยครับน้า The nate
จะรอชมรูปนะครับ