Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพยนตร์เกี่ยวกับดนตรีที่เพื่อนๆ ประทับใจมีเรื่องอะไรกันบ้าง  (อ่าน 16907 ครั้ง)

retikman

• member
country strong ครับ ประทับใจมากมาย

Country Strong - Official Trailer [HD]

coolclub

• member
Saturday Night Fever
ยุคดิสโก้เฟื่องฟู จอห์น ทราโวลต้า กับเพลงเพราะ ๆ ของ Bee Gees

Saturday Night Fever - John Travolta - Bee Gees

Bee Gees - You Should Be Dancing

Disco Dancing - Saturday Night Fever (8/9) Movie CLIP (1977) HD

How Deep Is Your Love
Return To A=432hz

southpaw

• member
หนังไทยก็ เก๋าเก๋า  เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย หนังฝรั่งก็ brassed off , amadeus

burin

• member
ถ้าเป็นดนตรีสากลชอบเรื่อง RAY ที่เป็นชีวประวัติของ Ray Charles  เจมี่ ฟ็อกซ์ แสดงเป็น Ray Charles ได้สุดยอดจริง

Trailer 'Ray' (HQ)

Trailer 'Ray' (HQ)

ถ้าเป็นกีต้าร์ ก็เป็นเรื่องSweet and Lowdown ที่ ฌอน เพนน์ แสดงเป็น  เอ็มเมทท์ เรย์  นักกีต้าร์ผู้อยู่ใต้เงาของ  จังโก้ ไรน์ฮาร์ท สุดยอดกีต้าร์ยิปซีในตำนาน

I'll See You In My Dreams
Sweet and Lowdown - I'll See You In My Dreams

sweet and lowdown

sweet and lowdown

ManMan

• member
ผมนี่เลยครับ  "เสียงเพลงแห่งเสรีภาพ"คิดว่าน้าๆเขาแสดงได้แข็งเป็นธรรมชาติดีครับ...แซวเล่นครับดาราใหม่ก็งี้แหละครับยังไงผมก็ชอบครับ 555

เสียงเพลงแห่งเสรีภาพ 02

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
อดีตฝังใจยุคแรก เรื่องแรก และ วงดนตรีป๊อป ที่ชอบวงแรกๆ รองจาก Beatels ครับ

bee gees-melody fair - 兩小無猜 - 1971

Melody(1971) - In the Morning (Embedding disabled, limit reached)
We're your pleasure!

MUI

• member
ผมเพิ่งทราบเมื่อปีที่แล้วนี้เองว่า เพลงนี้... เป็นเพลงส่งตัวเจ้าบ่าวเจ้าสาว

แบบว่า...ตอนมาเข้าฉายในโรงไม่มีตังดูน่ะครับ

Crosby Stills Nash & Young - Teach Your Children (Embedding disabled, limit reached)

หลงซ้อมมาตั้งสามสิบกว่าปี (ไปร้องหาทุนทำกิจกรรมที่ ขอนแก่นราม่า ด้วย อิอิ)

wineak

• member
Walk The Line กับ Once ครับ

MUI

• member
ถ้าเป็นดนตรีสากลชอบเรื่อง RAY ที่เป็นชีวประวัติของ Ray Charles  เจมี่ ฟ็อกซ์ แสดงเป็น Ray Charles ได้สุดยอดจริง

Trailer 'Ray' (HQ) (Embedding disabled, limit reached)
Trailer 'Ray' (HQ) (Embedding disabled, limit reached)

ถ้าเป็นกีต้าร์ ก็เป็นเรื่องSweet and Lowdown ที่ ฌอน เพนน์ แสดงเป็น  เอ็มเมทท์ เรย์  นักกีต้าร์ผู้อยู่ใต้เงาของ  จังโก้ ไรน์ฮาร์ท สุดยอดกีต้าร์ยิปซีในตำนาน

I'll See You In My Dreams Sweet and Lowdown - I'll See You In My Dreams (Embedding disabled, limit reached)
sweet and lowdown (Embedding disabled, limit reached)
sweet and lowdown (Embedding disabled, limit reached)

++++++++++++++++++++++++++++

เรื่อง เรย์ ผมซื้อมาเกือบสิบปีแล้ว....แต่ยังไม่ได้เปิดออกมาดูเลยครับ

แต่ สวีท แอนด์ โลว์ดาวน์ ดูเป็นสิบรอบแล้วครับ

----------------

ผมมีข้อสังเกตว่า เรื่องราวของนักดนตรี กว่าจะดัง หรือ หลังดัง....ทำไมจึงเหลวแหลก จนไม่อยากดูจนจบ

น่าจะเป็นเรื่องราวสร้างฝัน กำลังใจ แบบ school of rock....ไม่ต้องที่หนึ่งก็ได้..แต่อนาคตกว้างไกลSchool of Rock - Finales Konzert / Ending Concert (Embedding disabled, limit reached)

MUI

• member
ONCE เป็นอะไรที่ กุ๊กกิ๊ก น่ารัก แบบรุ่นใหญ่....ดูแล้ว ซึ้งว่า เขาและเธอมีใจให้กัน แม้ไม่มีบทรักเลยซักนิด

mardede

• member

The red violin ครับผม ฉากที่ใช้ metronome ค่อยเร่ง tempo นี้เอามาใช้ได้เลย

MUI

• member

The red violin ครับผม ฉากที่ใช้ metronome ค่อยเร่ง tempo นี้เอามาใช้ได้เลย

+ +  + + +

เรื่องนี้ ผมก็ยังดูไม่จบเลยครับ ซื้อมา 5 ปีแล้ว

(อุปนิสัยในการดูหนังของผม คือ ดูละเอียดทุกฉาก เรื่องนึงดูไม่ต่ำกว่า 10 รอบ ครับ)

yod69

• member
เสียงเพลงแห่งเสรีภาพ 01 (Embedding disabled, limit reached)
ดูครั้งแรกแล้วประทับใจมากครับ

yod69

• member
Joaquin Phoenix - Home of the blues ( Johnny Cash ) (Embedding disabled, limit reached)
อีกเรื่องครับ

halleluja

• member
สำหรับผมจริงๆ ชอบทุกเรื่องนะครับ แต่ที่ชอบมากสุด คือเรื่อง Rockstar ครับที่ มาร์ค วอลเบริกค์ เล่นน่ะครับ