Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพยนตร์เกี่ยวกับดนตรีที่เพื่อนๆ ประทับใจมีเรื่องอะไรกันบ้าง  (อ่าน 16912 ครั้ง)

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
ผมชอบแหยมยโสธร ภาคแรก แหะๆๆ
เพลงลูกทุ่งเพราะดี เสื้อผ้าสีสวยๆ
คิดดี ทำดี พูดดี

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
Season Change

ทวารยังหวานอยู่ (เรื่องนี้ชอบมาก ดูไม่เบื่อเลย)

เก่งชีวิตบัดซบ

• member

ผมชอบเรื่องนี้ครับ

เรื่องนี้ดีมากเลยครับน้า ทำให้เรามีกำลังใจที่จะฝ่าฟันปัญหาต่างๆ +10 เลยเรื่องนี้

thongskk

• member
way back into love ครับ

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
Once ก็ชอบมาก

อันนี้ แฟน Gibson น่าจะชอบ "August Rush"

August Rush Guitar Slapping Scene
:) 081-791-2223 :)

free_willy

• บุคคลทั่วไป
หนังเพลงมีเยอะครับที่ชอบ ส่วนมากก็อย่างข้างบนบอก ชอบเกือบหมดเท่าที่เคยดู ถ้านับว่า Forrest Gump เป็นหนังเพลงผมก็ชอบเหมือนกันครับ นอกจากนั้นนั้นเท่าที่นึกได้ก็มี Sister Acts, Jazz Singer, Swing Girls, The School of Rock, เงิน เงิน เงิน สองเวอร์ชั่นแรก, เรือนแพ เวอร์ชั่นแรก, มนต์รักลูกทุ่ง เวอร์ชั่นแรก, วัยระเริง, Season Change, Coyote Ugly, Freaky Friday เยอะแยะไปหมด

Ham lele

• member
ผมหาซื้อหา เช่าหนัง Once ไม่ได้เลยอะครับ อยากดู

everydaysunnyday

• member
Official Control Trailer [Anton Corbijn]

ชอบเรื่องนี้ครับ เรื่องของ Ian Curtis นักร้องนำวง Joy Division ดูแล้วสนุกดีครับ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ผมชอบ Coyoty Ugly ครับ อิอิ

Carboy

• member

putitti

• member
พร่ำพร่ำ จำนรรจา

coolclub

• member
โหมโรง (The Overture)

ระนาดเอก...ขุนอิน VS เจ้าศร

"ข้ามาเพื่อเล่นดนตรี คงออมมือให้ใครไม่ได้หรอก"
Return To A=432hz

bcc31792

• member
Season Change ครับ สุดยอด-*-
Takamine

wolfgangs

• member
หนังญี่ปุ่น 20th century boy ครับ ทั้ง 3 ภาค เพลงประกอบหนังเท่ห์มาก

Guitar_Joe

• member
kill bill นางฟ้า ซามูไร เพลงประกอบเพราะๆทั้งนั้นเลย
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

nhoy

• member
The Graduate และ The Sound of Music ครับ

yuth_pu_rx

• member

MUI

• member
ผมชอบทุกเรื่อง.....ที่มีการแสดงดนตรีอยู่ในเรื่อง

ประเดิมด้วย Sound of Music...........ดูทีไร น้ำตาแตก สะอื้น (ปลื้ม)
Sound of Music - Maria

เรื่องต่อไป...ไม่เห็นใครพูดถึงเลย...อ้อ หน้าคงยังไม่ทันย่นกันซักคน ชิมิ ? ....
ตีนกาพาเพลิน-พันธ์ร็อกหน้าย่น
....เดินเรื่องเร้าใจมาก เพลงอย่างห่วย(ลวก ๆ)

joeykid

• member
  • joe neck solid
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

UncleNeil

• member

รู้จัก+คลั่ง BeeGees  ก็เรี่องนี้หละ ชอบ
The Bee Gees 映画「小さな恋のメロディ」 Melody Fair