Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่พีขอคำแนะนำเรื่องสายกีตาร์หน่อยน่ะครับ  (อ่าน 760 ครั้ง)

nanomother

• member
พอดีผมพึ่งซื้อ sigma dr28 มาเเล้วสายมันเป็นเบอร์11 อ่ะครับรู้สึกว่ามันเจ็บนิ้วไม่รู้ว่ามือด้านไม่พอหรือว่ามันเจ็บจริงจริงเพราะผมก็ชอบเล่นพวกfinger style ด้วย คือถ้าผมจะเปลี่ยนเป็นสายมาร์ตินที่พี่พี่คิดว่าเหมาะกับfinger style เเล้วเสียงดีดีหน่อยพี่ว่าตัวไหนเหมาะดีครับ

kpsfolk

• member
สายเบอร์ 11 ไม่น่าเป็นเหตุทำให้เจ็บนิ้วมากเท่ากับระยะความสูงของสายกับฟิงเกอร์บอร์ดนะครับ ลองเช็คความตรงของคอหรือปรับแต่งแอคชั่นดีก่อนดีไหมครับ เพราะถ้าใช้สายเบอร์เล็กกว่านี้เสียงเปล่าก็เล็กตามขนาดสายด้วยนะครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
เอาไป Set up ก่อนครับพร้อมเปลี่ยนสายใหม่ เบอร์ 11 อย่างเดิมพอดีแล้วครับ