Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305667 ครั้ง)

ZePhyRot[13]

• member
โอนให้แล้วนะครับ 680.01ครับ

Sert

• member

สวัสดีครับน้าต๋อง ผมขอรบกวนสั่งสายกีต้าร์ครับ.. ;D ;D

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54  4ชุด

นาย สมพงศ์ ชูศรี (ร้านท่อไอเสียตระกูลช่าง)

3860/1 ถ.พระราม4 แขวงพระโขนง

เขตคลองเตย  กทม. 10110

โทร 08-8810-0605

น้าหนุ่มสงสัยงานยุ่งจัด   น้าหนุ่มไม่มารับเองที่เซ็นทรัลพระรามเก้าเลยหละครับ   น้าหนุ่มน่าจะมาสะดวก นั่งมอไซค์(หรือขับรถ)มาจอดที่รถไฟใต้ดินแถวคลองเตย แล้วนั่งมาลง
พระราม9 สถานีอยู่หน้าเซ็นทรัลเลยครับ  คิดๆ เวลาไปกลับพร้อมรับสาย น่าจะ 1 ชั่วโมงบวกลบนิดหน่อย  น้าหนุ่มไม่ต้องรอ EMS ด้วยกลับมาใส่ลองได้เลย แหะ แหะ
(ผมก็ว่าไปงั้นหละ  ตัวผมเองก็รอจนได้ไปติดต่องานแถวนั้นถึงได้แวะไป)   น้าหนุ่มคิดถูกเลยครับที่จัดแต่เบอร์ 12  ส่วนผมไปซื้อเบอร์ 10 กะ 11  ไม่ได้จัด 12 มา เพราะ
คิดว่าจะแข็งไป  อ้าวพอลองเบอร์ 11 แล้วนุ่มดี แสดงว่าใส่ 12 ก็น่าจะไหว

ส่วนตัวผมเล่นกีตาร์ป๋องๆ แป๋งๆ ไม่ค่อยชอบสายแข็งครับ  สมัยอยู่ ตจว. หาซื้อสายเบอร์เล็กๆ ยาก ก็เอาสายไฟฟ้ามาทดสาย 1 แล้วเอาสาย 1-5 ของสายปกติมาใส่เป็น
สาย 2-6 แทน ก็นุ่มมือไปครับ   เคยมีช่วงนึงใช้แต่สาย D'Ad เบอร์ .009 เล่นก๊องๆ แก๊งๆ แต่ไม่เจ็บมือ  หลานๆ เด็กๆ ก็ชอบมาเอากีตาร์ผมไปเล่น(จนหลานขอยึดไป
เป็นของตัวเองก็หลายตัว)
อ้าว ร่ายยาวเลย  น้าหนุ่มใช้แล้วรู้สึกอย่างไรบอกบ้างนะครับ  แล้วเอาไปใส่กะตัวไหนแล้วเข้ากั๊นเข้ากัน วานบอกด้วยนะครับ  เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้ผมจะเอามาลองใส่กับตัวอื่นๆ
จะได้ดูว่าโอเชไม๊ 
คึดฮอดเด้อ น้าหนุ่มเด้อ

สวัสดีครับน้าเสริฐ คิดถึงน้าเหมือนกันครับเดี๋ยวนี้คนเก่าๆที่คุยกันบ่อยๆไม่ค้อยใด้เจอกันเลยครับ

ตอนแรกก็ว่าจะไปซื้อเองอยู่เหมือนกันครับ  แต่เวลาไม่ค่อยมีเลยกว่าจะใด้ไปของคงหมดก่อนไม่ใด้

ลองแน่ๆครับ ขนาดวันนี้ว่าจะไปโอนตังแต่เช้าถึงตอนนี้ยังออกไปใหนไม่ใด้เลยครับติดงานตลอด

เดี๋ยวถ้าลองใส่แล้วใด้ผมยังไงวจะแชร์ข้ออมูลให้ทราบครับ  ว่าจะลองใส่ในตัวที่ใว้ตีคอร์ดตัวนึงตัวที่

ใว้เล่นฟิงค์เกอร์ตัวนึงครับ
;D ;D ;D ;D

ครับพ๊มรับแซบครับน้าหนุ่ม

ส่วนตัวผม ก็ตัดกีตาร์ไม่ขาดครับ เข้ามาบอร์ดบ่อยๆ เพียงแต่ไม่ได้ล็อคอิน  แล้วก็ยังชะแว๊บ มาซื้อกีตาร์ในบอร์ดบ้าง กีตาร์ใหม่บ้างครับ
ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านเล่นๆ(ตอนที่มีเวลาเข้าบอร์ด) เพียงแต่ไม่ค่อยได้โพสต์ครับ   แหะ แหะ แอบเห็นน้าหนุ่มโพสต์บ่อยๆ ผมก็แอบเข้ามาอ่านบ้างเป็นครั้งคราว

รอฟังผลสาย Newtone กะกีตาร์น้าหนุ่มครับ  สงสัยจะแจ่มจรัส เพราะกีตาร์น้าหนุ่มมีแต่ตัวแจ่มๆ หนาวๆ ทั้งนั้น

พักหลังๆ น้าเกรียงหายไปเลย  น้าวินนานๆ เข้ามาเนอะ สงสัยงานยุ่งกันทุกๆ คน   ส่วนผมก็เข้าบ้าง ตามเวลาที่แว๊บมาเข้าบอร์ดได้ครับ  ซำบายดีเด้อ น้าๆ ทุกๆ ท่าน

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

โอนเงิน 1330.12 เรียบร้อยแล้วครับ     ;D ;D ;D
noomxman

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate

สวัสดีครับน้าต๋อง ผมขอรบกวนสั่งสายกีต้าร์ครับ.. ;D ;D

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54  4ชุด

นาย สมพงศ์ ชูศรี (ร้านท่อไอเสียตระกูลช่าง)

น้าหนุ่มสงสัยงานยุ่งจัด   น้าหนุ่มไม่มารับเองที่เซ็นทรัลพระรามเก้าเลยหละครับ   น้าหนุ่มน่าจะมาสะดวก นั่งมอไซค์(หรือขับรถ)มาจอดที่รถไฟใต้ดินแถวคลองเตย แล้วนั่งมาลง
พระราม9 สถานีอยู่หน้าเซ็นทรัลเลยครับ  คิดๆ เวลาไปกลับพร้อมรับสาย น่าจะ 1 ชั่วโมงบวกลบนิดหน่อย  น้าหนุ่มไม่ต้องรอ EMS ด้วยกลับมาใส่ลองได้เลย แหะ แหะ
(ผมก็ว่าไปงั้นหละ  ตัวผมเองก็รอจนได้ไปติดต่องานแถวนั้นถึงได้แวะไป)   น้าหนุ่มคิดถูกเลยครับที่จัดแต่เบอร์ 12  ส่วนผมไปซื้อเบอร์ 10 กะ 11  ไม่ได้จัด 12 มา เพราะ
คิดว่าจะแข็งไป  อ้าวพอลองเบอร์ 11 แล้วนุ่มดี แสดงว่าใส่ 12 ก็น่าจะไหว

ส่วนตัวผมเล่นกีตาร์ป๋องๆ แป๋งๆ ไม่ค่อยชอบสายแข็งครับ  สมัยอยู่ ตจว. หาซื้อสายเบอร์เล็กๆ ยาก ก็เอาสายไฟฟ้ามาทดสาย 1 แล้วเอาสาย 1-5 ของสายปกติมาใส่เป็น
สาย 2-6 แทน ก็นุ่มมือไปครับ   เคยมีช่วงนึงใช้แต่สาย D'Ad เบอร์ .009 เล่นก๊องๆ แก๊งๆ แต่ไม่เจ็บมือ  หลานๆ เด็กๆ ก็ชอบมาเอากีตาร์ผมไปเล่น(จนหลานขอยึดไป
อ้าว ร่ายยาวเลย  น้าหนุ่มใช้แล้วรู้สึกอย่างไรบอกบ้างนะครับ  แล้วเอาไปใส่กะตัวไหนแล้วเข้ากั๊นเข้ากัน วานบอกด้วยนะครับ  เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้ผมจะเอามาลองใส่กับตัวอื่นๆ

สวัสดีครับน้าเสริฐ คิดถึงน้าเหมือนกันครับเดี๋ยวนี้คนเก่าๆที่คุยกันบ่อยๆไม่ค้อยใด้เจอกันเลยครับ

ตอนแรกก็ว่าจะไปซื้อเองอยู่เหมือนกันครับ  แต่เวลาไม่ค่อยมีเลยกว่าจะใด้ไปของคงหมดก่อนไม่ใด้

ลองแน่ๆครับ ขนาดวันนี้ว่าจะไปโอนตังแต่เช้าถึงตอนนี้ยังออกไปใหนไม่ใด้เลยครับติดงานตลอด

เดี๋ยวถ้าลองใส่แล้วใด้ผมยังไงวจะแชร์ข้ออมูลให้ทราบครับ  ว่าจะลองใส่ในตัวที่ใว้ตีคอร์ดตัวนึงตัวที่

;D ;D ;D ;D

ส่วนตัวผม ก็ตัดกีตาร์ไม่ขาดครับ เข้ามาบอร์ดบ่อยๆ เพียงแต่ไม่ได้ล็อคอิน  แล้วก็ยังชะแว๊บ มาซื้อกีตาร์ในบอร์ดบ้าง กีตาร์ใหม่บ้างครับ
ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านเล่นๆ(ตอนที่มีเวลาเข้าบอร์ด) เพียงแต่ไม่ค่อยได้โพสต์ครับ   แหะ แหะ แอบเห็นน้าหนุ่มโพสต์บ่อยๆ ผมก็แอบเข้ามาอ่านบ้างเป็นครั้งคราว

รอฟังผลสาย Newtone กะกีตาร์น้าหนุ่มครับ  สงสัยจะแจ่มจรัส เพราะกีตาร์น้าหนุ่มมีแต่ตัวแจ่มๆ หนาวๆ ทั้งนั้น

พักหลังๆ น้าเกรียงหายไปเลย  น้าวินนานๆ เข้ามาเนอะ สงสัยงานยุ่งกันทุกๆ คน   ส่วนผมก็เข้าบ้าง ตามเวลาที่แว๊บมาเข้าบอร์ดได้ครับ  ซำบายดีเด้อ น้าๆ ทุกๆ ท่าน
สวัสดีครับน้า Sert ผมเองหลังๆเข้าน้อยลงมากครับ ได้มีเวลาจับกีต้าร์น้อย ตัวที่มีก็ไม่ค่อยจะได้เล่น แล้วก็ลงตัวพอสมควรครับหลังจากลองมาจนพอใจ
เริ่มซื้อยาก ไม่ค่อยอยากขาย ถ้าขายเพราะมีตัวเข้าตามาล่อตาล่อใจครับ น้า Sert สบายดีนะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
โอนแล้วครับ 780.14

ส่งมาที่ นาย ปวิณ   ใจดี

39/116  ถ.สระหลวง  ต.ในเมือง    อ.เมือง    จ.พิจิตร  66000
โทร.081-490-2371  (เบียร์)

oa555

• member
 ;) ;) โอนแล้วครับ ยอด 360.15 บ.  เวลา 14.42 น.

Walden Guitar

• member
ขอบคุณมากนะครับทุกท่าน

ตอนนี้น้องพนักงาน กำลังง่วนออกบิล VAT ให้กับทุกท่านที่ได้โอนเงินเข้ามาแล้ว
คิดว่าจะนำสายกีตาร์ไปส่งได้ก่อนไปรษณีย์ปิดวันนี้ครับ

หลังจากพี่ๆเพื่อนๆได้ลองสาย Newtone รุ่นต่างๆแล้ว ชอบหรือไม่ชอบ ยังไงรบกวนแวะมาบอกกันบ้างนะครับ ขอบคุณมากนะครับ

• member
การค้นหาสุดยอด ' สายกีตาร์ ' ครั้งนี้ เป็นการค้นหาที่อยากจะชวนพี่ๆเพื่อนๆทุกคน มาร่วมกันค้นหาด้วยกันครับว่า สายระดับพรีเมี่ยมต่างๆบนโลกนี้ที่เราไม่เคยรู้จัก จะเป็นเช่นไร เมื่อใส่กับกีตาร์แต่ละตัวของเราครับ

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจ อยากจะร่วมค้นหา ว่าสายกีตาร์แบบไหน ที่อาจจะทำให้กีตาร์ของเราเสียงเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นกว่าที่ใช้อยู่เดิม ก็อยากชวนให้มาร่วมค้นหากันครับ

จากนี้ไปก็จะนำเสนอสายเกรดพรีเมี่ยมที่เขาว่ากันว่าสุดยอด มาให้ทดลองเป็นระยะๆครับ

• member
สายกีตาร์ที่พี่ๆเพื่อนๆได้สั่งใน 2 วันนี้ ได้ถูกจัดส่งพร้อมบิล VAT ไปให้พี่ๆทุกท่านแล้วนะครับ
พี่ท่านไหนที่ให้จัดส่ง EMS ผมแจ้งเลขที่ EMS ในกระทู้หน้าแรกไว้นะครับ

คุณ kurtcobain ครับ ทางเรายังไม่ได้รับยอดโอนมาเลยครับ ไม่ทราบว่าโอนมาหรือยังครับ
ถ้าโอนมาแล้ว รบกวนแจ้งด้วยนะครับ จะตรวจสอบอีกครั้งครับ

Sert

• member

;D ;D ;D ;D

สบายดีครับน้าวินครับ  ขอบคุณที่ถามถึงเน้อ  ผมก็คล้ายๆ น้าวินครับ เริ่มง่วนกับภาระกิจ ทำให้เข้าบอร์ดน้อยลง แต่ก็ชะแว๊บมาเป็นพักๆ ครับ

chinpoonutsu

• member
รบกวนขอสั่งซื้อ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52  1 ชุด
pick tusq 0.72mm สีขาว 1 อัน  0.88mm สีvintage 1 อัน
ส่งพัสดุธรรมดา

รวมแล้วเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

ยอดรวม 390 บาท แต่ขอให้โอนมา 390.05 บาทครับคุณ chinpoonutsu
ขอชื่อที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

น.ส.ชมพูนุท อยู่เจริญ
หอพัก Golf view ห้อง C4711
9/16 หมู่ 17 ต.คลองหนึ่ง  อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

ขอบคุณค่ะ

โอนให้แล้ว เมื่อวันที่ 29 ส.ค. 55 ตอนเย็นๆค่ำๆ ค่ะ ฝากเป็นเงินสด 391 บาท
ไม่ได้โอนผ่านตู้ ATM จึงไม่ได้ใส่เศษสตางค์ค่ะ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

• member
เมื่อเช้ามาเช็ครายการโอน เห็นรายการของคุณ chinpoonutsu แล้วครับ เห็น 391 บาท คิดว่าต้องเป็นของคุณ chinpoonutsu แน่ๆเลย
รายการสั่งของคุณ chinpoonutsu ได้จัดส่งไปให้ตอนบ่ายวันนี้แล้วครับ
คาดว่าพรุ่งนี้หรือวันเสาร์น่าจะได้รับนะครับ

วันนี้มีพี่ๆแวะมารับสายที่ มิวสิคซิตี้กันหลายท่านเลยครับ คาดว่า Double Wound เบอร์ 12 คงจะหมดวันสองวันนี้ครับ พี่ๆที่รับ Double Wound ไป ถ้ามีโอกาส ขอความกรุณามาแชร์กันนะครับ ว่าใช้ดีหรือเปล่านะครับ
อย่าลืมนะครับ ตั้งสายให้เสร็จก่อนแล้วค่อยตัดสายนะครับ

tongkumla

• member
  • บางครั้งก็หลงคีย์ บางทีก็หลงทาง
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11นี้สาย4-6มันเล็กกว่าพวกd'addarioใช่ไหมครับ คือกีต้าร์ผมเคยใส่แต่เบอร์11 พอดีสนใจMaster Class Phosphor Bronze.012 .016 .024 .032 .042 .052 ตัวนี้ก็คือสาย4-6มันเล็กกว่าปกติใช่ไหมครับ  เลยอยากรู้ว่าแรงดึงสายของ 12/52 มันมากกว่าเบอร์11ปกติเยอะไหมครับ

ZePhyRot[13]

• member
ขอถามหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องแหะๆ ที่ว่าตั้งสายแล้วค่อยตัดนี่คือยังไงอ่าครับ
ใส่สายเสร็จ ตั้งสายละตัดได้เลย หรือต้องเบิร์นสายให้เข้าที่ก่อนแล้วค่อยตัดครับ

• member
ใช่ครับคุณ tongkumla สาย 4-6 ในชุด 11 จะเล็กกว่าของ D'addario เล็กน้อยครับ น่าจะเหมาะกับพี่ที่เล่นสายเบอร์ 10 อยู่ แล้วอยากขยับเป็นเบอร์ 11 ครับ แรงตึงของ Newtone ชุด 11 จะพอๆกับชุด 10 ยี่ห้ออื่นครับ

ถ้าพี่เล่นเบอร์ 11 อยู่แล้ว อยากแนะนำให้ลองใช้เบอร์ 12 ครับ
แรงตึงเบอร์ 12-52 จะไม่ต่างจากเบอร์ 11 ยี่ห้ออื่นมากนักครับ แต่น่าจะได้เสียงที่ดังกังวาลขึ้นครับ

ตั้งสายเสร็จ ลองตีคอร์ดสักหน่อย แล้วก็สามารถตัดสายทิ้งได้เลยครับคุณ ZePhyRot[13]
คือสายแบบแกนกลม จะต้องให้เขารับทราบน้ำหนักแรงตึง ก่อนตัดสายครับ อายุการใช้งานจะยาวขึ้นครับ

chatree

• member
สั่ง สาย 2 ชุด ครับ 1.ECS-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052
2.NHS-011  .011 .015 .019w .026 .036 .047
  EMS ส่ง นายชาตรี  ราชบัณฑิต ที่อยู่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 บริเวณศูนย์ราชการจังหวัดหนองคาย อ.เมือง จ.หนองคาย 43000... ขอยอดโอน/เลขบัญชีด้วยครับ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

• member
คุณ chatree ยอดโอน 695.16 บาทครับ

บัญชี บริษัท ธีระมิวสิค จำกัด
ธนาคาร กรุงเทพ สาขาวรจักร
เลขบัญชี 121-3105511

preecha pattra

• member
ที่ ธีระมิวสิค เวิ้งนครเกษม มีสายnewtoneขายไหมครับ

• member
ที่เวิ้ง สาย Newtone มีวางขายที่ร้านเล็กครับคุณ preecha pattra

oa555

• member
 ;D ;D  สายเพิ่งมาถึงสักพัก  ได้มาก็เปลี่ยนสายลองทันที  ..........  เสียงดีขึ้นผิดหูผิดตาเลย  แทยไม่น่าเชื่อ   ;)  ชอบที่ขนาดใส่เบอร์ 12  ยังนิ่มยังกะใส่เบอร์ 11  8) 8)  ว่าแล้วก็ไปลองเล่นต่อก่อน  ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับ