Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305664 ครั้ง)

Sert

• member

มารายงานผลครับน้าต๋อง(ขอยาวหน่อยนะครับ)
วันนี้รีบกลับเข้าบ้าน(อยากลองสายใหม่)  เข้ามาปุ๊บยังไม่ทำอะไร วิ่งไปจับยามาฮ่าเก่าๆ เก๋าๆ สายเริ่มดำออกมา เลือกตัวนี้หละสายเก่ากว่าเพื่อน
ก่อนถอดสายเก่าก็ดีดดูจำสำเนียงเสียงน้องเค้าเอาไว้ จะคอยเทียบกันเจ้า Newtone  ทั้งเสียงและความแข็งของสาย

ตอนใส่สายใหม่ น้องพนักงานบอกว่าให้ตั้งสายให้เสร็จค่อยตัดแต่งสาย  เอ น้าต๋องก็บอกแบบนี้เช่นกัน   บัดทีนี้ถ้าเราไม่ตัดปลายสายแล้วเราเปลี่ยนสายเอง
แบบบ้านๆ เดี๋ยวสายมันจะทิ่มตาเอา   เลยเอาเหรียญสิบบาทมาม้วนๆ ปลายสายไว้ก่อนกันทิ่มตา(เอาเหรียญสิบรูดปรื้อที่ส่วนของสายที่เหลือ) สายก็ขดกลมๆ
เอาหละปลอดภัยดีแล้ว ไม่ต้องใส่แว่นตายิงปืนกันสายกีตาร์ทิ่มตาแว๊ว

ก้มๆ เงยๆ ซักพักเปลี่ยนเสร็จ ตั้งสาย เรียบร้อย ลองดีดทันที โอ้โหเฮะ เสียงมันกังวาลแบบคนหูไม่ดีอย่างผม ย้ำนะครับหูผมแยกเสียงไม่ค่อยได้เรื่อง แต่
ฟังได้ว่ามันกังวาลกว่าสายเกือบทุกยี่ห้อที่ผมเคยลองๆ  โดยยังไม่เบิร์นสายเลยครับ  แต่เล่นซักสี่ห้านาที ต้องตั้งสายใหม่อีกรอบเพราะสายคงยังไม่ตึงเข้าที่
หลังจากตั้งอีกรอบก็ไม่ต้องตั้งแล้วครับ

ผลของสายชุดนี้(รุ่นสายก็ตามรูปที่ผมแปะเลยครับ)
1. หูแย่ๆ อย่างผมก็ฟังได้ว่ามันกังวาลในทันทีที่ใส่
2. หางเสียงยาวเลยหละครับ
3. ใส่เบอร์ .011 นุ่มมือเหลือหลายเลยครับ อาจจะต้องลองเบอร์ 12 แบบที่น้าต๋องแนะนำซะแล้วครับ 
4. อื่นๆ ต้องขอเบิร์นสายซักสี่ห้าวันก่อนครับ ไม่รู้ผลระยะยาวเป็นไง

ผลระยะสั้นนะครับ  เทียบกันสายที่ผมใช้ประจำราคาต่างกันสองเท่าตัว ใส่ปุ๊บเจ้า Newtone มันกังวาลกว่าครับ นุ่มมือกว่า ทั้งที่รุ่นที่ผมใช้
ก็นุ่มมือดีแล้ว (ไหนๆ ก็ไหนๆ คงบอกได้ ปกติใช้ Martin Lifespan SP เป็นตัวหลักซื้อจาก MC) หางเสียงยาวกว่าในทันที ไม่ได้มาเชียร์กันนะครับ
สายอีกแบบที่ผมซื้อจากน้าต๋อง เจ้าตัว Helix  ที่ว่านุ่มมือแล้ว สู้ Newtone ไม่ได้ครับ(ขอย้ำว่าความเห็นส่วนตัวนะครับ)

เอาเป็นว่าโดยรวม ปลื้มเลยครับ ที่ได้สายยี่ห้อใหม่ๆ มาลองและเข้ากับแนวของผมพอดี(จริงๆ ก็เล่นกีตาร์ป๋องๆ แป๋งๆ ไม่ค่อยมีแนวหรอกครับ พูดให้เท่ห์ไปงั้นหละ)
น้าๆ ท่านอื่นๆ ลองหามาลองน่าจะดีครับ ว่าจะชอบไม๊ เพราะแต่ละคนก็ชอบแนวเสียงไม่เหมือนกัน ผมชอบ น้าๆ อาจไม่ชอบครับ

เอ๊า ร่ายซะยาวเลยครับ เกือบลืมบอกว่า ผมขอเรียกสายชุดนี้ว่า "สายทุเรียน" แล้วกันนะครับ  ข้างนอกไม่น่าดูเอาซะเลย แต่ข้างในมันกินอร่อยเหลือเกินครับ
ลบคำที่เคยบ่นว่าแพ็คเกจดูไม่ดีไปได้เลยครับ   แถมข้างในซองแยกออกหกซอง เขียนเลขกำกับแต่ละซองตั้งแต่ 1-6 ไม่จับผิดเอาสายสองมาใส่สายหนึ่งแหงมๆ
น้าๆ ลองกันเองแล้วกันนะครับ มันอาจจะไม่เข้ากับกีตาร์ของน้าๆ หรืออาจจะสุดจะเข้ากันก็ได้ครับ  เดี๋ยวที่เหลืออีกสี่ชุด ผมจะไปไล่เปลี่ยนตัวที่สายเริ่มเน่าๆ ให้หมด
เลยครับ อยากรู้ว่าแต่ละตัวแต่ละยี่ห้อเจอสายนี้แล้วเปลี่ยนบุคลิกไปเยอะไม๊

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
น้าต๋องครับขอสั่งสาย newtone ดังนี้ครับ
ECS-ML 1ชุด
NEM-CUSTOM 1ชุด
NHS-012 1ชุด
NMC-L 1ชุด
ส่งที่
อำนาจ งามวงศ์เวชกุล
610 ถ.เตชะวนิช บางซื่อ
กทม.  10800

แบบEMS ครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
  สวัสดีครับน้าต๋อง ผมขอรบกวนสั่งสายกีต้าร์ครับ.. ;D ;D

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54  4ชุด

นาย สมพงศ์ ชูศรี (ร้านท่อไอเสียตระกูลช่าง)

3860/1 ถ.พระราม4 แขวงพระโขนง

เขตคลองเตย  กทม. 10110

โทร 08-8810-0605

noomxman

Dog Never Lie

• member
วันนี้เสียดายไม่เจอน้า sert ครับ ไปซื้อสายยี่ห้อนี้ที่ร้านเหมือนกันช่วงบ่ายวันนี้ครัีบ เสียงถือว่าผ่าน ที่เหลือคือความคงทนครับว่าจะอยู่ได้นานหรือเปล่า
ครับผม

หากว่าเกินสองเดือนก็ถือว่าผ่านครับ
It's my...

Walden Guitar

• member
หวังว่าจะชอบสายนะครับคุณ MrKyle
ถ้าเข้ามาล๊อตหน้าอาจจะขึ้นสัก 30 บาทครับ แต่ก็ยังถูกกว่าซื้อในเวปเมืองนอกเพียวๆ ที่ยังไม่รวมค่าส่งและภาษีครับ
ราคาตอนนี้ ทำเพื่อที่ทุกท่านจะได้ลองจริงๆครับ
ของมีเข้ามาไม่เยอะครับ หวังว่าจะเพียงพอสำหรับคนที่ต้องการลองครับ

สายจะส่งออกไปในช่วงบ่ายพรุ่งนี้ครับ หวังว่าจะทันถึงคุณ turkung วันศุกร์ครับ

สาย Newtone บางรุ่นมาแค่ 10 ชุดครับ บางรุ่นก็มาหลายสิบชุดครับคุณ [IaM-indY]
คาดว่าบางรุ่นอาจจะหมดอาทิตย์หน้า แต่บางรุ่นอาจจะมีถึงปลายเดือนหน้าครับ

สายเบอร์ 13 รอแป้บนึงนะครับคุณ FOTOBEER
ปลายเดือนกันยา หรือต้นเดือนตุลา หลังจากพี่ๆเพื่อนๆได้ลองประสิทธฺิภาพของสุดยอดสายไม่เคลือบ Newtone แล้ว
เราจะนำสุดยอดของฝั่งสายเคลือบเข้ามาครับ
ซึ่งสุดยอดของสายเคลือบ เขามีสายเบอร์ 13 ซึ่งถือว่าสุดยอดที่สุดครับ
ศิลปินที่ดังที่สุดในโลกแนว DADGAD เป็น Presenter ให้สายตัวนี้เลยครับ อยากให้ลองดูครับว่าสุดยอดขนาดไหน ถึงขนาดว่าศิลปินคนนั้นเขียนมาถามผมเลยว่า เขาจะมาทัวร์เอเชียปลายปีนี้ อยากให้เขามาพรีเซนท์สายให้ไหม ระดับ World Guitar Player of the Year ของนิตยสาร Guitar Player Magazine เลยครับ
แต่ผมกลัวจะสู้ค่าตัว ค่าเครื่องบินแกไม่ไหว 555
แต่ถ้าพี่ FOTOBEER มีโอกาส อยากให้ลองสาย Newtone ดูนะครับ ถ้าชอบแนวนี้ ครั้งหน้าจะสั่งสาย 13 เข้ามาด้วยครับ

ครับ พรุ่งนี้จะจัดส่งให้นะครับคุณ Jazzinblue

ขอบคุณครับคุณ Pkin TUSQ Brige Pins มีที่สาขาเซ็นทรัลพระราม 9 ครับ ถ้าพี่ว่างวันไหน สามารถนำเข้าไปเทียบได้เลยครับ จะมีน้องคอยเทียบให้ครับ

ได้ครับคุณ ZePhyRot[13] ยอดโอนจะเป็น 680.01 บาทครับ ถ้าโอนมาก่อนเที่ยงวันพรุ่งนี้ ก็จะจัดส่งให้ตอนบ่ายวันพรุ่งนี้ครับ

แวะเข้ามาได้เลยครับคุณ TuBaAuN สายกีตาร์ อาทิตย์นี้ยังมีเหลือแน่นอนครับ

• member
ขอบคุณมากๆนะครับพี่ Sert ที่กรุณาแชร์ประสบการณ์สายกีตาร์ Newtone อย่างละเอียดเลยครับ
ดีใจมากๆเลยครับที่พี่ชอบ ดีใจที่ไม่ทำให้พี่ผิดหวังครับ
หลังจากเบรินไปสักระยะ พี่ชอบหรือไม่ชอบ มันเสียงดีขึ้นหรือแย่ลง พี่กรุณาแวะมาบอกด้วยได้ไหมครับ
อยากจะทราบความเห็นจากพี่และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ

ขอบคุณมากนะครับคุณ 3X ดีใจที่ชอบเสียงสาย Newtone ครับ หวังว่าหลังจากเบรินไปสักระยะ จะดีขึ้นกว่านี้ครับ พี่ลองแล้วชอบไม่ชอบ รบกวนบอกด้วยนะครับ ^^

• member
คุณ sweetgarlic ยอดโอน 1305.11 บาทครับ

คุณ noomxman จะให้ส่งธรรมดาหรือ EMS ครับ
ถ้าส่งธรรมดา ยอดโอนอยู่ที่ 1470.12 ครับ ถ้า EMS ก็เพ่ิ่มอีก 20 บาทครับ

ไม่ทราบว่าคุณ chinpoonutsu และคุณ Kurtcobain ได้โอนเข้ามาหรือยังครับ
เพราะเช็คทางแบงก์เย็นนี้ ยังไม่มียอดเข้ามาครับ ถ้าโอนเข้ามาแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ จะได้ตรวจสอบอีกครั้งครับ
ถ้ายังไม่โอน ถ้าพี่โอนก่อนเที่ยงวันพรุ่งนี้ก็จะส่งทันช่วงบ่ายครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
รอชมข้อความและฟังเสียงคับ
:D

เก็บข้อมูล อิอิ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
คุณ sweetgarlic ยอดโอน 1305.11 บาทครับ

คุณ noomxman จะให้ส่งธรรมดาหรือ EMS ครับ
ถ้าส่งธรรมดา ยอดโอนอยู่ที่ 1470.12 ครับ ถ้า EMS ก็เพ่ิ่มอีก 20 บาทครับ

ส่ง EMS ก็ใด้ครับพรุ่งนี้เช้าผมโอน 1490.12 บาทเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ   ;D ;D ;D
noomxman

• member
ถ้ามีโอกาส อยากให้ลองนะครับคุณ SMIL3xD
กีตาร์กับความชอบเสียง ของแต่ละคนยังไงก็ไม่เหมือนกันครับ
ถ้ามีโอกาสอยากให้ลองดูนะครับ

ขอบครับคุณ noomxman ถ้าจัดส่งทัน จะส่งบ่ายวันพรุ่งนี้เช่นกันครับ
ขอโทษมากๆนะครับ ผมเบลอ คิดเลขผิดครับ ยอดพร้อมส่ง 1330.12 บาทครับ

marchiie

• member
รบกวนสั่งด้วยครับ
           Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52 จำนวน 2 ชุด
           Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 12-52 จำนวน 1 ชุด

ส่งแบบธรรมดา

พัชรินทร์ เจริญสุข  333 ม.9 โรงพยาบาลบึงสามพัน
           ต.ซับสมอทอด อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์ 67160

รบกวนแจ้งยอดที่ต้องโอนด้วยครับ  ขอบคุณครับ

• member
คุณ marchiie ยอดโอน 990.13 บาทครับ

marchiie

• member
คุณ marchiie ยอดโอน 990.13 บาทครับ

โอนให้แล้วนะครับ ยอด 990.13 บาท

จัดส่งมาที่
      พัชรินทร์ เจริญสุข  333 ม.9 โรงพยาบาลบึงสามพัน
           ต.ซับสมอทอด อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์ 67160

จะรอรับนะครับ ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
สั่งสาย DWMC-ML .012 .016 .024 .034 .042 .052  จำนวน 1 ชุด

ECS-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052    จำนวน 1 ชุด

ส่งมาที่ นาย ปวิณ   ใจดี

39/116  ถ.สระหลวง  ต.ในเมือง    อ.เมือง    จ.พิจิตร  66000
โทร.081-490-2371  (เบียร์)

ขอ เลขที่บัญชี   และ ยอด โอนด้วยครับ  ส่งแบบ EMS นะครับ

ขอบคุณครับ

Sert

• member
วันนี้เสียดายไม่เจอน้า sert ครับ ไปซื้อสายยี่ห้อนี้ที่ร้านเหมือนกันช่วงบ่ายวันนี้ครัีบ เสียงถือว่าผ่าน ที่เหลือคือความคงทนครับว่าจะอยู่ได้นานหรือเปล่า
ครับผม

หากว่าเกินสองเดือนก็ถือว่าผ่านครับ

ครับน้าชัยครับ เสียดายไม่ได้เจอกัน พอดีผมแว๊บไปช่วงเที่ยงหลังทานข้าวไปได้ประมาณสิบนาทีเองครับ ลองกีตาร์ไปด้วยสองตัว(ระหว่างรอรับสาย)
ส่วนตัวผมชอบที่มันกังวาล(ไม่ทราบเพราะอะไรนะครับ) ใส่กีตาร์ตัวเดิมที่ใส่สายมาสองสามรุ่นแล้ว เจอตัวนี้กังวาลเลยครับ   แต่เมื่อเช้ามาลองอีกที
มันก็ยังกังวาลโป้งๆ เลยครับ สายผมเบอร์ 11 อาจต้องลองเบอร์ 12 ดูด้วย เพราะใส่เบอร์11 นุ่มมากๆ ถ้าจะตีคอร์ดถ้าตีแรงๆ มียานนิดๆ ต้องไม่ตีแรง
แบบคนเมาเหล้า(แบบปุ้งๆๆๆๆ) ตีนุ่มๆ ฟังสบายๆ โอเชเลยครับ  ถ้าไปติดต่องานแถวนั้นคงจะไปหาเบอร์ 12 มาเก็บอีกครับ
  สวัสดีครับน้าต๋อง ผมขอรบกวนสั่งสายกีต้าร์ครับ.. ;D ;D

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54  4ชุด

นาย สมพงศ์ ชูศรี (ร้านท่อไอเสียตระกูลช่าง)

น้าหนุ่มสงสัยงานยุ่งจัด   น้าหนุ่มไม่มารับเองที่เซ็นทรัลพระรามเก้าเลยหละครับ   น้าหนุ่มน่าจะมาสะดวก นั่งมอไซค์(หรือขับรถ)มาจอดที่รถไฟใต้ดินแถวคลองเตย แล้วนั่งมาลง
พระราม9 สถานีอยู่หน้าเซ็นทรัลเลยครับ  คิดๆ เวลาไปกลับพร้อมรับสาย น่าจะ 1 ชั่วโมงบวกลบนิดหน่อย  น้าหนุ่มไม่ต้องรอ EMS ด้วยกลับมาใส่ลองได้เลย แหะ แหะ
(ผมก็ว่าไปงั้นหละ  ตัวผมเองก็รอจนได้ไปติดต่องานแถวนั้นถึงได้แวะไป)   น้าหนุ่มคิดถูกเลยครับที่จัดแต่เบอร์ 12  ส่วนผมไปซื้อเบอร์ 10 กะ 11  ไม่ได้จัด 12 มา เพราะ
คิดว่าจะแข็งไป  อ้าวพอลองเบอร์ 11 แล้วนุ่มดี แสดงว่าใส่ 12 ก็น่าจะไหว

ส่วนตัวผมเล่นกีตาร์ป๋องๆ แป๋งๆ ไม่ค่อยชอบสายแข็งครับ  สมัยอยู่ ตจว. หาซื้อสายเบอร์เล็กๆ ยาก ก็เอาสายไฟฟ้ามาทดสาย 1 แล้วเอาสาย 1-5 ของสายปกติมาใส่เป็น
สาย 2-6 แทน ก็นุ่มมือไปครับ   เคยมีช่วงนึงใช้แต่สาย D'Ad เบอร์ .009 เล่นก๊องๆ แก๊งๆ แต่ไม่เจ็บมือ  หลานๆ เด็กๆ ก็ชอบมาเอากีตาร์ผมไปเล่น(จนหลานขอยึดไป
เป็นของตัวเองก็หลายตัว)
อ้าว ร่ายยาวเลย  น้าหนุ่มใช้แล้วรู้สึกอย่างไรบอกบ้างนะครับ  แล้วเอาไปใส่กะตัวไหนแล้วเข้ากั๊นเข้ากัน วานบอกด้วยนะครับ  เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้ผมจะเอามาลองใส่กับตัวอื่นๆ
จะได้ดูว่าโอเชไม๊ 
คึดฮอดเด้อ น้าหนุ่มเด้อ

• member
ขอบคุณครับคุณ marchiie จะพยายามส่งออกไปบ่ายนี้ครับ

คุณ FOTOBEER ยอดโอน 780.14 บาทครับ

อย่างที่พี่ Sert บอกครับ ผมว่าสำหรับคนที่เล่นกีตาร์มานานแล้ว น่าจะเลือกใช้เบอร์ 12 ไม่ว่าจะเป็น 12-52 หรือ 12-54  ครับ

คนไทยส่วนใหญ่ ถนัดกับเบอร์ 11 มากกว่า ผมจึงสั่งเบอร์ 11 เข้ามาพอสมควรครับ เพื่อที่ตอนแรก พี่ๆเพื่อนๆที่อยากลอง จะได้ลองเบอร์ที่คุ้นเคยก่อน ถ้าลองแล้วรู้สึกไม่ใหญ่เกินกำลัง ก็ค่อยขยับขึ้นเป็นเบอร์ 12 ครับ

ส่วนเบอร์ 10 เมื่อ 2 วันที่แล้วเอาใส่กีตาร์ให้ลูกค้า รู้สึกเหมือนเล่นสายกีตาร์ไฟฟ้า 08-09 ไงงั้นเลยครับ คนที่ชอบใส่สายกีตาร์ไฟฟ้า แทนกีตาร์โปร่งน่าจะชอบครับ เพราะเสียงออกมาดีกว่าสายไฟฟ้าเยอะมากกกเลยครับ ^^

noomxman

• member

น้าหนุ่มสงสัยงานยุ่งจัด   น้าหนุ่มไม่มารับเองที่เซ็นทรัลพระรามเก้าเลยหละครับ   น้าหนุ่มน่าจะมาสะดวก นั่งมอไซค์(หรือขับรถ)มาจอดที่รถไฟใต้ดินแถวคลองเตย แล้วนั่งมาลง
พระราม9 สถานีอยู่หน้าเซ็นทรัลเลยครับ  คิดๆ เวลาไปกลับพร้อมรับสาย น่าจะ 1 ชั่วโมงบวกลบนิดหน่อย  น้าหนุ่มไม่ต้องรอ EMS ด้วยกลับมาใส่ลองได้เลย แหะ แหะ
(ผมก็ว่าไปงั้นหละ  ตัวผมเองก็รอจนได้ไปติดต่องานแถวนั้นถึงได้แวะไป)   น้าหนุ่มคิดถูกเลยครับที่จัดแต่เบอร์ 12  ส่วนผมไปซื้อเบอร์ 10 กะ 11  ไม่ได้จัด 12 มา เพราะ
คิดว่าจะแข็งไป  อ้าวพอลองเบอร์ 11 แล้วนุ่มดี แสดงว่าใส่ 12 ก็น่าจะไหว

ส่วนตัวผมเล่นกีตาร์ป๋องๆ แป๋งๆ ไม่ค่อยชอบสายแข็งครับ  สมัยอยู่ ตจว. หาซื้อสายเบอร์เล็กๆ ยาก ก็เอาสายไฟฟ้ามาทดสาย 1 แล้วเอาสาย 1-5 ของสายปกติมาใส่เป็น
สาย 2-6 แทน ก็นุ่มมือไปครับ   เคยมีช่วงนึงใช้แต่สาย D'Ad เบอร์ .009 เล่นก๊องๆ แก๊งๆ แต่ไม่เจ็บมือ  หลานๆ เด็กๆ ก็ชอบมาเอากีตาร์ผมไปเล่น(จนหลานขอยึดไป
เป็นของตัวเองก็หลายตัว)
อ้าว ร่ายยาวเลย  น้าหนุ่มใช้แล้วรู้สึกอย่างไรบอกบ้างนะครับ  แล้วเอาไปใส่กะตัวไหนแล้วเข้ากั๊นเข้ากัน วานบอกด้วยนะครับ  เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้ผมจะเอามาลองใส่กับตัวอื่นๆ
จะได้ดูว่าโอเชไม๊ 
คึดฮอดเด้อ น้าหนุ่มเด้อ

สวัสดีครับน้าเสริฐ คิดถึงน้าเหมือนกันครับเดี๋ยวนี้คนเก่าๆที่คุยกันบ่อยๆไม่ค้อยใด้เจอกันเลยครับ

ตอนแรกก็ว่าจะไปซื้อเองอยู่เหมือนกันครับ  แต่เวลาไม่ค่อยมีเลยกว่าจะใด้ไปของคงหมดก่อนไม่ใด้

ลองแน่ๆครับ ขนาดวันนี้ว่าจะไปโอนตังแต่เช้าถึงตอนนี้ยังออกไปใหนไม่ใด้เลยครับติดงานตลอด

เดี๋ยวถ้าลองใส่แล้วใด้ผมยังไงวจะแชร์ข้ออมูลให้ทราบครับ  ว่าจะลองใส่ในตัวที่ใว้ตีคอร์ดตัวนึงตัวที่

ใว้เล่นฟิงค์เกอร์ตัวนึงครับ
;D ;D ;D ;D
noomxman

oa555

• member
สั่ง NMC-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052   จำนวน 1 ชุด ครับ
ส่ง 
นายวิษณุพงศ์  สวยรูป
448 ม.4 บ.ดงบัง อ.จอมพระ จ.สุรินทร์ 32180

ขอแบบ EMS น่ะครับ .... รบกวนขอยอดที่ต้องโอนครับ

• member
คุณ oa555 ยอดโอน 360.15 บาทครับ

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
น้าต๋องครับขอสั่งสาย newtone ดังนี้ครับ
ECS-ML 1ชุด
NEM-CUSTOM 1ชุด
NHS-012 1ชุด
NMC-L 1ชุด
ส่งที่
อำนาจ งามวงศ์เวชกุล
610 ถ.เตชะวนิช บางซื่อ
กทม.  10800

แบบEMS ครับ

โอนแล้วครับ 1305.11