Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305657 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
คุณ turkung ยอดโอน 1360.10 บาทครับ ค่า EMS ขอเป็น 60 บาทนะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ Sert ที่ให้การสนับสนุนผม กับทางร้านเสมอมา
หวังว่าพี่จะชอบสาย Newtone นะครับ จริงๆอยากให้พี่ได้ลองสาย 12 ด้วยครับ
ถ้าพี่อยากจะลอง เอาสาย 11 มาเปลี่ยนสักชุดหรือสองชุดก็ได้นะครับ

เรื่องแพคเกจ ก็เป็นแบบบ้านๆอย่างที่พี่ Sert พูดครับ
เพราะเขาไม่ใช่บริษัทใหญ่ มีคนทำสายกันแค่ 3 คน แพ๊คเกจเลยออกมาแบบบ้านๆหน่อยนึงครับ
แต่ที่สำคัญคือสายของเขา บริษัทใหญ่ทำสู้ไม่ได้ครับ ^^

วันนี้มีพี่ๆเพื่อนๆอีกหลายท่านให้ความกรุณา แวะมาทักทายกันที่เวิ้งครับ ดีใจที่มีคนเล่นกีตาร์หลายๆคน อยากลองเล่นสาย Newtone ครับ
ถ้าลองแล้ว ชอบหรือไม่ชอบ ยังไง บอกกันด้วยนะครับ

เวลาใส่สายแบบแกนกลม อย่าลืมตั้งเสียงก่อน แล้วค่อยตัดนะครับ เพื่อที่จะได้เสียงที่ดีที่สุดครับ
ระยะเวลาการเบรินสาย ประมาณ 3-4 วันครับ

exzendel2

• member
โอนเงินไปแล้วนะครับ 340.02 บาท นายณภัทร  อุดมกิตติ
ห้อง203 หอพักบ้านพรบุญชัย 27/17หมู่2 ซ.เชื่อมสัมพันธ์5 ถ.เชื่อมสัมพันธ์ กระทุ่มราย หนองจอก กทม 10530

exzendel2

• member
ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงนะครับว่าสายphosphorเบอร์11กับ12ต่างกันเยอะไหม(เห็นพี่เชียร์เบอร์12มากกว่า) ปกติผมใช้ dad85/15 เบอร์10อยู่อะครับ เสียงที่ได้มันจะเต็มกว่ากันมากไหมครับ+จะต้องใช้แรงนิ้วมากกว่ากันเยอะหรือเปล่า

• member
ขอบคุณครับคุณ exzendel2
ถ้าเดิมใช้สายเบอร์ 10 อยู่ลองใช้ Newtone Master Class เบอร์ 11 ก่อนครับ
แรงตึงสายน่าจะไม่ต่างกันมาก
สาย 12 เสียงที่ได้ย่อมเต็มกว่าครับ แต่ค่อยๆขยับน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ
ไว้ลองเล่นสาย Master Class เบอร์ 11 สักระยะ แล้วค่อยขยับเป็นเบอร์ 12 ก็น่าจะดีครับ

exzendel2

• member
ขอบคุณครับคุณ exzendel2
ถ้าเดิมใช้สายเบอร์ 10 อยู่ลองใช้ Newtone Master Class เบอร์ 11 ก่อนครับ
แรงตึงสายน่าจะไม่ต่างกันมาก
สาย 12 เสียงที่ได้ย่อมเต็มกว่าครับ แต่ค่อยๆขยับน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ
ไว้ลองเล่นสาย Master Class เบอร์ 11 สักระยะ แล้วค่อยขยับเป็นเบอร์ 12 ก็น่าจะดีครับ
อ่อ ขอบคุณมากครับ งั้นตกลงเอาNewtone Master Class เบอร์ 11 เหมือนเดิมนะครับ โอนเงินไปแล้ว  ;D

Sert

• member
คุณ turkung ยอดโอน 1360.10 บาทครับ ค่า EMS ขอเป็น 60 บาทนะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับพี่ Sert ที่ให้การสนับสนุนผม กับทางร้านเสมอมา
หวังว่าพี่จะชอบสาย Newtone นะครับ จริงๆอยากให้พี่ได้ลองสาย 12 ด้วยครับ
ถ้าพี่อยากจะลอง เอาสาย 11 มาเปลี่ยนสักชุดหรือสองชุดก็ได้นะครับ

เรื่องแพคเกจ ก็เป็นแบบบ้านๆอย่างที่พี่ Sert พูดครับ
เพราะเขาไม่ใช่บริษัทใหญ่ มีคนทำสายกันแค่ 3 คน แพ๊คเกจเลยออกมาแบบบ้านๆหน่อยนึงครับ
แต่ที่สำคัญคือสายของเขา บริษัทใหญ่ทำสู้ไม่ได้ครับ ^^

วันนี้มีพี่ๆเพื่อนๆอีกหลายท่านให้ความกรุณา แวะมาทักทายกันที่เวิ้งครับ ดีใจที่มีคนเล่นกีตาร์หลายๆคน อยากลองเล่นสาย Newtone ครับ
ถ้าลองแล้ว ชอบหรือไม่ชอบ ยังไง บอกกันด้วยนะครับ

เวลาใส่สายแบบแกนกลม อย่าลืมตั้งเสียงก่อน แล้วค่อยตัดนะครับ เพื่อที่จะได้เสียงที่ดีที่สุดครับ
ระยะเวลาการเบรินสาย ประมาณ 3-4 วันครับ

รับแซบ ครับน้าต๋องครับ   พอดีกีตาร์ผมปกติใช้เบอร์ 10 กะ 11 ซะส่วนใหญ่(มีสองสามตัวที่ยังชอบเบอร์10)  แต่จะลองดูชุดที่ซื้อมาก่อนครับ ถ้าใช้แล้วมันนุ่มมือมากๆ จนมากเกิน
ก็จะไปซื้อเบอร์ 12 มาเพิ่มอีกครับ(คงไม่เอาอันเก่าไปเปลี่ยน เพราะได้ใช้แน่ๆ ครับ ซื้อเพิ่มดีกว่า) ลองตามที่น้าต๋องแนะนำครับ  แต่ถ้าใช้เบอร์ 11  แล้วรสสัมผัสมันเข้ากับผมดีแล้ว
ก็คงไม่เพิ่มขนาดสายครับ  ยังไงต้องขอลองซักอาทิตย์สองอาทิตย์ก่อนครับ

อ้อ อ้อ ลืมบอกไปครับ ระหว่างรอรับสาย ผมก็เดินเข้าไปห้องลองกีตาร์(ลืมขออนุญาตน้องเค้าก่อน ฝากขอโทษน้องที่เฝ้าร้านด้วยนะครับ)  พอดีเคยเข้าในห้องลองมาแล้ว เลยลืมตัว
เดินเข้าไปไม่ได้บอกพนักงานก่อน  เห็นน้าๆ หลายคนชอบ AMI ผมก็กะจะหามาแนบกาย แต่พอไปลองแล้วจับไม่ค่อยถนัดครับ ติดพุงผมกีตาร์มันถูกพุงดันแล้วเอียงๆ จับไม่ค่อยถนัด
ผมต้องลดหุ่นอีกมากถ้าจะเล่นให้ถนัด  แหะ แหะ เลยได้สอยแค่สายกีตาร์มาครับ

ปล. พนักงานยังบริการดีเหมือนเดิมครับ ต้องกราบขอโทษแรงๆ อีกทีครับ ที่เดินเลยเข้าห้องลองกีตาร์ในระหว่างรอสายกีตาร์อยู่  ปกติไม่เคยทำตัวแบบนี้ครับ วันนี้มันเบลอๆ เดินไปเห็น
กีตาร์แล้วมันเพลิน แล้วก็คันมือขึ้นมาเลยครับ   

turkung

• member

ผมโอนแล้วนะคับน้าต๋อง
1360.10 บาทคับ

ว่าแต่ส่ง พรุ่งนี้เลยรึป่าวคับน้า
เพราะว่า ถ้าส่งพรุ่งนี้ ของน่าจะถึงผมวันศุกร์แล้ว คืนวันศุกร์ผมจะได้นัดช่างเอกมาทำให้อะคับ
เพราะถ้าหลังจากนั้นผมอาจจะต้องกลับ ต่างจังหวัดอะคับ

mayko

• member
ผมโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ 680.08 บาท

• member
ขอบคุณครับพี่ Sert
ถ้าพี่ลองแล้วชอบไม่ชอบ รบกวนพี่โพสต์บอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
เรื่องกีตาร์ ที่อยู่ในห้องลองทุกตัว พี่ลองได้ทุกตัวเลยครับ ไม่ต้องกังวลเลยครับ
Ami ตัวเล็กเสียงดีครับ แต่เรื่องรูปทรงกีตาร์ก็อยู่ที่ความชอบของแต่ละคนครับ
สงสัยว่าพี่ Sert ชอบทรงใหญ่ๆ บึบบับๆ หรือเปล่าครับ ;D

ขอบคุณครับคุณ turkung และคุณ Mayko
รายการที่พี่ๆเพื่อนๆสั่งเมื่อวานกับวันนี้ ตอนนี้แพ๊คเสร็จแล้วครับ ถ้าพี่ท่านไหนโอนเงินมาภายในเช้าวันพรุ่งนี้ เราจะส่งไปรษณีย์ให้วันพรุ่งนี้ครับ

สาย Master Class Double Wound ต้องขอโทษด้วยนะครับที่แจ้งขนาดผิดพลาด
เบอร์ 12 ที่มีเข้ามา จะลงท้ายด้วย 52 ไม่ใช่ 54 ครับ คุณ Jazzinblue และคุณ turkung ที่สั่งไว้ ไม่ทราบจะโอเคไหมครับ ถ้ายังรับอยู่ รบกวนช่วยแจ้งยืนยันอีกครั้งนะครับ

mrkyle

• member

คุณ MrKyle ยอดโอน 380.06 บาทครับ
(ปล จังหวัดอุดร มีดีลเลอร์ใหญ่ของเราอยู่ครับคือซินฮง ปกติเราจะไม่สามารถจัดส่งได้ครับ แต่ในกรณีนี้ สำหรับช่วงแนะนำสินค้า คงจะจัดส่งได้ครับ แต่สำหรับล๊อตต่อๆไป พี่สามารถหาซื้อได้ที่ร้านซินฮงได้เลยครับ ราคาน่าจะพอๆกันกับสั่งจากกรุงเทพครับ)

โอนตอนบ่ายแล้วนะครับ 380.06 บาท
ซินฮงหรือดีลเลอร์อื่นๆของเข้าแล้วหริอครับ เพราะล่าสุดไปถามยังไม่มีข่าวเลย

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
เป็นสายที่น่าสนใจมากครับ เด่วต้นเดือนขอจัดซักชุดสองชุด ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

• member
ขอบคุณครับคุณ MrKyle
ซินฮงยังมีไม่มีสายกีตาร์ Newtone เข้าครับ
ในล๊อตแรก ช่วงแนะนำ จะดำเนินการขายเฉพาะที่สาขาที่ร้านและ ผ่านการจัดส่งก่อนครับ
ส่วนในล๊อตต่อๆไป ลูกค้าสามารถสอบถามได้กับทางร้านดนตรีในจังหวัดได้เลยครับ

ยินดีครับคุณ BIGG อยากให้ได้ลองกันทุกคนครับ จะได้มีโอกาสรู้ว่า สายตัวนี้เหมาะกับตัวเรา และกีตาร์ที่เรามีไหม

mrkyle

• member
ขอบคุณครับ เดี๋ยวถ้าใช้ดีแล้วจะสั่งเพิ่มอีก
กลัวล๊อตหน้าราคาจะแพงขึ้นอีก

turkung

• member
ขอบคุณมากคับ เดี่ยวผมจะหาเวลานัดกับช่างเอกเลยคับ ส่งพรุ่งนี้ วันศุกร์คงถึงแน่นอนคับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
โอย จะหมดก่อนเข้าไปซื้อไม๊เนี่ยะ ของเค้าแรงจริงๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
มีเบอร์ 0.013-0.057 มั๊ยครับ  ผมเล่นพวก Drop C/B   ใช้เล็กกว่านี้สายมันจะหย่อนเกินไปครับ

ขอบคุณครับ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับพี่ Sert
ถ้าพี่ลองแล้วชอบไม่ชอบ รบกวนพี่โพสต์บอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
เรื่องกีตาร์ ที่อยู่ในห้องลองทุกตัว พี่ลองได้ทุกตัวเลยครับ ไม่ต้องกังวลเลยครับ
Ami ตัวเล็กเสียงดีครับ แต่เรื่องรูปทรงกีตาร์ก็อยู่ที่ความชอบของแต่ละคนครับ
สงสัยว่าพี่ Sert ชอบทรงใหญ่ๆ บึบบับๆ หรือเปล่าครับ ;D

ขอบคุณครับคุณ turkung และคุณ Mayko
รายการที่พี่ๆเพื่อนๆสั่งเมื่อวานกับวันนี้ ตอนนี้แพ๊คเสร็จแล้วครับ ถ้าพี่ท่านไหนโอนเงินมาภายในเช้าวันพรุ่งนี้ เราจะส่งไปรษณีย์ให้วันพรุ่งนี้ครับ

สาย Master Class Double Wound ต้องขอโทษด้วยนะครับที่แจ้งขนาดผิดพลาด
เบอร์ 12 ที่มีเข้ามา จะลงท้ายด้วย 52 ไม่ใช่ 54 ครับ คุณ Jazzinblue และคุณ turkung ที่สั่งไว้ ไม่ทราบจะโอเคไหมครับ ถ้ายังรับอยู่ รบกวนช่วยแจ้งยืนยันอีกครั้งนะครับ

โอเคครับ ไม่มีปัญหาครับน้า จัดมาได้เลยครับ

Pkin

• member
รบกวนสั่งของตามนี้ครับ

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52     2  ชุด
Pick Tusq 0.72mm สีขาว 1 อัน  สีvintage 1 อัน สีดำ 1 อัน

ส่งแบบ EMS ครับ   

ภคิน  ปภัสโชติธรา
223/70 หมู่ 3 หมู่บ้านเดอะลากูน 3
ถนนสามโคก-เสนา ต.ท้ายเกาะ
อ.สามโคก  ปทุมธานี  12160

แจ้งยอดเงินที่ผมต้องโอนด้วยครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมเรื่อง Tusq Bridge Pin ด้วยครับ ไม่ทราบว่าถ้าผมจะเอาไปใส่กับกีตาร์ Furch ต้องสั่งซื้อรุ่นไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ ผมขออนุญาติเปลี่ยนแปลงเรื่องขนาดสายที่สั่งซื้อเป็น
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54   2  ชุด  ส่วน Pick Tusq เอา 3 อันเหมือนเดิมครับ

รบกวนแจ้งยอดเงินโอนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมโอนเงินยอด 755.07 บาท ให้เรียบร้อยแล้ว
รบกวนส่งของตามที่อยู่ที่แจ้งไว้ด้วยครับ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54   2  ชุด
Pick Tusq 0.68 mm สีขาว 1 อัน  สีvintage 1 อัน  สีดำ 1 อัน  ขอบคุณมากครับ

ไม่ทราบว่า Tusq Bridge Pin ที่พระราม 9 มีวางขายด้วยไหมครับ ผมสะดวกที่พระราม 9 ครับ
จะได้เอา pin ไปเทียบดูจะได้ไม่ผิดครับ     

ZePhyRot[13]

• member
Newtone Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 12  1 ชุด

ส่งแบบ EMS ครับ

นายกฤตชัย ฉัตรานุภาพ
14 ถ.มนตรี ต.สบตุ๋ย อ.เมือง จ.ลำปาง 52100

โทดนะครับ คือผมจะขอเพิ่มรายการหน่อยได้มั๊ยครับ
ขอเพิ่ม master class phospor bronze 12-52 อีก 1 ชุดครับ
รบกวนด้วยครับ

TuBaAuN

• member
อยากขอจองMaster Class Phosphor Bronze 12/54ได้ไหมครับ ประมาณวันเสาร์-อาทิตนี้น่าจะเข้าไปเองที่พระราม9
Walden G730 D710