Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305653 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
  โม้ซะนาน ผมลืมซื้อ Newtone เลยครับ

jazzinblue

ขอสั่งของ ส่งแบบ EMS ครับ ช่วยคำนวณราคาให้ด้วยครับ
- Master Class Double Wound เบอร์ 12-54 จำนวน 1 ชุด
- Heritage Series เบอร์ 12-51 จำนวน 1 ชุด
- Pick TUSQ ขนาด 0.7 mm. สีดำ 1 อัน

นาย พงศ์พิชญ์  พรมจันทร์
       สบันงา อพาร์ทเม้นท์
   เลขที่ 14 ถ.สุขเกษม ซอย 3
ต.ป่าตัน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

ปล.นอกจากสายกีต้าร์แล้ว ทางร้านมีสินค้าอะไรที่สามารถจัดส่งทางไปรษณีย์ได้บ้างครับ   :D

ตกลง 820.03 บาท พรุ่งนี้โอนให้ครับ แต่ขอเปลี่ยน Pick TUSQ จากสีดำเป็นสีขาวนะครับ โอนเสร็จจะมาแจ้งในบอร์ดครับ ขอบคุณครับ   :D

aa

• member
วานพี่ต๋องรวมราคา  ส่ง EMS ครับ   
     Saddle  TUSQ  ดำ 1 อัน จะไปใส่ CG2010
     Saddle  TUSQ  ขาว 1 อัน จะไปใส่ CG2010
     Newtone Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 12  1 ชุด
     Pick TUSQ ขนาด 0.7 mm. ดำ 1 อัน , ขาว 1 อัน

สรศักดิ์ สีหาคลัง
49/120 หมู่บ้านแดนใหม่วิลล่า ม.3 
ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000
โอนแล้วครับเมื่อเช้า 08.01 น. 980 บาท

mrkyle

• member
น้าต๋องขอสั่งของ ส่งแบบธรรมดาครับ รายการอยู่ข้างล่างนะครับ

- Heritage Series NHS-010 เบอร์ 10-43 จำนวน 1 ชุด
- Pick TUSQ ขนาด 0.7 mm. สี Vintage 1 อัน

นภาดล กวนศักดิ์
108/2 ถ.พลสนิท
ต.หมากแข้ง อ.เมือง
จ.อุดรธานื 41000

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ตอนนี้สาย New Tone ที่พระราม 9 มีขายแล้วใช่ไหมครับ พรุ่งนี้จะเข้าไปซื้อ หวังว่าคงยังไม่หมดนะครับ ;D

turkung

• member
สอบถามนิดนึงคับ
สาย Master Class Phosphor Bronze

เบอร์ 11 และเบอร์ 12 เสียงต่างกันเยอะมั้ยคับ และความนุ่มต่างกันเยอะมั้ยคับ
คือถ้าเสียงใกล้เคียงกันผมจะได้เอาเบอร์เล็ก เล่นง่ายๆอะคับ แต่ถ้านุ่มทั้งคู่ก็จะได้เอาเบอร์ 12 นะคับ

Bobbybrown

• member
แหล่มมากครับ นั่งอ่านซะเพลินเลย

Pkin

• member
รบกวนสั่งของตามนี้ครับ

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52     2  ชุด
Pick Tusq 0.72mm สีขาว 1 อัน  สีvintage 1 อัน สีดำ 1 อัน

ส่งแบบ EMS ครับ   

ภคิน  ปภัสโชติธรา
223/70 หมู่ 3 หมู่บ้านเดอะลากูน 3
ถนนสามโคก-เสนา ต.ท้ายเกาะ
อ.สามโคก  ปทุมธานี  12160

แจ้งยอดเงินที่ผมต้องโอนด้วยครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมเรื่อง Tusq Bridge Pin ด้วยครับ ไม่ทราบว่าถ้าผมจะเอาไปใส่กับกีตาร์ Furch ต้องสั่งซื้อรุ่นไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

mayko

• member
ส่ง ems ครับ
master class phosphor bronze no.12-52 = 1 set
master class 80/20 bronze no.12-52 = 1 set
ชื่อที่อยู่จัดส่งครับ
นาย.ณัฐพงษ์ สินธุไชย
88/49 ซ.บางกระดี่ 24 ถ.พระราม 2  แสมดำ  บางขุนเทียน  กทม  10150

Walden Guitar

• member
ว่างๆแวะมาเม้าท์กันอีกนะครับช่างเอก thepgesorn ได้ความรู้ดีครับ

ขอบคุณครับคุณ Jazzinblue  Pick เดี๋ยวจัดสีตามที่ต้องการครับ

ขอบคุณครับคุณ aa

สาย Newtone ที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 มีของเข้าแล้วครับคุณ [IaM-indY]

สาย Newtone Master Class เบอร์ 11 และเบอร์ 12 แรงตึงต่างกันนิดหน่อยครับคุณ turkung แต่น้อยกว่าสายยี่ห้ออื่นๆ เยอะครับ อันเป็นผลมาจากแกนกลางเป็นแบบกลม

โดยปกติแล้ว อาจจะกล่าวได้ว่าสายเบอร์ 12 ของ Newtone มีแรงตึงพอๆกับสายเบอร์ 11 ยี่ห้อทั่วไปครับ
ส่วนสายเบอร์ 11 จะมีแรงตึงพอๆกับชุดเบอร์ 10 ยี่ห้อทั่วไปครับ

จริงๆแล้ว ถ้าจะใช้สายเบอร์ 12 อยากแนะนำให้ใช้รุ่น 12-54 ครับ เป็นรุ่นที่ขายดีที่สุดของทาง Newtone เพราะให้เสียงเต็มกว่า และแรงตึงก็น้อยครับ แต่ก็มีชุด 12-52 เผื่อไว้ให้เป็นทางเลือกด้วยครับ

ขอบคุณครับคุณ BobbyBrown อยากชวนให้ลองสาย Newtone ดูนะครับ ^^

คุณ Pkin ครับ ผมไม่เคยเห็น Bridge Pins ของ Furch เลยครับ เลยไม่สามารถบอกได้ว่าเป็นแบบ Tradtional หรือ Presentation รบกวนพี่ดูในรูปนี้นะครับ แล้วบอกผมหน่อยนะครับว่าคล้ายตัวไหนมากกว่า หรือถ้าพี่มีโอกาส จะนำตัวอย่างมาเทียบกับ TUSQ ที่ร้าน ก็จะยิ่งแน่นอนเลยครับ Bridge Pins ทั้งแบบ Traditional และ Presentation ในรูปมีทั้งแบบสีขาวและสีดำ หัวหมุดจะฝังมุขทุกรุ่นครับ

ลองฟังความแตกต่างของเสียง Bridge Pins ของ Graphtech กับของเดิมที่มีในกีตาร์ครับ

GraphTech TUSQ Bridge Pin Comparison

RRR

• member
ส่งธรรมดา ช่วยคำนวณราคาให้ด้วย ขอบคุณครับ

ขอสั่ง
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11  2 ชุด
pick tusq 0.7 สีดำ1อัน สีขาว1อัน

บุญรัฐ วศินสังวร
260/1 ถ.แม้นรำลึก
ต.ดอนตะโก อ.เมือง
ราชบุรี 70000

RRR

• member
ส่งธรรมดา ช่วยคำนวณราคาให้ด้วย ขอบคุณครับ

ขอสั่ง
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11  2 ชุด
pick tusq 0.7 สีดำ1อัน สีขาว1อัน

บุญรัฐ วศินสังวร
260/1 ถ.แม้นรำลึก
ต.ดอนตะโก อ.เมือง
ราชบุรี 70000

น้าต๋อง ผมโอนแล้ว เมื่อเช้า(710.04 บาท)
ช่วยจัดส่งตามที่อยู่ครับ
ขอบคุณครับ

Pkin

• member
รบกวนสั่งของตามนี้ครับ

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52     2  ชุด
Pick Tusq 0.72mm สีขาว 1 อัน  สีvintage 1 อัน สีดำ 1 อัน

ส่งแบบ EMS ครับ   

ภคิน  ปภัสโชติธรา
223/70 หมู่ 3 หมู่บ้านเดอะลากูน 3
ถนนสามโคก-เสนา ต.ท้ายเกาะ
อ.สามโคก  ปทุมธานี  12160

แจ้งยอดเงินที่ผมต้องโอนด้วยครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมเรื่อง Tusq Bridge Pin ด้วยครับ ไม่ทราบว่าถ้าผมจะเอาไปใส่กับกีตาร์ Furch ต้องสั่งซื้อรุ่นไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ ผมขออนุญาติเปลี่ยนแปลงเรื่องขนาดสายที่สั่งซื้อเป็น
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54   2  ชุด  ส่วน Pick Tusq เอา 3 อันเหมือนเดิมครับ

รบกวนแจ้งยอดเงินโอนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

kurtcobain

• member
Master Class Phosphor Bronze 1 ชุดครับ

NMC-L .011 .015 .022 .030 .040 .050

ส่งแบบ EMS

ส่งมาที่      โรงพยาบาล โนนแดง

113 ม.9 ถ.เจนจบทิศ ต.โนนแดง อ.โนนแดง จ.นครราชสีมา 30360

ฝ่าย กายภาพบำบัด    นาย  พัฒนศักดิ์    สาตรา
ขอบคุณครับ

turkung

• member
แล้วสองตัวนี้หละคับ ความตึงความแข็งเท่ากันมั้ยคับ แต่เสียง Double จะแน่นกว่าใช่มั้ยคับ

Master Class Double Wound เบอร์ 12/54

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12/54

โทษทีคับเมื่อกี้จะสั่งแล้วพึ่งมาเห้นตัว double น่าสนใจเลยขอถามก่อนคับ  :D

• member
ขอบคุณครับคุณ RRR เดี๋ยวจัดส่งเมื่อไหร่จะแจ้งเลข EMS ไว้ที่หน้าแรกนะครับ น่าจะเป็นพรุ่งนี้หรือวันศุกร์ครับ

คุณ MrKyle ยอดโอน 380.06 บาทครับ
(ปล จังหวัดอุดร มีดีลเลอร์ใหญ่ของเราอยู่ครับคือซินฮง ปกติเราจะไม่สามารถจัดส่งได้ครับ แต่ในกรณีนี้ สำหรับช่วงแนะนำสินค้า คงจะจัดส่งได้ครับ แต่สำหรับล๊อตต่อๆไป พี่สามารถหาซื้อได้ที่ร้านซินฮงได้เลยครับ ราคาน่าจะพอๆกันกับสั่งจากกรุงเทพครับ)

คุณ Pkin ยอดโอนอยู่ที่ 755.07 ครับ ปิ๊ก TUSQ เป็น 0.68 นะครับ
ปิ๊ก TUSQ มี 3 ไซส์ครับ 0.68 0.88 และ 1.00 ครับ

คุณ MayKo ยอดโอนอยู่ที่ 680.08 ครับ

คุณ kurtcobain ยอดโอนอยู่ที่ 360.09 ครับ

ช่วงแรกอาจจะจัดส่งล่าช้านิดนึงนะครับ โดยปกติทางร้านไม่เคยทำจัดส่งทางไปรษณีย์จำนวนมากครับ ต้องจัดเตรียมพนักงานและขั้นตอนให้พร้อมนิดนึงก่อนครับ

สาย Double Wound จะมีแรงตึงมากกว่าเล็กน้อยครับคุณ turkung
จะให้เสียงที่มีมวลมากกว่า เหมาะสำหรับกีตาร์ที่ลักษณะเดิมเสียงใส เช่นทรง OOO OM หรือไซส์เล็กอื่นๆครับ
จะให้เนื้อเสียงมากกว่าสายกีตาร์ทั่วไปครับ
แต่กีตาร์ทรงอื่น อย่างเช่น GA หรือ Dreadnought ก็สามารถใส่ได้ครับ ถ้าต้องการโทนเสียงนุ่มอุ่น โทน Mellow ครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆที่กรุณาแวะมาที่ร้านธีระที่เวิ้ง และมิวสิคซิตี้เช้านี้ด้วยนะครับ
มีพี่ๆเพื่อนๆแวะเข้ามา รับสาย Newtone และอุปกรณ์ TUSQ กันหลายคนเลยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

jazzinblue

แจ้งการโอนเงินครับ 820.03 บาท โอนไปเมื่อสักครู่ครับ
หากได้รับแล้วรบกวนช่วยโพสตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ  :D

ปล.ไม่ทราบว่าพอจะมีขนาดแรงดึงสายของ New tone รุ่นอื่นที่ไม่ใช่ Heritage series ไหมครับ อยากได้ข้อมูลมากครับ

• member
ขอบคุณครับคุณ Jazzinblue
ปกติทางแบงก์จะแจ้งยอดโอนให้ทางร้านช่วงเย็นครับ เดี๋ยวคืนนี้จะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

ตอนนี้ผมไม่ได้มีข้อมูลรายละเอียด แรงตึงสายของ Newtone รุ่นอื่นๆเป็นตัวเลขครับ จะมีข้อมูลเฉพาะรุ่น Heritage ครับ
แต่แรงตึงเขาน้อยกว่ายี่ห้ออื่นแบบรู้สึกได้เลยครับ

turkung

• member
โอเคคับ ขอบคุณมากคับ
งั้นตกลงผมเอา

ส่ง ems คับ

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12/54 =  1ชุด คับ
Master Class Double Wound เบอร์ 12/54 = 1 ชุด คับ
Saddle TUSQ  สีดำ 1 อัน ใส่ g3030ceq
Nut TUSQ สีดำ 1 อัน ใส่ g3030ceq

จัดส่ง
นายอธิป  ใบแย้ม
ธนาคารกรุงเทพ สาขาคลองหลวง
99 หมู่ 8 ถ.พหลโยธิน
ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง
จ.ปทุมธานี   12120

ขอยอดโอนและ เลขบัญชีด้วยนะค้าบ

Sert

• member
เช่นเคยครับน้าต๋อง  ตอนสายๆ โทรถามว่าเอาสายไปลงที่พระราม9 หรือยัง  พอปลายสายบอกว่าลงที่พระราม9 แล้วครับ
วันนี้ผมต้องไปติดต่องานแถวฟอร์จูนพอดี  โอกาสช่างเอื้ออำนวยเหลือเกิน  ตอนเที่ยงทานข้าวเสร็จก็เลยแอบแว๊บไปที่ร้านบนชั้น 4
เจอน้องอยู่สองคน(ไม่รู้ชื่อทั้งสองคน แหะ แหะ)  คนนึงเสื้อส้มๆ ขาวๆ หล่อพอประมาณ อีกคนเสื้อดำใส่แว่น หล่อกว่าผมหน่อยนึง ชะอึ๋ยยยย

บอกน้องครับ ขอสายตัวใหม่ Newtone ห้าชุด เบอร์ 11 สี่ เบอร์ 10 หนึ่ง  น้องบอกดูก่อนครับ เหมือนเบอร์ 11 จะไม่พอ  อ้าว อ้าว ไม่ได้นะ
ผมมาไกลมากๆ แหะ แหะ อยู่แถวนั้นนั่นแหละ    น้องเค้าเข้าไปค้นๆ โอ้แม่เจ้า มีเป็นซองใหญ่ๆ เลย  แหม นึกว่าของหมดซะแล้ว

ผมจัดมาห้าชุด จะไล่ๆ ใส่กีตาร์สุดโปรดแต่ละตัวดูว่า ตรงใจไม๊นะครับ  ยังไงๆ ก็ต้องขอบคุณเฮียต๋องมากๆ นะครับ ที่นำเสนอสิ่งดีๆ มาเรื่อยๆ

นำรูปสายทั้งห้าชุดที่เพิ่งจัดมาเมื่อตอนเที่ยงนี้เองครับ เอามาให้ชมครับ  ขอตินิดว่าแพ็คเกจดูเหมือนสายโนเนมชุดละไม่ถึงร้อยตามร้านเครื่องเขียนเลยครับ(จากใจจริงๆ ครับ)
ส่วนเรื่องของเสียงคงต้องเบิร์นซักหลายๆ วันก่อนครับ  มีแววว่าน่าจะแจ่ม เพราะหลายๆ ท่านที่ใช้เริ่มเชียร์กันบ้างแล้วครับ