Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305659 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
สายเคลือบ ขอให้อดใจรออีกสักเดือนครับคุณ Sandernut
ผมกำลังนำเข้าสายเคลือบที่เขาว่ากันว่า ดีทีสุดในโลกเข้ามาเช่นกันครับ มาจากแคนาดา

ช่วงแรก เราจะนำเข้าสาย 2 ตัวแรก คือ Newtone สายที่เขาว่ากันว่า เป็นสายไม่เคลือบที่น่าจะดีที่สุด
กับสายเคลือบ ที่เขาว่ากันว่านาจะดีที่สุด เข้ามาก่อนครับ

หลังจากนั้น ก็จะมีสายเกรดพรีเมี่ยมเข้ามาอีก 2 หรือ 3 แบรนด์ครับ
ก็อยากให้พี่ๆเพื่อนๆได้ทดลองสายดีๆกันครับ ถ้าชอบสายไหน ก็อย่าลืมโพสต์บอกกันด้วยนะครับ

เรื่องอายุสาย 1 และสาย 2  บอกตามตรงผมไม่ได้มีข้อมูลตรงนี้ครับคุณ folkbeach และคุณ SMIL3xD
แต่จากที่ตามอ่านเวปบอร์ดกีตาร์ไฮเอนด์มาเป็นสิบๆเวป ผมไม่ได้เห็นปัญหานี้เลยครับ
เข้าใจว่าคงจะเป็นเช่นที่คุณ thepgesorn ได้กรุณาแจ้งให้ทราบครับ

ตอนนี้เรายังไม่ได้ทำราคาแพ๊คครับคุณ bossy
ราคาในช่วงแนะนำ เป็นราคาที่ต่ำมากจริงๆครับ เพราะผมอยากให้ทุกคนมีโอกาสได้ลองสายกีตาร์ดีๆ ในราคาถูกครับ
แต่ถ้านำเข้ามาครั้งต่อไป ผมคงจะขอขึ้นชุดละ 20-30 บาทนะครับ แต่ยังไงก็ยังจะถูกกว่าซื้อจากในเวปเมืองนอก และสำหรับผู้ที่ซื้อเยอะ ก็จะมีส่วนลดให้ครับ

ต้องขอแจ้งนิดนึงนะครับ สาย Newtone มีระยะเวลาการเบรินสาย 2-3 วันครับ  แต่ผ่านช่วงเบริน เสียงจะดียิ่งกว่าเดิมอีกครับ อายุใช้งานถ้าดูแลสายดีๆ มีการเช็ดสายหลังเล่น น่าจะอยู่ได้ประมาณ 2 เดือนขึ้นไปครับ

ตอนนี้สายทั้งหมดยังอยู่ที่ธีระสาขาเล็กครับ ถ้าพี่ท่านไหนสะดวกที่ร้านมิวสิคซิตี้เซ็นทรัลพระราม 9 ผมจะนำสายไปไว้เย็นนี้ น่าจะขายได้ตั้งแต่พรุ่งนี้ครับ

ส่วนเรื่องการสั่งซื้อ พี่ๆสามารถโพสต์รุ่น เบอร์ และจำนวนที่ต้องการ และชื่อที่อยู่ในการจัดส่ง และต้องการให้ส่งแบบธรรมดาหรือ EMS ในกระทู้ต่อจากนี้ได้เลยครับ
อย่างเช่น

Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11  2 ชุด
Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 12  1 ชุด
Electronic Master เบอร์ 9 1 ชุด
Master Class Double Wound เบอร์ 12 1 ชุด

เป็นต้นครับ

โดยมีค่าจัดส่งดังนี้ครับ
1-2 ชุด ส่งแบบธรรมดา 20 บาท ส่ง EMS 40 บาท
3-4 ชุด ส่งแบบธรรมดา 30 บาท ส่ง EMS 50 บาท

หลังจากนั้น ผมจะคำนวณราคา และแจ้งยอดในการโอน อาจจะบวกเศษสตางค์เล็กน้อย ให้พี่ทราบ ในกระทู้หน้าแรกครับ
หลังจากพี่โอนมา ผมจะจัดส่งและแจ้ง ยืนยันการจัดส่งหรือหมายเลข EMS ในกระทู้หน้าแรกเช่นเดียวกันครับ

ชื่อบัญชี บริษัท ธีระมิวสิค จำกัด
ธนาคาร กรุงเทพ สาขาวรจักร
เลขบัญชี 121-3105511

การจัดส่งจะดำเนินการได้ตั้งแต่วันศุกร์นี้ครับ

folkbeach

• member
เยี่ยมครับ มีจัดส่งทาง EMS ด้วย เพราะจะนั่งรถไปซื้อสายกีตา้ร์ 1-2 ชุดนี้ บางครั้งค่าน้ำมัน,ค่ารถ,ค่าทางด่วนไปซื้อนี้ พอๆ กะ ค่าสายเลย

แต่ถ้าเป็นกีต้าร์นี้ต้องไปลองเอง ถึงจะได้ตัวที่ถูกใจที่สุด

aa

• member
วานพี่ต๋องรวมราคา  ส่ง EMS ครับ   
     Saddle  TUSQ  ดำ 1 อัน จะไปใส่ CG2010
     Saddle  TUSQ  ขาว 1 อัน จะไปใส่ CG2010
     Newtone Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 12  1 ชุด
     Pick TUSQ ขนาด 0.7 mm. ดำ 1 อัน , ขาว 1 อัน

สรศักดิ์ สีหาคลัง
49/120 หมู่บ้านแดนใหม่วิลล่า ม.3 
ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง 21000

• member
คุณ aa ครับ ถ้ามี Saddle 2 อันค่าส่ง EMS อาจจะแพงขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อยครับ เพราะน้ำหนักอาจจะเกิน 200 กรัมที่ทางไปรษณีย์กำหนดครับ แต่ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวคิดราคาเดิม 50 บาทไปก่อนละกันนะครับ

TUSQ 2 ชิ้น 280*2 560 บาท
สายชุดละ 320 บาท
ปิ๊กอันละ 25*2 50 บาท
ค่าส่ง 50 บาท

รวมยอดน่าจะอยู่ที่ 980 บาทครับ
ยังไงเดี๋ยวจะนำยอดไปลงไว้ที่หน้าแรกนะครับ

jirapan50

• member
น้าต๋องครับ ถ้าจะนำมาใส่G700CE มีรุ่นไหนแนะนำบางครับ ว่าจะใส่เบอร์11อะครับ

aa

• member
แจ้งยอดการโอน และการจัดส่งนะครับ

คุณ aa ยอดรวม 980 บาทครับ

ขอเลขที่บัญชีพี่ต๋องหน่อยครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปโอนแล้ว

ZePhyRot[13]

• member
Newtone Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 12  1 ชุด

ส่งแบบ EMS ครับ

นายกฤตชัย ฉัตรานุภาพ
14 ถ.มนตรี ต.สบตุ๋ย อ.เมือง จ.ลำปาง 52100

exzendel2

• member
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11-50  1 ชุด
ส่งแบบธรรมดาครับ นายณภัทร  อุดมกิตติ
ห้อง203 หอพักบ้านพรบุญชัย 27/17หมู่2 ซ.เชื่อมสัมพันธ์5 ถ.เชื่อมสัมพันธ์ กระทุ่มราย หนองจอก กทม 10530

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ขอสั่งของ ส่งแบบ EMS ครับ ช่วยคำนวณราคาให้ด้วยครับ
- Master Class Double Wound เบอร์ 12-54 จำนวน 1 ชุด
- Heritage Series เบอร์ 12-51 จำนวน 1 ชุด
- Pick TUSQ ขนาด 0.7 mm. สีดำ 1 อัน

นาย พงศ์พิชญ์  พรมจันทร์
       สบันงา อพาร์ทเม้นท์
   เลขที่ 14 ถ.สุขเกษม ซอย 3
ต.ป่าตัน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

ปล.นอกจากสายกีต้าร์แล้ว ทางร้านมีสินค้าอะไรที่สามารถจัดส่งทางไปรษณีย์ได้บ้างครับ   :D

RRR

• member
ส่งธรรมดา ช่วยคำนวณราคาให้ด้วย ขอบคุณครับ

ขอสั่ง
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11  2 ชุด
pick tusq 0.7 สีดำ1อัน สีขาว1อัน

บุญรัฐ วศินสังวร
260/1 ถ.แม้นรำลึก
ต.ดอนตะโก อ.เมือง
ราชบุรี 70000

• member
คุณ Jirapan50 ครับ ถ้าชอบเสียงโทนอบอุ่นแต่ยังมีเสียงใสอยู่ อยากแนะนำให้ลองรุ่น Master Class Phosphor Bronze ครับ
แต่ถ้าชอบเสียงสดใส ก็อยากให้ลอง Master Class 80/20 Bronze ครับ
หรือถ้าพี่อยากจะลองซื้อเก็บไว้ทั้งสองแบบเพื่อจะลองเปลี่ยน หลังจากใช้ชุดแรกไปสักพักก็ได้ครับ
สายกีตาร์มีเข้ามาไม่เยอะครับ หลังจากหมดล๊อตนี้ กว่าจะสั่งเขาใหม่ และที่สำคัญเขามีคิวผลิตส่งให้เรา คงอีกหลายเดือนครับ ล๊อตแรกนี่รอเกือบ 3 เดือนครับ

คุณ ZePhyRot[13] ยอดรวม 360 บาท แต่ขอให้โอนมา 360.01 บาทนะครับ

คุณ exzendel2 ยอดรวม 340 บาท แต่ขอให้โอนมา 340.02 บาทนะครับ

คุณ Jazzinblue  ยอดรวม 820 บาท แต่ขอให้โอนมา 820.03 บาทนะครับ

คุณ RRR  ยอดรวม 710 บาท แต่ขอให้โอนมา 710.04 บาทนะครับ

สินค้าที่สามารถส่งทางเมล์ได้ จะมีสายกีตาร์ Newtone, Dean Markley, Saddle-Nut-Bridge Pin ของ TUSQ หรือ Nubone ครับ รวมทั้ง Pick ของ TUSQ ซึ่งมีราคาแนะนำอยู่ที่ 25 บาทครับ
สินค้าไหนที่พี่ๆเพื่อนๆไม่ทราบราคาก็สอบถามได้ในนี้ครับ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับ bridge pin ของ tusq ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางเท่าไรครับ มีสีอะไรบ้าง ราคาเท่าไรครับ  ถ้าเปลี่ยนแล้วเสียงจะเปลี่ยนไปในโทนไหนครับ ถ้ามีแบบที่ต้องการจะได้สั่งพร้อมสายกีต้าร์ไปเลยครับ ขอบคุณครับ :)

• member
Bridge Pin ของ TUSQ มีแบบ Traditional ซึ่งใช้กับกีตาร์ Martin,  Fender, Larrivee, Gibson, Tacoma, Ovation, Breedlove, Rainsong, Carvin, Takamineและกีตาร์หลายๆยี่ห้อ
กับแบบ Presentation ซึ่งใช้กับ Taylor, Seagull ฯลฯ ครับ
ชุดละ 6 ตัว ราคาอยู่ที่ 720 บาทครับ

เสียงของ Graphtech จะออกแนวสดใสชัดเจนแต่มีเบสครับ
รายละเอียดลองดูในเวป Graphtech นะครับ มีทั้งสีขาวและดำครับ
http://www.graphtech.com/products.html?CategoryID=9

รายละเอียดของอุปกรณ์ Graphtech จะนำมาโพสต์ในกระทู้แยกอีกกระทู้ อาทิตย์หน้านะครับ
แต่ระหว่างนี้ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆสนใจรุ่นไหน ก็สามารถโพสต์ถามก่อนได้ครับ

coolclub

• member
มี TUSQ saddle & nut สำหรับกีตาร์คลาสสิค ไหมครับ ราคาเท่าไร
Return To A=432hz

• member
มีครับคุณ coolclub ชิ้นละ 280 บาทครับ

chinpoonutsu

• member
รบกวนขอสั่งซื้อ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52  1 ชุด
pick tusq 0.72mm สีขาว 1 อัน  0.88mm สีvintage 1 อัน
ส่งพัสดุธรรมดา

รวมแล้วเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

• member
ยอดรวม 390 บาท แต่ขอให้โอนมา 390.05 บาทครับคุณ chinpoonutsu
ขอชื่อที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

chinpoonutsu

• member
รบกวนขอสั่งซื้อ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52  1 ชุด
pick tusq 0.72mm สีขาว 1 อัน  0.88mm สีvintage 1 อัน
ส่งพัสดุธรรมดา

รวมแล้วเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

ยอดรวม 390 บาท แต่ขอให้โอนมา 390.05 บาทครับคุณ chinpoonutsu
ขอชื่อที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

น.ส.ชมพูนุท อยู่เจริญ
หอพัก Golf view ห้อง C4711
9/16 หมู่ 17 ต.คลองหนึ่ง  อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

ขอบคุณค่ะ

โอนให้แล้ว เมื่อวันที่ 29 ส.ค. 55 ตอนเย็นๆค่ำๆ ค่ะ ฝากเป็นเงินสด 391 บาท
ไม่ได้โอนผ่านตู้ ATM จึงไม่ได้ใส่เศษสตางค์ค่ะ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

biot0107

• member
อุดหนุนเฮียต๋องมาตั้งเเต่ Walden lot เเรกเดือนมี.ค.ครับ จากนั้นก็มีอีกหลายรายการทั้งกีตาร์ hardcase etc. รู้สึกได้ถึงการขายที่สร้างสรรค์ เเละสร้างสรรค์ครับ

ไว้สายเคลือบมาเมื่อไหร่ จะเข้าไปอุดหนุนนะครับ ครบวงจรจริงๆร้านเนี้ยะ ชอบมากๆครับ
Veelah Vee101CE

• member
ขอบคุณครับคุณ biot0107 ^^
ถ้ามีโอกาส อยากให้ลองดูสายไม่เคลือบอย่าง Newtone บ้างนะครับ
ความคงทนไม่แพ้สายเคลือบครับ

โปรเจคการค้นหาสายกีตาร์นี้ อยากให้ทุกคนมีโอกาสได้ลองสายเกรดพรีเมี่ยมหลายๆแบบ หลายๆยี่ห้อครับ
หลังจากได้ลอง แต่ละคนอาจจะมีสายที่ชอบไม่เหมือนกันครับ เพราะกีตาร์ของแต่ละคน และหูของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ
ก็อยากให้ได้ลองสายดีๆกันเยอะๆครับ ถึงเวลานั้นจะได้ค้นพบว่ากีตาร์ตัวไหนของเราเหมาะกับสายไหนที่สุด
แล้วชอบสายชนิดไหน ลองแล้วอย่าลืมมาบอกกันบ้างนะครับ ^^