Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305679 ครั้ง)

exzendel2

• member
รายชื่อของพี่ๆที่ส่งสายให้วันนี้ ได้อัพเดทที่หน้าแรกแล้วนะครับ ถ้าพี่ท่านไหน ผมทำชื่อตกหล่นไป รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

คุณ kanov ครับ แหมอยู่ใกล้นิดเดียวแวะมารับที่มิวสิคซิตี้เลยดีไหมครับ แวะมาทานข้าวชิวๆที่ห้างด้วย ;D

เรื่องจัดส่ง ผมก็ลืมนึกไปเลยครับ ว่าส่งธรรมดานี่ เราไม่รู้เลยว่าของจะไปถึงผู้รับหรือเปล่า หรือจะสูญหายระหว่างทาง แต่ถ้าเป็นจัดส่งแบบ EMS มีเลข Tracking ผู้รับก็จะตรวจสอบได้ตลอดครับ
ถ้าเป็นไปได้ ขอจัดส่งแบบ EMS ละกันนะครับ

คุณ exzendel2 ครับ เข้าใจว่าแรงตึงของสาย 6  ของ Newtone ชุด 11-50 จะน้อยกว่าสายเดิมที่ใส่อยู่พอสมควรครับ จึงมีอาการเสียงตีเฟรทครับ อาการนี้น่าจะเกิดจากการเล่นน้ำหนักเท่าปกติ แต่พอสายเบาขึ้น ก็จะมีการแกว่งตัวของสายมากขึ้น จนปลายเสียง อาจจะไปตีเฟรทครับ อาการนี้แก้ไขโดยการขันคอนิดนึง หรือเซทแอคชั่นใหม่ ก็น่าจะหายครับ

เข้าใจว่าชุด Masterclass จะแรงตึงน้อยกว่าครับคุณ karn0309
เดียวผมจะลองทิ้งไว้สักคืนก่อนดีกว่าครับ เผื่ออาการจะดีขึ้น(แรงตึงอาจจะเข้าที่มากกว่านี้) แต่รู้สึกว่ายังไงก็ไม่น่าจะใช่สายไปตีเฟรต เดียวอาการพรุ่งนี้เป็นยังไงเดียวจะมารายงานอีกทีนะครับ

Walden Guitar

• member
ดีเลยครับคุณ exzendel2
ถ้ารู้สึกว่ายังติดปัญหาอยู่ รบวนนำมาที่มิวสิคซิตี้ ได้ไหมครับ จะให้น้องพนักงานลองเช็คดูครับ

exzendel2

• member
ดีเลยครับคุณ exzendel2
ถ้ารู้สึกว่ายังติดปัญหาอยู่ รบวนนำมาที่มิวสิคซิตี้ ได้ไหมครับ จะให้น้องพนักงานลองเช็คดูครับ
อ่อ ขอบคุณมากครับ แต่คงไม่เป็นไร ช่วงนี้ติดเรียนทุกวันเลยอาจจะหาทางแก้งูๆปลาๆไปก่อน ถ้าไม่หายจริงๆเดียวจะนำไปให้ดูนะครับ  :)

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
เมื่อวานเปลี่ยน สาย ECS-ML กับ Ovation cc256ซึ่งเป็น ovation12สาย แต่ใส่ไป 6สาย รับรู้อยู่อย่างนึงครับ
หางเสียง ยาว ว... มากแต่ละเส้นเหมือน ตีระฆังเลย ทำให้เล่นเพลินเลยจนลืมเวลานอน เล่นแล้วไม่เจ็บมือเลย
 ออก Amp mobile cube ยิ่งกังวานใหญ่เลย ชอบครับ เดี๋ยวอีกซักพัก จะเปลี่ยนสายให้ Maya f-80g (ซื้อมาเตรียมไว้แล้ว)

ว่าแต่Newtone มีแบบ 12สายไม๊ครับ ถ้ามีรบกวนสั่งเผื่อมาให้ซัก 2 ชุด นะครับ

kanov

• member
ผมกลัวของจะหมดหนะครับ เลยคล้ายๆ จองให้เก็บไว้ก่อนหนะครับ...ส่วนใหญ่จะว่างไปเสาร์อาทิตย์ มากกว่าครับ วันธรรมดา เลิกงาน กว่าจะได้ออกจากออฟฟิศก็ดึกแล้วหนะครับ...ยังไง เก็บไว้ให้ด้วย จะขอบคุณมากเลยนะครับ น้าต๋อง

chinpoonutsu

• member
ส่งลงทะเบียน เชคได้นะคะ แต่เชคได้แค่ว่าของส่งถึงปลายทางรึยัง แต่เชคอย่างอืนไม่ได้เลย
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

• member
ดีใจที่สาย Newtone ทำให้พี่ sweetgarlic เล่นกีตาร์ได้เพลินและนานขึ้นครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นๆ ได้ลองสาย Newtone แล้ว คิดว่าดีหรือไม่ดียังไง ถ้าพี่มีเวลา รบกวนมาบอกเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
สาย Newtone แบบ 12 สายเดี๋ยวอาทิตย์นี้จะส่งออเดอร์ไปครับ แต่กว่าจะมาคงจะอีก 2-3 เดือนนะครับ

ครับคุณ Kanov จะบอกให้น้องพนักงานที่มิวสิคซิตี้เก็บไว้ให้ครับ
เย็นนี้ผมจะแยกไว้ให้ก่อน กลัวจะเผลอขายหมดครับ

ผมไม่ค่อยได้ส่งของทางไปรษณีย์เลยครับครับคุณ chinpoonutsu
ตอนบอกน้องพนักงาน ก็เลยบอกให้ส่งแบบธรรมดา ลืมนึกไปถึงว่าควรจะบอกให้ลงทะเบียนด้วย
ตอนนี้พี่ๆที่จัดส่งแบบธรรมดา รวมถึงของคุณ chinpoonutsu ผมเลยไม่ทราบว่าจัดส่งถึงผู้รับหรือเปล่าครับ
เดี๋ยวจะให้น้องพนักงานไปเช็คเรทราคาที่ไปรษณีย์วันนี้นะครับ
ส่วนของคุณ  chinpoonutsu ถ้าสายวันศุกร์ยังไปไม่ถึง รบกวนแจ้งด้วยนะครับ จะส่งไปให้ใหม่ครับ

การสั่งซื้อทางไปรษณีย์ของสาย Newtone ขอรับออเดอร์และยอดโอนจนถึงวันเสาร์นี้นะครับ
อาทิตย์หน้า ขอหยุดทั้งอาทิตย์ครับ เนื่องจากทางร้านต้องเตรียมจัดงานบางอย่าง จึงอาจจะมีพนักงานไม่เพียงพอในช่วงนั้นครับ ประกอบกับสาย Newtone หลายรุ่นก็ใกล้จะหมดแล้วด้วยครับ

หลังจากวันที่ 17 จะมาแจ้งว่าสาย Newtone เหลือรุ่นไหนบ้าง และคงจะจัดส่งให้พี่ๆเพื่อนๆที่สนใจได้อีกครั้งครับ

Chote

• member
พี่ครับสนใจสั่งครับ
-Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54 ,1 ชุด
-Pick TUSQ ขนาด 0.8 และ 0.6 อย่างละอันสีดำ
-ช่วยดู saddle TUSQ สีดำ ใส่กับ "washburn D13s" ด้วยครับ 1 อัน
-จัดส่งแบบ EMS

เลขที่ 7 อ่อนนุช 19 แขวงสวนหลวง
เขตสวนหลวง กทม 10250

รบกวนแจ้งยอดด้วยครับ
Thank

"....Saddle ขาวใช้กับ Washburn น่าจะเป็น PQ9200-C0 ดังในลิ้งค์ครับคุณ Chote
http://www.graphtech.com/product-196-2/....."

"....ราคาค่าโอนพร้อม Saddle 700.26 บาทครับ
ค่าจัดส่งถ้ามี Saddle ด้วย ขอ 50 บาทนะครับ เพราะน้ำหนักจะเกิน 100 gram ครับ...."

โอนให้แล้วนะครับ 700.26 บาท ตอนประมาณ 12.14น ,5/09/12
ขอบคุณครับ

kringko

• member

คุณ kringko ครับ ตอนนี้ผมไม่มีข้อมูลราคาการจัดส่งแบบลงทะเบียนครับ
อยากขอให้ใช้ EMS ก่อนได้ไหมครับ ถ้าต้องการตัวเลข tracking
ยอดรวมถ้าส่ง EMS นะครับ จะเป็น 690.27 บาทครับ

ตามนั้นครับ
วันนี้โอนให้แล้วครับ 690.27 บาท

JACKMUFC

• member
ขอสั่งซื้อสายกีต้าร์ newtone ครับ
Master Class Phosphor Bronze  เบอร์11-50  จำนวน 2ชุด
Heritage Series  เบอร์11-47 จำนวน 1ชุด
ศรัณย์   ดุษฎี  33/18 ม.5   อ.เมือง  ต.คอกกระบือ  จ.สมุทรสาคร  74000
ขอยอดโอนด้วยครับ

• member
ขอบคุณครับคุณ Chote คุณ kringko จะพยายามจัดส่งก่อนไปรษณีย์ปิดวันนี้ครับ

คุณ JACKMUFC ยอดโอน 1025.01 บาทครับ

Nesttiny

• member
มีพี่ ๆ ท่านใด สั่งสาย newtone รุ่น ECS.  electric acoucstic string บ้างครับ เสียงเป็นยังไงบ้าง

JACKMUFC

• member
ขอบคุณครับคุณ Chote คุณ kringko จะพยายามจัดส่งก่อนไปรษณีย์ปิดวันนี้ครับ

คุณ JACKMUFC ยอดโอน 1025.01 บาทครับ

จัดไปส่งวันนี้ทันปะพี่

theerapat

• member
 BLACK TUSQ ไฟฟ้า NUT NO PT6060-LO  42.9 6  9.1 34.7 มม.   1  ชิ้น
 Saddle TUSQ ขาว walden           1  ชิ้น
รวมค่าจัดส่งธรรมดาด้วย เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

turkung

• member
ถ้าจะเปลี่ยนสาย ให้ได้เสียงทุ้มๆ อุ่นๆ และเล่น strum ได้ แนะนำตัวไหนดีคับ

cort

• member
พี่ครับ ผมใช้ Cort sfx-e โปร่งไฟฟ้าตัวบาง เคยใส่สายหอยทอง คือไอ่สายที่กล่องเป็นหอยนอติลุส แล้วเคลือบด้วยทองอ่าครับ ใส่ป๊าบ เสียงสวยได้ใจเลยทีเดียว สามวันต่อมา สายหนึ่งและสองดำปี๊ จากนั้นก็มีอันต้องไปนอน โรงจำนำเสียหนึ่งเดือน เอามาเล่นใหม่เหมือนเสียงมันทึบๆ ผมเล่นได้สามวันเองนะ. 

ที่แรกตั้งใจจะลองเจ้าผิวมังกรดู เห็นเค้าว่าเทพ แต่พอมาเจอสายของพี่นี่ ผมต้องคิดใหม่ครับ มันสะดุดใจตรงที่มันถือได้ว่าข้ามสายพันธ์ แบบเดียวกับกีตาร์โอเวชั่น ที่นักวิทย์คิดทำกีตาร์ ถ้าลองอ่านประวัติดูจะพบว่า ใช้หลักของวิทย์เรื่องฟิสิกต์เสียงมาเป็นพื้นฐานในการสร้างจนกลายเป็นกีตาร์ในฝันของใครหลายๆคน

สายกีตาร์ของพี่ก็ได้ใช้เทคโนของการพันสายไฟซึ่งก็แน่นอนครับ เครื่องที่ใช้พันมันน่าจะเถียนกว่า เพราพี่แก้ล่นพันแต่ละครั้งยาว้ป็นกิโลเมตร มันจึงไปแปลกที่ความนิ่มของสายมันจะมากกว่าชาวบ้านเค้า ก็ลองคิดดูว่าสายไฟยาวๆ ถ้าไม่นิ่มไม่นุ่ม ลมพัดแรงๆ แด๋วได้มีขาด

เออ.ที่นี้  พี่ครับ กีตาร์ตัวของผมมันบางๆ หนาประมาณ สามนิ้วครึ่ง ใส่สายเบอร์11 มันมีอาการท้องป่องหน่อยๆ แล้วเสียงมันก็บางๆตามขนาดตัวมัน ถ้าพี่จะกรุณาแนะนำ ผมควรใช่สายเบอร์ 12 ของพี่เลยดีหรือไม่ครับ. เพราะสาย11ของพี่ อาจจะมีแรงตึงเท่า สาย 9-10 ของชาวบ้าน ถ้าใช้ 12 ไปเลยก็อาจจะท้องป่องเหมือนเดิม แต่เสียงหนักแน่นกว่า อะไรแบบนี้ครับ

พี่เคาะราคามาเลยครับ พรุ่งนี้จะโอนตัง แล้ว ผมอยากได้ แซดเดิ้น ทัค ซักอัน สิริรวมแล้วราคาเท่าไหร่ดีครับ

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
ดีใจที่สาย Newtone ทำให้พี่ sweetgarlic เล่นกีตาร์ได้เพลินและนานขึ้นครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นๆ ได้ลองสาย Newtone แล้ว คิดว่าดีหรือไม่ดียังไง ถ้าพี่มีเวลา รบกวนมาบอกเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
สาย Newtone แบบ 12 สายเดี๋ยวอาทิตย์นี้จะส่งออเดอร์ไปครับ แต่กว่าจะมาคงจะอีก 2-3 เดือนนะครับ

จะตั้งตารอเลยครับ ขอบคุณครับ

• member
ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ เนื่องจากช่วงสามโมงกว่ามีฝนตกหนักที่เวิ้งครับ เลยไม่สามารถนำสายไปส่งไปรษณีย์ได้ ต้องขอส่งเป็นเช้าวันพรุ่งนี้นะครับ

คุณ Nesttiny รู้สึกว่าคุณ sweetgarlic จะใช้สายรุ่น ECS อยู่ครับ

คุณ JACKMUFC ต้องขอส่งเป็นวันพรุ่งนี้เช้าครับ

พี่ theerapat ครับ Nut รุ่น PT6060-L0 จะเป็นแบบมือซ้ายนะครับ
ตอนนี้เราไม่มีสินค้าครับ แต่ถ้าเป็น PT6060-00 แบบมือขวา ตอนนี้มีครับ
ราคาเท่ากับ Saddle Walden ครับ ชิ้นละ 280 บาท
เรื่องส่งขอเป็น EMS ได้ไหมครับ ประมาณ 50 บาทครับ

คุณ turkung ครับ ถ้าต้องการอุ่นๆ ลองใช้สาย Double wound ดูครับ เสียงจะ mellow มากกว่า Mastersound หรือ ECS ครับ

คุณ Cort ครับ ถ้ากีตาร์เริ่มมีปัญหาป่องนิดๆแล้ว อยากให้ลองสายเบอร์ 11 ก่อนครับ จะเป็น Mastersound หรือ ECS ก็ได้ครับ
Saddle ของ TUSQ ชิ้นละ 280 บาทครับ

ครับคุณ sweetgarlic จะไม่ลืมที่จะใส่ออเดอร์ 12 สายอย่างแน่นอนครับ ^^

cort

• member
Saddle ของ TUSQ ชิ้นละ 280   ขอนะครับขอ. โอวว์แม่เจ้า. สุดตรีนจิงพี่. เคยเจอแต่ แมร่งอันละห้าร้อย ยึกยักจะอิ๊บตังเมียหลายทีแล้ว ติดที่ไม่กล้า มามะเจอราคานี้ กูเอาแระ_เป็นงัยเป็นกัน ขอสีขาว ขอบหยักครับ เตี้ยหน่อยก็ดีครับเบื่อจัฝนกับกระดาษทรายแล้ว.

เออ.  ง่า แล้วโปร่งไฟฟ้า เน้นออกแอมป์นี่นี่พี่เอาตัวใหนดีครับ เคาะราคามา แด๋วพุ่งเน้โอนให้ จัดเต็มครับ

• member
คุณ cort ครับ TUSQ สนใจแบบไหนครับ รุ่นยอดนิยม จะมี PQ9200 หรือ PQ9280 ครับ หรือสนใจรุ่นอื่นช่วยดูในเวป Graphtech แล้วแจ้งอีกทีได้ไหมครับ กลัวจะได้ไปไม่ถูกรุ่นที่ต้องการครับ
http://www.graphtech.com/products.html?SubCategoryID=1

โปร่งไฟฟ้าออกแอมป์ นี่หมายถึงกีตาร์ หรือสายครับ ตอบไม่ถูกครับ