Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305808 ครั้ง)

Nesttiny

• member
น้าต๋องครับ ผมรบกวนถามนิดนึงครับ ^^
1 saddle กับ nut ของ walden d710ce ของเดิมมันเป็นของอะไรหรอครับ จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ยครับ ผมใช้ d710ce อยู่ ตอนซื้อลืมถามครับ แหะๆ
2 ผมอยากซื้อสาย new tone น้าต๋อง แนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนดี สำหรับกีตารผมใช้ เบอร 12 อยุ่ ครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ต้องการสั่งสาย New Tone เพิ่ม หลังจากไปรับมาแล้ว 2 ชุด (ยังไม่พอ555)

สั่งเป็นสาย Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54  1 ชุด

จัดส่งมาที่ ส่งแบบธรรมดา

อดิศักดิ์  พุ่มทิพย์
125/2 ม.1 หมู่บ้านจุฑาภัทร ซ.8
ต.คูขวาง อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี 12140

084 145 1799

ขอบคุณครับ

ปล. แล้วส่งแบบธรรมดานี่จะสามารถเช็คของได้ไหมครับว่าจะได้รับแน่ๆ คือผมไม่รีบครับ จะหลายวันหน่อยก็ไม่เป็นไร แต่ขอให้ได้ของแน่ๆ อ่ะครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
น้าต๋องครับ ผมรบกวนถามนิดนึงครับ ^^
1 saddle กับ nut ของ walden d710ce ของเดิมมันเป็นของอะไรหรอครับ จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ยครับ ผมใช้ d710ce อยู่ ตอนซื้อลืมถามครับ แหะๆ
2 ผมอยากซื้อสาย new tone น้าต๋อง แนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนดี สำหรับกีตารผมใช้ เบอร 12 อยุ่ ครับ

ขออนุญาตตอบแทนได้ไหมครับ ถือว่าเล่าจากประสบการณ์ก็แล้วกัน

ผมเองเพิงซื้อ D710ce มา แล้วก็เมื่อวันอาทิตย์ เอาไปให้ลุงจงเซทอัพ พร้อมกับซื้อ Saddle Tusq ไปให้ลุงจงแกเปลี่ยนด้วย
ลงจงแกถาม จะเปลี่ยนทำไม ของเดิมดีอยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนคาแรคเตอร์เสียงจะเปลี่ยนไปจากเดิม แน่ใจแล้วหรือเปล่า
ว่าถ้าเสียงเปลี่ยนไปแล้วจะชอบเหมือนเดิม (เพราะตอนเราลอง เราชอบเสียงแบบนี้แล้วถึงได้ซื้อมาแต่ถ้าเปลี่ยนเสียงจะไม่เหมือนตอนที่เราลอง)

สรุปคือลุงแกไม่เปลี่ยนให้ครับ ฮาาาาา แกบอกเอาไปเล่นซักพักก่อน ถ้าไม่พอใจเสียงเดิม หรืออยากได้อะไรใหม่ๆ จริงๆ ค่อยเอามาเปลี่ยน

ง่ายคือถ้าไม่รู้จะเปลียนทำไมก็ไม่ต้องเปลี่ยน ของเดิมเป็นกระดูกสังเคราะห์ ยี่ห้อ กราฟเทค ซึ่งดีอยู่แล้ว แต่ถ้าเรารู้อยู่แล้วว่าถ้าเปลี่ยนแล้ว
มันจะออกมาเป็นแบบไหน และต้องการให้มันเป็นแบบนั้น ก็ค่อยเปลี่ยนครับ

Chote

• member
พี่ครับสนใจสั่งครับ
-Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54 ,1 ชุด
-Pick TUSQ ขนาด 0.8 และ 0.6 อย่างละอันสีดำ
-ช่วยดู saddle TUSQ สีดำ ใส่กับ "washburn D13s" ด้วยครับ 1 อัน
-จัดส่งแบบ EMS

เลขที่ 7 อ่อนนุช 19 แขวงสวนหลวง
เขตสวนหลวง กทม 10250

รบกวนแจ้งยอดด้วยครับ
Thank

kringko

• member
ขอสั่งซื้อครับ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11-50  2 ชุด

ส่งลงทะเบียนธรรมดาที่

เกรียงไกร แสงสว่าง
24/1 หมู่ 2 ต. ปากน้ำปราณ
อ. ปราณบุรี จ. ประจวบคีรีขันธ์ 77220

ขอบคุณครับ

TuBaAuN

• member
ผมได้เข้าไปเอาสายกับnutด้วยตัวเองแล้วครับ ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว แฮปปี้มากครับ
สายกังวาลกรุ้งกริ้งแต่ไม่แตเพร่า
โดยภาพรวมแล้วผมว่าเข้ากับG730ของผมดีครับ
Walden G730 D710

sayyon

• member
  • Martin & Colling
ผมได้เข้าไปเอาสายกับnutด้วยตัวเองแล้วครับ ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว แฮปปี้มากครับ
สายกังวาลกรุ้งกริ้งแต่ไม่แตเพร่า
โดยภาพรวมแล้วผมว่าเข้ากับG730ของผมดีครับ

ไปรับที่ไหนครับ อยากสั่งมาลองบ้างแต่ใจร้อนครับ ไม่อยากรอนาน มีเบอร์ติดต่อไหมครับ ขอบคุณครับ

Walden Guitar

• member
ช่วงเที่ยงวันนี้ได้ให้น้องพนักงานไปจัดส่งไปรษณีย์ให้แล้วครับ
ต้องขอโทษทุกท่านที่เมื่อวานส่งไม่ทันนะครับ
เดี๋ยวเย็นนี้ ผมจะลงเลข EMS ที่ด้านหน้านะครับ

คุณ SMIL3xD ผมตามอ่านเวปเมืองนอกมาเป็นสิบเวป คิดว่ายังไม่เห็นปัญหาสาย 1 และ 2 เลยครับ
จริงๆอยากให้ลองเองครับ สายกีตาร์เหลือไม่เยอะแล้วครับ บางเบอร์คงจะหมด 2-3 วันนี้ครับ
กำลังดำเนินการสั่งใหม่ครับ แต่กว่าจะมาอีกครั้งอาจจะเป็นช่วงคริสต์มาสเลยอ่ะครับ คราวที่แล้วก็ใช้เวลาเกือบ 3 เดือนครับ

Saddle ที่อยู่ใน D710CE คือ Graphtech Fossalite ครับคุณ Nesttiny
ถามว่าจำเป็นต้องเปลี่ยนไหม ก็คงตอบคล้ายลุงจงครับ ว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ เพราะของเดิม Graphtech Fossalite ก็ดีใช้ได้อยู่แล้ว
แต่ถ้าถามจริงๆ ผมอยากให้ "ลอง" ดูครับ เพราะตามที่คุยกับพี่ๆเพื่อนๆหลายสิบท่าน ที่ได้เปลี่ยนจาก Fossalite เป็น TUSQ รู้สึกว่าจะชอบเสียงกีตาร์มากขึ้นครับ

ทั้ง Fossalite และ TUSQ ล้วนทำมาจาก Graphtech ครับ
Fossalite จะมีจุดเด่นที่เสียงกลางครับ
ส่วน TUSQ จะให้เสียงใสและเบสชัดเจน และ Sustain ก็จะยาวกว่าครับ

ก็อยากให้ลองเปรียบเทียบดูครับว่า เราเองชอบเสียงแบบไหนมากที่สุดกับกีตาร์ของเราครับ

และเนื่องจากตอนนี้ Saddle TUSQ ผมตั้งใจนำเข้ามาเพื่อให้ทุกคนได้ทดลองกับกีตาร์ของตัวเองครับ
จึงนำมาขายในราคาที่ถูกพอๆกับสายกีตาร์ชุดนึงครับ ถูกกว่าซื้อในเมกาไม่รวมค่าส่งอีก
เลยอยากแนะนำอยากให้ลองดูครับ ถ้าชอบก็เก็บไว้ ไม่ชอบก็เปลี่ยน Fossalite ใส่กลับคืนครับ เป็นการทดลองที่ไม่แพงอะไร แต่ถ้าเสียงดีขึ้น ก็น่าจะคุ้มครับ

คุณ [IaM-indY] สาย Newtone เป็นไงบ้างครับ ชอบไหมครับ
ยอดโอนอยู่ที่ 340.25 บาทครับ
การส่งแบบธรรมดา จะไม่สามารถเช็คได้แบบ EMS ครับ
ถ้าอยากให้ชัวร์ อาจจะต้องส่งแบบ EMS ครับ

คุณ chote ครับ Saddle สีดำตอนนี้หมดแล้วครับ เดี๋ยวจะสั่งเขาไปเพิ่มเติมนะครับ แต่คงจะใช้เวลาสักระยะครับ
ยอดโอนสาย Newtone และ Pick TUSQ 410.26 บาทครับ

คุณ kringko ครับ ตอนนี้ผมไม่มีข้อมูลราคาการจัดส่งแบบลงทะเบียนครับ
อยากขอให้ใช้ EMS ก่อนได้ไหมครับ ถ้าต้องการตัวเลข tracking
ยอดรวมถ้าส่ง EMS นะครับ จะเป็น 690.27 บาทครับ

ยินดีที่ชอบสายครับคุณ TuBaAun  ^^

ถ้าสนใจสาย Newtone คุณ sayyon สามารถซื้อได้ที่ร้านมิวสิคซิตี้ ชั้น 4 เซ็นทรัลพระราม 9 ตรงข้ามร้านขาย apple 02-108-3129 หรือที่ธีระมิวสิค ที่เวิ้ง 02-226-1771 ครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
คุณ [IaM-indY] สาย Newtone เป็นไงบ้างครับ ชอบไหมครับ
ยอดโอนอยู่ที่ 340.25 บาทครับ
การส่งแบบธรรมดา จะไม่สามารถเช็คได้แบบ EMS ครับ
ถ้าอยากให้ชัวร์ อาจจะต้องส่งแบบ EMS ครับ

ถ้าเช่นนั้นผมขอเปลี่ยนเป็นส่ง EMS นะครับ

ยอดโอนจะเป็น 360.25 บาท ถูกต้องไหมครับ

Chote

• member
....."คุณ chote ครับ Saddle สีดำตอนนี้หมดแล้วครับ เดี๋ยวจะสั่งเขาไปเพิ่มเติมนะครับ แต่คงจะใช้เวลาสักระยะครับ
ยอดโอนสาย Newtone และ Pick TUSQ 410.26 บาทครับ"....

แล้ว saddle ถ้าเป็นสีขาว มีของไหมครับ แล้วจะใส่กับwashburn d13s ได้ไหม
ถ้าได้ช่วยบวกยอด saddle ให้ด้วยครับสีขาวก็ได้

• member
ครับคุณ [IaM-indY] 360.25 บาทครับ

Saddle ขาวใช้กับ Washburn น่าจะเป็น PQ9200-C0 ดังในลิ้งค์ครับคุณ Chote
http://www.graphtech.com/product-196-2/

ราคาค่าโอนพร้อม Saddle 700.26 บาทครับ
ค่าจัดส่งถ้ามี Saddle ด้วย ขอ 50 บาทนะครับ เพราะน้ำหนักจะเกิน 100 gram ครับ

chinpoonutsu

• member
รบกวนขอสั่งซื้อ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52  1 ชุด
pick tusq 0.72mm สีขาว 1 อัน  0.88mm สีvintage 1 อัน
ส่งพัสดุธรรมดา

รวมแล้วเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

ยอดรวม 390 บาท แต่ขอให้โอนมา 390.05 บาทครับคุณ chinpoonutsu
ขอชื่อที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

น.ส.ชมพูนุท อยู่เจริญ
หอพัก Golf view ห้อง C4711
9/16 หมู่ 17 ต.คลองหนึ่ง  อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

ขอบคุณค่ะ

โอนให้แล้ว เมื่อวันที่ 29 ส.ค. 55 ตอนเย็นๆค่ำๆ ค่ะ ฝากเป็นเงินสด 391 บาท
ไม่ได้โอนผ่านตู้ ATM จึงไม่ได้ใส่เศษสตางค์ค่ะ

รบกวนเฮียต๋องช่วยเช็คสถานะผู้รับให้หน่อยค่ะ ว่าของถึงรึยังคะ
วันนี้เข้าไปที่สำนักงาน พี่เค้าบอกไม่มีชื่อผู้รับนี้
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ฝากเงินเข้าบัญชีให้แล้วครับ 360.25 บาท เวลาประมาณ 17.30-17.45 น.

• member
สำหรับของพี่ๆที่ส่งวันนี้ เดี๋ยวช่วงห้าทุ่มจะกลับมาอัพเดท เลข EMS นะครับ ตอนนี้ผมอยู่ที่มิวสิคซิตี้ ไม่มีรายละเอียด EMS อยู่ด้วยครับ

คุณ chinpoonutsu สายกีตาร์น่าจะถึงแล้วนะครับ ผมคิดว่าของพี่ๆที่ส่งไปรอบแรกพร้อมกันน่าจะถึงหมดแล้ว
ถ้าวันศุกร์นี้ยังไปไม่ถึง จะจัดส่งไปให้ใหม่นะครับ
สองสามวันนี้ผมจะเช็คดูว่า มีซองของคุณ chinpoonutsu ตีกลับมาที่ร้านหรือเปล่านะครับ

ขอบคุณนะครับ คุณ [IaM-indY] จะจัดส่งให้พรุ่งนี้ครับ

kanov

• member
ขอสั่งซื้อสายกีต้าร์ newtone ครับ
Master Class Acoustic Electric   ECS-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052  2ชุด
Master Class Phosphor Bronze NMC-CU .012 .016 .024 .034 .044 .054 1ชุด

วิสรรค์ เดชานุวงษ์
109 ซ.สบายใจ แยก8 ถ.สุทธิสารวินิจฉัย เขตห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310

ว่าแต่ว่า ถ้าสั่งซื้อ แล้วไปเอาเองที่ music city ได้มั้ยหละครับ มีส่วนลด หรืออะไรนิดหน่อยมั้ย แหะๆๆ ล้อเล่นครับ...เอาเป็นส่งแบบธรรมดาก็ได้ครับ ไม่รีบ

exzendel2

• member
สายมาถึงผมแล้วนะครับ ลองเปลี่ยนแล้วแต่ตอนนี้งงว่าทำไมสาย6ของnewtoneพอใส่กับyamaha f600ของผมแล้วมันบัส(มีเสียงซ่าแปลกบริเวณบริด) พอลองเปลี่ยนเอาสาย6เก่ามาใส่ก็ไม่เป็น ใครพอจะบอกได้ไหมครับว่ามันเป็นอะไร :-[ (สาย1-5ไม่เป็นอะไรนะครับ เสียงใสปกติดี)

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
น่าจะแรงดึงสาย นิวโทน น้อยกว่าหรือเปล่าครับ สายมันเลยหย่อนกว่าเดิม เหมือนผมเซ็ทแอ็คชั่นมาพอดีแล้ว ตั้งสายปกติไม่บัส แต่พอดรอป Eb บัสเลย

exzendel2

• member
น่าจะแรงดึงสาย นิวโทน น้อยกว่าหรือเปล่าครับ สายมันเลยหย่อนกว่าเดิม เหมือนผมเซ็ทแอ็คชั่นมาพอดีแล้ว ตั้งสายปกติไม่บัส แต่พอดรอป Eb บัสเลย
มันไม่ได้บัสติดเฟรตอะครับ มันบัสเหมือนมาจากข้างในอะไรสักอย่างแก้ไม่ถูกเลย

Nesttiny

• member

[/quote ]

น้า iam indy  ใช้สาย newtone รุ่นไหนอยุ่หรอครับ ผมอยากสั่งซื้อบ้าง เสียงโอเคมั้ยครับ ^^

• member
รายชื่อของพี่ๆที่ส่งสายให้วันนี้ ได้อัพเดทที่หน้าแรกแล้วนะครับ ถ้าพี่ท่านไหน ผมทำชื่อตกหล่นไป รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

คุณ kanov ครับ แหมอยู่ใกล้นิดเดียวแวะมารับที่มิวสิคซิตี้เลยดีไหมครับ แวะมาทานข้าวชิวๆที่ห้างด้วย ;D

เรื่องจัดส่ง ผมก็ลืมนึกไปเลยครับ ว่าส่งธรรมดานี่ เราไม่รู้เลยว่าของจะไปถึงผู้รับหรือเปล่า หรือจะสูญหายระหว่างทาง แต่ถ้าเป็นจัดส่งแบบ EMS มีเลข Tracking ผู้รับก็จะตรวจสอบได้ตลอดครับ
ถ้าเป็นไปได้ ขอจัดส่งแบบ EMS ละกันนะครับ

คุณ exzendel2 ครับ เข้าใจว่าแรงตึงของสาย 6  ของ Newtone ชุด 11-50 จะน้อยกว่าสายเดิมที่ใส่อยู่พอสมควรครับ จึงมีอาการเสียงตีเฟรทครับ อาการนี้น่าจะเกิดจากการเล่นน้ำหนักเท่าปกติ แต่พอสายเบาขึ้น ก็จะมีการแกว่งตัวของสายมากขึ้น จนปลายเสียง อาจจะไปตีเฟรทครับ อาการนี้แก้ไขโดยการขันคอนิดนึง หรือเซทแอคชั่นใหม่ ก็น่าจะหายครับ

เข้าใจว่าชุด Masterclass จะแรงตึงน้อยกว่าครับคุณ karn0309