Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305671 ครั้ง)

kurtcobain

• member
Master Class Phosphor Bronze 1 ชุดครับ

NMC-L .011 .015 .022 .030 .040 .050

ส่งแบบ EMS

ส่งมาที่      โรงพยาบาล โนนแดง

113 ม.9 ถ.เจนจบทิศ ต.โนนแดง อ.โนนแดง จ.นครราชสีมา 30360

ฝ่าย กายภาพบำบัด    นาย  พัฒนศักดิ์    สาตรา
ขอบคุณครับ

โอนแล้วนะครับน้า  เมื่อวาน  360.09  ^ ^

Walden Guitar

• member
คุณ shinden ยอดโอน 360.20 บาทครับ

คุณ TuBaAun ยอดโอน 650.21 บาทครับ ขอค่า EMS 50 บาทนะครับ
Saddle เฉพาะของ Walden จะมีแต่สีขาวครับ ส่วน สีดำ จะมีรอยหยัก Compensate ที่ต่างออกไปนิดหน่อยครับ
ถ้าพี่อยากได้รอยหยัก Compensate ที่ Saddle แบบของ Walden แนะนำว่าน่าจะใส่สีขาวครับ แต่ถ้าคุณ TuBaAun ต้องการสีดำ ก็จะจัดส่งให้ครับ

คุณ Jazzinblue เป็นยังไงบ้างครับ สายที่ได้ไปถูกใจไหมครับ 
สาย Double Wound จะมีแรงตึงมากกว่าสายรุ่น Master Class นิดหน่อยครับ จะให้เนื้อเสียงที่เต็มกว่า ปกติจะแนะนำให้ใส่กีตาร์ทรง OOO หรือ OM ครับ จะเพิ่มพลังเสียง อย่างผิดหูผิดตาเลยครับ ในเมืองนอกก็มีหลายๆคนก็นำไปใส่กีตาร์ Dreadnought ครับ ถ้าต้องการให้กีตาร์ Dreadnought ออกซาวด์แนว mellow ครับ

ขอบคุณมากนะครับพี่ Sert
แล้วน้องยา ผ่านมา 3-4 วันแล้วเสียงดีขึ้นไหมครับพี่
เห็นในเวปเมืองนอกบอกผ่านไป 3-4 วัน เสียงเบสจะชัดเจนขึ้น พี่รู้สึกว่าเป็นอย่างนั้นไหมครับ

ที่พระราม 9 มีสาย Newtone ครับพี่ i-barkarm

ขอบคุณนะครับคุณ kangaroo, คุณ saab และคุณ kurtcobain พรุ่งนี้จะจัดส่งให้ครับ

qsenn

• บุคคลทั่วไป
ซื้อสายกีตาร์ครับ
1. Master Class 80/20 Bronze        เบอร์ 12-52         จำนวน1 ชุด
2. Master Class Phosphor Bronze    เบอร์ 12-52        จำนวน 1 ชุด
ส่งแบบ EMS ครับ
ที่ส่ง เตชสิทธิ์  เวโรจน์   
188/3  ม.6  ถ.สุขุมวิท ต.ทุ่งสุขลา  อ.ศรีราชา  จ.ชลบุรี   20110

jazzinblue

ถูกใจ Double wound มากครับ นำมาใส่ทรง 000 เสียงนุ่มมาก แต่ Heritage series ใส่กับ Vintage ทรง D ไม่นึกว่าแรงตึงสายจะน้อยขนาดนี้ เสียงเลยดูใสๆไปหน่อยสำหรับผมครับ เลยคิดว่าอยากจะเปลี่ยนเป็น Master class ph/br 12-54 หรือ Double wound เบอร์ 12 ดีสำหรับใส่ Vintage ทรง D
Master class ph/br 12-54 นี่เสียงยังออกแนวใสๆไหมครับน้าต๋อง

ขอสั่งของอีกรอบ ส่งแบบ EMS ครับ ช่วยคำนวณราคาให้ด้วยครับ  :D
- Master Class Double Wound เบอร์ 12-52 จำนวน 1 ชุด
- Master Class Phosphor bronze 12-54  จำนวน 1 ชุด

นาย พงศ์พิชญ์  พรมจันทร์
       สบันงา อพาร์ทเม้นท์
   เลขที่ 14 ถ.สุขเกษม ซอย 3
ต.ป่าตัน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

shinden

• member
โอนให้แล้วนะครับ 360.20 บาท โอนตอน 18:24 SCB นะครับ
รบกวนขอเปลี่ยนขนาดสายเป็น Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12 - 54 จำนวน 1 ชุด
แต่ถ้า packing ไปแล้วก็ไม่เป็นไร เอาเหมือนเดิมก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Sert

• member

น้าต๋องครับ ผมเคยออกตัวประจำว่าหูผมนี่มันแย่ครับ แยกความถึ่เสียงลึกๆ ไม่ค่อยเก่ง

ผมแคยืนยันว่าเจ้า Newtone ใส่กับยามาฮ่าวินเทจเก๋าๆ ของผมตั้งแต่วันแรก จนถึงวันนี้สุ้มเสียงผมบอกไม่ถูกครับ เพราะพอใส่แล้ว
เสียงมันดีตั้งแต่วันแรกเลยครับ  น้องที่เค้าเล่นตัวนี้ของผมบ่อยๆ เค้ายังนึกว่าผมซื้อตัวใหม่มาอีกตัว เห็นเสียงมันกังวาล หางเสียงยาว
เหมือนเป็นคนละตัวเลยครับ ส่วนเสียงเบสนี่ผมก็ลืมเพ่งดูว่าวันแรกมันมีแค่ไหน ถึงวันนี้เลยบอกไม่ถูกครับ  บอกแต่ว่ากลางคืนกลับเข้าบ้าน
จับน้องยากับสาย Newtone  ตัวนี้เล่นทุกคืนตั้งแต่เปลี่ยนสายเลยครับ สลับกับตัวอื่นๆ ที่เปลี่ยนสาย Newtone  บุคลิกดีขึ้นทุกตัวครับ

ส่วนเบอร์ 12 ผมลองเอามาใส่กับกีตาร์ใหม่ๆ แบบอายุยังไม่เกินปี  เสียงกังวาลขึ้น หางยาวขึ้น แต่ไม่เท่าใส่กับกีตาร์วินเทจครับ วินเทจเห็นชัดกว่า

ปล.  น้าๆ ท่านอื่นๆ ต้องลองกับตัวเองครับ บางทีใส่กีตาร์ของน้าแล้วกีตาร์อาจจะไม่ชอบสายนี้ก็ได้ครับ  ต้องลองๆ หาให้เข้ากับกีตาร์และแนวที่เราชอบ
       หรือ หรือ  ท่านอาจลอง Newtone แล้วไม่อยากเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นก็เป็นได้ครับ  ออกได้ทั้งหัวและก้อยครับ

wat_chy

• member
สั่งสายรวม 2 ชุดครับ

Master Class Double Wound  DWMC-L  .011-.050      = 1 ชุด

Heritage Series   NHS-012   .012-.051     = 1 ชุด

ส่งแบบ EMS ครับ รบกวนน้าต๋อง แจ้งยอดด้วยครับ

ที่อยู่      วิวัฒน์  ฉินกมลทอง
            6/9 หมู่6  ซ.วิรุฬราษฎร์ 
            ต.ท่าไม้  อ.กระทุ่มแบน
            จ.สมุทรสาคร  74110

• member
พี่ Sert ครับ ผมไม่รู้จะขอบคุณพี่ยังไงดีครับ ที่กรุณาแวะมาซื้อสาย Newtone ไปทดลอง และยังกรุณามาเล่าให้ฟังว่าพี่คิดยังไงกับสาย Newtone อีกหลายต่อหลายครั้งครับ ดีใจจริงๆที่สาย Newtone เป็นที่ชื่นชอบของพี่ และพี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นๆครับ ทำให้มีกำลังใจ อยากจะหาของดีๆมาให้พี่ๆเพื่อนๆได้ทดลองกันอีกครับ ^^

คุณ qsenn ยอดโอน 680.22 บาทครับ

ดีใจที่ชอบสาย Double Wound ครับคุณ Jazzinblue
สายรุ่น Heritage เหมาะสำหรับกีตาร์ Vintage ที่เจ้าของกังวลว่าแรงตึงของสายทั่วไป อาจจะทำให้กีตาร์มีปัญหา จึงอยากได้สายที่มีแรงตึงน้อยกว่าปกติครับ หรืออีกกรณีคือคนที่ต้องการสายที่แรงตึงน้อยกว่าสายชุดปกติครับ แต่ถ้าคุณ Jazzinblue เล่นสายกีตาร์ปกติอยู่ จะรู้สึกถึงแรงตึงที่น้อยลงมากครับถ้าใส่สาย Heritage เข้าไป
สาย Masterclass  Phosphor Bronze จะมีเสียงอุ่นเต็มครับ
คุณ Jazzinblue ยอดโอนใหม่อยู่ที่ 780.23 บาทครับ

ขอบคุณครับคุณ shinden จะจัดส่งให้วันพรุ่งนี้ครับ

คุณ wat_chy ยอดโอน 795.24 บาทครับ

towbie

• member
เฮียครับ Master Class Phosphor bronze 12-54 ยังเหลือไหมครับ ถ้ายังเหลือรบกวนเก็บไว้ให้ชุดนึงได้ไหมครับ แล้ววันพุธตอนบ่ายจะเข้าไปเอาที่พระราม9ครับ ขอบคุณครับ

theerapat

• member
มี NUT Black Tusq ของกีต้าไฟฟ้าไหม
ขนาด 43 มม.+9 มม.
ขอบคุณครับ

chatree

• member
คุณ chatree ยอดโอน 695.16 บาทครับ

บัญชี บริษัท ธีระมิวสิค จำกัด
ธนาคาร กรุงเทพ สาขาวรจักร
เลขบัญชี 121-3105511

โอนแล้วครับ 03/09/55 เวลา 09.47 น.
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

TuBaAuN

• member
เฮียต๋องครับ ผมขอเพิ่ม nut TUSQ ของWaldenด้วยครับ ช่วยรวมยอดให้ใหม่ด้วย ขอบคุณครับ เด๋ววันนี้จะโอนไปให้นะครับ
Walden G730 D710

wat_chy

• member
คุณ wat_chy ยอดโอน 795.24 บาทครับ

โอนแล้วครับวันนี้  เวลา 12.48 น.

jazzinblue

ถูกใจ Double wound มากครับ นำมาใส่ทรง 000 เสียงนุ่มมาก แต่ Heritage series ใส่กับ Vintage ทรง D ไม่นึกว่าแรงตึงสายจะน้อยขนาดนี้ เสียงเลยดูใสๆไปหน่อยสำหรับผมครับ เลยคิดว่าอยากจะเปลี่ยนเป็น Master class ph/br 12-54 หรือ Double wound เบอร์ 12 ดีสำหรับใส่ Vintage ทรง D
Master class ph/br 12-54 นี่เสียงยังออกแนวใสๆไหมครับน้าต๋อง

ขอสั่งของอีกรอบ ส่งแบบ EMS ครับ ช่วยคำนวณราคาให้ด้วยครับ  :D
- Master Class Double Wound เบอร์ 12-52 จำนวน 1 ชุด
- Master Class Phosphor bronze 12-54  จำนวน 1 ชุด

นาย พงศ์พิชญ์  พรมจันทร์
       สบันงา อพาร์ทเม้นท์
   เลขที่ 14 ถ.สุขเกษม ซอย 3
ต.ป่าตัน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

โอนให้แล้วเมื่อกี้นะครับน้าต๋อง

Nongjiejie

• member
พี่ครับผม โอนเงินไปแล้วนะครับ 1011 ขอบคุณครับ ร้านยาบ้านคลอง พิษณุโลกครับ

qsenn

คุณ qsenn ยอดโอน 680.22 บาทครับ

ซื้อสายกีตาร์ครับ
1. Master Class 80/20 Bronze        เบอร์ 12-52         จำนวน1 ชุด
2. Master Class Phosphor Bronze    เบอร์ 12-52        จำนวน 1 ชุด
ส่งแบบ EMS ครับ
ที่ส่ง เตชสิทธิ์  เวโรจน์   
188/3  ม.6  ถ.สุขุมวิท ต.ทุ่งสุขลา  อ.ศรีราชา  จ.ชลบุรี   20110

โอนแล้วครับ  680.22 บาท เข้าบัญชี ธนาคาร กรุงเทพ   วันที่ 03/09/55  เวลา 14.25 น.

musicman_gus

• member
สอบถามหน่อยครับว่า ผมใช้กีต้าร์ takamine eg340sc -ns เป็นโปร่งไฟฟ้า อยากใส่สายเบอร์12ไม่ทราบว่าใส่แบบไหนดีครับ เอาไว้เล่นงานกลางคืนอยากได้ที่เสียงกังวาลหน่อยน่ะครับ

exzendel2

• member
ขอถามนิดหนึ่งนะครับส่งแบบธรรมดานี่ประมาณกี่วันถึงหรอครับ(ผมอยู่เขตกรุงเทพ)

• member
ต้องขอโทษทุกๆท่านด้วยนะครับ วันนี้ติดปัญหานิดหน่อย เลยไปนำส่งไปรษณีย์ไม่ทันครับ พรุ่งนี้เช้าจะรีบนำสายไปส่งให้ทุกท่านนะครับ

คุณ towbie ครับ ถ้าเข้ามาภายในอาทิตย์นี้น่าจะยังมีสายอยู่ครับ
เดี๋ยวจะบอกน้องพนักงานให้เก็บไว้ให้คุณ towbie แน่ๆ ชุดนึงครับ

Nut Black TUSQ ของกีตาร์ไฟฟ้ามีหลายรุ่นครับคุณ theerapat
อยากให้นำตัวอย่างมาด้วย จะได้เทียบเบอร์ที่ถูกต้อง หรือใกล้เคียงที่สุดครับ

ขอบคุณครับคุณ Chatree คุณ wat_chy คุณ Jazzinblue คุณ nongjiejie คุณ qsenn
ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ ที่วันนี้ไปส่งไม่ทัน จะรีบไปส่งพรุ่งนี้ช่วงเช้าเลยครับ

คุณ TuBaAun จะแวะไปรับที่มิวสิคซิตี้ตามที่คุยกันใช่ไหมครับ หรือจะเปลี่ยนใจให้ผมส่งครับ ตอนนี้ผมเบลอจริงๆครับ เลยไม่ค่อยแน่ใจครับ

คุณ musicman_gus เป็นโปร่งไฟฟ้าสามารถเลือกใส่สายรุ่น ECS หรือรุ่น Master Class ธรรมดาก็ได้ครับ
รุ่น ECS เขาดีไซน์มาสำหรับโปร่งไฟฟ้าโดยเฉพาะ สาย 3 จะพัน Nickel ให้เสียง balance ที่ดีขึ้นเวลาออกแอมป์ครับ

ส่งภายในกรุงเทพ แบบธรรมดาน่าจะใช้เวลาประมาณ 2 วันครับคุณ exzendel2

SMIL3Chai

หลังจากผมไปอ่านเวปฝรั่งมา เสียงตอบรับของ Newtone เขาบอกว่า
เสียงเหมือนสายใหม่ตลอดเวลา อายุยืน แรงตึงน้อย เสียงเต็ม และดีกว่า E.....

สาย 1-2 ทนไหมคับ ผมเป็นพวกเหงื่อกรดคับ 55
รบกวนคนที่ลองแล้วมาแชร์กันด้วยนะคับ คือแอบสนใจ อิอิ