Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: >>>เรื่องของ Di box <<<  (อ่าน 1003 ครั้ง)

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
>>>เรื่องของ Di box <<<
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:35:04 »
บังเอิญว่าผมจะซื้อ Di box มาใช้สักตัว คือตอนนี้ผมสนใจเจ้า ultra sound Di. plus ซึ่งมี EQ ในตัว น้าๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ หรือจะใช้ Di.แบบธรรมดา ที่ไม่มี EQ ดีครับ

folkbeach

• member
Re: >>>เรื่องของ Di box <<<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 14:53:24 »
เอาตัว ที่มี EQ ไ้ว้ดีกว่าครับ ปรับได้กว้างกว่าเยอะเลย ไม่ค่อยเปลี่ยนบ่อย สำหรับ DI. Box

สำหรับ ultra sound Di. plus ครับ ลองดู review คร่าวๆ มี 2 Model นะ รุ่น DI MAX สำหรับเล่น 2 ตัว 

ULTRASound_D.I Plus_D.I Max / Review by Acousticthai.Net

ส่วนตัว ตอนนี้ผมใช้ Lr. Baggs Para Di อยู่ ใช้กับพวก passive หรือ Active ที่ปุ่มปรับได้น้อย เสียงดีเลย ใช้กับกีต้าร์ตัวอื่นๆ ได้ด้วย

YellowTwist

• member
    • Yellow Twist band
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 14:58:41 »
ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวผมก็ชอบ L.R.baggs แต่เกินงบไปเยอะครับ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:03:13 »
ผมชอบตัว MAX ครับ ขี้เหงา หาเรื่องชวนเพื่อนมาแจมมันกว่า สรุปดีทั้ง Plus และ MAX หละครับ