Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดหนักไหมครับที่มีกีตาร์หลายตัว  (อ่าน 8451 ครั้ง)

Auponata

• member
  • OR'Solid
Re: คิดหนักไหมครับที่มีกีตาร์หลายตัว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 15:00:32 »
น้า Or'solid เข้ามารับผิดชอบด้วย ตอนนี้กลายเป็นกระทู้คนเล่นกีต้าร์นินทาเมียไปซะแล้ว
เรื่องเอากีต้าร์เข้าบ้านนี่ต้องปรึกษาน้า Tom ครับ
น้าสนธยา เอาแบบผมนี่ เล่นทีเดียวพร้อมกันหลายๆคน เอ๊ย หลายๆตัว ครับ  :P  ลิ้นห้อยเลย   ;D
5555 สรุป....ปัญหาใกล้เคียง และคล้ายๆ กัน คือ ความโลภ ความอยากไปเรื่อย ไม่รู้จักพอ ไม่สนใจเมียบ่น ทนได้ทนไป บ่นได้บ่นไป แต่อย่าถึงขั้นแตกหักนะครับ
เดี๋ยวบ้านไม้จะแตก...555555555555
facebook:or ponata

a-chonburi

• member
Re: คิดหนักไหมครับที่มีกีตาร์หลายตัว
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 17:41:23 »
มีหลายตัวไม่คิดหนักครับ คิดหนักตรงที่ เมื่อไรจะพอ น่ะสิ

porawat2009

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 17:49:47 »
ไม่หนักใจเรื่องกีตาร์ครับ แต่หนักใจคนนับกีตาร์ครับ นับทีไรต้องทำมีน ๆ งง งง กลบเกลื่อน 555

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 05:38:47 »
คิดหนักตรงหาที่เก็บครับ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:00:10 »
คิดไม่หนักครับเพราะมีไม่เยอะ...และก็ไม่ได้เล่นแค่เปิดดมๆ ส่วนที่เห็นกองเรียงรายน่ะยืมน้าๆเค๊ามากล่องก็กล่องเปล่าครับ...ผมบ่นกับแม่บ้านประจำว่าหาเวลาเอาไปคืนเพื่อนๆสำบาก...อิอิ...

a-chonburi

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:49:17 »
คิดไม่หนักครับเพราะมีไม่เยอะ...และก็ไม่ได้เล่นแค่เปิดดมๆ ส่วนที่เห็นกองเรียงรายน่ะยืมน้าๆเค๊ามากล่องก็กล่องเปล่าครับ...ผมบ่นกับแม่บ้านประจำว่าหาเวลาเอาไปคืนเพื่อนๆสำบาก...อิอิ...
เพิ่งสังเกตุเห็นว่าในรูป น้า Mr.Gula101 ถือ prs angelus se ไม่ทราบ standrad หรือ custom ครับ
ผมรอ รุ่นที่ มาพร้อมปรีแอมป์ อยู่ครับ (ใจจะขาดอยู่แล้ว) บอกว่าของจะเข้าเดือนหน้า
เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ คุ้มค่า มั้ยครับน้า

นี่ถ้าไม่จอง prs ไว้ผมคงโดน yamaha A series เล่นงานแล้วแน่ๆ

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:23:04 »
มะน่าหละครับน้าหน่อย เชียร์กระทู้อื่นตลอด เพราะหาที่เก็บไม่ได้นี้เอง
เอามาปล่อยบ้างก็ได้นะครับน้าหน่อย.........

เดอะตู่

• member
  • ชีวิตมีขึ้นลง ตอนขึ้นอย่าหลง ตอนลงอย่าท้อ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:12:31 »
ขอแชร์ความเห็นครับ

อดีต ที่ผ่านมา ผมเป็นคนที่มีกีตาร์เยอะมากพอควร อยากได้อะไรซื้อ เรียงไว้เต็มไปหมด เอาเป็นว่าราคาหลักหลายแสนจนถึงพัน ผมสะสมเพื่ออะไร ผมย้อนถามตัวเอง คำตอบในใจก็มีมาคือ

1 สะสมเพื่อเข้าสังคมหรือ ?
2 สะสมเพื่ิอเก็งกำไร?
  ( อันนี้ไม่เคยอยู่ในสารระบบความคิด เพราะแต่ละตัวที่ซื้อมาขายขาดทุน ซื้อ lowdenมาเกือบแสนห้า ขายให้น้องในบอดร์นี้ไป85000ิะไรอย่างนี้แหล่ะ)
3 สะสมเพราะเรารัก??
4 สะสมเพราะเราไม่เคยมีกีตาร์ที่เค้าเล่าว่า มันดี มันสุดยอด??

สุดท้ายคำตอบก็คือ

ผมรักเสียงของกีตาร์ต่างหาก หาได้ชอบรูปทรงหรือราคาของกีตาร์
ด้วยความรู้สึก ณ ตอนนนั้น เลยทะยอยลงขายกีตาร์จนหมดเหลือไว้แค่สองตัว คือตัวที่เราเล่นแล้วสบายมือคุมง่าย หากินได้และอีกตัว เป็นกีตาร์ที่มีคุณค่าทางจิตใจอีกหนึ่งตัว

สำหรับผมส่วนตัวแล้ว  ณ ตอนนี้ สบายใจครับ ไม่คิดหนัก เชื่อมั๊ยครับว่าเงินที่ขายกีตาร์ได้ทั้งหมดในตอนนั้น ผมเอาไปซื้อ harley roadking police ได้1คันเลยทีเดียว

ปล****** ความเห็นของผมอาจจะทำให้บางคนรู้สึกไม่ดีต้องขอโทดด้วยนะครับ เพราะนี่คือประสพการณ์ของผมที่อยากเเชร์กันครับ  ด้วยความเคารพ เดอะตู่

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 10:17:04 »
คิดเบาครับ มีกีต้าร์ 2 ตัว  ;D ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 14:47:37 »
เพิ่งสังเกตุเห็นว่าในรูป น้า Mr.Gula101 ถือ prs angelus se ไม่ทราบ standrad หรือ custom ครับ
ผมรอ รุ่นที่ มาพร้อมปรีแอมป์ อยู่ครับ (ใจจะขาดอยู่แล้ว) บอกว่าของจะเข้าเดือนหน้า
เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ คุ้มค่า มั้ยครับน้า

นี่ถ้าไม่จอง prs ไว้ผมคงโดน yamaha A series เล่นงานแล้วแน่ๆ

****.... Customครับ เสียงก็เป็นโปร่งสมัยใหม่ดี แตาไม่มีภาคไฟฟ้ามาด้วย แต่ดีกว่ามีนะ....

nhoy

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 15:29:25 »
มะน่าหละครับน้าหน่อย เชียร์กระทู้อื่นตลอด เพราะหาที่เก็บไม่ได้นี้เอง
เอามาปล่อยบ้างก็ได้นะครับน้าหน่อย.........
สวัสดีครับน้า Or'solid :) สบายดีนะครับ
ผมเองมีกีต้าร์ไม่มากนักหรอกครับ แต่กว่าจะสรรหาเค้ามาได้แต่ละตัวไม่ง่ายเลย (ผมค่อนข้างละเอียด-จุกจิกในการเลือกครับ) และไม่ว่าจะราคาถูกหรือแพงก็ตาม พอเค้ามาอยู่กับเราแล้วก็ขายไม่ลงครับน้า Or'solid

nhoy

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 17:37:50 »
****.... Customครับ เสียงก็เป็นโปร่งสมัยใหม่ดี แตาไม่มีภาคไฟฟ้ามาด้วย แต่ดีกว่ามีนะ....

PRS ของน้า Mr.Gulu101 สวยมากครับ
ผมเคยลองในงาน Bangkok Acoustic Guitars Meeting แล้ว สวยและเสียงดีเลยครับ

eesanan

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 17:39:39 »
คิดเหมือนกันครับแต่ไม่หนักมาก โดนบ่นเป็นเรื่องธรรมดา ถึงขนาดบางที่แม่บ้านน้อยใจว่ารักกีต้าร์มากกว่าเขาอีกก็มี แต่ยังไงใจก็ยังรัก ทั้งคู่แหละ ของผมแม้จะมีหลายตัว(ร่วมๆยี่สิบ) แต่ราคาก็พื้นๆไม่กี่พัน เล่นทุกตัว โม และเซ็ตอัพเองทุกตัว ก็มีความสุขดีครับ

palummanu

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 19:52:19 »
น้า Or'solid  ผมโชดดีมีกีตาร์มากเมียไม่ว่า แต่โชคร้ายตรงที่เมียไม่ยอมให้มี KiK มากๆหนะซี่  :):):) ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับเสร้าจริงๆ 555 สนุกสนุกครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 22:21:49 »
น้า Or'solid  ผมโชดดีมีกีตาร์มากเมียไม่ว่า แต่โชคร้ายตรงที่เมียไม่ยอมให้มี KiK มากๆหนะซี่  :):):) ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับเสร้าจริงๆ 555 สนุกสนุกครับ

มีกีตาร์หลายตัวถือว่าซื้อความสุขเนาะ แต่อย่าให้มีทุกข์กับตัวเองและคนรอบข้าง
แต่มีกิ๊กก็มีความสุขไม่กี่นาทีหรอก ชิ มิ ..........

vechayan

• member
  • Silpakorn 1978
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:08:11 »
ของผมมีกีต้าร์โปร่ง ๔ ตัว ของลูกชายมีไฟฟ้าอีก ๒ ตัว ยังของเพื่อนลูกที่เอามาลืมไว้อีก ลองจินตนาการดูครับว่าบ้านจะครึกครื้นขนาดไหน

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:25:53 »
คิดง่ายมากเพราะมีที่ใช้งานได้จริงแค่ตัวเดียวออกงานทุกวี่วัน ^^'