Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากรู้วิธีการเล่นกีต้าร์แบบสายเปิด (Opentune) ช่วยส่งเสียงเรียนเชิญน้า เดอะตู่ มาช่วยสอนกันเถอะ  (อ่าน 43062 ครั้ง)

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
รอเรียนด้วยคนครับ..อิอิ

ใช่น้า aekasit ที่เล่นเพลงสายเปิดของคุณธีร์ ไชยเดชหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ถ้ามี tab ที่น้าเล่น รบกวนขอ tab ด้วยนะครับ [email protected] ครับ
ขอบคุณมากครับ :D

aekasit

• member

ใช่น้า aekasit ที่เล่นเพลงสายเปิดของคุณธีร์ ไชยเดชหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ถ้ามี tab ที่น้าเล่น รบกวนขอ tab ด้วยนะครับ [email protected] ครับ

ใช่แล้วครับคือจริงผมไม่มี tab หรอกครับแกะเองคนเดียวล้วนๆเลยครับ คือผมเขียน tab ในโปรแกรม guitar pro ไม่เป็นครับ เด๋วจะเขียน tab ลงในกระดาษไว้ให้แล้วจะแสกนเป็นไฟล์ไว้ให้ล่ะกันครับ แต่ต้องขอเวลาหน่อยนะครับ..อิอิ

natthaphon saeng

• member
  • อยากก็เล่น เบื่อก็เลิก
รอ รอ รอครับอาจารย์ ผมตีคอร์ดเล่นจะเบื่อแล้ว ;D

natthaphon saeng

• member
  • อยากก็เล่น เบื่อก็เลิก
เรียนอาจารย์ทุกท่านครับ หลังจากที่ผมกรึ๊บกึ่มๆแล้วก็ตุ๊มๆต่อมๆมาเป็นเวลา1เดือนเต็ม สรุปเล่นยังไม่ได้ซักเพลงแต่ตับเริ่มแข็งขึ้นบางส่วนแล้ว จึงอยากให้อาจารย์ช่วยพิจารณาสอนอีกต่อไปเถิด... ;D

Realalifeify

• บุคคลทั่วไป
หืมมมมม ความรู้ทั้งนั้นเลย ขอบคุณน้า ๆ อ. ทุกท่านเลยจิง ๆ ครับ ผมรู้สึกได้ถึงความอบอุ่นในบ้านหลังนี้จิง ๆ
เวลาใครไม่เข้าใจอะไรก้อจะมี น้า ๆ หลายๆท่าน พยายามมาให้ความรู้ ผมรู้สึกรักที่นี้จิง ๆ TT

หนูนาพาเพลิน

• member

coolclub

• member
ฝรั่งสอน open tuning in Dsus2 หรือ DADEAD
ฟัง ๆ ดู ๆ แล้วให้เสียงที่แปลกประหลาด น่าหลงไหล นาทีที่ 6:20
เป็นแนวทางที่น่าสนใจอีกแนวนึง

open tuning in Dsus2
Return To A=432hz

nara2511

• member
  • อยากทำอะไรก็ทำเหอะอยู่ไม่ถึงร้อยปีหรอก
ผมชอบเล่นสายเปิดเหมือนกันครับ  ชอบตรงที่เรามีอิสระในการสร้างเมโลดี้  ไหลไปตามสเกล เสียงกังวานใสๆ มีจินตนาการดีครับ

bigboom

• member
กระทู้นี้จบแล้วเหรอครับพึ่งเจอครับอยากได้ความรู้เพิ่มครับ ???

aekudom

• member
  • Walden g830/Morris W80

jomarnjamorn

• member

ใช่แล้วครับคือจริงผมไม่มี tab หรอกครับแกะเองคนเดียวล้วนๆเลยครับ คือผมเขียน tab ในโปรแกรม guitar pro ไม่เป็นครับ เด๋วจะเขียน tab ลงในกระดาษไว้ให้แล้วจะแสกนเป็นไฟล์ไว้ให้ล่ะกันครับ แต่ต้องขอเวลาหน่อยนะครับ..อิอิ

ขอด้วยคนครับน้า
S.Yairi
K.Yairi
Dove

supasitt

• member