Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ !!! มีงบประมานไม่เกิน 60,000 จะซื้อกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าของอะไรดี  (อ่าน 9355 ครั้ง)

TOM1869

• member
กีต้าร์ ระดับ ห้าหมื่น Up เสียงดี ทุกตัว แต่ละตัวจะมีเอกลักษณ์เฉพาะ  คงต้องศีกษาดูข้อมูล หรือลองเสียงดูว่าถูกใจหรือเปล่าครับ

TNV-760S  และ ENV460SC spec เหมือนกัน ต่างกันที่ Body  460 เป็น ทรง GA หรือ NEXC  760 เป็นทรง OM และ PU รหัส T เป็น cool tube และ E เป็น CT-4B ครับ

ไม้ลายหมีข่วนทั้งคู่ ราคา ที่นครหลวง 89,000 บาท ไม่รวมกล่อง อีก 6,500 บาท ทั้งคู่ ครับ
Line id: 081-8718003

fomfam2123

• member
สนใจ ADAMAS 1597 4G มั้ย เหมาะกับ ออน สเตจ มาก

ขายถูก ๆ เลย 42000 ถ้าสนใจยังลดได้อีกนะคับ ติดต่อ 0841350954

Guitar@woodmusic

• member
สั่งตัดเป็น custom เลยก็ดีครับ อาจจะได้สิ่งที่ชอบที่สุดก็ได้นะครับ

jomyutshinjo

• member
ไม่ทราบสนใจ Taylor GS4e Fall Limited ไหมครับ เมืองไทยยังไม่มีคนเอาเข้ามาครับ ราคา 55000 สนใจโทรถามได้ที่ 0811929444 ครับ

oakgt

• member
ผมใช้ taylor dn3e ครับ ผมว่าokเลยครับ เเต่ติดตรงที่มันเลือกร้านนิดหน่อย บางร้านก็จี่ซะ เเต่พอทำกราวน์ไปก็เซฟ
เเต่เล่นเเล้วมีความสุขมากเสียงมันโดนใจ

guitarhaha

• member
เจองบเท่านี้มึนเลยครับ 10 ท่าน ก็จะตอบไป 10 อย่าง ยิ่งบอกว่า ได้ทั้งมือ 1 มือ 2 โอว์ ความน่าจะเป็นของคำตอบก็กว้างไปอีก
และบอกว่าเอาไปเล่นร้าน ผมยิ่งรู้สึกเสียดายแทน ถ้าเป็นผมเอาไปเล่นร้านผมให้ไม่เกิน 3 หมื่นแน่นอน และจะเลือกตัวที่ปรีแอมป์
ไม่เรื่องมาก คบง่าย เสียงออกแอมป์ดีไว้ก่อน ผมเชียร์ Yamaha A series นะ ยังไงไปหาลองให้ได้ก่อน รองมาก็เป็น Crafter
ตัวท็อปเลย และ Guild ก็เป็นตัวเลือกที่ดี Walden ก็น่าเล่น แต่ถ้ายืนยัน และนั่งยันว่าจะเอาราคานี้จริง ขอให้ไปดู Taylor 314Ce
ถ้าเป็น Martin ก็ตระกูลที่มีปรีแอมป์ Fishman Aura นั่นแหละครับ Gibson คงต้องหา Songwriter มือสอง

Seraph

• member
ลองดู K. Yairi WY1 ที่ร้าน Hong Seng Music ราคาตั้ง 54,000 บาท แต่ไม่รู้ของหมดรึยังนะครับ

Rit_Perfectband

• member
  • Hi
โอว ขอขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบมากๆ จิงอย่างท่าน guitarhaha ว่าเลย 10 คน 10 อย่าง มึนจิงๆ เหอะๆ แล้วสรุปผมจะตัดสินใจอย่างไรดีเนี่ย เหอะๆ กะแบบว่าจะขอความเห็นท่านๆ ให้วงความคิดในการตัดสิืนใจแคบลงมาซะหน่อย กลายเปนกว้างกว่าเดิมอีก 55555 ปวดหัวตึ๊บๆ เลย
แต่ยังไงก็ขอขอบคุณกับทุกๆความคิดเห็นนะครับ ยังไง ท่านใดมีึความคิดอะไร ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เดอะตู่

• member
  • ชีวิตมีขึ้นลง ตอนขึ้นอย่าหลง ตอนลงอย่าท้อ
โอว ขอขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบมากๆ จิงอย่างท่าน guitarhaha ว่าเลย 10 คน 10 อย่าง มึนจิงๆ เหอะๆ แล้วสรุปผมจะตัดสินใจอย่างไรดีเนี่ย เหอะๆ กะแบบว่าจะขอความเห็นท่านๆ ให้วงความคิดในการตัดสิืนใจแคบลงมาซะหน่อย กลายเปนกว้างกว่าเดิมอีก 55555 ปวดหัวตึ๊บๆ เลย
แต่ยังไงก็ขอขอบคุณกับทุกๆความคิดเห็นนะครับ ยังไง ท่านใดมีึความคิดอะไร ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

555 นั่นอ่ดิครับ ปวดหัวแทนเลยครับ เค้าถึงว่า รสนิยม ไม่พึงถกเถียง ชอบใครชอบมัน ^^
ถ้าเป็นผมนะ เดินไปทุกร้านเลยครับ นั่งลองด้วยตัวเอง หิ้วตู้ของตัวเองไปด้วยถ้ามี แล้วจดบันทึกหลังจากที่ได้ออกจากร้านมาแล้ว มันคือความภูมิใจอย่างนึงที่เราได้บอกกับตัวเองว่า เราเลือกแล้ว แต่ถ้าพลาด ก็เราเลือกเอง เชื่อผมเหอะครับ ลองด้วยตัวเองครับ

• member
  • Hi
ขอขอบคุณท่าน เดอะตู่ ครับผม คือผมกะไปลองอย่างท่านว่าอยู่แล้ว เพียงอยากได้คำแนะนำ เรื่อง ยี่ห้อ แล้วก้อรุ่น  แล้วก้อไปลองแล้วตัดสินใจอีกทีหนะครับผม ถ้าเราเดินเข้าไปหยิบรุ่นมั่วๆ ในร้านมันก้อคงไม่ดี เลยอยากได้ความคิดเห็นจากท่านๆในบอร์ดนี้ครับผม   ขอบคุณมากๆครับผม  ยังไงวาน ท่านๆ ทั้งหลาย รบกวน  แนะนำ สัก 3-4 ตัวเลือกละกันนะครับ ขอบคุณครับ

pomguitar

• member

- Martin Martin GPCA 4 และมีอีกหลายรุ่นให้พอเลือก สำหรับงบบวก/ลบ

- Taylor แนะนำ 314ce

- Peerless PD-75E

- Yamaha A series รุ่นใหม่ล่าสุด

- Blueridge BR183

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage

555 นั่นอ่ดิครับ ปวดหัวแทนเลยครับ เค้าถึงว่า รสนิยม ไม่พึงถกเถียง ชอบใครชอบมัน ^^
ถ้าเป็นผมนะ เดินไปทุกร้านเลยครับ นั่งลองด้วยตัวเอง หิ้วตู้ของตัวเองไปด้วยถ้ามี แล้วจดบันทึกหลังจากที่ได้ออกจากร้านมาแล้ว มันคือความภูมิใจอย่างนึงที่เราได้บอกกับตัวเองว่า เราเลือกแล้ว แต่ถ้าพลาด ก็เราเลือกเอง เชื่อผมเหอะครับ ลองด้วยตัวเองครับ

+1 .. เห็นด้วยอย่างยิ่ง ครับ รวบรวมข้อมูลให้ลึก ใจเป็นกลางๆนิ่งๆ แล้วก็ทดสอบเลือกเอง ครับ
We're your pleasure!

• member
  • Hi
ขอบคุณท่าน pomguitar  มากๆ นะครับ จากการที่ดูมาสักพัก ง้านผมตัดสิน เอาแบบนี้ละกัน  ตอนนี้มี ผู้เข้าแข่งขัน  คือ  Takamine  Martin  Taylor   Yamaha   Peerless  และ  Blueridge  รบกวน ทุกท่านช่วยให้คะแนน   ในรุ่นงบประมาน 60,000  เอาแบบได้ทั้ง Strum Chords และ  Picking   ให้คะแนนกันหน่อยครับ   ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ  (ผมก็พยายามจะให้มันแคบลงอะนะคับ เหนื่อย จิืงๆ )

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ไม่มีใครนำเสนอ Ovation usa สักตัวเหรอครับ  On stage เอาอยู่เลยนะครับ  อิอิ ;D ;D ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

• member
  • Hi
โอว มาอีกแล้วเหอะๆ ขอขอบคุณท่าน Montri ครับผม เหอะๆ ผมจะทำยังไงดีเนี่ยเหอะๆ

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ไม่ยากครับ น้าไปลองตามที่น้า ๆ ข้างบนเสนอมาให้ครับ แต่ละยี่ห้อมีจุดดีจุดด้อยต่างกัน ไม่มีตัวไหนดีกว่าตัวไหนหรอกครับ (สรุปว่าน้าใช้ออกงาน on stage ใช่ไหมครับ)

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ไม่ยากครับ น้าไปลองตามที่น้า ๆ ข้างบนเสนอมาให้ครับ แต่ละยี่ห้อมีจุดดีจุดด้อยต่างกัน ไม่มีตัวไหนดีกว่าตัวไหนหรอกครับ (สรุปว่าน้าใช้ออกงาน on stage ใช่ไหมครับ)

สำหรับผมเห็นตามน้า notto ครับแต่ละยี่ห้อมี charactor แตกต่างกัน อยู่ที่เราแล้วละครับ ผมชอบเสียงปล่าว martin ชอบ takamine ออกแอมป์ครับ
คิดถึงเมืองภูเก็ต

• member
  • Hi
ครับท่าน notto ใช้เล่นสดครับผม ทั้ง Strum Chords และ  Picking ครับผม เล่นออกแอมป์ ไม่ก้อต่อ DI เข้าเข้ามิกซ์ คับผม

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ครับท่าน notto ใช้เล่นสดครับผม ทั้ง Strum Chords และ  Picking ครับผม เล่นออกแอมป์ ไม่ก้อต่อ DI เข้าเข้ามิกซ์ คับผม

งั้นก็ไปลองที่สยามพารากอนเลยครับ มี ovation takamine (สองยี่ห้อนี้อยู่ร้านนครหลวงครับ) แล้วก็ลอง Taylor (อยู่ music collection อยู่ใกล้กับนครหลวงเลยครับ) สำหรับความเห็นของผม 3 ยี่ห้อนี้ออกงานดีที่สุดเลยครับ ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจครับ ^^

• member
  • Hi
เอาละครับ ตอนนี้ผมจะให้เครดิต คุณ notto  3ยี่ห้อที่ท่านว่า ตามนั้นครับ ว่่าแต่ 3 ยี่ห้อนี้ มีรุ่นไหนแนะนำไหมคับท่าน notto งบมะเกินที่ว่าไว้