Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ !!! มีงบประมานไม่เกิน 60,000 จะซื้อกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าของอะไรดี  (อ่าน 9357 ครั้ง)

Rit_Perfectband

• member
  • Hi
คือจะเอาไว้ใ้ช้เล่นร้าน สามารถครอบคลุมได้หลายแนว  เล่นทั้ง Stump Chord และ Picking  ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
งบนี้ได้กีต้าร์ดีๆเยอะเลย อิจฉาๆๆ :D

ส่วนตัวผมชอบ Herring HD-5 (ร้าน Rock planet central world) ตอนแรกกะจะไปลองยี่ห้ออื่น แต่เจอยี่ห้อนี้ยังหลอนติดหูผมมาจนวันนี้ แต่ Pickup เป็น passive นะครับ

ส่วนมือสองเดี๋ยวคงมีน้าๆมาชี้เป้าตัวเทพๆละครับ

Seraph

• member
จะเอากีต้าร์ราคา 60,000 บาทไปเล่นลุยตามร้านจริงๆหรือครับ เสียดายแทนครับ

• member
  • Hi
@คุณ Seraph  เหอะๆ ก้อมันโดนบังคับไปเล่นหนะครับ ทำไงได้่ 555  อีกอย่างจะซื้อทั้งทีอยากได้ดีๆ ครับผม
@คุณ Jazzinblue  ขอบคุนครับ

ยังไง ยังรอรับทุกคำแนะนำ ของทุกๆคนนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

yuth_pu_rx

• member
gibson สิครับ ช่วงนี้มีหลายตัว น่าสนใจดีนะครับ

• member
  • Hi
@คุณ yuth_pu_rx แนะนำเป็นรุ่นไหนไหมครับ   คือผมโง่เรื่องของมากๆ เหอะๆ   วานพี่ๆช่วยๆกันแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุนคับ

nhoy

• member
ด้วยงบดังกล่าว พวกแบรนด์ดังๆ มือสองก็น่าสนใจนะครับ (ลองเช็คในหน้าซื้อ-ขายดูครับ)
มีต้วหนึ่งที่ท่านเจ้าของไม่ได้ลงไว้ เป็น Takamine ENV460SC ของน้าทอม ผมเคยใช้เล่นบนเวที Bangkok Acoustic Meeting แล้ว
สวย เสียงดี และน่าเล่นมากครับ

• member
  • Hi
@ท่าน nhoy  ครับผม Takamine ENV460SC  ในราคามือ 1 ประมานเท่าไหร่ พอทราบไหมครับ รบกวนด้วย

ยังอยากได้ครับแนะนำดีๆ จากพี่ๆ ทุกคนนะครับ

nhoy

• member
@ท่าน nhoy  ครับผม Takamine ENV460SC  ในราคามือ 1 ประมานเท่าไหร่ พอทราบไหมครับ รบกวนด้วย

ยังอยากได้ครับแนะนำดีๆ จากพี่ๆ ทุกคนนะครับ
เรียนน้า Rit_Perfectband
มือหนึ่งราคาประมาณ 89,900 ครับ ถ้าอย่างไรลองเช็คดูอีกทีที่ นครหลวงการดนตรี ครับ

• member
  • Hi
@ท่าน nhoy ผมถึงกะเปนน้าเลยทีเดียวเชียว 5555  แต่ก็ขอบคุนมากๆ เลยคับ   แล้วถ้าเปนตัวราคาไม่เกิน ที่บอกไว้ จะเป็นรุ่นไหนของ Takamine ดีครับ แล้วคุณภาพจะโอเครไหมครับ

ช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
คิดถึงเมืองภูเก็ต

nhoy

• member
เรียนน้า Rit_Perfectband
ผมว่า ENV460SC นี่และครับที่น่าเล่นมาก   
ถ้าผมจำไม่ผิด ผมเคยถามน้าทอม แกก็บอกราคาประมาณที่น้า Rit_Perfectband ได้ลงไว้ครับ ผมเห็นเป็นโอกาสอันดีจึงได้เรียนให้น้า Rit_Perfectband ทราบ
ตอนนี้ทราบว่า "คอมพ์" ของน้าทอม แกใช้ไม่ได้  ถ้าอย่างไรลองพูดคุยกับแกดูได้ที่เบอร์ 081 871 8003 น้าทอม แกคุยสนุกมากครับ

• member
  • Hi
@คุณ BIGG ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนครับผม
@ท่าน nhoy ขอบพระคุณมากสำหรับคำแนะนำครับผม ถ้าเป็น Takamine ท่านแนะนำเป็นรุ่นนี้เลยนะครับ ขอบคุณครับผม

ท่้านอื่นๆ มีความคิดเห็นเป็นอย่างไรครับผม

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
จากงบประมาณนี้ แล้วใช้เล่นในร้าน Takamine น่าจะตอบสนองได้ดีที่สุดครับ รุ่นใหม่ ๆ เสียงเปล่าก็ดีีทีเดียวครับ ^^

• member
  • Hi
@คุณ notto มีรุ่นไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับผม

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
@คุณ notto มีรุ่นไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับผม

ที่ผมประทับใจ ก็คงเป็นตัวนี้ครับ TNV-760S แต่ไม่แน่ใจว่านครหลวงมีรุ่นนี้ปาวนะครับ ไม่ก็ลงดู Tan46 ก็ได้ครับ งบนี้น่าจะซื้อได้

ขออนุญาตน้า Grid ด้วยสำหรับคลิปนะครับ (ตัวนี้คือ TNV-760s)
O Meeting - 15

ตัวในคลิปคิดว่าคงเิกินงบไปหน่อยนะครับ ^^

OLARN

• member
    • OLARN2000
แนะนำ Yamaha A1M ตัวนึง และก็ Yamaha NX1200T สายเอ็นอีกตัว ไปซื้อในงาน Yamaha วันที่ 7-9 กย หักส่วนลดแล้วอยู่ในงบแน่นอน รับรองครอบคลุมทุกแนวครับ ;D
เอาไปเล่นในร้านไม่เสียดายด้วยครับ อิๆ
แต่ถ้ตัวเดียว ลอง Martin GPCA 4 หรือ Taylor 314CE สองตัวนี้น่าจะเหมาะกับเล่นในร้านครับ

nhoy

• member
ตัวที่น้า notto กรุณาแนะนำจากงานชุมนุน OM นั้นดีแน่เลยครับ แต่คงหายาก และคงต้องดูว่าราคาเป็นตามงบหรือไม่ครับ

nongda18

• member
ผมเห็นน้าทอม ประกาศขาย ENV มาซักระยะแล้วครับ น่าใช้มาก อยากจะโทรไปสอยเหมือนกันครับ

สภาพใหม่ น่าเก็บมาก  :D :D :D

แก่ ใจดี สปอร์ท กทม

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
@คุณ BIGG ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนครับผม

ท่้านอื่นๆ มีความคิดเห็นเป็นอย่างไรครับผม

ผมไม่ได้อ่านให้ดีก่อนครับ นึกว่า pure acoustic ถ้าเล่นร้านแล้วออกแอมป์ ผมตามน้าๆเลยครับ takamine และ ovation ครับ
คิดถึงเมืองภูเก็ต