Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์รับบริจาคเครื่องดนตรีมือสอง ให้เด็ก ๆ เยาวชนม้ง จ.น่าน  (อ่าน 7233 ครั้ง)

เดอะตู่

• member
  • ชีวิตมีขึ้นลง ตอนขึ้นอย่าหลง ตอนลงอย่าท้อ
น้าตู่ไม่จัดทริปฮาร์เล่ย์ไปน่านบริจาคให้ถึงมือน้องเลยครับ ใกล้หน้าหนาว บรรยากาศท่าทางจะดี ขี่ฮาร์เล่ย์เคล้าลมหนาว :)

กลุ่มผมมีเดินทางไกลกันประมาณ ปีละ 2ครั้ง ปีนี้ตั้งใจอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะไปเหนือกัน แต่ต้องดูสรุปกันครับ

Traveler

• member
เดอะตู่ ไม่ตอบ ไอ้ตู่ ขอตอบ
น่าซื้อกลับมาบริจาคอีกเนาะ อ.น๊อค

:(  เหมือนโดนด่ายังไงพิกล ไอ่ตู่อืมมมม วันหลังเรียกผมอย่างนี้ก็ได้นะครับ ไอ้เดอะตู่ ดูสนิทดี 55

ไม่ใช่ไม่ตอบนะครับ เพียงแต่ผมเพิ่งมาเห็นนะครับ งั้นตอบครับ

ซื้อครับ และไม่เคยบริจาคผ่านใครอีกเลย นอกจากเวลาไป ทริปกะกลุ่ม harley ที่ผมร่วมอยู่ เวลาเราเดินทางไปเที่ยว หรือตั้งใจบริจาคก็จะเอาของติดรถserviceไปด้วย และส่งมอบให้ถึงมือเลยครับ 
ขออภัยนะครับ ไม่ได้ด่าใครทั้งนั้น ที่ถูกแล้วผมควรเขียนว่า
"เดอะตู่ยังไม่มาตอบ ไอ้ตู่ขอตอบก่อน" 
ผมชื่อเล่นชื่อตู่ครับ  และเข้ามาแหย่ อ.น๊อคเพราะสนิทกัน
ถ้าคิดว่าทำให้เสียหาย ผมขออภัยอีกหนครับ

pangkungman

• member
  • :)
น้าตู่ไม่จัดทริปฮาร์เล่ย์ไปน่านบริจาคให้ถึงมือน้องเลยครับ ใกล้หน้าหนาว บรรยากาศท่าทางจะดี ขี่ฮาร์เล่ย์เคล้าลมหนาว :)

กลุ่มผมมีเดินทางไกลกันประมาณ ปีละ 2ครั้ง ปีนี้ตั้งใจอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะไปเหนือกัน แต่ต้องดูสรุปกันครับ

เยี่ยมเลยครับน้า
;)

เดอะตู่

• member
  • ชีวิตมีขึ้นลง ตอนขึ้นอย่าหลง ตอนลงอย่าท้อ
น่าซื้อกลับมาบริจาคอีกเนาะ อ.น๊อค

:(  เหมือนโดนด่ายังไงพิกล ไอ่ตู่อืมมมม วันหลังเรียกผมอย่างนี้ก็ได้นะครับ ไอ้เดอะตู่ ดูสนิทดี 55

ไม่ใช่ไม่ตอบนะครับ เพียงแต่ผมเพิ่งมาเห็นนะครับ งั้นตอบครับ

ซื้อครับ และไม่เคยบริจาคผ่านใครอีกเลย นอกจากเวลาไป ทริปกะกลุ่ม harley ที่ผมร่วมอยู่ เวลาเราเดินทางไปเที่ยว หรือตั้งใจบริจาคก็จะเอาของติดรถserviceไปด้วย และส่งมอบให้ถึงมือเลยครับ 
ขออภัยนะครับ ไม่ได้ด่าใครทั้งนั้น ที่ถูกแล้วผมควรเขียนว่า
"เดอะตู่ยังไม่มาตอบ ไอ้ตู่ขอตอบก่อน" 
ผมชื่อเล่นชื่อตู่ครับ  และเข้ามาแหย่ อ.น๊อคเพราะสนิทกัน
ถ้าคิดว่าทำให้เสียหาย ผมขออภัยอีกหนครับ

ไม่เป็นไรครับ ผมก็ไม่ได้ซีเรียสไร ฮามาฮาไปครับ  ถ้าใครได้รู้จักผมแล้ว จะรู้ครับว่าฮาขรี็แตก 55+

pangkungman

• member

แต่ก่อนผมเคยจะบริจาค ผ่านกระทู้ ทีหนึ่ง่แล้วครับ แต่มีประเดน เหมือนพี่เดอะตู่ เจอมา ครับว่าเอาของบริจาค ไปขายแบบหน้าตาเฉย
เสียความรู้สึกคนให้  เป็นไปได้ผมอยากให้่ด้วยมือ กับน้องๆ ที่ขาดโอกาส เหล่านั้น

ครับน้าหำ ให้ถึงมือสบายใจทั้งผู้ให้และผู้รับครับ :)
ปล. มีแอบงอนน้าหำด้วย เพราะแย่งซื้อกีตาร์น้าหำไม่ทันสักที เจอน้า ๆ จัดไปก่อนทุกที 555 แซวเล่นนะครับ
;)

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
พี่ตู่อะ คิดถึงนะพี่ ตอนนี้ว่างบ้าง อยากไปนั่งเล่นกีต้าร์กันอีก sms เบอร์มานะ pm ไม่มี 55
มาแชร์ประสบการณ์นิดหนึ่ง ปรกติเป็นโค้ชเทนนิสที่สอนเด็กๆ บางจังหวะก็เจอเด็กที่ไม่มีโอกาสมีตังค์เรียนเราก็เลือกเป็นคนๆสิบๆคน ซื้อไม้ให้เองเลย สอนให้เองฟรีเลย ไม่เคยไปขอสปอนต์เซอร์ใคร เพราะทำแล้วสบายใจดี
ส่วนเรื่องถ้าบริจาคอะไร เช่น เงิน ไม้เทนนิส กีต้าร์ ถ้าตัดสินใจว่าให้แล้ว จะไม่ค่อยสนใจอะไรมาก แต่ถ้าเจอแบบพี่ตู่ผมก็คงเข็ดเหมือนกัน
แต่ที่เข็ดแล้วหลาบจำไปตลอดชีวิต คือด้วยความใจดีที่สุดขายอะไรไปหลังไมล์โดยไม่บอกใครในราคาที่ต่ำกว่าราคากลางเพราะความเห็นใจ ไม่ได้คิดว่ามีเงินมากกว่านะแต่อยากให้ทุกคนได้เล่นอุปกรณ์ที่มีราคาถูกได้หมุนเวียนกันเล่น พอมาเปิดดูหรือได้ยินมาบ้าง ของเรากลับมาขายแพงเกือบเท่าราคากลาง เห็นแล้วไม่เจ็บใจ แต่ปวดใจ  เลยกลัวนะ กลัวแล้ว และ พอแล้ว หมดโอกาสกันเป็นรายๆไป และ บางเรื่องในใจก็จะเก็บไว้เพราะเล่าให้ใครที่คิดว่าจะเก็บเอาไว้รู้กันสองคน เพราะไว้ใจ ก็บานปลาย เลยขี้เกียจอธิบาย ปรกติเป็นคนใจดีมาก แต่ไม่เคยเห็นแก่ตัวเลย
 ฉนั้นเรื่องรับบริจาคสำหรับเราถ้าเราให้เราให้เลย แต่ถ้าเราจะรับบริจาคใคร เราซื้อและเอาไปให้เอง แล้วเราจะขี่ฮาเลย์ไปบริจาคด้วยกันนะพี่ตู่ ตอนนี้มีแต่ fino เห็นเด็กๆขี่แล้ว สาวตรึม เผื่อจะมีใครมาซ้อนท้ายบ้าง 555

Traveler

• member
อ.โอ๊ต ครับ ผมไอ้ตู่ Traveler ครับ ไม่แอบอ้างชื่อเดอะตู่หากินนะครับ  ที่แหลมเข้ามาเสียบเพราะวันนี้รู้สึกสบายใจขึ้นหลังจากที่ได้อ่านความในใจของอาจารย์ ก่อนหน้านั้นรู้สึกว่า "คนจะขึ้นสวรรค์ ผมดันเอาคานมาสอด" สุภาษิตผมเองนะ  ผมกลายเป็นพญามารไปเลยครับ รู้สึก Guilty อยากเป็นแค่มาร ไม่ได้อยากเป็นพญามารครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
อ.โอ๊ต ครับ ผมไอ้ตู่ Traveler ครับ ไม่แอบอ้างชื่อเดอะตู่หากินนะครับ  ที่แหลมเข้ามาเสียบเพราะวันนี้รู้สึกสบายใจขึ้นหลังจากที่ได้อ่านความในใจของอาจารย์ ก่อนหน้านั้นรู้สึกว่า "คนจะขึ้นสวรรค์ ผมดันเอาคานมาสอด" สุภาษิตผมเองนะ  ผมกลายเป็นพญามารไปเลยครับ รู้สึก Guilty อยากเป็นแค่มาร ไม่ได้อยากเป็นพญามารครับ

เอาอีกแล้ว น้อยใจ ตัวเองเหลืออนาจจจจจจจจจจ อีกแล่ะพี่ตู่ ตอนนั้นผมก็เกือบบริจาคไปนะ ถ้าพี่ไม่ทึกทักท่วงติง จขกท.ขั้นมาซะก่อน  ผมว่าจะเอา santafe ,apx10 ไปบริจาคซะรู้แล้วรู้รอดไป เก็บไว้ก็ไม่ค่อยได้เล่น อิๆ
รักเธอนะ....กีต้าร์

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member

แต่ก่อนผมเคยจะบริจาค ผ่านกระทู้ ทีหนึ่ง่แล้วครับ แต่มีประเดน เหมือนพี่เดอะตู่ เจอมา ครับว่าเอาของบริจาค ไปขายแบบหน้าตาเฉย
เสียความรู้สึกคนให้  เป็นไปได้ผมอยากให้่ด้วยมือ กับน้องๆ ที่ขาดโอกาส เหล่านั้น

ครับน้าหำ ให้ถึงมือสบายใจทั้งผู้ให้และผู้รับครับ :)
ปล. มีแอบงอนน้าหำด้วย เพราะแย่งซื้อกีตาร์น้าหำไม่ทันสักที เจอน้า ๆ จัดไปก่อนทุกที 555 แซวเล่นนะครับ
ยังเหลืออีกตัวในหน้า ซื้อ-ขาย คร๊าบบ เสียงดีทีเดียวเชียวแหละ สำหรับน้า pangkungman ราคาพิเศษ
รักเธอนะ....กีต้าร์

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
มี 2 ตู่แระกระทู้นี้ 5555

เป็นผมก็คงไม่บริจาคแล้วเหมือนกันครับ
:)

OAT JAKKRIT

• member
หวัดดีน้า travele ผมก็คุ้นๆว่าน้าชื่อ พี่ตู่นี่แหละ เลยเข้ามาตอบก่อน55 ส่วนเรื่องที่เขียนไว้นานมากเหมือนกัน แต่ก็อยู่ในใจ แต่ตอนนั้นไม่ได้เข้าไปอ่านอะไรมากและไม่ได้เข้าเวปหลายนานเหมือนกันจริงๆแทบไม่รู้อะไรเลย   พอดีผมติดซ้อมแข่ง เทนนิสชิงแชมป์ประเทศไทย ช่วงนั้นเลยต้องหยุดเล่นกีต้าร์รีบนอน ช่วงนี้เอ็นเข่าฉีกนิด หมอเลยให้พัก ได้กลับมาเล่นกีต้าร์อีกที  แต่ก็เขียนไว้เพราะเป็นความในใจ จริงๆผมเป็นคนน่ารักนะ แต่เรื่องน้านี่ ที่น้าเขียนยังงง อยู่ เพราะไม่ได้คิดถึงน้าเลยนะเนี่ย ตอนนี้เวลาเปลี่ยนไป แต่พวกเรายังรักกีต้าร์เหมือนเดิมกันทุกคน เรื่องบางเรื่องอาจไม่ถูกใจ เราก็ผ่านมันไป ปรับตัวปรับใจ รักและสามัคคีกันตลอดไปเถอะเนอะ  ความรักของเพื่อนแม้ไม่เคยเจอกันเลย เรายิ่งต้องทะนุทะนอมที่สุด ให้กำลังใจทุกคนนะ ผมเองด้วย แล้วมาคุยกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันอีกนะkrab ตอนนี้เรียกผมน้องโอ๊ตแทนนะ ขี้เกียจเป็นอาจารย์แล้ว แต่เด็กสาวๆที่ทำงานให้เรียกพี่โอ๊ดหมด ห้ามเรียกครูโอ๊ดเด็ดขาด เดี๋ยวอดจีบ 555 แล้วคุยกันนะkrab น้า treveler

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
หวัดดีน้า travele ผมก็คุ้นๆว่าน้าชื่อ พี่ตู่นี่แหละ เลยเข้ามาตอบก่อน55 ส่วนเรื่องที่เขียนไว้นานมากเหมือนกัน แต่ก็อยู่ในใจ แต่ตอนนั้นไม่ได้เข้าไปอ่านอะไรมากและไม่ได้เข้าเวปหลายนานเหมือนกันจริงๆแทบไม่รู้อะไรเลย   พอดีผมติดซ้อมแข่ง เทนนิสชิงแชมป์ประเทศไทย ช่วงนั้นเลยต้องหยุดเล่นกีต้าร์รีบนอน ช่วงนี้เอ็นเข่าฉีกนิด หมอเลยให้พัก ได้กลับมาเล่นกีต้าร์อีกที  แต่ก็เขียนไว้เพราะเป็นความในใจ จริงๆผมเป็นคนน่ารักนะ แต่เรื่องน้านี่ ที่น้าเขียนยังงง อยู่ เพราะไม่ได้คิดถึงน้าเลยนะเนี่ย ตอนนี้เวลาเปลี่ยนไป แต่พวกเรายังรักกีต้าร์เหมือนเดิมกันทุกคน เรื่องบางเรื่องอาจไม่ถูกใจ เราก็ผ่านมันไป ปรับตัวปรับใจ รักและสามัคคีกันตลอดไปเถอะเนอะ  ความรักของเพื่อนแม้ไม่เคยเจอกันเลย เรายิ่งต้องทะนุทะนอมที่สุด ให้กำลังใจทุกคนนะ ผมเองด้วย แล้วมาคุยกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันอีกนะkrab ตอนนี้เรียกผมน้องโอ๊ตแทนนะ ขี้เกียจเป็นอาจารย์แล้ว แต่เด็กสาวๆที่ทำงานให้เรียกพี่โอ๊ดหมด ห้ามเรียกครูโอ๊ดเด็ดขาด เดี๋ยวอดจีบ 555 แล้วคุยกันนะkrab น้า treveler

สำหรับผมพี่โอ๊ตนี่เป็นหนึ่งในพี่ชายที่ใจดีที่สุดที่ผมรู้จักมาเลยครับมีแต่ให้ตลอด

ไม่เคยโกรธใคร  ขายของให้น้องๆบางทีของแถมราคาพอๆกับของที่ขายเลย   จนบาง

ทีพี่โอ๊ตตั้งขายผมยังไม่กล้าซื้อเลยเพราะราคาถูกเกิน   คราวหน้าเดี๋ยวผมขอกันฟรีๆเลย

ดีกว่าครับจะใด้ไม่ต้องเกรงใจ 555+

(รักและเคารพนับถือในน้ำใจพี่โอ๊ตจริงๆนะครับอันนี้พูดจริงๆครับไม่ใด้พูดเล่น)
noomxman

pangkungman

• member

ยังเหลืออีกตัวในหน้า ซื้อ-ขาย คร๊าบบ เสียงดีทีเดียวเชียวแหละ สำหรับน้า pangkungman ราคาพิเศษ

แบบนี้ต้องแอบไปดูซะหน่อย ขอบคุณครับน้าหำ :)
;)

เดอะตู่

• member

เห้ย ถามจริง มีไรกะผมป่ะเนี๊ย ใครไปว่าคุณว่าหากินไรกะชื่อผมเหรอ ผมได้โพสพาดพิงถึงใครหรือป่าวครับ เรื่องนั้นก็จบไปก้ไม่ได้ว่าอะไร นี่มาเรื่องใช้ชื่อหากินอีกละ เซ็งแท้เหลา

ผมอาจจะเป็นเด้กใหม่ที่นี่ ผมจะรู้มั๊ยว่าใครเป็นใคร ใครสนิทกะใคร ถ้ามีไรก้ตรงๆนะครับ ผมคนตรงๆ

Traveler

• member
เอาอย่างนี้นะท่าน ผมเองไม่เคยรู้จักท่าน ท่านเองก็ไม่รู้จักผม
ถ้าอะไรที่ทำให้ระคายเคืองผมจะเลิกไม่แตะท่านอีกแล้วนะครับ
ขออภัยจากใจอีกหน  ถ้ายังคิดมาก จะให้ผมโทรมาขอโทษก็ได้นะครับ หรือจะโทรมาตำหนิผมก็เบอร์นี้ครับ 081-4232164

อันนี้คุยกับ อ.โอ๊ตนะ 
ดีแล้วครับที่สิ่งที่ระบายออกมานั่นมาจากใจ เพราะผมรู้สึกผิด ก็เรื่องการขอบริจาคนี่ล่ะ มีน้องๆกระซิบบอกถึงวีรกรรมใครบางคน แล้วมีคนเข้ามาโพสต์เรื่องวีรกรรมที่เขาทำไว้กับอาจารย์ แต่วันนั้นอาจารย์มาพูดบางอย่างไม่ชัดเจนเท่าวันนี้  ผมเลยรู้สึกผิด ที่ไปเชื่อในเรื่อง "เขาเล่าว่า" ก็เท่านั้นครับ

เดอะตู่

• member
โอเคครับ แสดงว่าตอนนี้เรารู้จักกันแล้วนะ
สำหรับผมไม่มีปัญหาใดๆ คนเรามีสองด้านเสมอ มันไม่ใช่เรื่อง eko แต่มันเป้นเรื่องของความรู้สึกมากกว่า ผมเชื่อนะ ว่าถ้าใครเป็นผม ก้จะรุ้สึกเหมือนผมเช่นกัน เอาเป็นว่า ประเด็นนี้จบ นะครับ

ไม่ได้โกรธหรืออะไรทั้งสิ้น จบคร๊าบบบ^^

Traveler

• member

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
สรุปแล้ว คนอารมณ์ดีสองคนมาเจอกันแบบเข้าใจกันไปคนละอย่าง ด้วยการสื่อสารด้วยตัวหนังสือผิดจังหวะ  ผมอ่านแต่ต้นแล้วครับ ไม่มีอะไรก็ดีใจด้วยผมก็แอบรู้จักทั้งสองท่าน น้าตู่นั่น ผมตามจากบ้านฟ้า แอบเอาผลงานวี่ดีโอ ยูทูปมาไว้ที่ช่องของผมแล้วก็ตามไปดูที่ชนะประกวดรายการ อะไรไม่รู้จำไม่ได้ เล่นเพลงของ แอนดี้ แม๊คกี้ ตบกีต้าร์เป็นเพลง ส่วนอีกน้าตู่นั่นก็แอบรู้จักว่า เป็นกูรูอาวุโส เคยโทรไปจะต่อคิวขอซื้อ กีต้าร์ครั้งหนึ่งเมื่อประมาณปีที่แล้ว อารมณ์ดีครับคุยตรง...ยินดีที่ทั้งสองท่านได้รู้จักกันแล้วขอให้อยู่บ้านนี้ช่วยกันให้ความรู้แก่สมาชิกด้วยครับ ส่วนผมก็คือคนที่ชอบกีต้าร์คนหนึ่งครับ ช่วงนี้ว่างงานก็เลยกลับเข้ามาแวะเวียนร่วมแจมด้วยครับ
ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

il2my

• member
ให้กำลังใจครับ คนน่านเหมือนกัน 5555
เรียนอยู่ม.4 สตรีศรีน่านครับผม

OAT JAKKRIT

• member
เพิ่งกลับมา น้า treveler สบายใจเถอะนะkrab ไม่มีอะไรในใจจริงๆ ผมเองก็ไม่โกรธใครจริงๆ เพียงแต่ตอนนั้นก็ได้คุยกันหมดแล้วและได้บอกน้องเค้าไปว่าไม่เป็นรัยและได้สอนเค้าไปนิดหนึ่ง วันนั้นตอนตีหนึ่งเค้าโทรมาหลังจากผมออกอากาศดังชั่วขณะ ตอนนั้นเนี่ยหลับไปแล้ว 555  ก็คิดว่าน้องเค้าคงเข้าใจดีสำหรับการทำอะไรที่เป็นสาธารณะมากขึ้นแล้วนะkrab น้องเค้าก็เชื่อฟังเราจริงๆ เราก็ถามเค้าเหมือนที่เขียนที่เล่าไว้แหละ ก็เลยมาตอบให้เค้าทุกฝ่ายจะได้สบายใจ  เรายังว่าตัวเราเองเลยนะตอนนั้น หลังจากเขียนตอบให้ไปแล้ว  หลังจากนั้นก็ซ้อมเทนนิสหูดับตับไหม้เพราะอยากเป็นแชมป์ประเทศไทยในอายุไม่เกิน40 ผม 43แล้วปีนี้ซ้อมหนักเหมือนตอนเป็นนักกีฬา ผมเล่นมาตั้ง10 ขวบ เลยชินความรู้สึกเดิมๆไม่เคยเหนื่อยหรือท้อ ซ้อมหนัก จนเอ็นเข่าฉีก หมอที่คอยดูแลระบบกล้ามเนื้อกับร่างกายโดยเฉพาะ หัวเราะกลิ้งบอกว่าพี่โอ๊ด อายุขนาดนี้ให้ซ้อมเบาๆลง ก็เลยกลับมาเล่นกีต้าร์ พอดีช่วงนี้ต้องดูแลคุณแม่ เพราะเพิ่งกลับมาจากลพบุรี ท่้านเป็นเบาหวานอายุ84 ผมก็นั่งเล่นกีต้าร์รอพาท่านไปเข้าห้องน้ำตี2 ตี4 ทุกคืนนะkrab แล้วค่อยเข้านอน ชอบที่ได้กลับมาดูแลท่านอีก บ้านผมโดนน้ำท่วมเพิ่งซ่อมเสร็จเหมือนสร้างใหม่เพิ่งกลับมาอยู่ได้กันเมื่อ 2 เดือนนี่แหละkrab ก็เลยได้มาเล่นกีต้าร์มาเข้าเวปบ้าง ก็พอดี น้องbossy ส่ง furch มาให้เล่นคราวนี้เลยเล่นไม่เลิก55 เริ่มเก็บอุปกรณ์ดนตรีอีกแล้ว55 ยังงัยก็ตามผมรักและเคารพน้าเสมอนะkrab และ ยังรักเพื่อนๆของเราตลอดเวลานั่นแหละkrab
 ตอบน้อง noomxman อ่านที่น้องเขียนแล้วชื่นใจ ตอนนี้พี่ว่าจะเริ่มโครงการแลกกันเล่น คือส่งอุปกรณ์ที่เรามีแลกกับอุปกรณ์ที่เพื่อนเรามี พอเราเล่นเสร็จก็แลกคืนกัน จะได้ไม่ต้องไปซื้อเพิ่ม เพราะลองที่ร้านมันไม่จุใจ 555 แต่ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ต่างคนช่วยกันรักษาอุปกรณ์ของเพื่อน พี่เริ่มทำแล้วละ แต่เดี๋ยวรอส่งรถหมดอีก4งวดก่อน 55 ส่งมา56 งวดละ คราวนี้น่าจะมีอุปกรณ์มากขึ้น แล้วมีอะไรเพิ่มเติมจะได้โทรคุยกัน รักน้องเสมอkrab

ปล.พี่the ตู่ sms เบอร์พี่มาด้วยนะจ้ะ เบอร์พี่มันไปอยู่ในเครื่องที่จมน้ำไปแล้ววว ยังไม่ได้ไปกิน fuji ด้วยกันเลยนะเนี่ย ตั้งแต่ปีที่แล้ว คิดถึงพี่อยากลองเล่นyamahaด้วย นะจ้ะ