Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับตัวกับกระแสวินเท็จที่เปลี่ยนไปตามยุค???  (อ่าน 37008 ครั้ง)

yuth_pu_rx

• member
Re: การปรับตัวกับกระแสวินเท็จที่เปลี่ยนไปตามยุค???
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 16:20:48 »
ผมชอบการเรียนรู้ครับ ยังอยากหาประสบการณ์ใหม่ๆตามประสาคนยังไม่นิ่ง แต่มันก็มีพัฒนาการไปตามวัยครับ มีสติมากขึ้นเวลาตัดสินใจ เลือก หรือ ไม่เลือก มีเหตุผลมากขึ้น ลองถูกให้มากกว่าลองผิด ถึงจะไม่มีเงินเหมือนเดิม สุดท้ายพอถึงเวลาจิตใจก็จะถูกประสบการณ์หล่อหลอมให้เข้าสู่ภาวะคงที่ไปเองครับ

สำหรับเรื่องกีต้าร์ขอบคุณครับพี่ตู่ ให้โอกาสมาผมก็จะฉวยโอกาสไว้ครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: การปรับตัวกับกระแสวินเท็จที่เปลี่ยนไปตามยุค???
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 17:09:25 »
ที่ผมชอบ อ.ยุทธ ก็ตรงที่ไม่ยึดติดนี่ล่ะ ผมเข้าใจอารมณ์ของอาจารย์ที่อยากลองไอ้ตัวที่ข้องใจ แต่เวลาที่ผมซื้อทีไรมันตัดใจขายไม่ได้นี่สิเป็นทุกข์ชมัด 
Commit ไว้ตอนนี้เลย ถ้า Custom ตัวของผมเสร็จ จะหาโอกาสให้ อ.ยุทธ ได้ทดสอบครับ
พี่ตู่ กับ ผมต่างกัน ตรงที่ ***เสียงดีพี่จะซื้อเก็บ ***
ผม***เสียงดีซื้อมาเล่นแล้วก็ขายขาดทุน***
รักเธอนะ....กีต้าร์

Traveler

• member
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 17:36:27 »
อาจารย์ ผมให้ลองได้ทุกตัว ถ้าผ่านมาทางนี้บอกนะครับ

น้านาย  ผมชอบทดลองโน่นทดลองนี่  และมีความคิดว่ากีต้าร์มันดีทุกตัว อยู่ที่มันมีความเป็นตัวมันเองอย่างไร  ผมมีความรู้สึกได้เลยว่าตัวนั้นตัวนี้เหมาะกับการเล่นแบบไหน แต่เสียดายเล่นไม่เก่ง ไม่งั้นจะอัดคลิปให้ฟังครับ

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 18:26:47 »
อาจารย์ ผมให้ลองได้ทุกตัว ถ้าผ่านมาทางนี้บอกนะครับ

น้านาย  ผมชอบทดลองโน่นทดลองนี่  และมีความคิดว่ากีต้าร์มันดีทุกตัว อยู่ที่มันมีความเป็นตัวมันเองอย่างไร  ผมมีความรู้สึกได้เลยว่าตัวนั้นตัวนี้เหมาะกับการเล่นแบบไหน แต่เสียดายเล่นไม่เก่ง ไม่งั้นจะอัดคลิปให้ฟังครับ

+1 ... นี่ล่ะๆ กีต้าร์ในสายเลือดเลยน้าตู่ กีต้าร์ทุกตัว มันมีดีอยู่ในตัวครับ ไม่ว่าถูกหรือแพง สวยไม่สวย

... สำคัญที่พลังของคนถ่ายทอด และ หูผู้ฟัง ที่ชื่นชอบครับ ... ไม่มีทาง จะเหมือนกันทุกตัวตนง่ะ ผมเชื่อหยั่งงั้น
We're your pleasure!

Traveler

• member
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 18:53:43 »
คิดอย่างนั้นจริงๆครับ น้า BB ครั้งนึงไปนอนที่ทุ่งแสลงหลวง ไปนั่งเล่นกีต้าร์ของน้องเจ้าหน้าที่อุทยาน สภาพอย่างเน่าเลย แต่รู้ไหมครับ ตอนนั้นมันเสียงดีที่สุดเลย ขนาดก้อง นูโวไปถ่ายละคร ยังเล่นตัวนี้เหมือนกัน ฮ่าฮ่า ได้เล่นกีต้าร์กับดารา แต่คนละช่วงเวลา

มีเรื่องนึงเกี่ยวกับความสมบูรณ์ของกีต้าร์เก่า ใครมีความคิดเห็นอย่างไรลองสาธยายให้ฟังก่อนหน่อย  ผมมีความเห็นบางอย่างแต่ขอหลังจากนี้ ตอนนี้ต้องทำหน้าที่พ่อศรีเรือนอีกแล้ว

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 21:29:40 »

หมดฝนเดี๋ยวหา กีต้าร์ตัวใหม่ไปลองที่ตรงนี้อีกที
รักเธอนะ....กีต้าร์

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 22:44:25 »
คิดอย่างนั้นจริงๆครับ น้า BB ครั้งนึงไปนอนที่ทุ่งแสลงหลวง ไปนั่งเล่นกีต้าร์ของน้องเจ้าหน้าที่อุทยาน สภาพอย่างเน่าเลย แต่รู้ไหมครับ ตอนนั้นมันเสียงดีที่สุดเลย ขนาดก้อง นูโวไปถ่ายละคร ยังเล่นตัวนี้เหมือนกัน ฮ่าฮ่า ได้เล่นกีต้าร์กับดารา แต่คนละช่วงเวลา

มีเรื่องนึงเกี่ยวกับความสมบูรณ์ของกีต้าร์เก่า ใครมีความคิดเห็นอย่างไรลองสาธยายให้ฟังก่อนหน่อย  ผมมีความเห็นบางอย่างแต่ขอหลังจากนี้ ตอนนี้ต้องทำหน้าที่พ่อศรีเรือนอีกแล้ว
ไม่ต้องบรรยายครับ ภาพลอยมาเลย เหมือนกับตอนวัยรุ่น...สมัยไม่มีเทป วิทยุ ใส่ถ่านลำโพงเดี่ยว เปิดเพลง ณรงค์ มานแมน stay  handy man ขณะกำลังเคลิ้มกับ บุปผาฯ....ยังเพราะเลยครับ555วิทยุก็คือสือถ่ายทอดเพลง กีต้าร์ก็เหมือนวิทยุ สิ่งที่ถ่ายทอดออกมานั่นคือดนตรี...
ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

Traveler

• member
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 23:59:13 »
น้านาย มาโลด พรุ่งนี้ก็ได้ Tablet เตรียมไว้ให้แล้ว

น้าอ๋อยครับ ผมก็อาศัยวิทยุเหมือนกันครับ เดี๋ยวนี้ถ้าหากได้ยินเสียงวิทยุ Transistor นี่ หูย ต้องหาต้นเสียงเลย ได้ยินแล้วรู้สึกชื่นใจครับ เอ มันรู้สึกเหมือนจะบ่งบอกอะไรบางอย่างที่มัน vintage กว่ากีต้าร์ซะแล้ว

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 00:46:32 »
วิทยุธานินทร์ครับ
ซื้อให้แม่บ้านที่โรงแรมมันฟัง  แล้วก็ซื้อให้ตัวเองฟังด้วย  350 บาทเอง
ทุกวันนี้ถ้าต้องทำกับข้าวที่ครัวหลังบ้านนานๆ หรือ แอบไป setup กีต้าร์หลังบ้านนานๆ เราก็เปิดทรานซิสเตอร์ฟังครับ
ได้อารมณ์วินเทจเลยจร้า

Traveler

• member
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:02:44 »
โอ๊ย น่าสงสาร นี่ก็พ่อศรีเรือนอีกคนแระ 5555

สวัสดีตอนดึกครับอาจารย์

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:14:07 »
นี่เรากะจะสมัครลงชิงตำแหน่ง ..พ่อบ้านตัวอย่าง.2012.....เลยนะเนี่ย
วันๆไม่ต้องทำอะไรล่ะ เล่นแต่ฟุตบอลทั้งวัน...เลี้ยงลูก...ส่งลูก...รับลูก...วันๆมีแค่เนี๊ยะ

MUI

• member
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 04:33:27 »
ผมอ่านเป็น กระแสเท็จ ซะนั่น

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:53:21 »
ผมอ่านเป็น กระแสเท็จ ซะนั่น

555 ... จริงเดะ
We're your pleasure!