Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 252215 ครั้ง)

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
ได้เลยครับช่วงบ่าย เวลากี่โมงครับ
ที่ บิ๊กซีลาดพร้าวใช่ไหมครับ

BestPlace

• member
ถ้ามีpu แล้วจะเอาไปให้ติดให้คิดค่าติดเท่าไรหรอครับแบบคาดซาวโฮล เจาะตรงตูดนิดหน่อย
sunrise นะครับ
200บ. ครับ ถ้าไม่เซทอะไรเพิ่มนะครับ
[/quote]

รอรับได้เลยไหมครับผม

NUM

• member
วันที่ 3-4 ก.ย. 56 จะเอากีต้าร์ไปให้คุณเอกตั้งทัชชิ่งให้ ไม่ทราบว่าจะว่างทำให้หรือป่าวครับ (เคยติดต่อและสั่งของแล้ว)

Yamaha A3R ที่จะเปลี่ยน saddle , Pin ebony , ตั้งทัชชิ่ง เปลี่ยนสาย เคยนัดแล้วคุณเอกไม่ว่างติดงานที่ หัวหิน หรืออะไรนี่แหละ
และตอนนั้น ไม่มีอะไหล่(saddle)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ได้เลยครับช่วงบ่าย เวลากี่โมงครับ
ที่ บิ๊กซีลาดพร้าวใช่ไหมครับ
เด๋วผมนัดอีกทีครับ

ถ้ามีpu แล้วจะเอาไปให้ติดให้คิดค่าติดเท่าไรหรอครับแบบคาดซาวโฮล เจาะตรงตูดนิดหน่อย
sunrise นะครับ
200บ. ครับ ถ้าไม่เซทอะไรเพิ่มนะครับ

รอรับได้เลยไหมครับผม
[/quote]สะดวกฝากไว้ครับ ผมติดงานประจำด้วย งานเจาะผมเน้นปราณีตครับ ไม่อยากรีบ จะได้ไม่ต้องแก้ไขรึเสียหายครับผม อาจฝากเช้าบ่ายมารับ ได้ในวันที่ 4/09/56 ครับ

วันที่ 3-4 ก.ย. 56 จะเอากีต้าร์ไปให้คุณเอกตั้งทัชชิ่งให้ ไม่ทราบว่าจะว่างทำให้หรือป่าวครับ (เคยติดต่อและสั่งของแล้ว)

Yamaha A3R ที่จะเปลี่ยน saddle , Pin ebony , ตั้งทัชชิ่ง เปลี่ยนสาย เคยนัดแล้วคุณเอกไม่ว่างติดงานที่ หัวหิน หรืออะไรนี่แหละ
และตอนนั้น ไม่มีอะไหล่(saddle)
เอามาให้วันที่ 03/09/56 แล้วมารับวันที่ 05/09/56 ได้เลยครับช่วงสายๆ

nimovigo

• member

thepgesorn

วันนี้ไม่เห็นพี่เอกคอนเฟิรมกลับมา ผมก็เลยไม่ได้เอากีต้าร์ไปให้เซ็ทอัพ
แต่ไม่เป็นไร คิดว่างานพี่คงเยอะ ถ้าวันไหนพี่สะดวกก็บอกผมไ้ด้เลยนะครับ
ขอบคุณครับ

รับมาแล้ว เด๋วเสจแล้วจะรีบส่งนะครับ อยากให้หลายๆคน เข้าใจผมแบบคุณจัง เด๋วจัดให้พิเศษ 555

kimnue

• member
เอากีต้าร์ไปให้ถึงที่ละ 2 ตัว รอช่างเอกจัดการ  ;D

CATKAWKONG

น้าช่างเอก ไม่ตอบไลน์เลย

guitarbegin

• member
ช่างเอกครับผมมีกีต้าร์สองตัว ให้ช่าง set up ผมทำงานที่ ศาลยุติธรรมรัชดา สะดวกมารับมั้ยครับผม รบกวนช่างแจ้งด้วยนะครับ ถ้าสะดวกมารับครับผม
R . I . P

bugsider

• member
อยากได้นัทกับแซดเดิ้ล tusq ที่พอดีกับyamaha ac3r อะครับ พอจะมีขายไหมครับ

nimovigo

• member
วันนี้ไม่เห็นพี่เอกคอนเฟิรมกลับมา ผมก็เลยไม่ได้เอากีต้าร์ไปให้เซ็ทอัพ
แต่ไม่เป็นไร คิดว่างานพี่คงเยอะ ถ้าวันไหนพี่สะดวกก็บอกผมไ้ด้เลยนะครับ
ขอบคุณครับ

รับมาแล้ว เด๋วเสจแล้วจะรีบส่งนะครับ อยากให้หลายๆคน เข้าใจผมแบบคุณจัง เด๋วจัดให้พิเศษ 555
ขอบคุณมากครับ สุดแล้วแต่พี่เอกจะเห้นสมควรครับ

thepgesorn

ช่างเอกครับผมมีกีต้าร์สองตัว ให้ช่าง set up ผมทำงานที่ ศาลยุติธรรมรัชดา สะดวกมารับมั้ยครับผม รบกวนช่างแจ้งด้วยนะครับ ถ้าสะดวกมารับครับผม
ได้ครับ พรุ่งนี้ ได้กี่โมงครับเช้าได้ไหม

อยากได้นัทกับแซดเดิ้ล tusq ที่พอดีกับyamaha ac3r อะครับ พอจะมีขายไหมครับ
พอดีเลยไม่มีครับเทียบรุ่นแต่งเอาครับ

bugsider

• member
พอดีเลยไม่มีครับเทียบรุ่นแต่งเอาครับ
[/quote]

ทำให้ผมหน่อยได้ไหมครับ nutกับsaddle ราคาเท่าไหร่อะครับ พอดีอยู่ที่ต่างจังหวัด เด๊่ยวจะโอนไปให้น่ะครับ

thepgesorn

ทำให้ผมหน่อยได้ไหมครับ nutกับsaddle ราคาเท่าไหร่อะครับ พอดีอยู่ที่ต่างจังหวัด เด๊่ยวจะโอนไปให้น่ะครับ
[/quote]

[/quote]

[/quote]ทำให้ได้ครับ แต่ต้องส่งของเดิมมาเป็นแบบนะครับ

songislife

• member
น้าเอกครับ ผมที่เอากีตาร์ไปให้น้าเอกทำ 3 ตัว จากหัวหิน
ไม่ทราบว่า ผมจะเข้าไปรับกีตาร์ วันเสาร์ที่ 7 ได้ใหมครับ
แต่ถ้ายังไม่เรียบร้อยก็ไม่รีบนะครับ

tosca1977

• member
สงสัยช่างงานเยอะครับ โทรไป3วันยังไม่รับสายเลย. อิอิ

thepgesorn

น้าเอกครับ ผมที่เอากีตาร์ไปให้น้าเอกทำ 3 ตัว จากหัวหิน
ไม่ทราบว่า ผมจะเข้าไปรับกีตาร์ วันเสาร์ที่ 7 ได้ใหมครับ
แต่ถ้ายังไม่เรียบร้อยก็ไม่รีบนะครับ
ได้ช่วงเช้าเลยครับผมทำงาน เที่ยง รับก่อน 10:00นได้ครับ

nimovigo

• member
วันนี้ได้รับกีต้าร์แล้ว เล่นง่าย ถูกใจมากครับ
ขอขอบคุณช่างเอกมากๆ ครับ

Tender

• member
ช่างเอกเทพมากๆครับ วันนี้ผมจากชลบุรีเข้ากรุงเทพไปรับกีต้าร์ตอนเช้า actionที่ช่างเอกทำให้ดีมากๆเล่นง่ายมากๆรู้งี้เอามาทำตั้งนานละ เปลี่ยนชีวิตเป็นกีต้าร์อีกตัวเลย ขอบคุณครับช่างเอก