Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 252161 ครั้ง)

folkbeach

• member
ตามที่โทรคุยนะครับพี่เอก เดี๋ยวเสาร์นี้ถ้ามาแถวๆ เมืองทอง แจ้งวัฒนะ จะเอา LAGTN20014CE ฝากไป setup สักตัวนะครับ

ตัวนี้ได้จากพี่หนุ่มนานแล้ว แต่ยังไม่ได้ setup สักที ได้โอกาสเหมาะเลย สนับสนุนบริการดีๆรับ-ส่งถึงที่ แบบนี้ครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ตามที่โทรคุยนะครับพี่เอก เดี๋ยวเสาร์นี้ถ้ามาแถวๆ เมืองทอง แจ้งวัฒนะ จะเอา LAGTN20014CE ฝากไป setup สักตัวนะครับ

ตัวนี้ได้จากพี่หนุ่มนานแล้ว แต่ยังไม่ได้ setup สักที ได้โอกาสเหมาะเลย สนับสนุนบริการดีๆรับ-ส่งถึงที่ แบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ ยินดีบริการ น้าๆทุกท่านครับ ด้วยหัวใจบริการครับ
     และขอบคุณ พี่ๆ น้าๆ ทุกท่าน ที่คอยต้อนรับ อย่างดีเวลาผมไปบริการท่าน อบอุ่นครับ
     ช่วงนี้กำลังจะซื้อเครื่องทุ่นแรงมาช่วยบ้างในบางงานครับ เวลาผมจะได้เหลือทำให้พี่ๆ happy กับกีต้าร์ได้เยอะท่านที่สุดครับ ขอบคุณ

thepgesorn

อัพ.....ครับวันนี้แถว รัชดา 13  ห้วยขวางครับ แถวนั้นฝากได้ครับ

thepgesorn

สรุปวันเสาร์พรุ่งนี้ มี 2คิวทำ 1คิวรับ แถวรังสิตนะครับ ใครแถวนั้น ฝากได้ครับ

thepgesorn

วันนี้ขอบคุณ คุณเติร์ก มากนะครับ เปิดประเดิมเครื่องมือตัวใหม่ผมเลยนะนี่

ขอบคุณพี่ นทีด้วยครับรอผมซะนานเลย สุดท้ายผมหิ้วมาทำที่บ้านผมจนได้ ฮ่าๆ

วันนี้ยกเลิก 1คิวครับ ที่แจ้งวัฒนะ เจ้าของปรับคอเปลี่ยนสาย ใช้ได้แล้วครับ ยินดีด้วยครับ

....พรุ่งนี้มี แถวสำโรง V-1DCE ของคุณแอน ช่วงเช้าเลยครับ

turkung

• member
ขอบคุณพี่เอกเช่นกันคับ เสียเวลามาทำให้ผมซะนาน
กว่าจะมาถึงก็หาหันไม่เจอ เสียเวลาอยู่ต้องขอโทษด้วยคับ

ช่างเอก ทำงานละเอียด และใส่ใจรายละเอียดมากคับ รักกีต้าร์เราเหมือนของตัวเองคับ
แบบนี้ ผมว่าพี่คิวเต้มทุกวันแน่คับ ขอเป้นอีกเสียงมาช่วยยืนยัน ว่า งานดีมากๆ ราคาก็เบา Happy คับ

วันนี้ ทำ 2 ตัว เอารูปมาฝากนิดนึงคับ g3030ecq ผมตั้งชื่อมันว่าทองดำแล้วคับ สวยจิงๆคับ

เสร็จช่างเอก ทั้ง รุ่นใหญ่และรุ่นเล็กเลยคับ

ขอบคุณมากๆคับ

thepgesorn

โว้ว...รูปสวยมากครับ มันมาจากใจครับเรื่องถนอมกีต้าร์  (จริงๆแล้วกลัวเสีย เด๋วไม่มีตังค์จ่าย ฮ่าๆ)
 ขอบคุณเช่นกันครับ  ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ
    วันนี้ที่ สำโรง กีต้าร์คุณแอน หวังว่าแอคชั่นใหม่คงถูกใจนะครับ

nadhee

• member
งานละเอียดแบบนี้รอได้ครับ
เอากีตาร์มาส่งวันอังคารใช่ไหมครับ จะได้นัดแนะเวลากับคนที่บ้าน

แว็ปไปอ่านกระทู้สาย Newtone มา อยากลองฟังเสียงที่เปลี่ยนไปจริงๆ  ;D
นธี

Butboy

• member
  • Acoustic lover
งานละเอียดแบบนี้รอได้ครับ
เอากีตาร์มาส่งวันอังคารใช่ไหมครับ จะได้นัดแนะเวลากับคนที่บ้าน

แว็ปไปอ่านกระทู้สาย Newtone มา อยากลองฟังเสียงที่เปลี่ยนไปจริงๆ  ;D

นธี
พี่นธี ก็ใช้บริการคุณเอกเหรอ ได้กีตาร์มาเมื่อไร ผมขอโทรไปคุยนะคับ อยากรู้แนวเสียงของสายใหม่เหมือนกันคับ
ปอนด์

thepgesorn

ครับพี่นธี วันอังคารจัดส่งให้ครับ ตอนนี้แวะมารับสายครับที่ มิวสิคซิตี้

thepgesorn

หมุดยึดสายสะพายมาแล้วนะครับ น้าๆ แวะเข้ามาใส่กันได้เลยครับ

kangaroo

• member
ขอให้กิจการรุ่งเรือ่งครับ น้าเอก มีโอกาสคงไปใช้บริการครับ อิ อิ
ผมขาย cg2010 ไปแล้ว แต่ได้ตัวใหม่ของ walden เหมือนกันครับ รุ่นไม้ทดแทนครับ

thepgesorn

ยินดีครับคุณ kangaroo เมเดร่า เสียงคงถูกใจนะครับ....

twitch

• member
สนใจติดตั้ง...   เดี๋ยวติดต่อกลับครับ...

thepgesorn

สนใจติดตั้ง...   เดี๋ยวติดต่อกลับครับ...
   สนใจติดตั้งอะไรครับ โทรคุยรายละเอียดได้ครับ ยินดีเสมอครับ

ann-veelah

• member
  โว้ว...รูปสวยมากครับ มันมาจากใจครับเรื่องถนอมกีต้าร์  (จริงๆแล้วกลัวเสีย เด๋วไม่มีตังค์จ่าย ฮ่าๆ)
 ขอบคุณเช่นกันครับ  ยินดีรับใช้ทุกท่านครับ
    วันนี้ที่ สำโรง กีต้าร์คุณแอน หวังว่าแอคชั่นใหม่คงถูกใจนะครับ

ถูกใจมากคะ  เล่นง่ายขึ้น ไม่หนักมือด้วย   คุณเอก บริการดีมากคะ

เอาสุดหล่อมาให้ดู หลังจาก set แล้ว

turkung

• member
ช่างเอกคับ วันที่มาทำให้ผม ที่ผมถามเรื่อง Amp Acoustic ตัวที่พี่บอกว่าใช้ออก trip สองพันกว่าบาทอะคับ
ยี่ห้ออะไรคับ ผมลืม จะไปจัดบ้าง

อ่อ สงสัยอีกไม่นานต้องให้มาทำ Dreadnought อีกสักตัวคับ
กิเลสเริ่มมาแต่เงินไม่มีคับ แต่คงอีกไม่นาน 555

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
ผมจะไปอบรมที่แบงค์ใหญ่ แถว รัชดาอาทิตย์หน้า แต่ง Action + เปลี่ยนสาย Dad

กีตาร์   Veelah  V1-GACE  (ของคุณเอก)

คิดค่าใช้จายเท่าไรครับ ( จะให้มาทำที่โรงแรม เจ้าพระยาปาร์ค - หรือรัชโยธิน ครับ..ปล. ไม่ต้องกลัวนะ 55555  )
Lekjang2513

thepgesorn

ผมจะไปอบรมที่แบงค์ใหญ่ แถว รัชดาอาทิตย์หน้า แต่ง Action + เปลี่ยนสาย Dad

กีตาร์   Veelah  V1-GACE  (ของคุณเอก)

คิดค่าใช้จายเท่าไรครับ ( จะให้มาทำที่โรงแรม เจ้าพระยาปาร์ค - หรือรัชโยธิน ครับ..ปล. ไม่ต้องกลัวนะ 55555  )

ยังไงนะครับ งง จะให้เซทอัพ กีต้าร์ของผม หรือเหมือนผมครับ งง อีกที
ที่เจ้าพระยาปาร์ค ก็ได้ครับโรงแรมนี้กว้างดี ยังไงโทรมา คุยรายละเอียดอีกทีครับ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
จะเปลี่ยนสายกีตาร์  แบบใช้ของคุณเอกครับ + ค่า Set Up  ด้วย ประมาณเท่าไรคัรบ ( ยี่ห้ออะไร )

จะได้เตรียมเงินไปถูก เด๋วไม่พอจ่ายครับ ( เมียไม่ให้พกตังค์เยอะครับ 5555 แถวนั้น มันแหล่งยั่วใจเยอะ กลัวจะไม่ได้ กีตาร์ดีๆ กลับบ้าน ) 

ไปเมื่อไรค่อยโทรหาอีกทีครับ .. รบกวนแจ้ง คชจ.คร่าวๆได้ไหม  081-8470134 เล็ก
Lekjang2513