Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253628 ครั้ง)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
ปรึกษาช่างครับ **"
กีต้าร์ผมเปลี่ยนจากสายเบอร์ 12 มาเป็นเบอร์ 11 แล้ว innovation สาย 6 เพี้ยน เกิดจากอะไรครับ
Help me ++
MUGEN_guitar_SHOP

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
....ขออภัยด้วยครับไม่ค่อยสบาย และ ยุ่งๆกะงานประจำหน่อยครับไม่ได้ตอบเลย
@คุณ PhoenixX ไงโทร สอบถามได้ครับ อาทิตย์หน้าผมหยุดวันศุกร์ครับ 24/08/55 ใช้เวลา 1-2ชม. ครับ
@คุณ Jeegt ถ้าเอามาทิ้งไว้ หนึ่งคืนเสจครับ เพราะผมเลิกงานมาทำได้ช่วงกลางคืน แต่ถ้ารอรับอาจต้องนัดตรงวันหยุดผมครับ
@GuitarSming ยินดีครับ

thepgesorn

@ Pabud ยินดีครับ เต็มใจบริการ...adonis ของพี่ถ้าลงตัวแล้วคงเล่นง่าย ยามขึ้นเวที ครับ. ...

@ inspire  @ Butboy ยินดีครับ

@ nuke Great +pu b-band t35 เจาะใส่แล้วใช้ต่อแอมป์บ่อยๆนะครับ อิอิอิ หวังว่าจะชอบหลังจาก โม ไปแล้วบ้างนะครับ

@ CATKAWKONG เปลี่ยน นัท Tusq  แล้วนะครับได้สีขาวมาตรงรุ่นเป๊ะครับ
พร้อมส่งมอบคืนแล้วครับตาม คุณปุ๊ก สะดวกเลยครับรับวันไหนก็ได้

@ น้าตั๊ม มูเก้น. ..คงหมายถึงเรื่อง intonation  ใช่ไหมครับ เสียง intonation ที่เพี้ยนหลังจากเปลี่ยนเบอร์สาย เกิดขึ้นได้เสมอครับ
ลองดูว่าเพี้ยนต่ำหรือสูงขึ้นครับ แต่ปรับยากไม่เหมือน กีต้าร์ไฟฟ้าครับ
เพี้ยนต่ำตึงสายขึ้น สูงขึ้น เพี้ยนสูงก็หย่อนต่ำลงครับ (ระดับนะครับ ไม่ใช้แรงดึง)

น้าจี

• member
พรุ่งนี้โทรไปหาคับ ว่าจะแวะไปทิ้งไว้ให้ทำคับ

เข้ามาทักทายคับ เด๋ววันศุกร์นี้ไปเอา กีตาร์ที่ทำไว้นะคับ

nuke

ตั้งแต่ได้มาตอน 5 ทุ่ม ยังวางไม่ลงเลยครับ เสียงดีขึ้นจมหู

thepgesorn

@ Jeegt ยินดีครับ ถ้ามาฝากไว้ผมทำช่วงกลางคืนได้ครับ....

@ nuke ดีใจครับที่ชอบ หลังการโมฯ เสียงชัดขึ้นแน่ๆครับ Black Tusq nut&saddle เอาอยู่ครับ 8)

thepgesorn

.....Gibson SJ 200

.....Furch s 23 cr

.....CG 2010

.....Taylor GS mini & Alhambra

.....G 570 CE

.....Veelah V-1DCE

.....Walden เสริมความเล่นง่ายครับ

.....เจาะใส่ b-band T35

• member

ฝากน้าเอกแจ้งข่าวลูกค้าของน้าที่หา pu ทีว่า FISHMAN ของเข้าวันเสาร์หน้า 2 รุ่นครับ
1.FISHMAN PRESYS ราคา 1550 บาท ( 10 ตัว )
2.FISHMAN PRESYS BREND ราคา 2550 บาท ( 10 ตัว )

ติดต่อจองได้ที่ 090 725 0577
มาน้อยครับล้อตสองนี้

Pabud

• member
รอบนี้ผมจองตัวblendนะครับน้าตั้ม
จองล่วงหน้าเลย หนึ่งตัว 5555

• member
รอบนี้ผมจองตัวblendนะครับน้าตั้ม
จองล่วงหน้าเลย หนึ่งตัว 5555
กด LIKE แล้วรอได้เลยครับผม ^^
https://www.facebook.com/MugenGuitarShop

Pabud

• member
แวะเข้าไปดูเพจน้าตั้มทุกวันครับ กลัวพลาด ผมใช้ชื่อ Prasertpoom Sripranitanon ในเฟชบุ๊คครับ
ผมลงนราธิวาสกลับเกือบสิ้นเดือน อาจจะไม่ได้ใช้เน็ท เลยขอจองก่อนนะครับน้าตั้ม

ป.ล. ตัวแรกแจ๋วมากครับ

TuBaAuN

• member
อยากเปลี่ยนNutและลอกpickguardของWalden 730 คิดราคายังไงครับผม
Walden G730 D710

thepgesorn

อยากเปลี่ยนNutและลอกpickguardของWalden 730 คิดราคายังไงครับผม
   nut ใช้ของอะไรครับ ถ้าใช้ tusq 320บ.พร้อมใส่ครับแต่ไม่รวมเซทอัพนะครับ (เซทอัพ 200บ.ครับ)
   แต่ถ้าซื้อของเอง ค่าใส่ 50บ. ครับ
   ปิ๊กการ์ด เด๋วลอกให้ฟรีครับ

jickza

• member
สอบถามหน่อยค่ะ
จะเอากีตาร์โปร่งไฟฟ้า crafter ไปให้ set up เปลี่ยนสาย ปรับแอคชั่น 
ต้องทิ้งไว้กี่วันค่ะ ช่วงนี้คิวเยอะมั้ย

thepgesorn

@ คุณ jickza ถ้ามาทิ้งไว้ หากไม่อาการหนักส่งผมเย็นรับเช้าได้อีกวันเลยครับ
แต่ถ้านัดทำนอกสถานที่ คิวว่างวันศุกร์เลยครับผม

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ที่จะนัดพี่oatเป็นวันพฤหัสตอนเย็น พี่ขอยกเลิกไปก่อนละกันนะkrab ขอบคุณkrab

thepgesorn

ที่จะนัดพี่oatเป็นวันพฤหัสตอนเย็น พี่ขอยกเลิกไปก่อนละกันนะkrab ขอบคุณkrab
    ยินดีครับพี่ พี่สะดวกแล้วแจ้งมาเลยครับ เด๋วล็อคคิวให้...

turkung

• member
สนใจ จะให้มาเซตคับ อยู่แถววัดนาวง ดอนเมือง
จะใส่ tusq black ทั้ง saddle และ nut คับ
และ เซต ทัชชิ่งคับ คิดค่าบริการยังไงคับ
และต้องเตรียมของเองหรือมีให้คับ
ของผมเป็น walden g3030ceq อะคับ

jickza

• member
  @ คุณ jickza ถ้ามาทิ้งไว้ หากไม่อาการหนักส่งผมเย็นรับเช้าได้อีกวันเลยครับ
แต่ถ้านัดทำนอกสถานที่ คิวว่างวันศุกร์เลยครับผม

งั้นพรุ่งนี้เอาไปทิ้งไว้ให้ สะดวกช่วงก่อนเที่ยงหรือหลังห้าโมงเย็นคะ
แล้วเอาไปส่งได้ที่ไหน ขอเบอร์โทรติดต่อด้วยค่ะ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
พี่ครับ เปลี่ยนแฟลตกีต้าร์โปร่ง เท่าไหร่ครับ ;D
- BoMSuK71 -