Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253611 ครั้ง)

blackbird

• member
  • ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน ถัาไม่ได้พยายามปฏิหารย์มันก็ไม่เกิด
ขออัตราค่าบริการแต่ละรายการ พอเป็นแนวทางหน่อยครับผม

เหาฉลาม

• member
ถ้าจะเอา Seagull s6 slim ไปให้ช่างเอกติด pu จะใช้แบบไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไร  ถ้าเป็นของ AER เสียงดีมั้ยครับ รบกวนถามแค่นี้ครับ
ถ้าอยากได้แบบไม่เจาะกีตาร์มีมั้ยครับข่างเอก
มีหลายแบบครับ หลายราคาพี่ตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ...แรงหน่อยก็ LR.baggs anthem sl ประหยัดหน่อยก็ Fishman mattrix infinity
ขอบคุณครับน้าเอก เดี๋ยวถ้าผมได้ข้อสรุปแล้วจะโทรหาอีกทีนะครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะเอา Seagull s6 slim ไปให้ช่างเอกติด pu จะใช้แบบไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไร  ถ้าเป็นของ AER เสียงดีมั้ยครับ รบกวนถามแค่นี้ครับ
ถ้าอยากได้แบบไม่เจาะกีตาร์มีมั้ยครับข่างเอก
มีหลายแบบครับ หลายราคาพี่ตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ...แรงหน่อยก็ LR.baggs anthem sl ประหยัดหน่อยก็ Fishman mattrix infinity
ขอบคุณครับน้าเอก เดี๋ยวถ้าผมได้ข้อสรุปแล้วจะโทรหาอีกทีนะครับ

ยินดีครับพี่....^_^

thepgesorn

ขออัตราค่าบริการแต่ละรายการ พอเป็นแนวทางหน่อยครับผม
ทำอะไรบ้างครับ ผมมีคร่าวๆที่หน้าแรกของผมเลยครับ
ส่วนเรื่องอะไหล่ดูที่ร้านน้าตะวันได้เลยครับ ผมสั่งที่น้าตะวัน ราคาตามนั้นผมไม่ได้ชาจอะไรเพิ่มครัย  ถ้ามีก้อเป็นค่าจัดส่งตามจริงที่ร้านคิดมาครับ
สบายใจได้ครับ....ร้านน้าตะวัน acousticshop logo ด้านบนเลยครับผม

bigbrown

• member
อยากจะเอากีต้าร์ไปให้ทำครับ อยู่ ชลบุรีครับ
รายการที่จะทำ
ติด  PU ของ b-band
เปลี่ยน นัท กับ แซดเดิล เป็นกระดูก
เปลี่ยน pinกระดูก
ขอทราบราคา pin  นัท แซดเดิล แบบอย่างดีด้วยครับ รวมราคาทั้งหทดให้ด้วยครับ
แล้วถ้าผมอยากจะเอากีต้าเข้าไปแล้วรอรับวันนั้นเลยได้ไหมครับ
กีต้าร์ที่จะนำไปทำ เป็น Yamaha JR2S ครับ
คงต้องฝากไว้ครับ แค่ติดปิ๊คอัพก็ใช้เวลาพอควรครับ  แต่งนัท แต่งแซดเดิ้ลอีก ผมต้องมาทำงานประจำด้วยครับ
แล้วใช้เวลาทำประมาณกีวันครับ
-มี PU ของอะไรมั่งครับ งบตั้งไว้3000
-แนะนำวิธีทีผมจะส่งกีต้าร์ไปให้ทำด้วยครับว่าทำยังไง ไม่เคยส่งกีต้าร์ครับ

Mag

• member
น้าเอก  ครับของ Mag ไม่ต้องรีบทำนะครับ  ขอแบบเต็มที่เลยนะครับ เอากลับมาแล้วขอเล่นแบบสบายมือเลยนะครับ
เตี้ยสุดๆ แบบไม่ติดเฟรทเลยนะครับ   ยังไงเสร็จแล้วโทรบอกผมนะครับ เดี๋ยวผมไปรับเอง
line: gt_exp_2012

thepgesorn

อยากจะเอากีต้าร์ไปให้ทำครับ อยู่ ชลบุรีครับ
รายการที่จะทำ
ติด  PU ของ b-band
เปลี่ยน นัท กับ แซดเดิล เป็นกระดูก
เปลี่ยน pinกระดูก
ขอทราบราคา pin  นัท แซดเดิล แบบอย่างดีด้วยครับ รวมราคาทั้งหทดให้ด้วยครับ
แล้วถ้าผมอยากจะเอากีต้าเข้าไปแล้วรอรับวันนั้นเลยได้ไหมครับ
กีต้าร์ที่จะนำไปทำ เป็น Yamaha JR2S ครับ
คงต้องฝากไว้ครับ แค่ติดปิ๊คอัพก็ใช้เวลาพอควรครับ  แต่งนัท แต่งแซดเดิ้ลอีก ผมต้องมาทำงานประจำด้วยครับ
แล้วใช้เวลาทำประมาณกีวันครับ
-มี PU ของอะไรมั่งครับ งบตั้งไว้3000
-แนะนำวิธีทีผมจะส่งกีต้าร์ไปให้ทำด้วยครับว่าทำยังไง ไม่เคยส่งกีต้าร์ครับ
เรื่องขนส่งผม ไม่ค่อยแน่ใจครับ  อีกอย่างกลัวของเสียหายระหว่างทางด้วยครับ....

thepgesorn

น้าเอก  ครับของ Mag ไม่ต้องรีบทำนะครับ  ขอแบบเต็มที่เลยนะครับ เอากลับมาแล้วขอเล่นแบบสบายมือเลยนะครับ
เตี้ยสุดๆ แบบไม่ติดเฟรทเลยนะครับ   ยังไงเสร็จแล้วโทรบอกผมนะครับ เดี๋ยวผมไปรับเอง
พรุ่งนี้เข้ามารับได้เลยครับ 10โมง

thepgesorn

ช่วงนี้ขอเคลียร์งานค้างก่อนนะครับ จะไป จ.อุบล 21-28 ก.ค. นี้ น้าๆ ที่อยู่ อุบล มีงานฝากได้เลยนะครับ จะพกเครื่องมือไปครับ

จากนั้นช่วงเดือนหน้า เข้างานกะดึก กลางวันพอมีเวลามาก นัดไว้ได้เลยครับ...

kangaroo

• member
ผ่าน บุรีรัมย์มั้ยครับ

pongpra

• member
ช่างเอกรับทำ saddle เข้ารูปไหมครับ อยากได้ 3 แบบ แบบละ 2 อัน เป็นกระดูก กับ ebony ถ้าทำได้ต้องส่งแบบไปไหมครับ อยากให้เหมือนต้นแบบเป๊ะๆเลย

ขอบคุณครับ

thepgesorn

@ น้า kangaroo บุรีรัมย์ ผ่านครับพี่ตี๋แต่เวลานี่ ไม่แน่ใจนะครับ ผมเลิกงาน 5ทุ่มแล้วจะออกจาก กทม. เลยครับ เด๋วเปลี่ยนแปลงเวลาไงจะแจ้งนะครับ....

@ น้า pongpra ถ้าส่งตัวอย่างมา ดีมากๆ ครับ บางท่านสั่งไว้ยังไม่ได้ครับบางรุ่นไม่มีแบบ ก้อลำบากครับ ถ้ามีแบบ ก้อพิมเดียวกันเลยครับ ^_^

pongpra

• member
ขอที่อยู่ด้วยครับช่างเอก ให้ผมส่งไปเลยหรือต้องรอให้ช่างเอกกลับจากอุบลฯก่อนครับ แล้ว 5 อันใช้เวลาประมาณกี่วันครับ

ขอบคุณครับ

kangaroo

• member
ขอที่อยู่ด้วยครับช่างเอก ให้ผมส่งไปเลยหรือต้องรอให้ช่างเอกกลับจากอุบลฯก่อนครับ แล้ว 5 อันใช้เวลาประมาณกี่วันครับ

ขอบคุณครับ
ถ้างั้น ขอส่งตัวอย่างไปทำ saddle ด้วยครับ แล้วค่อยเขียนรายละเอียดแจ้งไปให้ ขอที่อยู่ช่างเอกด้วยครับ

Montri-K

• member
ช่างเอกครับ ขอคำแนะนำครับ
Walden 800 CE อยากให้เสียงออกมาหวานกว่าที่มาจากโรงงาน ช่างเอกมีแนวทางการปรับเปลี่ยนอะไรมั๊ยครับ
ต้องเปลี่ยนสาย เปลี่ยน Nut , Saddle , Setup ฯ  ถ้าปรับได้ผมจะส่งไปทำครับ
ขอบคุณครับ

Mag

• member
ฝีมือ น้าเอกสุดยอดจริงๆครับ เซ็ทอัพกลับมาเล่นสยายมือมากๆครับ
line: gt_exp_2012

nhoy

• member
^^ ยินดีกับน้า Mag ด้วยนะครับ
ถ้าผมจะทำอะไรกับกีต้าร์ก็คงต้องรบกวน "ช่างเอก" เช่นกันครับ

thepgesorn

ของผมก็ไม่รู้เป็นไงบ้าง บอกทำเสร็จแล้ว แต่ส่งกลับไม่ได้

ถ้าสะดวกขับรถไปที่ไปษณีย์ใกล้บ้านส่ง logic post มาก็ได้ครับ

ผมไม่ได้เล่นนานจนนิ้วหายด้านหมดละ ต้องมาเริ่มใหม่หมด

กีต้าร์ไปถึงแล้วหวังว่าจะถูกใจนะครับ ขึ้นเวทีแล้วมาเล่าสู่กันฟังนะครับ......

thepgesorn

ขอบคุณครับ
รอผมกลับจาก อุบล ก่อนก็ได้ครับ ของ สามวันเสจครับ 5ชิ้น (รวมผมสั่ง วัตถุดิบด้วย) ผมมีของแค่ อิโบนี่ ครับ ส่วน กระดูกผมเน้นใช้ กระดูกแท้ๆ ไม่ได้สต็อค ต้องสั่งจากเพื่อนที่ต่าง จังหวัดส่งมาให้ครับ

thepgesorn

@ น้า pongpra  / น้า kangaroo
   ที่อยู่ส่งแซดเดิ้ลมานะครับ

พงค์ศักดิ์ดา เทพเกษร  ( Engineering)
     115 ซ.สุขุมวิท 55  ถ.สุขุมวิท
     แขวงคลองตันเหนือ  เขตวัฒนา
     กทม. 10110