Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253182 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
@Mr.Eakaluk ไม่มีอะไรเลยครับ ส่งมาใหม่ได้ไหมครับ ผมเช็คเมล์แล้วไม่เห็นอะไรเลย

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
กีต้าร์เรียบร้อยดีkrab ขอบคุณมากที่ช่วยset up ให้ งานดีฝีมือเยี่ยม น่ารักดีkrab น้องช่างเอกคนนี้ ขอบคุณkrab

thepgesorn

กีต้าร์เรียบร้อยดีkrab ขอบคุณมากที่ช่วยset up ให้ งานดีฝีมือเยี่ยม น่ารักดีkrab น้องช่างเอกคนนี้ ขอบคุณkrab
   ยินดีครับพี่โอ๊ต...เสียงพุ่ง คมกว่าเดิมไหมครับ Tusq nut&saddle ลง Furch s 23 cr ดีใจที่พี่ชอบครับ

CATKAWKONG

น้าเอกค่ะ ถ้าเปลี่ยน TUSQ ได้ ของเป็น Black TUSQ นะค่ะ ชอบมากกว่าสีขาวค่ะ พอดีไปที่มิวสิกซิตี้แล้วไม่มีสีดำ เลยหยิบสีขาวมาแทน
ขอบคุณค่ะน้าเอก  ใจเย็นๆ ค่อยๆ ทำเลยค่ะพี่ ไม่รีบค่ะ ขอเป็นวัน พฤ ก็ได้ค่ะ ถ้าพรุงนี้ไม่ทันไม่เป็นไร
เสร็จแล้วรบกวนโทรบอกก่อนสี่โมงเย็นนะค่ะ จะได้เตรียมตัวออกไปรับ ที่ไหน ยังไง ขอบคุณค่ะพี่เอก

peterr

• member
พอซ่อม fishman persy ได้ไหมครับมันติดๆดับๆเวลาเล่นพอขยับปุ่มที่ตัวตั้งtuner หายครับผมว่ามันอาจหลวมเปล่าพอซ่อมได้มั้ยครับรุ่นเดียวกับที่พี่ติดพี่ pubadขอบคุนครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
เพิ่งเล่นกีต้าร์เสร็จได้เวลานอนตี4 พอดี เสียงที่ได้ยินดังชัดดีนะkrab ลำพังของเดิมเสียงก็ดีถูกใจ น้องเอกมาช่วยset up เสียงดีชัดเจนยิ่งขึ้นkrab ขอบคุณอีกครั้งนะkrab

thepgesorn

พอซ่อม fishman persy ได้ไหมครับมันติดๆดับๆเวลาเล่นพอขยับปุ่มที่ตัวตั้งtuner หายครับผมว่ามันอาจหลวมเปล่าพอซ่อมได้มั้ยครับรุ่นเดียวกับที่พี่ติดพี่ pubadขอบคุนครับ
  ลองเอามาดูก่อนได้ครับ ผมขอดูวงจรก่อน เคยมีแบบนี้ครับวงจรชื้นแก้ไปได้ บัดกรีไล่ชื้นไป
แต่หากเกินอาการ แล้วซ่อมไม่ได้ไม่มีค่าบริการครับ...

SoundCard

แวะมาทักทายครับ พี่เอกเป็นวิศวะกรหนุ่มไฟแรงที่ลงตัวกับการเป็นช่าง setup กีต้าร์ครับ  ความรู้ด้านอิเลคทรอนิคส์ผสมกับงานช่างกีต้าร์ เครื่องมือและทักษะจึงเป็นอะไรที่ครบและลงตัว มีมาตรวัดที่อ้างอิงและเชื่อถือได้ครับ

ไว้รอของจากพี่เอ็มมา จะจัดทีเดียวสองตัวเลยครับพี่เอก  ^^

thepgesorn

แวะมาทักทายครับ พี่เอกเป็นวิศวะกรหนุ่มไฟแรงที่ลงตัวกับการเป็นช่าง setup กีต้าร์ครับ  ความรู้ด้านอิเลคทรอนิคส์ผสมกับงานช่างกีต้าร์ เครื่องมือและทักษะจึงเป็นอะไรที่ครบและลงตัว มีมาตรวัดที่อ้างอิงและเชื่อถือได้ครับ

ไว้รอของจากพี่เอ็มมา จะจัดทีเดียวสองตัวเลยครับพี่เอก  ^^
  ยินดีครับพี่F เพิ่มอะไรยังไงบอกได้ครับ

Mr.Eakaluk

• member
น้าเอกครับขอ mail ครับเพราะวันเสาร์จะเข้าไปครับ ;D
อยู่ให้ต่ำ ทำให้สูง

GuitarSming

• member
น้าเอกอยู่แถวไหนครับ แล้วมี nut กะsadle สีดำที่ไม่ใช่ Bone มั่งไม๊ครับ ไม่ได้เข้ามานานน้าเอกเปิดร้านซะแว้ว ยินดีด้วยนะครับ ^^

thepgesorn

[email protected] เมล์ผมครับคุณ Mr.Eakaluk

@ คุณ GuitarSming มีเป็นวัสดุ Tusq สีดำครับ
nut&saddle คู่ละ 640บ. พร้อมใส่ (ไม่รวมเซทอัพครับ)
ผมอยู่แถวทองหล่อ(สุขุมวิท 55) กับ ปรีดีพนมยงค์46 ( สุขุมวิท 71) ครับ

PhoenixX

• member
ถ้าจะรอรับเลย น้าว่างวันไหนบ้างครับ เปลี่ยนนัท แซดเดิ้ล ปรับแอคชั่น  ใช้เวลาประมาณไหนครับ

น้าจี

• member
ถ้า set up กีตาร์โปร่ง 2 ตัว + เปลี่ยนสาย  ใช้เวลานานมั๊ย แล้วจะไปทำได้ที่ไหนอะคับ

GuitarSming

• member
@น้าเอกครับ เยี่ยมเลยครับอยากลองเปลี่ยนเป็นสีดำดูให้มันเข้าชุดกันน่ะครับ แต่ยังไม่รู้ว่าเสียงมันจะออกมายังไงเลยครับ ยังไงผมขอเคลียร์คิวก่อนแล้วจะโทรไปนัดนะครับ ขอบคุณมากครับ

Pabud

• member

น้าเอกครับ
วันก่อนผมไปซ้อมที่บ้านเพื่อน แล้วลองฝนนัทตัวใหม่ลงเองและขันคอแล้ว
ได้แอ็คชั่นที่กำลังเล่นง่ายแล้ว คิดว่าคงไม่ต้องรบกวนแล้วล่ะครับ
อีกอย่างช่วงนี้ผมต้องลงใต้ด้วย ขอบคุณมากครับที่คอยติดตามผลงานและความพอใจของลูกค้าตลอด
โอกาสหน้าคงได้ใช้บริการอีกครับ

inspire

• member
คิดว่า น่าจะได้ใช้บริการกันเร็วๆนี้ ครับ ช่วงนี้จัดเวลาให้ลงตัวซักนิดก่อน ครับ

Butboy

• member
  • Acoustic lover
วันนี้พี่ F ได้เล่าสรรพคุณพี่เอก ให้ฟัง น่าสนใจครับ มีโอกาสจะไปใช้บริการนะครับ

nuke

อิอิ พี่เค้านิสัยดี ไม่หมกเม็ด อะไรทำแล้วดีก็ว่าดี อะไรซ่อมได้ก็ซ่อม อะไรทำแล้วบอกว่าสิ้นเปลือง ไม่จำเป็นก็บอกตรงๆ ไม่ใช่เอะอ่ะก็เปลี่ยนใหม่หมด ชอบครับ ประหยัดงบไปเยอะแถมได้ใจ

CATKAWKONG

น้าเอกค่ะ พอดีปุ๊กติดธุระยาวเลย ศุกร์-อาทิตย์ ว่างนัดรับกีต้าร์ตาม BTS อ่ะค่ะ วันอาทิตย์ช่วงดึกหน่อย ประมาณสาม-สี่ทุ่มอ่ะค่ะ                                                  น้าเอกแวะเอามาส่งให้ได้มั้ยค่ะ
ไม่ต้องลองเสียงออกแอมป์ก็ได้ ไว้ใจน้าเอกค่ะ  เดี๋ยวปุ๊กรับกีต้าร์กลับเลยก็ได้ค่ะ ไม่ลำบากน้าเอกขนแอมป์มาด้วย
ว่างไม่ว่างยังไง โทรบอกหน่อยนะค่ะ  ถ้าวันอาทิตย์ช่วงดึกไม่ได้จริงๆ ขอเป็นวันจันทร์ช่วงเย็น 18.00 ก็ได้ค่ะ