Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253502 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
อังคาร 14/08/2555 มีแถว ปทุมวันครับช่วงเย็น
ปทุมแถวไหนครับน้าเอกเพื่อจะใกล้จะได้หิ้วไป
อุ้ย ขอโทษทีครับอ่านผิด นึกว่าปทุม ดันเป็นปทุมวัน ขอโทษครับ
วันศุกร์มี วัดดอนเมืองครับ...ผมหยุดมีสองคิวครับทำอะไรเอ่ย
...พรุ่งนี้มีแถวเลียบด่วนรามอินทรา ทาวน์อินทาวน์ ตอน 17:00น. ครับ

jingjo_jung

• member
อยู่ต่างจังหวัด..อดเลยคับ

CATKAWKONG

อยากให้แต่งแอกชั่น walden CG570CE ให้หน่อยค่ะ เจ็บนิ้วอ่าา ว่าแต่น้าเอก จะผ่านมาแถวบางนา อุดมสุขบ้างมั้ย หรือตามแนวรถไฟฟ้าก็ได้ค่าา ช่วงเย็นวันธรรมดา

thepgesorn

อยากให้แต่งแอกชั่น walden CG570CE ให้หน่อยค่ะ เจ็บนิ้วอ่าา ว่าแต่น้าเอก จะผ่านมาแถวบางนา อุดมสุขบ้างมั้ย หรือตามแนวรถไฟฟ้าก็ได้ค่าา ช่วงเย็นวันธรรมดา
ช่วงนี้ยังไม่มีไปทางนั้นครับมีลูกค้าทางบางนาแต่เค้าเอามาส่งให้ครับ
...ถ้าเซทอัพ ตามรถไฟฟ้าคงหาที่นั่งลำบากอ่ะครับ แต่นัดฝากกีต้าร์ไว้ได้ครับถ้าช่วงเย็นผมเลิกงานประมาณ 16:45น. ส่งผมที่สถานีทองหล่อได้ครับ ทิ้งไว้ตอนเย็น ตอนเช้าเสร็จแล้วครับ โปร่งไฟฟ้าถ้าได้ทิ้งไว้จะดีกว่าครับ เพราะต้องมีเช็คบาลานซ์สายด้วยครับหลังปรับแอคชั่นไป เช็คไม่ดีอาจออกแอมป์แล้วเสียงไม่เท่ากันได้ครับ ไม่ง้านนัดพอดีวันหยุดผม นั่งรอได้เลยครับ

tuduts

• member
ครับ ผม ตู่ครับ ได้ฝากกีต้าร์ไว้ให้ที่ร้าน แล้วครับ ที่ให้ setup Action Walden CG2010
ส่วนอีกตัวที่จะตามไปคือ yamaha fg-345  saddle   หนา 3 mm    ยาว 74 mm   nut ยาว 44mm วัสดุ ให้ท่านเอกดูตามความเหมาะสมเลยครับ
เวลานัดหมาย แล้วแต่ท่านเอกเลยครับ เดี๋ยวผมขึ้นไปตามท่านสั่งเลยครับ  เบอร์โทร ผม 081-773 -4699 ขอบคุณครับ

thepgesorn

ครับ ผม ตู่ครับ ได้ฝากกีต้าร์ไว้ให้ที่ร้าน แล้วครับ ที่ให้ setup Action Walden CG2010
ส่วนอีกตัวที่จะตามไปคือ yamaha fg-345  saddle   หนา 3 mm    ยาว 74 mm   nut ยาว 44mm วัสดุ ให้ท่านเอกดูตามความเหมาะสมเลยครับ
เวลานัดหมาย แล้วแต่ท่านเอกเลยครับ เดี๋ยวผมขึ้นไปตามท่านสั่งเลยครับ  เบอร์โทร ผม 081-773 -4699 ขอบคุณครับ
....ได้ครับพี่เด๋วน้องจัดให้ วันมารับ  walden ถ้าคุณพี่เอา yamaha มาให้ผมเซท ระหว่างรอพี่ลองเล่น walden ไปพลางๆก่อนได้ครับ ติดขัดอยากเติมตรงไหน จัดให้ตามนั้นครับ
 ....ปล.ตอนนี้เมื่อคืนผมนั่งทำ Walden cg2010 เสร็จแล้ว ลองนิดหน่อยเข้าเคสไปแล้วครับ ใหม่เกิน ไม่กล้าลองเยอะ ฮ่าๆ

Mr.Eakaluk

• member
น้าเอกวันนี้ทำงานไหมครับ หรือจะไปทางไหนครับวันนี้ ผมอยาก set action กีต้าร์หน่อยครับ ส่วน pu ยังไม่ติดครับรอของและรอตังก่อนครับอาจจะเจาะไว้รอครับ
อยู่ให้ต่ำ ทำให้สูง

thepgesorn

น้าเอกวันนี้ทำงานไหมครับ หรือจะไปทางไหนครับวันนี้ ผมอยาก set action กีต้าร์หน่อยครับ ส่วน pu ยังไม่ติดครับรอของและรอตังก่อนครับอาจจะเจาะไว้รอครับ GAD30R
น้าเอกวันนี้ทำงานไหมครับ หรือจะไปทางไหนครับวันนี้ ผมอยาก set action กีต้าร์หน่อยครับ ส่วน pu ยังไม่ติดครับรอของและรอตังก่อนครับอาจจะเจาะไว้รอครับ GAD30R
  ช่วงเย็นจะไปแถวเลียบด่วนครับ หัวค่ำพอได้ไหมครับที่ตึกผมเลย เซทอัพโปร่งธรรมดา ชม.นึงน่าจะเสจครับพี่

Mr.Eakaluk

• member
น้าเอกครับผมเป็นคนโทรไปครับตะกี้เดี๋ยวยังใงขอหา pu ก่อนครับเดี๋ยวไปส่งถึงที่ครับ

thepgesorn

น้าเอกครับผมเป็นคนโทรไปครับตะกี้เดี๋ยวยังใงขอหา pu ก่อนครับเดี๋ยวไปส่งถึงที่ครับ
   ได้ครับยินดีครับพี่....

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
บริการดีดีๆ แบบนี้ ต้องช่วยดันครับ  น้าๆ จะได้ใช้บริการกันเยอะๆ ครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
มาเชียร์ช่างรุ่นใหม่ใจเย็น ^^
MUGEN_guitar_SHOP

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
ของสั่งของก่อนนะครับ เดี๋ยวจะใช้บริการ..ครับ
No 1 Does It Better.

thepgesorn

ขอบคุณน้าเบียร์ ,น้าตั๊มมากๆครับ...
ผมจะหมั่นฝึกฝนและหาความรู้ใหม่ๆมาเพิ่มเติมครับ
เพื่องานที่ออกมาได้ดีๆทุกตัวครับ
....นอกจากตั้งใจแล้ว การพัฒนา คือการยกระดับฝีมือครับ....8)  8)

thepgesorn

ของสั่งของก่อนนะครับ เดี๋ยวจะใช้บริการ..ครับ
      ยินดีมากๆครับ

CATKAWKONG

ช่วงนี้ยังไม่มีไปทางนั้นครับมีลูกค้าทางบางนาแต่เค้าเอามาส่งให้ครับ
...ถ้าเซทอัพ ตามรถไฟฟ้าคงหาที่นั่งลำบากอ่ะครับ แต่นัดฝากกีต้าร์ไว้ได้ครับถ้าช่วงเย็นผมเลิกงานประมาณ 16:45น. ส่งผมที่สถานีทองหล่อได้ครับ ทิ้งไว้ตอนเย็น ตอนเช้าเสร็จแล้วครับ โปร่งไฟฟ้าถ้าได้ทิ้งไว้จะดีกว่าครับ เพราะต้องมีเช็คบาลานซ์สายด้วยครับหลังปรับแอคชั่นไป เช็คไม่ดีอาจออกแอมป์แล้วเสียงไม่เท่ากันได้ครับ ไม่ง้านนัดพอดีวันหยุดผม นั่งรอได้เลยครับ
  ค่ะยังไงเดี๋ยวโทรหานะค่ะน้าเอก ขอบคุณค่ะ

peterr

• member
สอบถามนิดนุงครับ ผมอยากจะใส่ black tusq ในกีตาร์ s6 seagull เหมาะมั๊ยครับ ไม้หน้าเป็น cedar แล้วcajon ติดสแนร์เพิ่มบวกเซ๊ตอับ คิดเท่าไรครับ สนใจครับ

pegasus1666

• member
ช่างรุ่นใหม่ใจดี คอนเฟิร์มฝีมือครับ เอาไปทำมา 2 ตัว เสียงออกมาถูกใจเลยครับ

Mr.Eakaluk

• member
      ยินดีมากๆครับ
เช็คเมล์ด้วยนะครับ น้าเอกดันๆๆๆ

thepgesorn

@คุณ Peterr ต้องถามก่อนครับว่าพี่ชอบเสียงโทนไหน black tusq จะดุกว่าสีขาวเล็กน้อยครับ และที่ติดมากะ seagull เป็น tusq อยู่แล้วครับ ส่วนเรื่อง  cajon  เดิมเป็นอะไรอยู่ครับ เป็นแบบสายกีต้าร์รึแบบสแนร์  ค่าแรงเด๋วดูงานก่อนครับ แต่ไม่หนักครับถ้าแค่ตั้งสายสแนร์ ส่วนถ้าต้องเพิ่มจริงขอดูราคาสแนร์ก่อนครับ ไม่รู้ต้องทำอะไรบ้าง เลยรวมราคาไม่ได้ครับ

@Pegasus 1666  ขอบคุณครับพี่ ดีใจที่พี่ชอบงาน ที่ผมแต่งให้ไป
Taylor, Alhambra เสียงคงพุ่งมากเลยนะครับ