Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253645 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับพี่เอก  คือผมสนใจจะเปลี่ยน นัท,แซดเดิ้ล ,เปลี่ยนสายอะครับ
และก็ Set up แอคชั่น แต่งทัชชิ่ง พี่คิดค่าทำประมาณเท่าไรครับ

ถ้าค่าเซทอัพ+เปลี่ยนสาย+นัท+แซดเดิ้ล ค่าแรง ทั้งหมดสามร้อยครับ โดยที่คุณมีของมาเองได้ครับ
แต่ถ้าให้ผมหาให้ โทรคุยดีกว่าครับ มีอะไหล่หลายแบบ หลายราคาครับ

jirapan50

• member
สวัสดีครับพี่เอก  คือผมสนใจจะเปลี่ยน นัท,แซดเดิ้ล ,เปลี่ยนสายอะครับ
และก็ Set up แอคชั่น แต่งทัชชิ่ง พี่คิดค่าทำประมาณเท่าไรครับ

ถ้าค่าเซทอัพ+เปลี่ยนสาย+นัท+แซดเดิ้ล ค่าแรง ทั้งหมดสามร้อยครับ โดยที่คุณมีของมาเองได้ครับ
แต่ถ้าให้ผมหาให้ โทรคุยดีกว่าครับ มีอะไหล่หลายแบบ หลายราคาครับ

พรุ่งนี้พี่มาเเถวเกียกกาย ประมาณกี่โมงครับ ผมอยู่วงศ์สว่าง11 ครับ
จะได้ขับมอไซ เอาไปให้ครับ

aoyama

• member
ไม่ทราบว่าคุณ thepgesorn ซื้อ seagull s6 ไปหรือยังครับ ผมมี S6 original ตัวหนึ่ง
  ไอ๊ะย๊ะ เพิ่งไปจัดมาเมื่อค่ำนี้เองครับ   ช้าไปนิดเดียวครับพี่
ผมเอา seagull s6 slim + tric case ไปแล้วครับ 8)

ฮ่าๆๆ ก่ะปล่อยต่อ แต่ของผม s6 original คับ คอใหญ่กว่านิดหน่อย เสียงดีจริงครับ
music is everywhere

thepgesorn

jirapan50  ผมไปช่วงเย็นถึงค่ำๆครับ กีต้าร์มีซอฟเคสไหมครับ ฝนไม่ตกผมคงเอา มอไซไปครับ ไม่ง้านถึงค่ำครับ
แต่ไปแน่นอน เพราะเจ้าของงานโอนตังให้แล้วครับ

jirapan50

• member
  jirapan50  ผมไปช่วงเย็นถึงค่ำๆครับ กีต้าร์มีซอฟเคสไหมครับ ฝนไม่ตกผมคงเอา มอไซไปครับ ไม่ง้านถึงค่ำครับ
แต่ไปแน่นอน เพราะเจ้าของงานโอนตังให้แล้วครับ
มีซอฟเคสครับ G700CE เดี่ยวประมาณ17.00น ผมโทรหาครับ

kuakool

• member
วันอังคารที่2เจอกันคับ ช่างเอก ลูกชายทั้ง3ตัวของผมรอศัลยกรรมอยู่คร้าบบ

thepgesorn

รับทราบครับคุณ  jirapan 50,  และคุณ  kuakool เจอกันวันที่ 2 ครับ

jirapan50

• member
พี่ไม่เห็นโทรมาหาผมเลย

thepgesorn

พี่ไม่เห็นโทรมาหาผมเลย
ขอโทษคุณ jirapan50 กว่าผมจะถึง ที่หมาย สองทุ่มเลยครับ ถึงก็รีบทำเลยครับ
เพิ่งมาถึงบ้านครับตอนนี้ ลืมไปเลยจริงๆ เลยไม่ได้รับ g700ce มาทำเลย 8)

thepgesorn

ขอบคุณ ท่าน พ.อ.คำรณ ไปทำที่แถวสะพานแดง กันเอง มากๆ
(  รึ พล.ต. แล้วครับ ขออภัยหากลงยศผิดครับ 8) )
S.yari ลง LR.baggs anthem SL คงจะถูกใจบ้างนะครับ

น้าจี

• member
คุณเอก เด๋วเล่นไปซักพัก เอาไปให้ทำอีกทีนะคับ จะเอาเตี้ยกว่านี้ อีกหน่อย

buboobuchit

• member
  • บูบู้ ซู่ซ่า
ช่างเอก อบรบเสร็จวันไหนครับนี่ พอดีอยากจะให้ตั้งแอคชั่น กับ เช็ค บาล้าน สายหน่อยครับผม

thepgesorn

กลับมารับงานได้ปกติครับ...อบรมเสจแล้วครับ

thepgesorn

เมื่อคืนส่ง D570+B-Band T35 , G 740CE ให้คุณเติร์กแล้วครับขอบคุณมากๆ

thepgesorn

วันที่ 02/10/55  มีทำนอกสถานที่ตอนเช้าแถวดอนเมือง  ฝากงานได้ครับ
  ส่วนตอนเย็นมีคิว ที่ RS ซ.ลาดพร้าว 15 ฝากได้เช่ยกันครับ

AlvareZ

• member
รีเฟรต แก้ไขคอ ราคาเท่าไหร่ครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

thepgesorn

รีเฟรต แก้ไขคอ ราคาเท่าไหร่ครับ
   ขอรายละเอียดกว่านี้ได้ไหมครับ รีเฟรตเพราะสึกรึว่ามำแซดเดิ้ลต่ำแล้วแต่สายยังสูง รึแค่บัซครับ
ส่วนราคาขึ้นกับงานครับ รึยังไงแวะมาคุยกันได้ครับ เริ่มแค่หลักร้อยครับในอาการที่กล่าวมา คุยกันได้ครับไม่ซ่อมรึซ่อมไม่ไหว ไม่ได้ ไม่คิดเงินครับ *_*

AlvareZ

• member
   ขอรายละเอียดกว่านี้ได้ไหมครับ รีเฟรตเพราะสึกรึว่ามำแซดเดิ้ลต่ำแล้วแต่สายยังสูง รึแค่บัซครับ
ส่วนราคาขึ้นกับงานครับ รึยังไงแวะมาคุยกันได้ครับ เริ่มแค่หลักร้อยครับในอาการที่กล่าวมา คุยกันได้ครับไม่ซ่อมรึซ่อมไม่ไหว ไม่ได้ ไม่คิดเงินครับ *_*
คือแซดเดิ้ลต่ำมากแล้วครับ สายยังสูงอยู่ครับ เล่นแล้วมีอาการเมื่อยผิดปกติมากกว่ากีต้าร์ทั่วไปครับ ส่วนเฟรตคือเฟรตที่ 2 สึกครับเป็นร่องสายครับ เล่นแล้วเหมือนว่าเฟรตมันไม่เสมอกันอ่ะครับ ( ปล.กีต้าร์เคยเอาไปปาดบริดมาแล้วครับ )
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

kuakool

• member
พรุ่งนี้ ลูกชายจะได้ศัลยกรรมแล้ว วันนี้ไปซื้อสาย Newtone มารอช่างเอกละคับ

sleepless

• member
ขอถามหน่อยนะครับ คือผมเซตอัพกีตาร์เองอะครับ แซดเดิ้ลพ้นบริจมาเเค่นิดเดียวเองอะครับเเต่สายไม่มีบัส
แล้วสาย1พาดผ่านแซดเดิ้ลองศาน้อยมากแทบจะเป็นเส้นตรงอะครับ กรณีนี้ควรจเซอะร่องมั้ยอะครับ แล้วจะได้ประโยชน์อะไรจากการเซอะร่องบ้างอะครับจะให้เสียงดังขึ้นแน่นอนใช่มั้ยครับ ไม่ได้หวังว่าจะดีขึ้นเเต่ขอให้เสียงดังขึ้นอะครับ แล้วจะเเวะมาแถวรังสิตบ้างรึป่าวอะครับ
ขอบคุณครับ