Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 252138 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
   @น้าหน่อย ขอบคุณมากครับ...คำอวยพรดีๆ จากผู้ใหญ่ใจดี 8)

@คุณ jiojoji อยู่ที่ทำงาน ซ.ทองหล่อ 08:30-17:45น. ครับ จากนั้นไปแถวดินแดง แล้วก็กลับ ซ.ปรีดีพนมยงค์46 ครับ

@คุณ jomarnjamorn เตรียมไว้ได้ครับ ผมอยู่แถว อ.ฝาง-แม่อายครับ มีจะกลับไป เชียงใหม่ช่วงเดือน พ.ย. แวะที่เชียงใหม่ สองวันครับเพื่อนให้ไปเล่นงานแต่ง
 เสจแล้วจะไปฝาง ซักสองคืนครับ

nadhee

• member
คุณเอก รบกวนส่งของตามนี้น่ะครับ

รุ่งนธี โพนคำ
1141/1-2 หมู่ 1 ต.พนมสารคาม
อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา 24120

thepgesorn

คุณเอก รบกวนส่งของตามนี้น่ะครับ

รุ่งนธี โพนคำ
1141/1-2 หมู่ 1 ต.พนมสารคาม
อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา 24120

OK .ครับพี่เดี๋ยวจัดให้ครับ

jomarnjamorn

• member
   @น้าหน่อย ขอบคุณมากครับ...คำอวยพรดีๆ จากผู้ใหญ่ใจดี 8)

@คุณ jiojoji อยู่ที่ทำงาน ซ.ทองหล่อ 08:30-17:45น. ครับ จากนั้นไปแถวดินแดง แล้วก็กลับ ซ.ปรีดีพนมยงค์46 ครับ

@คุณ jomarnjamorn เตรียมไว้ได้ครับ ผมอยู่แถว อ.ฝาง-แม่อายครับ มีจะกลับไป เชียงใหม่ช่วงเดือน พ.ย. แวะที่เชียงใหม่ สองวันครับเพื่อนให้ไปเล่นงานแต่ง
อ้่าว คนแม่อายหรอครับเนี่ย  ผมเคยไปฝึกงานที่รพ.แม่อาย หลายปีละครับ   น่าอยู่มาก บรรยากาศดี  สบายๆ เป็นอำเภอเล็ก ที่เปี่ยมไปด้วยน้ำใจ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

thepgesorn

อ้่าว คนแม่อายหรอครับเนี่ย  ผมเคยไปฝึกงานที่รพ.แม่อาย หลายปีละครับ   น่าอยู่มาก บรรยากาศดี  สบายๆ เป็นอำเภอเล็ก ที่เปี่ยมไปด้วยน้ำใจ

ใช่ครับ บ้านผมอยู่ ซ.พระธาตุดอยน้ำค้าง ว่างแวะไปใช้ห้องซ้อมได้ครับ ผมเปิดห้องซ้อมไว้ที่นั่นครับ

bugkhorlor

• member
กำลังจะกลับจาก อ้อมใหญ่ครับ มีนัดรับ g730 ติดปิ๊กอัพ 1ตัวครับ

ช่างเอก ติดเสร็จหรือยังครับ แล้วใช้ Pu ตัวไหน เสียงเป็นไงบ้าง ถ้าจะรบกวน รีวิวให้ดูได้ไหมครับ ^^
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก

thepgesorn

กำลังจะกลับจาก อ้อมใหญ่ครับ มีนัดรับ g730 ติดปิ๊กอัพ 1ตัวครับ

ช่างเอก ติดเสร็จหรือยังครับ แล้วใช้ Pu ตัวไหน เสียงเป็นไงบ้าง ถ้าจะรบกวน รีวิวให้ดูได้ไหมครับ ^^

g730 ตัวนี้ใช้ b-band t35 ครับ

thepgesorn

ช่วงนี้งานประจำเอกสารเยอะ  อาจส่งงานกีต้าร์ ชะลอนิดนึงครับ....
  เพราะอยากทำเองทุกงาน ป้องกันปัญหาที่อาจเกิดขึ้นครับ งานช้าหน่อยแต่ไม่ต้องตามแก้ครับ

akechai_7625

• member
  • เสียง 6 สายบนขุนเขา ณ ไร่ชา

มาทางฝาง-แม่อายเมื่อไหร่ แจ้งข่าวด้วยนะ น้องเอก  เดวจะใช้บริการ ด้วย บ้านพี่อยู่แถว อ.แม่อาย..คับ

ใช่ครับ บ้านผมอยู่ ซ.พระธาตุดอยน้ำค้าง ว่างแวะไปใช้ห้องซ้อมได้ครับ ผมเปิดห้องซ้อมไว้ที่นั่นครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ช่างเอกครับเห็นเฮียต๋องบอกว่าช่างเอกใช้น้ำยาเช็ดสายยี่ห้อ  Kyser อยู่อยากรบกวนถามว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ

thepgesorn

ช่างเอกครับเห็นเฮียต๋องบอกว่าช่างเอกใช้น้ำยาเช็ดสายยี่ห้อ  Kyser อยู่อยากรบกวนถามว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ
  ที่เฮียต๋องแหล่ะครับผม...8)

thepgesorn

มาทางฝาง-แม่อายเมื่อไหร่ แจ้งข่าวด้วยนะ น้องเอก  เดวจะใช้บริการ ด้วย บ้านพี่อยู่แถว อ.แม่อาย..คับ

ได้ครับฝากเบอไว้ ได้ครับ ไปเมื่อไหร่จะแจ้งครับ น่าจะช่วงพฤษจิกา ครับ

pongkung884

• member
พรุ่งนี้สะดวกกี่โฒงอ่ะครับจะให้ตั้งแอคชั่นให้หน่อย ^^

turkung

• member
มาช่วยดันคับพี่

ช่างคนนี้ฝีมือดี น้ำใจงามคับ

ไว้วันเสาร์เจอกันคับพี่  ;)

rutthakit

• member
หวัดดีครับ แล้วมี pu ขายด้วยมั้ยครับ

sleeper

• member
ผมอยาก เซทอับเปลี่ยน นัท แซดเดิล walden  G3000  ต้องทิ้งไว้นานแค่ไหนครับ ผมอยู่แถวรามอินทรา

น้าเอก มี นัท tusq ไม๊ครับ คือผมมีแต่แซดเดิล

ถ้าไม่มีผมจะได้เข้าไปซื้อที่พระราม9ไว้ก่อน
ส่วน นัทผมมีแต่แบบ คอเล็ก คงต้องซื้อใหม่ แต่ถ้าน้าเอกมี ก็ดีเลยครับ จะได้ไม่ต้องเข้าไปเซนทรัล

สะดวกวันไหนครับ

thepgesorn

@คุณ rutthakit ไม่ได้ซื้อสต็อกไว้ครับ สั่งตัวต่อตัวตอนทำครับ

@คุณ sleeper ช่วงนี้งานล้นครับ แต่เป็นงานเจาะ pu ถ้ายังไงทิ้งไว้ตอนเยน อีกวันมารับได้ครับ มาทิ้งดึกได้ครับ
แต่ถ้ารอรับกลับ คงต้องช่วงวันหยุดผมครับ เพราะทิ้งไว้ งานเบาๆผมทำกลางคืนได้ครับ
หรือจะให้ผมไปรับมาก็ได้ แต่ค่ารถคงแพงกว่าค่าทำครับ อิอือิ
เรื่องนัทให้ผมซื้อให้รึซื้อ มาแล้วแต่ครับ

japu

• member
หมุนปรับ คอให้ตรง  ตั้ง ทัชทิ่ง....

ราคา เท่าไร ครับ  ใช้เวลาทำ นานไหม

JKazuma

• member
ช่างเอก setupแล้วชอบทั้งสองตัวเลยครับ เล่นง่ายขึ้น เสียงก็ดีขึ้น
ผลงานดีมีคุณภาพครับ ;D

sleeper

• member
งั้นผมขอนัดคิวล่วงหน้านะครับ
เป็นวันสาร์ที่22 ผมจะเอากีต้าร์ไปให้ แล้วก็จะไปรับกลับวันอาทิตย์ [สะดวกหรือเปล่าไม่รู้  เด๋วจะโทรหาอีกที]

ก็จะเปลี่ยน นัท แซดเดิล tusq ครับ [ฝากน้าเอก ซื้อ นัท tusq สีขาว walden G3000 ด้วยนะครับ] ส่วน แซดเดิลมีแล้วครับ
เซทเป็น Eb ครับ 

ปัญหาตอนนี้
1.ทาบคอร์ดยากนิดนึง
2.สาย6 ช่อง1-3 ตีเฟรต เหมือนเฟรต4จะไม่เป็นระเบียบ
3.แล้วก็เวลาคาดโป้ ช่อง3ขึ้นไป ตีคอร์ดแล้วมันจะแบนๆครับ ต้องเซาะร่องหรือเปล่าครับ มีวิธีอิ่นไม๊
4.อย่างที่เคยถามไว้ครับ เวลาเซต Eb สาย2 เสียงจะแปลกๆ แบนๆสั่น

ประมาณนี้ครับ แล้วผมจะโทรหาอีกทีครับ