Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253632 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
Re: รับเซทอัพ เจาะติดตั้งปิ๊กอัพกีต้าร์ Delivery guitar service shop
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 13:30:35 »
  ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านครับ ที่เป็นกำลังใจให้...
น้าหน่อย, เฮียต๋อง, พี่F, พี่ตั๊ม  ทำจะไม่ทันแล้ว ฮ่าแต่ดีครับ

tOnn:)

• member
    • Tonn Aeowjaroenlap
Re: รับเซทอัพ เจาะติดตั้งปิ๊กอัพกีต้าร์ Delivery guitar service shop
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 23:40:42 »
ดันให้พี่เอกครับ
คุณภาพจริงๆ คนนี้ : )
Veelah: V1-D : )

thepgesorn

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 00:23:44 »
http://pic.free.in.th/id/a59cc519593569cdab1bedb36934868c

รบกวนถามนะครับด้วยความสงสัย ว่าเขาใส่ไว้ทำไมครับ อยากรู้จริงๆครับ
ที่เป็นทองแดง รองข้างล่างตัว แซดเดิ้ลครับ

อ่อ รูปจากงานผมนี่เองเห็นเป็นสายถักสีทองแดง นั่นคือตัวรับสัญญาน
หรือเรียกว่าเปียโซ่ แบบ อันเดอร์แซดเดิ้ล ครับรับแรงกดจากสายผ่านแซดเดิ้ลแล้วแปลงเป็นสัญญานภาคไฟฟ้าให้เสียงครับ

thepgesorn

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:23:37 »
ดันให้พี่เอกครับ
คุณภาพจริงๆ คนนี้ : )
   ขอบคุณครับคุณต้น...หวังว่าจะสนุกกับ V 1D นะครับ action+ย้ำเฟรต 1ที่ลอย แล้วคงเล่นง่ายนะครับ 8)

Mr.Eakaluk

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:35:52 »
คิดยังไงครับน้า thepgesorn จะติด pu ครับไม่เจาะเนื้อไม้ ถ้าเจาะก็คงเฉพาะตูด กีต้าร์ pu ชื้อเอง อยู่แถวcentral แจ้งวัฒนะ ครับน้า
อยู่ให้ต่ำ ทำให้สูง

bugkhorlor

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:16:55 »
http://pic.free.in.th/id/a59cc519593569cdab1bedb36934868c

รบกวนถามนะครับด้วยความสงสัย ว่าเขาใส่ไว้ทำไมครับ อยากรู้จริงๆครับ
ที่เป็นทองแดง รองข้างล่างตัว แซดเดิ้ลครับ

อ่อ รูปจากงานผมนี่เองเห็นเป็นสายถักสีทองแดง นั่นคือตัวรับสัญญาน
หรือเรียกว่าเปียโซ่ แบบ อันเดอร์แซดเดิ้ล ครับรับแรงกดจากสายผ่านแซดเดิ้ลแล้วแปลงเป็นสัญญานภาคไฟฟ้าให้เสียงครับ

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ พอดีผมถอดเอาแซดเดิ้ลกีตาร์ผมมาดูว่าจะเปลี่ยนใหม่ ก็เลยสงสัยครับ ขอบคุณอีกครั้ง
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก

Mr.Eakaluk

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 15:20:22 »
จะได้เรื่องไหมครับนิ ตอบผมหน่อยครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 19:29:51 »
เป็นเรื่องที่น่ายินดียิ่งนักครับ ที่มีบริการ มาปรับแต่งให้ ถึงบ้าน...........ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอให้มีลูกค้ามาใช้บริการวันละ 20 คนเลยครับ

thepgesorn

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 21:16:52 »
คิดยังไงครับน้า thepgesorn จะติด pu ครับไม่เจาะเนื้อไม้ ถ้าเจาะก็คงเฉพาะตูด กีต้าร์ pu ชื้อเอง อยู่แถวcentral แจ้งวัฒนะ ครับน้า

pu รุ่นไหน กีต้าร์ตัวไหนครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่เกิน 500บ. ครับ
โทร คุยจะได้รายละเอียดกว่าครับ

thepgesorn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 21:23:21 »
เป็นเรื่องที่น่ายินดียิ่งนักครับ ที่มีบริการ มาปรับแต่งให้ ถึงบ้าน...........ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอให้มีลูกค้ามาใช้บริการวันละ 20 คนเลยครับ
   ขอบคุณมากๆครับน้าเบียร์ เห็นงานของน้าแล้วครับดูดเสียงดีมาก มีลูกค้าซื้อแบบภายนอกมาให้ผมเจาะใส่  endpin ไปไม่ธรรมดาเลย "เบอเกอร์เบียร์"

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 21:37:12 »

บริการดีๆแบบนี้แจ๋วมากครับ   ;D ;D ;D
noomxman

thepgesorn

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 21:55:44 »
จะได้เรื่องไหมครับนิ ตอบผมหน่อยครับ
  อาจตอบช้าบ้างคับขอโทษด้วย แจ้งรุ่นมาได้เลยครับ

thepgesorn

พรุ่งนี้
   เสาร์   11/08/2555 มี shop เคลื่อนที่ แถววัดดอนเมืองครับ แวะมาส่งงานไว้ได้ครับผม...
   อังคาร 14/08/2555 มีแถว ปทุมวันครับช่วงเย็น

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
พรุ่งนี้
   เสาร์   11/08/2555 มี shop เคลื่อนที่ แถววัดดอนเมืองครับ แวะมาส่งงานไว้ได้ครับผม...
   อังคาร 14/08/2555 มีแถว ปทุมวันครับช่วงเย็น
0

วัดดอนเมืองใกล้หอผมมากก อยากไปชมฝีมือน้าเอกครับ ^^
คิดถึงเมืองภูเก็ต

Pabud

• member
  รับงานเซทอัพ กีต้าร์โปร่ง กีต้าร์ไฟฟ้า กีต้าร์เบส เซทแอคชั่น แต่งทัชชิ่ง เปลี่ยนสาย เปลี่ยนนัท/แซดเดิ้ล โมฯซ่อม/เจาะปิ๊กอัพกีต้าร์  ติดตั้งภาคไฟฟ้ากลอง Cajon และให้คำปรึกษางานซ่อมทั่วไปเสร็จภายใน 24ชม. ถ้าจะมารอรับนัดวันได้ครับ ให้ตรงวันหยุดจากงานประจำครับ  มีบริการรับส่ง และรับทำนอกสถานที่ คิดค่าเดินทางตามน้ำมันที่ใช้จริงครับ
.....No charge..... งานทุกชิ้นผมจะรับประกันงานให้ครับ
   ราคาตามเนื้องานครับ ท่านสามารถซื้อสินค้ามาเองได้ครับ หรือจะให้ผมสั่งให้ก็ไม่ว่ากันครับ
        ............086-8101600 เอกครับ............
คันนี้ guitar service shop เคลื่อนที่ครับ อิอิ

อัตราค่าบริการครับ
1.ติดตั้ง pu แบบเจาะบอดี้/เปียโซ่แบบวางใต้แซดเดิ้ล+เซท  500บ.
2.ติดตั้ง pu แบบเจาะแค่ เอนพิน เสียบแจ็ค/เซนเซอร์บอดี้    300บ.
3.เซทแอคชั่น แต่งทัชชิ่ง  200บ.
4.เปลี่ยน นัท/แซดเดิ้ล  200บ.
5.เปลี่ยนสายกีต้าร์   30บ. (สายที่ซื้อจากผมใส่ฟรีครับ)
6.เซท cajon + ติดเซนเซอร์ออกไฟฟ้า  350บ. (พร้อมอะไหล่)
7.เซท อูคูเลเล่  100บ.
8.เปลี่ยนสายกีต้าร์ 30บ.
...ทำนอกสถานที่คิดเพิ่มค่าบริการ 50บ.
...ส่วนค่าเดินทางคิดตามจริงที่ใช้น้ำมันไปจริงๆครับ
มีสายและอะไหล่บางตัว และหัวแจ็ค Neutrix พร้อมสายสัญญานเข้าหัว สั่งทำได้ครับ

ดีเลยครับ ผมเองเคยไปบางร้านเค้าก็ยึกยัก
กั๊กไปกั๊กมา ว่าราคาประมาณนี้บ้าง ไม่เกินนี้บ้าง เอากีตาร์มาดูก่อนบ้าง
แบบนี้ผมว่าง่ายต่อการตัดสินใจ

ถ้าใครกำลังหาช่างอยู่ ติดต่อน้าเอกได้เลยครับ ผมคอนเฟิม

popkapipop

• member
 :Dอยากsetupกีต้าร์ตัวเก่าจังคับ น่าสนใจมาก คุณpabud แนะนำ:D

thepgesorn

:Dอยากsetupกีต้าร์ตัวเก่าจังคับ น่าสนใจมาก คุณpabud แนะนำ:D
   ยินดีครับพี่...ทำตัวไหนยังไง เก่าใหม่มาว่ากันได้ครับพี่

thepgesorn

พรุ่งนี้ขอรับงานได้ช่วง เย็นๆนะครับ จะพาคุณแม่และแม่คุณ ไปไหว้พระครับที่ฉะเชิงเทรา...

thepgesorn

...กลับมาแล้วครับช่วงค่ำวันนี้
...วันนี้รับ Walden CG 2010 ของพี่ บัณฑิตย์ มาเซทอีกตัวครับพี่เค้าเพิ่งสอยวันนี้เลยซิงๆ
...ขอบคุณพี่ ที่มารับ Taylor GS mini,classic alhambra setupทั้งสองตัว + TUSQไปเรียบร้อย

Mr.Eakaluk

• member
ปทุมแถวไหนครับน้าเอกเพื่อจะใกล้จะได้หิ้วไป
อุ้ย ขอโทษทีครับอ่านผิด นึกว่าปทุม ดันเป็นปทุมวัน ขอโทษครับ