Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253446 ครั้ง)

turkung

• member
ช่างเอกคับ ผมเติร์ก ที่คุยกันบ่อยๆ ในห้องของ walden อะคับ
ที่ผมมีปัญหาพ่อป่วย อาจจะต้องปล่อย g3030ceq อะคับ

อยากปรึกษาหน่อยคับว่า ถ้าผมจะปล่อย walden แล้วเอา Veelah V1-om อะคับเอามาให้ช่างเอกติด Fishman presys +
เสียงที่ได้มา จะต่างจาก walden คนละเรื่องเลยรึป่าวคับ จนถึงวันนี้ผมยังลังเลอยู่เลยคับว่าจะเอายังไงดี เพราะ walden ก็ชอบมากคับ
ตัดใจขายไม่ลง แล้วยังมาอยากได้ om อีก เลยอายกจะขอข้อมูลช่างเอกหน่อยคับ ว่าเสียงห่างกันไกลมากมั้ยคับ
เดี๋ยวว่ายังไงเอาตัวไหนผมจะให้ช่างเอกมาเซตให้ก่อนกลับบ้านสักหน่อยคับ เดี่ยวผมนัดอีกทีนะคับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
   ครับคุณ เติร์ก เสียง Veelah เสียงจะเปิดกว่าครับเทียบกับรุ่นเดียวกันนะครับ (รุ่นสูง Walden ดีกว่าเยอะครับ) ออก ฟุ้งๆ แหลม แต่บอบบางครับ
veelah v1om ถ้าไม่ชอบ pu ในตัว omce จะเอา om มาติดก็ไม่มีปัญหาครับ...

turkung

• member
   ครับคุณ เติร์ก เสียง Veelah เสียงจะเปิดกว่าครับเทียบกับรุ่นเดียวกันนะครับ (รุ่นสูง Walden ดีกว่าเยอะครับ) ออก ฟุ้งๆ แหลม แต่บอบบางครับ
veelah v1om ถ้าไม่ชอบ pu ในตัว omce จะเอา om มาติดก็ไม่มีปัญหาครับ...

อ่อคับ หมายถึงถ้ารุ่นต่ำๆ veelah เสียงจะเปิดกวาใช่มั้ยคับ
ใจจริงผม อยากจะเก็บ walden ไว้ แล้วตอนนี้พอจะมีหนทางเก็บไว้ได้
พอดีผมลาออกจากงาน แล้วพี่ที่ทำงานเค้าบอกว่าจะรวมเงนซื้อกีต้าร์ให้ผมสักตัว ผมเลยคิดว่า
จะว่า V1 om เพราะมันไม่แพง คับ เผื่อจะได้มีไว้เล่น 2 สไตล์คับ
แต่ยังไง เดี่ยวคงได้เจอกันแน่คับ ยังไงก่อนกลับไปอยู่บ้านผมคงให้ช่างเอกมาเซตให้ก่อนอะคับ

ขอบคุณมากนะคับที่แนะนำ

thepgesorn

ยินดีครับคุณ เติร์ก

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อัพรูปว่างแล้วจะอัพให้ชมกันครับ

pickza35

• member
พรานนกพี่มาได้่หรือเปล่าครับ สนใจจะเซทอัพ

thepgesorn

พรานนกพี่มาได้่หรือเปล่าครับ สนใจจะเซทอัพ

ไปได้ครับแต่คงต้องหาจังหว่ะดีๆที่ผมว่างครับ
แต่ค่าน้ำมันคงหนักเอาการครับ ยังไงคุยรายละเอียดมาได้ครับ 8)  8)  8)

น้าจี

• member
แจ่มมากคับคุณเอก เสียงกีตาร์ดีขึ้นเยอะเลย  ;D

thepgesorn

แจ่มมากคับคุณเอก เสียงกีตาร์ดีขึ้นเยอะเลย  ;D
   ดีใจครับที่ชอบแอคชั่นใหม่ แต่ที่เสียงเด่นชัดนี่ต้องยกให้ Tusq nut&saddle ครับ
ของเค้าดีจริง

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
สวัสดีครับ สนใจอยากใช้บริการมากเลยครับ พอดีอยากจะเปลี่ยน nut&saddle เป็น  Tusq น่ะครับ แล้วก็จะให้เซทอัพให้ด้วยเลย โดย  nut&saddle ผมอยากได้เป็นยี่ห้อ  Tusq® nut & saddle by Graphtech

http://www.graphtech.com/products.html?CategoryID=1

อยากจะให้สั่งมาให้ด้วย พร้อมเปลี่ยนเดินทางมาแถวแจ้งวัฒนะน่ะครับ อยากทราบว่าพอจะทำได้ไหม และหาสินค้าที่ต้องการให้ได้ไหม (สั่งจากในเว็บก็ได้เพราะผมสั่งไม่เป็น) กีต้าร์ผมเป็น norman b18 cw 4t ครับ อยากได้ให้ออกมาเหมือนอย่างในคลินนี้น่ะครับ

Norman B18 Solid Cedar Top by Godin(TUSQ nut&saddle)

thepgesorn

ครับโทร คุยรายละเอียดได้เลยครับ
ทุกครั้งที่เปลี่ยน ใช้ tusq ผมใช้แต่ graphtech เท่านั้นครับ
และถ้านอกสถานที่ผมต้องขอสเปคกีต้าร์ด้วยครับ (นัท/แซดเดิ้ลของเดิม)

thepgesorn

ขอบคุณ คุณจิ๊กและน้องสาว Crafter สายกับแอคชั่นใหม่คงถูกใจนะครับ

ขอบคุณพี่สองคน Walden G700ce    G3030ceq มาด้วยกันแอคชั่นใหม่พริ้ว ถูกใจไฟมครั

ขอบคุณ Veelah V1D มาไกล มาติดตั้ง Fishman presys คงจะชอบนะครับ 8)

Babadybe

• member
  ขอบคุณ คุณจิ๊กและน้องสาว Crafter สายกับแอคชั่นใหม่คงถูกใจนะครับ

ขอบคุณพี่สองคน Walden G700ce    G3030ceq มาด้วยกันแอคชั่นใหม่พริ้ว ถูกใจไฟมครั

ขอบคุณ Veelah V1D มาไกล มาติดตั้ง Fi
shman presys คงจะชอบนะครับ 8)

พี่เอก. ถูกใจ ใช่เลย. ครับ
  เมื่อคืนถึงห้อง เที่ยงคืน. Test เพลินจนตี2เลย55

thepgesorn

ดีใจที่ชอบครับคุณ Babadybe

SoundCard

เสียงถูกใจครับพี่เอก ความสูงนี้ sound นี้ชอบเลย สองวันแรกสายเคลือบดูไม่ค่อยไปกันกับกีต้าร์ มาวันนี้เริ่มนิ่งเริ่มเข้าที่แล้วครับ ส่วนหนึ่งเพราะการเคลือบของสายด้วย ปกติตัวนี้เจอแต่สายไม่เคลือบ ^^  ชักภาพตอนทำมาขออนุญาตแปะไว้ครับ

ในระหว่างที่ทำก็มี Guild GAD50E ของพี่ปอนด์ (Butboy) เดินทางมาส่ง และ Veelah V1D ของพี่ Babadybe ตามมาติดๆเพื่อมาส่งติดตั้ง Pickup ครับ จึงขออนุญาตนำนายแบบหล่อๆของพี่ทั้งสองท่านมาร่วมเก็บภาพด้วยครับ ^^
ขอบคุณครับ
(บ้านรกไปหน่อยครับห้องบันเทิง)
*พี่เอกถนัดนั่งพื้นที่สุดครับ เลยจัดพื้นที่ให้เต็มๆ* :)

Babadybe

• member
เสียงถูกใจครับพี่เอก ความสูงนี้ sound นี้ชอบเลย สองวันแรกสายเคลือบดูไม่ค่อยไปกันกับกีต้าร์ มาวันนี้เริ่มนิ่งเริ่มเข้าที่แล้วครับ ส่วนหนึ่งเพราะการเคลือบของสายด้วย ปกติตัวนี้เจอแต่สายไม่เคลือบ ^^  ชักภาพตอนทำมาขออนุญาตแปะไว้ครับ

ในระหว่างที่ทำก็มี Guild GAD50E ของพี่ปอนด์ (Butboy) เดินทางมาส่ง และ Veelah V1D ของพี่ Babadybe ตามมาติดๆเพื่อมาส่งติดตั้ง Pickup ครับ จึงขออนุญาตนำนายแบบหล่อๆของพี่ทั้งสองท่านมาร่วมเก็บภาพด้วยครับ ^^
ขอบคุณครับ
(บ้านรกไปหน่อยครับห้องบันเทิง)
*พี่เอกถนัดนั่งพื้นที่สุดครับ เลยจัดพื้นที่ให้เต็มๆ* :)

หวัดดีครับ พี่F-Bracing
วันนั้น v1D ของผมไปส่งดึกไปหน่อย เลยไม่ได้เจอ พี่เลย อิอิ
เมื่อคืนไปรับกลับมาแล้ว  งานเยี่ยมยอดไปเลย.....

thepgesorn

ขอบคุณมากครับพี่เอฟ...แต่งรูปสวยมากครับ 8)

thepgesorn

งานแต่งสี D710 คุณ F - bracing ใกล้คลอดแล้ว

งานแก้ Veelah ไม้หน้าเผยอ คุณ Jeegt เริ่มได้ 30% แล้วครับ

งานแต่งสี Guild คุณ ปอนด์ กำลังเทียบสีกับ แผ่นไม้อื่นอยู่ครับ

งานซ่อม pu Takamine ed55sc  พี่วุฒิ รังสิตตรวจเช็คเจอสาเหตุแล้วอยู่ระหว่างหาอะไหล่เปลี่ยนครับ

thepgesorn

ขอโทษพี่ๆ น้าๆ ที่ผมไปไม่ได้นะ มีเหตุฉุกเฉินครับ  ผบ.ทบ. อยากให้อยู่ด้วยแต่ผมก็มีแอบไปดูกีต้าร์แป๊ปนึงครับ อิอิอิ

ตอนนี้จัดคิวก่อนครับ เข้าสู่ปกติแล้วครับ

....ปล....สงสัย ผบ. ผม้กลัวแอบเที่ยวครับเพราะวันนี้เงินเดือนออกครับ   อิอิอิ

thepgesorn

วันนี้ขออนุญาติหยุด 1วันครับ ขอไปสู่ขอเจ้าสาวแถวบางใหญ่ครับ ใครอยู่แถวนั้นจะฝากงานได้เลยครับ ช่วงเย็นครับ

thepgesorn

กลับมาโหมด ปกติแล้วครับ งานสีที่ค้างอยู่ใกล้เสจแล้วครับ
เหลือลงสีจริงครับ

@วันเสาร์นี้มีคิว แถวลำลูกกา คลอง2 - ดอนเมือง - รามอินทรา กม.4