Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253631 ครั้ง)

PhoenixX

• member
สนใจ จะให้มาเซตคับ อยู่แถววัดนาวง ดอนเมือง
จะใส่ tusq black ทั้ง saddle และ nut คับ
และ เซต ทัชชิ่งคับ คิดค่าบริการยังไงคับ
และต้องเตรียมของเองหรือมีให้คับ
ของผมเป็น walden g3030ceq อะคับ
สนใจเหมือนกันครับ แต่ของผมเป็นG700ce ส่งข้อความไปแล้วน่ะครับ  :)

TuBaAuN

• member
อยากเปลี่ยนNutและลอกpickguardของWalden 730 คิดราคายังไงครับผม
   nut ใช้ของอะไรครับ ถ้าใช้ tusq 320บ.พร้อมใส่ครับแต่ไม่รวมเซทอัพนะครับ (เซทอัพ 200บ.ครับ)
   แต่ถ้าซื้อของเอง ค่าใส่ 50บ. ครับ
   ปิ๊กการ์ด เด๋วลอกให้ฟรีครับ

ถ้าซื้อของเองให้น้าใส่กับเซทอัพคิดเท่าไหร่ครับ
Walden G730 D710

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
  ผมใช้มือถือเข้าเวปครับบางครั้งคลื่นอ่อนช้า ในที่ทำงานผมบางคลื่นมีน้อยครับ
โทร สอบถามจะง่ายกว่า  086-8101600 เอก ครับ
ส่งได้ที่ ทองหล่อ สุขุมวิท 55 / ปรีดีพนมยงค์46 สุขุมวิท 71ครับ  หรือนัดในเซนทรัลพระรามเก้าได้ครับ ผมเข้าไปบ่อยครับ

ส่วนเรื่องรับส่ง/ทำนอกที่ ใกล้ผมไป มอไซ ได้ค่ารถคิดตามกิโลที่ผมไปครับ  มอไซ กิโลเมตรละ 4บ. /รถยนต์ กม.ละ 8บ.
เพราะขากลับผมตีรถปล่าวครับ ไปดอนเมือง 30กม. = 240-300 ครับเผื่อรถติดเล็กน้อย

เรื่องอะไหล่ให้ผมจัดหาให้ได้ครับ หรือซื้อมาเองไม่ว่ากัน

เปลี่ยน nut/saddle หากมาทำเซทอัพด้วยคิดแต่ค่าเซทอัพครับ 200บ.
แต่ถ้ามาเปลี่ยนอย่างเดียวชิ้นละ 50บ. ครับ

รายละเอียดหน้า 1 ค่อนข้างชัดเจนกว่าครับ ขอบคุณครับ

roomKitty9

• member
อยากเซททัชชิง นะครับ
 ทำนอกสถานที่คับพี่เอก ผมอยู่แถวบางใหญ่คับตามแผนที่เลยคับน้า

PhoenixX

• member
พี่เอกครับ  ผมที่โทรไปสอบถามวันนี้นะครับ
มายืนยันอีกทีนะครับ นัดวันพฤหัส ที่23สิงหา เวลาประมาณห้าโมงเย็นน่ะครับ
แล้วหมุดพินที่เป็นสีดำนี่ พอจะมีให้เลือกบ้างมั้ยครับ

thepgesorn

@ น้า roomKitty99 ได้ครับแต่เดี๋ยวนัดวันอีกทีครับ ไงขอรายละเอียด ยี่ห้อ รุ่นกีต้าร์ อาการทำไรบ้างครับ ส่วนค่าเซทอัพ 250บ. แพงกว่า เอามาทำ 50บ. ครับ ปกติ 200บ.ครับ  ส่วนค่าเดินทางผมวัดจาก เลขไมล์ในรถครับ กิโลเมตรละ 8บ. เพราะขากลับผมตีรถเปล่ากลับครับ

@คุณ PhoenixX ได้ครับแต่อยากให้ลอง แบบสีขาวนะครับ จะได้ไม่กลบเสียงร้องครับ ส่วนหมุดจะเลือกแบบไหนครับแจ้งมาก่อนบ่าย วันพุธ นะครับ

......พรุ่งนี้มีแถววัดดอนเมือง ใครแวะมาส่งงานได้ครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ขอบคุณน้องเอกมากนะkrab ที่ช่วยมาติด fishman ให้กับกีต้าร์ tanger t50ในวันนี้ ขอบคุณสำหรับของฝากkrab  เพิ่งกลับมาลองกับแอมป์ที่บ้านเสียงชัดเจนดีจังทั้ง3ตัว ชอบเสียงแบบนี้ ขอบคุณมากนะkrab

nhoy

• member
ดีจังที่มีบริการแบบนี้
ขอให้กิจการของน้าเอก เจริญก้าวหน้านะครับ

PhoenixX

• member
  @ น้า roomKitty99 ได้ครับแต่เดี๋ยวนัดวันอีกทีครับ ไงขอรายละเอียด ยี่ห้อ รุ่นกีต้าร์ อาการทำไรบ้างครับ ส่วนค่าเซทอัพ 250บ. แพงกว่า เอามาทำ 50บ. ครับ ปกติ 200บ.ครับ  ส่วนค่าเดินทางผมวัดจาก เลขไมล์ในรถครับ กิโลเมตรละ 8บ. เพราะขากลับผมตีรถเปล่ากลับครับ

@คุณ PhoenixX ได้ครับแต่อยากให้ลอง แบบสีขาวนะครับ จะได้ไม่กลบเสียงร้องครับ ส่วนหมุดจะเลือกแบบไหนครับแจ้งมาก่อนบ่าย วันพุธ นะครับ

......พรุ่งนี้มีแถววัดดอนเมือง ใครแวะมาส่งงานได้ครับ
พี่เอกครับ จัดTUSQสีดำยกเซทเลยน่ะครับ ส่วนเรื่องเสียงร้องเดี๋ยวมาเล่นซอฟๆเอาน่าจะไหวมั้ยครับ รึพี่คิดว่ายังไงครับ ส่วนพรุ่งนี้ผมดูงานทั้งวันเลยครับคงไม่ได้เข้ามาตอบ

thepgesorn

@ คุณ PhoenixX สีขาวดีตรงเสียงซาวน์นุ่มกว่าครับ

@ พี่  Oat เรียกว่าแปะ ปิ๊กอัพ ดีกว่าครับ อิอิอิ ดีใจที่แก้ปัญหาเฉพาะหน้าเรื่อง ย้ายรูเปียโซ่ ได้ครับ ไม่งั้นผมคาใจแน่ครับ แต่ฝีมือเจาะพี่ ไม่เลวเลยครับ
 แต่ต้องขอโทษด้วยครับที่วันนี้ไม่ค่อยสะดวก เพราะ ผบทบ. ครับ
   (ผู้บัญชาการที่บ้าน)

...@ น้าหน่อยครับ  อยู่เจริญนคร ช่วงไหนครับ  วันไหนผมพาวงไปซ้อมดนตรี มาแนะนำบ้างนะครับ ผมไปซ้อมร้าน เอ๋ กับ ร้านเป็ด เจริญนคร  เท่าไหร่จำไม่ได้แต่อยู่ตรงข้ามวัด ปากซ.มี ธนาคารกสิกรไทยครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
เพิ่งอ่านคู่มืออีกรอบอย่างพิจารนา สงสัยเมื่อกลางวันรีบไปหน่อยมีเวลาว่างแค่แป๊ปหนึ่ง 55 คู่มือเค้าเขียนถูกแล้ว พี่เองนี่แหละที่เข้าใจผิดรีบไปหน่อย ดีนะที่น้องเอกมาแก้ให้ ขอบคุณอีกครั้งkrab
อ้อ ผบทบ ดูแลให้ดีที่สุด สำคัญที่สุดนะ ของพี่นี่ดูแล ผบ.สส ดีที่สุดและเต็มกำลังเช่นกัน ;) ;)

nhoy

• member
...@ น้าหน่อยครับ  อยู่เจริญนคร ช่วงไหนครับ  วันไหนผมพาวงไปซ้อมดนตรี มาแนะนำบ้างนะครับ ผมไปซ้อมร้าน เอ๋ กับ ร้านเป็ด เจริญนคร  เท่าไหร่จำไม่ได้แต่อยู่ตรงข้ามวัด ปากซ.มี ธนาคารกสิกรไทยครับ
เรียนน้าเอก
บ้านผมอยู่เจริญนคร 59 ยินดีที่จะต้อนรับน้าเอกเลยครับ แต่ผมจะอยู่เฉพาะวันอาทิตย์เท่านั้น  สำหรับวันธรรมดาผมพักอยู่สาทรแถวรถไฟฟ้าสุรศักดิ์ครับ
ดีใจที่มีกิจการของน้าเอก คอยดูแลกีต้าร์ให้กับน้าๆ ครับ

yunnoi

• member
สวัสดีครับ
ผมอยากให้พี่เอกช่วย set up กีต้าให้ผมหน่อยนะครับ

กีต้าของผมเป็น Walden CG2010 ครับ เสียงมันเบาครับ เบากว่า all laminate ที่บ้านอีกครับ
ผมอยากได้เสียงดังกังวาล ใส คมชัด ฟังแล้วนุ่มสบายหูครับและผมชอบเสียงในโทนต่ำ-กลางครับ

และผมอยากให้ช่วยเปลี่ยน Nut กับ Saddle ให้ด้วยน่ะครับ ผมได้ซื้อ Black TUSQ เตรียมไว้แล้วครับ และรบกวนช่วยเซาะร่องพินให้ด้วยนะครับ

บ้านผมอยู่พาหุรัดครับ ไม่ทราบว่าพี่เอกสะดวกมารับกีต้าไหมครับ
และจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
แวะเข้าไปดูเพจน้าตั้มทุกวันครับ กลัวพลาด ผมใช้ชื่อ Prasertpoom Sripranitanon ในเฟชบุ๊คครับ
ผมลงนราธิวาสกลับเกือบสิ้นเดือน อาจจะไม่ได้ใช้เน็ท เลยขอจองก่อนนะครับน้าตั้ม

ป.ล. ตัวแรกแจ๋วมากครับ
รับทราบครับผม ^^
MUGEN_guitar_SHOP

towbie

• member
น้าเอกครับผมจะเอากีตาร์ไปset up น้าอยู่แถวปรีดีพนมยงค์46 สุขุมวิท71 ถึงกี่โมงครับ ถ้าผมเอาไปฝากไว้แล้วค่อยไปรับได้ไหมครับ

thepgesorn

@น้าหน่อยครับ ยินดีมากๆ ผมไปที่ตึก  Ascott สาธรบ่อยครับ สำนักงานใหญ่ผมครับ

@คุณ yunnoi ยินดีครับแต่นัดรับแถวเวิ้งได้ไหมครับผมเข้าไม่ถูกอ่ะ
         ค่าใช้จ่ายดังนี้ครับ
-เซทแอคชั่น แต่งทัชชิ่ง 200บ. แต่ถ้าไม่เซทก็ได้หากชอบแอคชั่นเดิม
-ใส่ นัท / แซดเดิ้ล ชิ้นละ 50บ.
-เซาะร่องหมุดพิน 6ร่อง 150บ.
-ค่ารถแถวนั้นตำราจไม่ดุมอไซไปได้ เที่ยวละ 80บ. (รับมาทำ 80 ส่งคืน 80บ. ครับ)
  รวมแล้วประมาณ 560-610บ. ครับผม

@คุณ towbie ได้ครับฝากเย็นเสจเช้าอีกวันครับ หากแค่เซทแอคชั่น
ที่ ปรีดี เป็นที่พักเลยครับ  ทองหล่อที่ ทำงานครับไม่ไกลกัน รึบางทีใกล้ สาธร ฝากได้ครับเผื่อไปรับ ผบ.ทบ. อิอิอิ

thepgesorn

ส่งงาน สามตัววันนี้ไปทำที่ ดอนเมืองสองตัว (Veelah V1D, Walden D710CE )
  มารับเองที่บ้านผม 1ตัว (Recording king)

...ขอบคุณทุกท่านครับเสียดาย ลืมชักรูปไว้...

thepgesorn

วันนี้ช่วงเย็นมีนัดมาทำแล้วรอรับสองคิวครับที่ ซ.ปรีดีพนมยงค์ 46 บ้านผมครับ  น้าๆท่านไหนสนใจมาฝากส่งไว้ได้ครับ
 -คิวแรก 17:00น. G700CE เปลี่ยน นัท/แซดเดิ้ล Black Tusq & setup action
 -คิวสอง 19:00น. G700CE setup และอาจมี G3030CEQ แถมมาด้วย

...ปล.... น้าๆที่ โทร มาถามไว้ ผมสะดวกรับกีต้าร์ ได้ตลอดครับแต่แจ้งล่วงหน้าก่อนครับ

ตื่นมาเซาะร่องสายที่ bridge  D710 ของคุณ F-bracing ครับ

yunnoi

• member
ตอนนี้แอคชั่นสาย 6 น่าจะประมาณ 4มิลครับพี่เอก ผมอยากได้ต่ำๆ

เอาเป็นว่าถ้าพี่เอกเห็นว่าอะไรควรแก้ อะไรควรทำ พี่เอกทำได้เต็มที่เลยครับผมเชื่อฝีมือครับ

ผมน่าจะแบกกีต้าไปให้ที่เวิ้งได้ช่วงเย็น-หัวค่ำวันศุกร์ หรือไม่ก็วันเสาร์ครับ แต่วันเสาร์ยังไม่รู้เวลาที่แน่นอนว่าจะว่างกี่โมงนะครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
ฝากข่าวด้วยครับ
fishman ราคายุติธรรมมาแล้วครับ หลากหลายรุ่นเลยสามารถสั่งได้ที่ผมโดยตรง 090 725 0577 หรือที่ช่างเอกก็ได้นะครับ

ราคาพิเศษนี้ เฉพาะท่านที่กด like ที่หน้าเพจเราเท่านั้น !!
https://www.facebook.com/MugenGuitarShop

Fishman presys brend [ with mic ]
ราคาพิเศษ 2550.00 บาทเท่านั้น !! ( ปกติ 3550 บาท )

Fishman presys +
ราคาพิเศษ 2050.00 บาทเท่านั้น !! ( ปกติ 3050 บาท )

Fishman presys
ราคาพิเศษ 1550.00 บาทเท่านั้น !! ( ปกติ 2550 บาท )

Fishman Isys+
ราคาพิเศษ 1250.00 บาทเท่านั้น !! ( ปกติ 2250 บาท )

Fishman KULA [  UKULELE ]
ราคาพิเศษ 1450.00 บาทเท่านั้น !! ( ปกติ 2450 บาท )

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
MUGEN_guitar_SHOP