Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เซทอัพกีต้าร์ & ติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง แก้บาลานซ์ รายละเอียด หน้า 1  (อ่าน 253214 ครั้ง)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
  Delivery Shop รับ setup กีต้าร์โปร่ง เจาะติดตั้งปิ๊คอัพกีต้าร์โปร่ง
 มีบริการ รับ-ส่ง ให้หากท่านไม่สะดวกมาด้วยตนเอง
    -รับเซทอัพกีต้าร์โปร่ง เซทแอคชั่น แต่งทัชชิ่ง
    -เปลี่ยนนัท/แซดเดิ้ล กีต้าร์โปร่ง กีต้าร์คลาสสิค กีต้าร์ไฟฟ้า เบสโปร่ง เบสไฟฟ้า อูคูเลเล่ Tusq + Nubone+Bone
    -เซทอัพกีต้าร์ไฟฟ้า เบสไฟฟ้า ตั้ง Intonation
    -เจาะติดตั้งปิ๊กอัพกีต้าร์โปร่ง  /ซ่อม
    -โมฯ PU กีต้าร์ไฟฟ้า เบสไฟฟ้า
   ** และให้คำปรึกษางานซ่อมทั่วไป **

...งานทุกชิ้นผมจะรับประกันงานให้ครับ...
   ราคาตามเนื้องานครับ ท่านสามารถซื้อสินค้าอะไหล่มาเองได้ครับ หรือจะให้ผมสั่งให้ก็ไม่ว่ากันครับ +แค่ค่าส่งครับ

............086-8101600เอกครับ............

ผมอยู่ ซ.สุขุมวิท 55  ระหว่าง ซ.ทองหล่อ5-7(ที่ทำงาน)
           ซ.สุขุมวิท 71 ปรีดีพนมยงค์ 46 (บ้านครับ)

อัตราค่าบริการครับ
-ติดตั้ง pu แบบเจาะบอดี้/เปียโซ่แบบวางใต้แซดเดิ้ล             500บ.
-ติดตั้ง pu แบบเจาะแค่ end pin /เซนเซอร์บอดี้ /ซาวน์โฮล   300บ.
-เซ็ทแอคชั่น แต่งทัชชิ่ง                                               300บ. (เลเวลเฟรทให้ด้วย)
-Nut /Saddle Bone ชิ้นละ                                 150-250บ. มีทุกแบบ ทุกทรง
-เซาะร่องสาย brigepin                                               150บ. (หกร่องครับ)
-บาลานซ์เสียงออกแอมป์ไม่เท่ากัน                                  200บ.
-ซ่อม pu เริ่มต้น                                                        200บ. แก้ไขไม่ได้ไม่คิดค่าบริการใดๆครับ
-ตั้ง Intonation กีต้าร์ไฟฟ้า เบสไฟฟ้า                             150บ.

*** อะไหล่ลูกค้าซื้อมาเอง  หรือ จะให้ผมสั่งให้ ก็ไม่มีปัญหาครับ จ่ายเท่าที่สั่งมา ไม่มีชาจครับ แฟร์ๆ ***

+++Pure acoustic pickup+endpin jack ราคาชุดละ 800บ. ให้แนวเสียงธรรมชาติครับ พร้อมจำหน่ายแล้ว+++

ส่วนค่าเดินทางคิดตามจริงที่ใช้น้ำมันไปจริงๆครับ กม.ละ 10บ. (ขากลับผมตีรถเปล่าครับ)
....เช่นไปรับที่ สรงประภาระยะทางไป 36 กม. (ไปกลับ 72กม.)  ก็ 360บาท

ผมบอกก่อนว่าผมเป็น engineer มีงานประจำ ในส่วนนี้ผมรักและมาทำเสริม ผมสามารถรับงาน-ส่งงานได้ทุกวัน ถ้าไม่ติดงานประจำผมครับ (นัดก่อนนะครับ) ขอบคุณ น้าๆทุกท่านครับ

++++ ฝาก Like page ให้ด้วยครับ http://www.facebook.com/DeliveryGuitarService?ref=tn_tnmn++++

@gibson j185 เซทอัพ

@ Takamine LTD 99 เซทอัพ เซาะร่องสายที่บริจด์

@ Veelah V1D ติดตั้ง fishman presys

@ Yamaha JR2 ติดตั้ง B-Band T35

@ Walden G730 ติดตั้ง B-Band T35

@ Seagull S6 slim ติดตั้ง fishman classic 4T

Martin D28 ใส่ Fishman ellipse aura + set up

Taylor GS mini เซ็ท+สาย elixir 12

ติดตั้ง B-Band T35+set up

คลาสสิคก็ลง B-Band T35

อูคูเลเล่ all solid LANIKAI เซ็ทอัพ+Tusq saddle เสียงเด้งมากครับ

Sigma DR 1ST / Martin backpacker /สายสัญญาน หัว Neutrix ก็ทำครับ

เบส+กีต้าร์ไฟฟ้า ตั้งอินโทเนชั่น เปลี่ยนสาย เซทอัพ

Gibson Martin ติด K&K sound pure mini 4ชุด ห้องอัดบอกเสียงอิ่มดีทั้งสด ทั้งอัด

อีกเยอะครับรูปงาน ตามข้างล่างนี้ครับ
  http://www.facebook.com/media/albums/?id=291454064297461

SoundCard

Re: รับเซทอัพ เจาะติดตั้งปิ๊กอัพกีต้าร์ Delivery guitar service shop
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 21:57:15 »
เชียร์ครับ พี่เอกงานคุณภาพและออฟชั่นครบมากๆ

Auponata

• member
  • OR'Solid
Re: รับเซทอัพ เจาะติดตั้งปิ๊กอัพกีต้าร์ Delivery guitar service shop
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 22:04:34 »
อยู่แถวไหนครับ อยากจะติด L.R Baggs STR 2 คิดราคาเท่าไหร่ครับ
facebook:or ponata

thepgesorn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 22:09:24 »
  งานเพิ่งส่งไปเมื่อวานครับ ตัวนี้ของพี่ที่ใช้ log in Pabud เป็นกีต้าร์ Adonis เอามาเจาะติด fishman presys พร้อมเซท ค่าติดตั้ง 500บาทครับ
ขอบคุณพี่ Pabud ลืมถามชื่อเลย....

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 22:24:41 »
ดันให้คับ อิอิ ของเขาดีจริง

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 22:36:30 »

ผลงานช่างเอก ช่างรุ่นใหม่ใจเย็น ^^ ลูกค้าของผมฝากบอกว่า happy กับงานติดตั้งมากมายครับ ^^
MUGEN_guitar_SHOP

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 22:49:45 »
เข้ามาสนับสนุนให้กับน้าเอก ครับ
จากการที่ได้ติดตามมา มีเสียงตอบสนองที่ดีเลยครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 22:50:44 »
+10 คนดีมีฝีมือครับ  ;D ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

ninebat

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 23:14:55 »
คงมีโอกาสได้ใช้บริการบ้างนะครับ ปริมณฑลรับบริการไหมครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 00:38:28 »
รูปนะkrab

ถ้าพรุ่งนี้สะดวกก็เจอกันได้ตามเวลานัด แต่ถ้าซื้อไม่ทัน เจอกันอังคารหน้าได้นะkrab -ขอบคุน krab ่jakkrit 0813428867

thepgesorn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 00:49:25 »
รูปนะkrab

ถ้าพรุ่งนี้สะดวกก็เจอกันได้ตามเวลานัด แต่ถ้าซื้อไม่ทัน เจอกันอังคารหน้าได้นะkrab -ขอบคุน krab ่jakkrit 0813428867

รับทราบครับพี่โอ๊ต ขอบคุณมากครับ
ปล. ลายไม้หน้า Furch s 23cr  ตัวนี้สวยมากเลยครับ

Pabud

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:01:29 »
มาคอนเฟริม์ครับ งานน้าเอกดีจริง
มีการดูแลหลังส่งงานอีกว่าควรจะทำอะไรเพิ่มเติม
เมื่อสักครู่เพื่อนผมมาดื่มมาเทสกีตาร์กันหลายคน ต่างยืนยันว่าเนี๊ยบจริง

ปล.ฟิชแมนตัวนั้นของน้าตั้มครับ ขอบคุณสำหรับของดี ราคาน่าใจหาย

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:10:14 »
เพิ่งเห็นกระทู้ของพี่เอก thepgesorn ครับ
ขอเข้ามายืนยันอีกเสียงเลยครับว่าพี่ thepgesorn ละเอียดและตั้งใจทำงานมากๆครับ
พี่ๆท่านไหนสนใจ งานดี บริการถึงที่ ติดต่อพี่เขาได้เลยครับ
พี่เขาอาชีพหลักเป็นเอนจิเนีย เครื่องไม้เครื่องมือเยอะเลยครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:16:49 »
 :)

thepgesorn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 07:05:25 »
อยู่แถวไหนครับ อยากจะติด L.R Baggs STR 2 คิดราคาเท่าไหร่ครับ
  เป็น rts 2 รึเปล่าครับ ค่าติดตั้ง พร้อมเซทอัพไม่เกิน 500บ. ครับ เพราะตัวนี้ค่อนข้างละเอียดในการวางตัวรับสัญญาน
ที่ใต้แซดเดิ้ล วางไม่ดีเซทไม่ดีเสียงดรอปครับพี่ ผมอยู่แถว ทองหล่อ ครับ

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 07:08:07 »
มาคอนเฟริม์ครับ งานน้าเอกดีจริง
มีการดูแลหลังส่งงานอีกว่าควรจะทำอะไรเพิ่มเติม
เมื่อสักครู่เพื่อนผมมาดื่มมาเทสกีตาร์กันหลายคน ต่างยืนยันว่าเนี๊ยบจริง

ปล.ฟิชแมนตัวนั้นของน้าตั้มครับ ขอบคุณสำหรับของดี ราคาน่าใจหาย
เดี๋ยวสิ้นเดือน fishman ล้อตสองจะมาจำหน่ายอีกนะครับผ

กันพลาด fishman ล้อตนี้ ฝากกด like รอได้เลยครับ ^^
https://www.facebook.com/MugenGuitarShop
https://www.facebook.com/MugenGuitarShop

ninebat

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:16:00 »
สงสัยได้อุดหนุนน้าตั้มอีกแล้วแน่ อิๆๆๆ

bugkhorlor

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:15:47 »
http://pic.free.in.th/id/a59cc519593569cdab1bedb36934868c

รบกวนถามนะครับด้วยความสงสัย ว่าเขาใส่ไว้ทำไมครับ อยากรู้จริงๆครับ
ที่เป็นทองแดง รองข้างล่างตัว แซดเดิ้ลครับ
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:27:47 »
สงสัยได้อุดหนุนน้าตั้มอีกแล้วแน่ อิๆๆๆ
จัดไปครับ ^^

twitch

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:37:01 »
สนใจครับ      น้าเอก

เดี๋ยวติดต่อครับ